Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 19/2/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. SnowAngel142

SnowAngel142 Youtube Master Race

Mình đang dùng PSP 2k slim. Minh mới mua cái thẻ 4gb mới nhưng k biết làm sao để PSP nhận nó cả.
    Mình có cắm qua đầu đọc thẻ nhớ vào CPU thì vẫn nhận bt, trong thẻ trắng tinh. Minh format thử từ CPU nhưng cắm vào PSP thì vẫn vậy, đèn đọc nháy chậm liên tục. Định format từ PSP nhưng PSP k báo có thẻ để mà format. Mình copy toàn data từ thẻ cũ đang dùng qua thẻ mới cũng k đc....
    Ai biết cách khắc phục trg hợp này giúp mình với ! Cảm ơn nhiều nhiều !

2. harryvucao

harryvucao Dragon Quest

thẻ nhớ thì cắm vào là nó nhận thôi mà, đâu cần mới cũ gì... nếu thẻ tính xài dài cho PSP thì cắm vào PSP mà format (nó sẽ tự tạo các thư mục cần thiết như PICTURE, VIDEO, MPROOT, PSP ....), đừng format bằng PC.
    Nếu cắm thẻ vào mà mắt nháy liên tục mình chắc chắn 1 điều là bạn xài thẻ TQ và cái thẻ đó đã .... :| ... ờ ...đáng tiếc :D

khởi động lại máy, cắm dây USB vào PC với PSP nhưng đừng mở PSP, sẽ có bảng thông báo :)

Chỉnh sửa cuối: 3/3/10
  3. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Mọi người cho hỏi là con PSP 1k 6.20 thì hack làm sao, thằng bạn nó mới đưa về nhờ hack dùm :-?

Mình có con PSP 2k 5.50 Gen D3 rồi mà lâu quá ko hack quên mất tiêu rồi, với lại nhà mình ko có bộ pin Pan :D

Thanks

4. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Không ngờ hôm nay cậu lại hỏi hack psp =)) hack 6.20 thì cũng như các fw khác thôi, làm bộ pin pan nhét vào là xong, cách làm thì ghi bên topic hack rồi :D

5. tieumalanh

tieumalanh Mr & Ms Pac-Man

có ai biết cách cài font Tiếng Việt cho psp ko chỉ mình với?????????

6. G[K]

G[K] Youtube Master Race

Hỏi lun là mình có PSP 2k hack full,up lên 6.20 thì có chơi đc game thẻ nhớ ko??

7. romalyan

romalyan Donkey Kong

máy bạn bị hỏng khe đọc thẻ nhớ rồi có j mag qua cho m!
    m sửa cho nhé :D

8. voidness

voidness The Warrior of Light

^
    ^ 1000% là hok chơi dc cậu :))

9. romalyan

romalyan Donkey Kong

không chơi đc game hack n chơi được game bản quyền bạn ah n rất tốn kém và rắc rối!
    cách tốt nhất là hạ FW dùng CFW
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cái này bạn cần có pin pandora và thẻ pan để làm lai! nếu không có mag qua m sửa lại cho nhé !
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cái này có thể do game và thẻ nhơ! bạn kiểm tra lại cả 2 thứ xem! còn nếu không phải là do máy của bạn! rảnh thì mag qua m kiểm tra xem tn nhé !

10. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Òm, tại vì thằng bạn nó đưa con 1k rồi nhờ hack giùm chứ thật ra từ tr' cũng chả biết hack hiết gì =))

Máy mình mua đã sẵn hack rồi :))

11. harryvucao

harryvucao Dragon Quest

lấy cái máy của cậu làm cái Pin pan, rồi lấy đại 1 cái thẻ làm thẻ Pan => vậy là coi như hack xong oài đó, qua topic hack đi

sao nói chắc vậy :| .... pác ấy có nói là cả thẻ cũ và thẻ mới đều đọc ko đc đâu...

quảng cáo ghê thật :-"

12. halasatthu

halasatthu T.E.T.Я.I.S

Các anh ơi em đã dow 2 lần bản Shin Megami Tensei Persona USA UMD FULL của anh kajin về test 2 lần đều thấy màn hình đen xì rồi tắt máy.Bật lên thì mất hack Máy của em là 3k 5.03 GEN-C Vậy có anh nào biết cách fix chỉ em với nha Thanks nhìu

13. EtouAkira

EtouAkira Youtube Master Race

Cậu chỉnh UMD mode sang N9600 đi là chơi đc ấy mà ;))

14. kgta_ftu

kgta_ftu The Warrior of Light

Cậu thử chỉnh ISO mode đi!!! Để thử từng cái 1 rồi chạy game xem có khắc phục được ko????

15. huynh0806

huynh0806 Donkey Kong

cho hỏi máy mình đang chơi thì không nhận thẻ( không đụng chạm gì hết ) sau đó có lại ,rồi lâu lâu lại bị tiếp ,1 h bị khoảng 3 4 lần vậy là tại thẻ hay cái ổ đọc thẻ trong psp hư

16. romalyan

romalyan Donkey Kong

a thử cho thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ xem nó có bị hỏng j hay không :D a thử fomat rồi cop full thẻ nhớ xem sao! nếu không được là do hỏng khe đọc thẻ! cái này a mag qua e làm cho !

17. DBSK1402

DBSK1402 Youtube Master Race

18. xxtobiasxx

xxtobiasxx T.E.T.Я.I.S

kon đầu tiên là fat chứ 3000 j....múc kon thứ 2 đi bạn.....hỏi xem fw máy bao nhiêu? nếu từ 5.03 đổ xuống thì mua liền đê \:d/

19. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

3k thì bạn chỉ cần xem FW dưới 5.03 là hack chơi game trên thẻ nhớ đc , xem bằng cách vào system settings/ systems information....!!!
    Nước ngoài bán rẻ nhỉ, sao có 169.99$ , nếu dòng hack đc thì nó phải lên giá chứ nhỉ???

20. huynh0806

huynh0806 Donkey Kong

bỏ vô đầu đọc vẫn bình thường ,chắc do khe cắm thẻ nhớ ,mà bạn ở đâu vậy hình như ở Hà Nội phải không ,mình ở TP HCM .Cho hỏi lun .cuc sạc bị die ,có mùi khét lun mà trước đó có cắm vô psp giờ psp mở không lên lun có phải bị cháy nguồn phải không ,đầu năm mà xui quá

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.