Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 24/3/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. /シルバーサンダー/

/シルバーサンダー/ T.E.T.Я.I.S

Vì biếng xóa cookie :| và redo

2. Ak41

Ak41 Mega Man

Cách để lấy link MF thì
    1 là đổi trình duyệt như trên : IE8,FF,Chrome,Opera,.....
    2 là xóa cookies của trình duyệt đang dùng đi

Sặc, nhiều người chỉ quá, thôi thêm tí cho đở quê
    ==================
    Máy hack full thì tắt hẳn(gạt và giữ yên cần power đến khi máy tắt thì thôi) - sau đó giữ nút R - mở máy lên lại là vào R-mode ( tay vẫn giữ nút R, vào rồi thì thả ra)
    Máy hack hen thì ở màn hình xmb bấm select rồi chọn recovery để vào R-mode

Mà nói thật là có vài cái thao tác thì tự làm thử đi, có vậy mà lên hỏi-đợi trả lời-hỏi toàn mấy cái lặt vặt mất thời gian hơn nhiều là tự mò đấy
    Đẩy CPU speed lên xem
    Ko thì đổi UMD mode xem đc ko (do nhớ khi trước chơi Patapon chỉnh no umd mode/sonynp9660 đều vào đc nhưng no umd mode thì đứng rồi out, còn sonynp9660 thì lại chạy êm ru)

Cứ thử đại hết đi, cách nào thì cũng là 1 cách

Chỉnh sửa cuối: 8/5/10
  3. ManUtd97

ManUtd97 Mr & Ms Pac-Man

Format kô đc thì làm sao đây????

4. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Bạn của mình hiện đang sở hữu một cái máy PSP 3k rất kì cục. Như mình đề cập ở vài trang trước thì cái máy đó cần được hack lại, thế mà cứ vào Photo ->memory stick thì máy cứ bị đơ và 7 giây sau tắt máy đã liên tục 3 ngày nay, dù đã kiếm tra chắc chắn version máy là 5.03, đã restore và format đầy đủ, đã có sẵn bản hack chính xác. Thế mà cái máy không đáp lại sự kiên nhẫn tuyệt vời ấy mà cứ đơ 7 giây, cho mình hỏi có khi nào bị gì khác không?

5. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

Bạn mở cái pin ra, nhìn thử đó là PSP 300x, xem số x là bao nhiu?? Có mấy loại cũng khá khó vô!! Mà bạn dùng bản vào Hen nào thế, ChickHenR2 hả?? Dùng LMAO thử xem!!

6. cowboyha

[​IMG]LMAO là gì vậy bạn? Cái máy bạn mình thật ra đã hack được 4 lần rồi, quá lắm 3 lần đơ là hack được, ai dè lần thứ 5 này thử cả 3 ngày không được. Bạn mình nghi có gì đó không ổn, mà không biết là gì, vì máy rất bình thường, không lỗi gì lạ cả, không có virus, chỉ có 1 thứ là hack không xong.

7. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

LMAO là cũng cái để vào Hen thôi! Ko bít bạn dùng bản vào Hen nào, dùng thử 1 trong mấy cái sau:
    ChickHenR2: http://www.mediafire.com/?1jaun2gmmn4
    Modified ChickHen V2 - 110% - Super Fast: http://www.mediafire.com/?dtdztzndmaj (thử cái này đi, nghe đồn cái này vào còn dễ hơn ChickHenR2)

8. ManUtd97

ManUtd97 Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào biết sửa lỗi psp 1k của mnhf thì trả lời nhanh nha

9. cowboyha

[​IMG]Bạn của mình gửi lời cám ơn winpro198 rất nhiều, dùng cái Modified ChickHen V2 do bạn chỉ thử 1 lần là thành công. Mình cũng cảm ơn bạn nhiều lắm, bạn của mình rất vui.

10. kaitokid21

kaitokid21 Youtube Master Race

Cho mình hỏi sao gameboot mình bỏ vào psp thì lúc vô game nó chạy có 1 phần của gameboot là nó bị đứng xong là vô game luôn!!! Chưa hết đoạn clip của gameboot nữa!!!!!!!

11. thanh_88

thanh_88 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái pin slim có xài cho fat được k vừa bị hỏng pin k biết chỗ mua pin fat

12. ManUtd97

ManUtd97 Mr & Ms Pac-Man

Format kô đc thì làm sao đây????

13. voidness

voidness The Warrior of Light

HOk xài dc cậu à :D

14. enfamama

enfamama The Warrior of Light

các bác ui. Đang đói game quá, các bác giới thiệu dùm mình game RPG nào có chiều sâu tí, đại loại như Fantasy vậy, nhưng đừng giống Lunar: Siver nhé, chán lắm. Xin chân thành cảm ơn :D

15. Ak41

Ak41 Mega Man

Cậu này hỏi nhiều mà nội dung cũng chỉ xoay quanh up,downFW và ko chơi đc tất cả các game
    Nhiều người chỉ nhiều cách rồi nhưng vẫn thấy hỏi, giờ tôi tổng hợp lại các cách của mọi người cho cậu

1.Chỉnh umd mode : Sony NP, m33 driver, no umd .......... các kiểu rồi vào thử game (ở màn hình chính của máy nhấn select để nó lên các option rồi đổi)

2.Format Flash 1 rồi vào thử game ( vào R-mode để làm,cái này đã nhiều người hướng dẫn rồi, quay lại mấy trang trc mà đọc)

3.Tôi thấy hiện giờ FW 5.00m33 -6 là chạy khá ổn và trước giờ vẫn dùng nên khuyên cậu dùng FW này chơi game xem đc ko
    -nếu máy dưới 5.00m33-6 thì up lên (vào topic của karjn down tools về đọc hướng dẫn kỹ mà làm)
    -nếu máy trên 5.00m33 thì down xuống ( đọc cái này rồi làm theo)

4. Mang hẳn ra shop cho nhanh

5. Nghỉ hẳn cho khỏe

16. huy254

huy254 C O N T R A

Cho mình hỏi mấy cái thông số tinh chỉnh trong VSH MENU có ý nghĩa gì vậy ? vd như CPU clock XMB, UMD mode....

17. jimmy.pipo

jimmy.pipo Mr & Ms Pac-Man

Mọi người cho hỏi chụp ảnh màn hình trên psp kiểu gì vậy..

18. DarthRevan

DarthRevan Mr & Ms Pac-Man

PSP 3k có thể up lên CFW 5.50 ko hả các bạn ?

19. Ak41

Ak41 Mega Man

Đổi xmb cpu,game cpu (hiểu là tốc độ xử lý của máy), usb device (kết nối usb với thẻ nhớ hay flash0 của máy-tốt nhất là ko nghịch flash0 của máy), umd iso mode (thay đổi cái này cho từng game để máy chạy đc)

Dùng SVcapture http://www.mediafire.com/?cvzngjikjfd
    Giải nén thư mục seplugins vào root của thẻ (có rồi thì cứ đè lên)
    Mở file vsh.txt trong thư mục seplugin lên thêm dòng: ms0:/seplugins/capture.prx
    Vào r-mode --> Plugins --> enable hết lên
    Xong bấm nút nốt nhạc để chụp bất cứ đâu, chụp xong máy tự lưu trong folder picture

Chỉnh sửa cuối: 9/5/10
  20. pnt_love_cty

pnt_love_cty Youtube Master Race

bạn ơi mình dùng 3k hackhen làm theo cách của bạn chép vào root thẻ nhớ nhưng bấm select vào recovery chọn plugin chỉ có 3 dòng như cũ (x is enter, wma, flash thôi không hiện thêm dòng mới vậy phải làm sao + với mình muốn vừa nghe nhạc phải ntn mình làm cũng như trên nhưng không được bạn cho mình xin plugin lun nhé thanks

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.