Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 13/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. zell_dincht_0307

zell_dincht_0307 Mr & Ms Pac-Man

cái error 805F0005 khi sign up vào PSN làm sao để fix vậy mọi ng :( tớ xài PSP 3k genC.

2. ManUtd97

ManUtd97 Mr & Ms Pac-Man

Ai có trò Ben 10 Ailen Force Vilgax Attack thì trò mình một cái save file trống nha!!

3. MGS89

MGS89 Dragon Quest

tình hình là sắp tới psp có nhiều game hay ra mắt wa' nên định làm 1 em 2k hack full (ko thích hack đi hack lại như 3k), vậy cho hỏi là psp 3k với 2k khác nhau chỗ nào vậy :-?

với lại tớ có mua 1 vài game PSX trên store, đã down về ps3 rồi nhưng muốn bây giờ down lại trên psp có dc ko, vì nghe nói 1 game dc phép down lại 5 lần :-?

4. lamhoaicho

lamhoaicho T.E.T.Я.I.S

ai bít giúp giùm . con psp 3k của mình tự nhiên giở chứng ko doc đĩa umd nữa . cứ kêu reng réc 1 lúc rồi thôi . tắt hẳn máy xong rồi bật lên thì sáng màn hình nhưng ko hiện menu phải bỏ đĩa ra thì mới vào màn hình chính dc . hay là em nó sắp đi rồi ? máy mới mua khoảng 7 tháng ít chơi game . toàn nghe nhạc , chưa chọc ngoáy gì . fw 5.5 , chơi đĩa xịn .

5. winpro198

winpro198 Fire in the hole!

Ờh nói chung 2k vs 3k cũng ko khác nhau nhìu lắm!! Có vài cái dễ nhận rõ nhất đó là màn hình 3k sáng + đẹp hơn 2k (cái này là cơ bản, cái 3k của mình vs cái 2k của thằng bạn mà chơi ở ngoài sáng thì ... :)) ), 3k có micro, 2k thì ko, pin thì 2k có trâu hơn chút đỉnh so vs 3k!!! Thế thôi, àh cái vòng sắt phía sau máy của 2k bự hơn của 3k, cái của 3k thanh mảnh hơn :))

6. christianbelouve

christianbelouve Dragon Quest

Màn hình sáng hơn với có tích hợp sẵn micro :-?

Còn vụ PSN thì thử dùng acc đã mua mấy game đó log vào PSN trên PSP thử xem

7. namkotex15

namkotex15 Youtube Master Race

PSP của mình tự nhiên sau khi vào Recovery mode thì nó không load đc bất cứ Icon nào trên XMB chỉ có biểu tượng loading mãi không làm gì được cả, mình đã thử dùng HellCat Recovery Flasher nhưng vẫn bị tình trạng như trên. Cậu nào chỉ cho mình cách khắc phục với :|

8. kaitokid21

kaitokid21 Youtube Master Race

Cho em hỏi game patapon 2 chơi đến cái màn kia gặp thằng bos chạy ra bảo nói mấy câu xong mình thua là sao?? Thằng bos nó nói phải qua đầm lầy niyokiri lấy cái ji đó!!!!!!!

9. winpro198

Có ai bít cách update nhạc cho Rockband Unplugged ko, hình như là phải mua trên PSN đúng ko?? Có cách nào tải về PC rồi cóp vào PSP ko??

10. zFantasyz

zFantasyz Admin note: đây là nick của kẻ lừa đảo.

mọi ng` ơi cho mình hỏi có soft nào covert file pbp qua ISO ko

11. Etarak

Etarak Youtube Master Race

Tình hình là mình đang nghiên cứu dùng Wireless trên PSP, và ngạc nhiên làm được điều này. Nếu bạn gắn thẻ nhớ vào rồi lướt web thì máy sẽ nhiều khả năng báo lỗi bộ nhớ không đủ, điển hình là khi vào các trang đầy đủ flash và hình ảnh. Nhưng rút thẻ nhớ ra thì lại lướt web vù vù, chả báo lỗi chi mô rứa. Ai giải thích được ko?

12. hminhbao

hminhbao Legend of Zelda

vào Power Save Settings chỉnh cái WLAN Power Save thành Off là hết :|

---------- Post added 22-06-2010 at 00:01 ---------- Previous post was 21-06-2010 at 23:57 ----------

bạn thử dùng FormatFactory xem :D

---------- Post added at 00:03 ---------- Previous post was at 00:01 ----------

hình như là có :D download về và sử dụng trong game kèm theo cwcheat :D trên pspiso có topic về cái này

---------- Post added at 00:06 ---------- Previous post was at 00:03 ----------

quay lại map săn thịt tên là niyokiri và tìm cái cột màu xanh có 4 nút bấm. dừng lính ở đó và bấm theo 4 nút trên cây cột cho tới khi nó cao lên và rớt ra cái bùa gọi mưa. Sử dụng nó để đi vòng mà bạn nói :D

---------- Post added at 00:08 ---------- Previous post was at 00:06 ----------

có thể mắt đọc bị hư hoặc do đĩa chất lượng xuống quá thấp :D

---------- Post added at 00:12 ---------- Previous post was at 00:08 ----------

nếu đã xác định là hack máy thì không thể vào Media Go để tải game PSX vào máy như bạn nói đâu vì nếu tiếc game PSX thì chẳng cần quan tâm máy nào hack thế nào làm gì :D 3k rõ ràng hơn hẳn vì tốc độ xử lí, chất lượng màu sắc và có micro tích hợp sẵn.

---------- Post added at 00:15 ---------- Previous post was at 00:12 ----------

đó là vì CFW hiện giờ không vào được PSN

---------- Post added at 00:16 ---------- Previous post was at 00:15 ----------

www.gamefaqs.com :D

13. romalyan

romalyan Donkey Kong

game ps3 và psp là riêng bạn ah :) game trên psp down đi down lại dc 5 lần với điều kiện acc psn của bạn không bị block! n acc psn lậu hay block lắm :D

---------- Post added at 08:19 ---------- Previous post was at 08:17 ----------

máy bạn bị hỏng chức năng UMD nếu bạn cần sửa mag qua m làm cho nhé :D địa chỉ bên dưới ấy!cái này là hỏng phần cứng bạn ah!

---------- Post added at 08:20 ---------- Previous post was at 08:19 ----------

jờ không vào dc màn hình chính thì máy bạn bị brick rồi! cách unbick có trong diễn đàn rồi! phía topic đánh dấu phía ngoài ấy! không làm dc thì mag qua m nhé :D

14. _hí_:D

_hí_:D Donkey Kong

mấy bro bít cách down nv modnation racer chỉ e cái

15. Huy[Zero]

Huy[Zero] Mario & Luigi

Mọi người cho em hỏi cái PSP này nó có chia làm nhiều loại như là JPN , EU , USA như Wii với DS ko ??? Hay là có nhiều loại đĩa như PAL hay NTSC ko ??

16. winpro198

Gởi cho mình cái link 2pic ấy đc ko, thanks nhé!!!

17. MGS89

MGS89 Dragon Quest

ko, tớ nói game PSX trên store ấy, hầu như tất cả đều chơi dc trên cả 2 hệ :D

mà máy đã hack thì ko vào PSN dc nhưng lướt web vẫn vô tư phải ko nhỉ :-?

18. winpro198

^ lướt web bt, ko log vào PSN đc thôi!!
    Tùy vào nơi sx mà PSP chia làm nhìu mã khác nhau, vd như 2001, 2002, 3001, 3002... Bạn vào 2pic cho newbie ngoài kia để biết rõ hơn, ở đó ghi rất chi tiết!!

19. nh0cg4y

nh0cg4y Youtube Master Race

Mấy BÁc Cho Em Hỏi Pin Pandora Của Fat Có Sài Được cho slim hok ạ Thanks :D

20. romalyan

romalyan Donkey Kong

dùng tốt bạn ah :D cho vào chỉ cần thấy hiện đèn xanh khi chưa bật nguồn là được!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.