Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 19/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mrbin_ah_mrbin

Mrbin_ah_mrbin Mr & Ms Pac-Man

Trang bên có link soup 3.16 rùi.Bạn nào cho xin cái link mediafire7 để test nào?
    Thanks nhiều :-*:-*:-*:-*

2. [Re]Laharl

[Re]Laharl Mr & Ms Pac-Man

Con fat của em sau khi tắt máy bật lại thì chỉ hiện cái theme chứ ko thấy mấy icon như video,game,pic... rút pin bật mở lại thì cũng y chang,ko vào set time và date đc, bây h chỉ select để vào M33 VHS menu đc thôi chứ ko làm đc j` nữa hết,bác nào biết tình trạng này thì giúp em với,thx -.-

P/s: e cũng có hỏi bên topic cũ,nh chưa check trả lời đã thấy topic mới rùi, nên e ko có ý spam đâu nha hiz

3. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

để ý cái ổ UMD có đĩa kô và khi cậu bật máy lên có hiện tượng máy nó báo đang load đĩa không,thử lúc mở máy thì mở nắp UMD ra
    nếu có hiện tượng thế có thể do ổ UMD có vấn đề

4. romalyan

romalyan Donkey Kong

lỗi phần mềm rồi bạn! trong box có hướng dẫn cài lại phần mềm nhé :) không dc thì bị
    nặg hơn thì hỏng phần cứng :) sửa thì mag qua tớ nhé :)

5. tunglam1996

tunglam1996 Mario & Luigi

Ai trả lời dùm cái nào , hỏi mấy lần rùi dey' :-w:-w

6. inthenight95

inthenight95 Youtube Master Race

CHo mình hỏi , nhà mình có 1 psp 3k6 đã hack dc rồi , fw của nó là 5.03 đã hack được rùi (nhung nhiều khi tháo pin ra fãi hack lại ) vậy thì mình có cần cài lằn nhằng như box bạn này http://forum.gamevn.com/showthread.php?719301-R-n-PSP-s-Game-Collection-Ver-9-post hem za , hay là chỉ cần download rồi add vào phần game iso của máy thôi .... cảm ơn !

7. giaosudien12

giaosudien12 Youtube Master Race

game ở trong thẻ thì mất hack nó vẫn ở đó mà , bạn cứ để hen trong máy khi nào mất hack lại là lại chơi được

8. inthenight95

Mình hok biết để nữa , ngoài tịm ng` ta cho mình 1 thẻ 1G hack , mình chỉ biết là khi mất game thì lấy thẻ 1G la hack thôi ......

9. giaosudien12

10. inthenight95

Ai có the júp mình hok ....Plzzzz

11. giaosudien12

bạn vào đây để down hen về máy http://forum.gamevn.com/showthread....vao-Hen-100-thanh-cong-cho-PSP-2000v3-va-3000

vào đây để down Gen-C http://forum.gamevn.com/showthread.php?666162-Custom-Firmware-5-50-GEN-D3-and-5-03-Gen-C-Released

bạn làm như hướng dẫn để vào được hen sau đó chạy Gen C là hack được máy

Chúc thành công :)

12. inthenight95

mình đã có Hen ( hình trứng gà thì fãi ) ng ta để trong thẻ nhớ 1G của mình rùi

---------- Post added at 17:03 ---------- Previous post was at 17:02 ----------

mình đã hack được rồi mà bạn , bây h mình chỉ hỏi là down game có cần làm lằng nhằng như box kia chỉ hay mình chỉ cần download game rồi bỏ vào gameiso ở trong máy thui ^^~

13. giaosudien12

Ôi giời hack được rùi thì down game về bỏ vô thư mục iso mà chiến thui còn gì nữa , không phải lằng nhằng gì cả

14. inthenight95

Hack được mà lâu lâu tự dưng nó mất hết game fãi hack lại , thế thì có down dc hem nhỉ :D:D

15. giaosudien12

Làm gì có chuyện mất game nhỉ từ phi xóa , mất hack là nó chỉ reset lại phát thôi hack xong thì lại chơi được game , chắc máy bạn chưa hack nên không đọc được game chứ cắm vào pc kiểm tra chắc no vẫn nằm đấy

16. inthenight95

khọng fãi là nó mất , mà mình vào thư mục game thì bảo là no game found , hack xong lại thấy :D:D:D , vậy mình dơn game rồi bỏ vào ISO thui fãi hem :D

17. giaosudien12

đúng rùi hack xong mới thấy game được còn tất nhiên muốn chơi game khác thì down về bỏ vô thẻ , mà sắm cái thẻ to to tí chứ 1 gb thì chỉ chứa được 2 game tb thui bạn ah

18. lemonade56

lemonade56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

@inthenight95: Máy hack hen rồi thì cứ down game về, bỏ vào folder ISO trong thẻ nhớ rồi chiến như thường thôi :| Còn lúc mất hack thì không phải là mất game mà thực ra game nó vẫn cứ ở đấy, chẳng qua lúc này máy đang chạy ofw nên không thấy game thôi, hack lại xong là lại thấy và chơi được như bình thường :D

19. inthenight95

1g = thẻ hack , 16g = thẻ chơi game @_@

---------- Post added at 17:53 ---------- Previous post was at 17:49 ----------

cảm on nghen............ hi ih

20. ken306

ken306 Youtube Master Race

Cho mình hỏi với, có bác nào gặp trường hợp sau khi chọn use cheat xong,ra ngoại chọn enable cheat rồi vô game cái bị freeze khoảng 5 giây là tắt máy à. Tình trạng này thì fix thế nào hả các bác. Hoặc ko cần return game, chỉ cần Manual cheat apply cái là cũng ị tình trạng như trên à! Mình đang xài cwcheat bản mới nhất á, vô game nào cũng bị vậy hết á! Mấy bác giúp với!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.