Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 1/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. SiLentHill08

SiLentHill08 Dragon Quest

như thế là do chân sạc PSP à. liệu có thay đc ko, vừa chơi vừa sạc đc à, mà mình cắm sạc thì màn hình nó đen thui,mình sạc nó chỉ báo đèn đỏ thôi, chẳng chớp chớp gì cả, hỏi thằng bán nó bảo như thế bảo vệ pin máy. Vỏ psp 1k fat có thay đc ko bạn, giá bao nhiêu.

Chỉnh sửa cuối: 14/12/10
  2. Ayame92

Ayame92 Mario & Luigi

Oh. THế chắc do thẻ, lúc nào kiếm con thẻ tốt hơn. Mình cũng chả biết đó là thẻ gì, chả bao h lôi ra xem.
    Chỉ nhớ là khi mua anh bán hàng quảng cáo ghê lắm, hình như 600k cái thẻ 8g thì phải. Ko nhớ rõ

3. hminhbao

hminhbao Legend of Zelda

để bạn ấy tỏ ra nguy hiểm + khoe cái UMD vài page nữa đi bác :-j chết gì đâu. Người ta mới cầm PSP vài tháng phải chỉ nhẹ nhàng cho họ hiểu :-j

4. Mido_Ban

Mido_Ban A Royale with Cheese

Mọi người cho mình hỏi: để chạy file wma trên PSP phải làm thế nào vậy?

Mình cóp file wma vào play thì nó bảo phải vào Setting -> System Settings -> Enable WMA Playback. Mình vào đó chỉnh thì nó bắt phải kết nối Internet mới bật được, ko có kết nối Internet thì làm thế nào đây?

5. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

Thường ở những quán cafe hay có wifi free mà - buổi sáng đến đó uống tách cafe rùi enabled cái WMA;))

6. langkhach156

langkhach156 Donkey Kong

bạn nói không rõ ,khó trả lời ^^!
    psp 1k khi sạc pin có đèn màu cam
    ko nên vừa cắm sạc ,vừa để pin ,vừa chơi game ,như thế nhanh chai pin
    vỏ 1k giờ khoảng 300-450k tùy lại
    nhưng nếu để tiết kiệm ,bạn mua mặt trước thôi,dán thêm miếng dán màn hình nữa là 200k ,trông mặt trên như mới
    chỉ có 1luu ý là lúc mua vỏ,bạn nên bảo người ta thay cho,vì nếu vỏ đểu ,thì sẽ không khít ,anlog sẽ bị trôi @_@ ,tóm lại cứ bao ng ta thay ,ok thì mới trả tiền ,ko cứ để vỏ zin mà chơi

hỏi them anh em cái
    sao cái sạc PSP 1k chỉ dùng dc cho 1k thui à,ko dùng chung cho 2k được à ( và ngược lại,tui cắm sạc 2k vào máy 1k,thấy ko nhận @_@)
    và pin 2k nắp vào maý 1k để sạc cũng ko được =_+

có bà con nào thế không ,có lẽ con 1k của em nó khác người =_+

7. Metalicice

Metalicice Mario & Luigi

máy của bạn bị hỏng chân sạc rồi

máy psp 1k jờ cũ rồi nên chân sạc cắm nhiều quá bị hỏg cái nẫy đồng đàn hồi bên trong

máy psp bỏ pin ra vẫn cắm sạc chơi bt

---------- Post added at 00:33 ---------- Previous post was at 00:31 ----------

sạc 1k hay 2k 3k đều dùng chung cho nhau được hết . có thể là bạn cắm lỏng hay thế nào thôi

nếu chơi nên bỏ pin riêng rồi cắm sạc chơi bình thường

8. lokimc

lokimc Mr & Ms Pac-Man

Mọi người cho hỏi chút, Mình dùng soft Connectifyme v2.1 để phát wifi từ laptop cho PSP xài, mà sao khi scan wifi trong PSP nó thì co hiện đúng tên trạm wifi từ laptop nhưng bên hàng secutiry (trong PSP) nó lại ghi là not supported, và ko dùng đc cái trạm wifi này nữa.
    Có ai biết cách chỉnh sao cho nó support thì chỉ mình nhé, thanks nhiều

9. SiLentHill08

cảm ơn mọi người, mình xl vì ko nói rõ, lỏng ko phải lỏng chân cắm mà cắm vào ko sạc phải uốn cái đầu dây sạc đi tí mới sạc đc, sạc có đèn màu cam thì mình biết rồi nhưng mình nghe ai nói sạc thì đèn nó phải nháy nháy chứ nhỉ, với lại hôm qua mình tải game tenchu shadow assasin về ko hiểu sao vào story chơi ngon lành cành đào mà tại sao vào phần option config rồi save lại thì màn hình đen xì 1 lúc rồi tắt luôn nguồn là sao, hic mình thử mấy lần đều vậy.

10. shuumaikoyuna

shuumaikoyuna Fire in the hole!

cậu đừng nghe lung tung
    khi xạc mà ổn và ngon thì đèn nó sẽ chỉ có màu cam bình thường còn khi nháy đèn mới là có vấn đề đấy,khi nháy 1 là trong lúc xạc có vấn đề với nguồn vào 2 là do pin chai, những ai mà bị nháy đèn thế nhiều khi cắm cả đêm bật máy lên thấy được có vài % pin hoặc pin kô vào điện
    trước choi bản tenchu đấy con 1K cũng bị lỗi save,chơi và save xong tắt máy để qua đêm tự dưng hôm sau mất file save,về sau càng ngày càng nặng cứ save vài h sau tự nó mất file save trong máy,có thể bản đấy nó lỗi,tìm bản mới hoặc bỏ game đấy đi nếu nó đã kô thích hợp với 1K

---------- Post added at 08:47 ---------- Previous post was at 08:43 ----------

máy cậu hack full hay hen
    full thì giữ R rồi gạt nút power bật máy để vào recovery mode vào đấy có phần registy hack chọn active WMA lên
    hen thì nhấn select rồi làm như trên(nhớ là hen nó bị 1 bug nhỏ trong R mode muốn chọn dòng registy hack thì cậu phải chỉ lên trên 1 dòng nghĩa là hãy để vào dòng Plugin rồi enter nó sẽ chỉnh vô rgisty hack)

---------- Post added at 08:49 ---------- Previous post was at 08:47 ----------

600 cái 8gb thì hơi hố,mềnh mua cái thẻ 16gb của cậu vịt thì có 950k hay 900 cũng chả nhớ mà còn là thẻ mark 2 \m/

---------- Post added at 08:53 ---------- Previous post was at 08:49 ----------

mình nói cơ bản là được nhưng sẽ chai pin nhanh đóa,sạc mà báo đèn đỏ thì hơi có vấn đề
    mua máy ở đâu mang ra bảo kiểm tra lại
    kô có chuyện máy ngon khi cắm xạc màn lại đen thui đâu và báo đèn đỏ thì có vấn đề thiệt đó thường khi xạc đèn chỉ báo màu cam thôi
    vỏ PSP fat tùy mới cũ xấu đẹp thì giá khoảng 100~150k 1 mặt,khi mua vỏ cũ thì nhớ kiểm tra các cái chân ông bắt mặt vỏ coi nó có bị mất ren rồi không,1K mở vỏ ra nhiều nó sẽ bị mất ren và khó ốp khít 2 mặt lại với nhau:D

---------- Post added at 08:56 ---------- Previous post was at 08:53 ----------

rất nhẹ nhàng và tình củm =))=))=))=))=))

Mido_Ban thích bài này.
  11. SiLentHill08

@shumai: cảm ơn bạn nhiều lắm, thế thì may quá, máy mình vẫn ổn, máy mình nó báo đèn cam, còn cái cục sạc nối với đầu usb nó mới báo đèn đỏ, sạc xong nó có báo gì ko hả bạn, mình ghiền game tenchu lắm, hic. Máy mình mở nắp ra thì thấy có chứ made in Japan, với mấy dòng chữ nhật loằng ngoằng, liệu có tin đc ko bạn nhỉ.

12. shuumaikoyuna

khuyên là kô nên dùng loại sạc đấy ,cậu đang xài loại xạc là 1 cái cục cắm vô nguồn 220v rồi có 1 cái dây USB nối ra phải không
    đấy là loại xạc đa năng cho nhiều loại máy nên có thể chuẩn nguồn ra nó không ổn định bằng xạc chuẩn riêng PSP
    cái đấy kô tốt cho máy bằng loại nguồn chuẩn PSP đâu,dùng loại chuẩn cho PSP dây liền thân ấy
    xạc xong nếu máy đang kô bật thì đèn cam tự tắt,còn nếu đang bật máy thì đèn cam thành màu xanh lá như khi đang chơi bt
    mình cũng nghiền tenchu chứ nhưng phải bỏ về sau sắm con 3K chơi đúng bản đấy thì ngon ơ :D
    máy nào nó cũng đề những 1 bảng hướng dẫn hay gì bằng tiếng jap hết,cái made in japan của PSP thì tin được

Chỉnh sửa cuối: 15/12/10
  13. SiLentHill08

thôi chết mình rồi, thằng ôn này nó đưa cho mình đúng loại lởm rồi, thảo nào sạc từ sáng giờ gần 3 tiếng chả thấy đầy gì sất, nó có 3 đầu tất cả bạn à, 2 đầu dây đầu chia ra 2 dây phụ , 1 cắm lỗ sạc của máy 2 cắm vào lỗ usb của máy còn cái đầu còn lại thì giống đầu usb nối với sạc, híc 1k ơi là 1k, fat ơi là fat.

p/s: thú thiệt với bạn và mọi người, mình đổi 5800 XM ngon hơi xước và chỉ mỗi tội mất zjn ốc do nghịch lấy con psp 1k fat này + 2700c mới còn bào hành +400k liệu có lỗ ko nhỉ. :(

Chỉnh sửa cuối: 15/12/10
  14. shuumaikoyuna

mềnh kô rõ về giá điện thoại lắm đâu
    còn loại dây 3 đầu như thế chuyên cắm PC thôi mình chắc chắn cục xạc của cậu là loại đa năng rồi,cái dây nói chung là ổn nó là loại dây xạc + chuyển data cho PSP qua PC bằng 1 cổng USB luôn còn chủ yếu cục xạc nó là loại đa năng cho cả điện thoại thì có lẽ cậu nên bỏ ra 150k ra shop mua 1 cái sạc zin cho PSP thì hơn \m/
    không nên dùng loại xạc đa năng cho PSP nó hại máy và pin ,dùng thì thực sự là vẫn được nhưng về lâu về dài thì sẽ có vấn đề khi trị số kô chính xác cho PSP
    3h mà chưa đầy là hơi lâu rồi đó

15. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

sửa nút X bị mất độ nảy, thay miếng dán và vệ sinh trong máy hết bao tiền mỗi loại nhỉ?

16. SiLentHill08

ừ thank bạn thôi vì tương lai psp :(, chỗ mình nó lại ko bán sạc cho psp mới chán, hôm nào có việc lên HN mua sau vậy :D

17. shuumaikoyuna

sửa thì chỉ có thay cả miếng cao su(mất độ này thì chỉ có rách rồi nó mới bị ) tùy loại từ tàu khựa đến xịn thì tàu khựa khoảng 40K ,trung bình 80K(loại này bên bán bảo xịn nhưng vẫn là hàng ngoài nhé)muốn xịn thì tìm mua hàng tháo máy khaongr giá từ 200~ 350K tùy nếu mới tinh(xác 3K 2Kv3 dễ có loại này)
    miếng dán từ 50-150K tùy loại ,vệ sinh ~ 50k(nói khéo kiểu gì bảo tính luôn vô tiền nút với miếng dán ấy =))=))=)))

18. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

chậc, thế thì thay cái cao su là được rồi, 40k thôi, đằng nào thằng ku cũng sắp về với ruộng vườn rồi :)) màn hình thôi chịu xấu tí vậy

19. Metalicice

Metalicice Mario & Luigi

[/COLOR]
    nếu mà pin zin fat 1800Mah còn mới thì 3h sạc đèn tự tắt thì cũng là bt thôi . nếu sạc nhanh ~2 tiếng thì pin đã bị chai 1 phần rồi

20. shuumaikoyuna

theo mềnh bít và đã xài 4 con pin fat thì càng chai nó càng xạc lâu đấy chứ:D
    mới mua thì 2h đến hơn 2h là full đèn tự tắt nhưng khi nóa chai mềnh xạc qua đêm 4 5h có khi nó mới đầy \m/
    chai để chỉ hiện tượng các chất hóa học trong pin nó giữ điện kém chứ không phải giảm dung lượng pin theo nghĩa đen đâu,nó xạc thì rất là lâu nhưng xả điện trong pin ra thì rất là nhanh \m/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.