Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 3/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. asakura2008

asakura2008 Legend of Zelda

Người ta nói " Núi cao còn có núi khác cao hơn", ko j` là không thể bạn ah` , vấn đề là thời gian thôi ^^, như bạn nói nếu ko có pin P và UMD ko thể hack dc máy thì PSP GO chết hết rùi :(

2. md07

md07 Donkey Kong

Có một điều mà nói ra rất mâu thuẫn, nhưng sự thật là vậy. Hack một chiếc máy cũng là cách thu hút của chính nhà sản xuất, chứ chẳng phải của hacker nào rứa :)). Nhiều khi phương pháp hack lại được chính nhà sản xuất bật mí ra, bọn hacker chỉ cần nắm bắt nó và làm vài bước nữa rồi giới thiệu đến với mọi người =)). Sony cũng vậy, Apple cũng thế. Chả ai dại gì sx 1 chiếc máy ra, rồi ngâm dấm nó 1 thời gian dài, tiền thu được không phải chủ yếu là bán game bản quyền, mà phải xác định là tiền bán máy mới là nguồn thu chính b-).
    Nhưng nói chung nó vướng nhiều cái, nên âm thầm chơi trò lộ hàng, "vô tình bị hack" vậy đó, chứ chẳng lẽ nhà sx đưa ra cái bảo mật đó, rồi cũng tự tay phá nó thì còn gì là nguyên tắc nữa chứ

3. Randall

Randall Legend of Zelda

Hack đc 1 hệ máy, ừ NSX sướng (= niềm tin=))), thế mấy thằng phát triển game nó húp cám hết à @@? ---> Húp cám thì ngừng làm thôi ----> NSX tự sướng với cái máy =)) Điển hình là PSP đi, bạn đã thấy cái game nào độc quyền ra năm nay như patapon 3 chưa =))

Hacker hoàn toàn k muốn phát triển nhiều về game lậu, càng k bao giờ khuyến khích chạy game lậu cả.

4. Pro_Firefox

Pro_Firefox Donkey Kong

bạn nói thế thì bọn sony lỗ vốn hết à...1 cái PSP nhiều chức năng thế mà có 3 - 4 tr...mà game 1 đĩa của nó tận 300k đc 1 game...:((:(( nếu vậy thì sony đi đời hết rồi vì bọn sony chỉ chém ở game chứ máy bán như cho thế kia mà..:D:D vs cả bạn thấy thế là vì ở việt nam toàn nhà không có điều kiện nên chủ yếu hack để chơi game còn ở nước ngoài hầu hết toàn chơi bản quyền..:):)

5. ZeroO88

ZeroO88 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Mình nghĩ lúc nào cũng có 2 bộ phận người chơi (chân chính và tà đạo >:) ) nên nó sẽ cân bằng được thì phần nào doanh thu. Và một điều nữa là dân bên nước ngoài thích cái gì mới, nóng hổi, vì thế nên nó sẽ quất ngay khi vừa được ra mắt chứ ko cú đấm ăn xôi chờ hack bằng được mới mua như mình =)).

6. vietduynt

vietduynt Persian Prince ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Tỉ lệ chơi Hack là 30% thôi mà (chủ yếu là dân nghèo),có một số người Hack PSP vì một vài HB hay plugins hữu dụng chứ UMD họ mua đều đều @_@.

7. oOZGameBoyZOo

oOZGameBoyZOo Mario & Luigi

ai hướng dẫn cho mình xài theme CTF cho gend3 đc không

8. md07

md07 Donkey Kong

Không phải là người nước ngoài ai cũng muốn mua đĩa đâu. bạn chẳng thấy tụi hack toàn là nhóm nước ngoài sao.

Mà thực sự mỗi game phát triển là họ đã được Sony hỗ trợ rồi bạn ạ. Chuyện giữa Sony với nhà phát triển game thì mình ko biết, nhưng chắc cũng phức tạp lắm:D. Nếu Sony thực sự ko muốn thiết bị của mình bị hack thì dễ ẹt đó mà. Làm chi bày ra cái chn cài soft vào PSP, rồi copy ISO của UMD ra máy tính...Chẳng phải cứ bắt buộc chơi trên UMD thôi là khỏi hack rồi sao.:)).

Thế mới có chn tiếp theo PSP Go được Sony khai tử lun UMD, còn bọn Sony trả tiền cho bọn phát triển game rồi up ISO lên host và đóng mác bản quyền vào đó...vậy chẳng phải trước hack đã dễ, nay càng dễ hơn =)).

Thế các bác nghĩ cái vụ Sony để lộ hàng code gì gì đó gần đây, sau đó các PS3 và PSP được hack toàn tập là sự việc ngoài ý muốn của Sony à =)). Nói thật là với kinh nghiệm của mình thì chả có nhóm hacker độc lập nào đủ khả năng tự mình hack nổi, ngay cả cái site của nó, chứ đừng nói là thiết bị của nó...trừ khi được ngầm làm, hay được sự giúp đỡ ngay từ bên trong của chính Sony;)) . Chn đó thì bố ai mà biết được.

Tất nhiên thời gian đầu khi mỗi thiết bị mới ra mắt thì phải bảo mật cao vậy đó, nhưng ko thể như vậy 1 thời gian dài được. Trước sau họ cũng phải lộ ra tí xíu để kích thích thị trường. Với số lượng game quá trời nhiều, làm sao người dùng có thể mua cho thấu .

Nhà sx game hay phần mềm trên PC hay bất cứ cái gì thì tất nhiên làm sp ra để kinh doanh rồi, nhưng nguồn thu chính hoàn toàn ko phải từ việc bán sp, mà từ quảng cáo các bạn ạ, rồi những hợp tác với nhà sx thiết bị phần cứng...Nói mấy cái này chắc cả ngày cũng không hết :-"

Nghía sang Apple 1 chút, ra đời FW cho iPhone/iPad/iPod ngoài cập nhật tính năng thì bảo mật chỉ là cái cớ thôi, chứ thực ra 1-2 tháng sau là hack tút tùn tụt :-o, gì mà 1 hãng lớn như Apple mà ngu dữ vậy trời, hơn 3 năm , mà lần nào FW ra mắt cũng vậy, Apple bị cười thúi đầu quá:D, nhưg người dùng và cả Apple chỉ cười mãn nguyện khi FW mình được hack. Thế thôi;;)

Sony thì ko lộ liễu đến mức vậy. PSP thì ít nhất cũng vài tháng, PS3 cũng phải vài năm. Vì sao vậy, vì PSP giá rẻ, dễ mua, hack được 1 cái là dân chúng đổ nhau làm 1 con ngay, thế là tèn ten ten, ngoài ra PSP còn phải cạnh tranh dữ dội với Nintendo.
    PS3 giá mắc và có những đầu game gần như độc quyền rồi nên làm ỏng làm eo đó mà. Thử Xbox có những trò đá banh PES, WE, GOW, FF... lun coi, PS3 hack ngay trong năm đầu tiên cho mà xem :))

Nói tới NGP thì cứ chờ xem, không còn chỉ là sự cạnh tranh với Nintendo, mà giờ còn vấp phải iOS, Android khi mà game điện thoại di động đang mạnh lên từng ngày thì NGP không hack được mới lạ, thậm chí nhanh đến không ngờ.;;)

9. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

độc quyền cho PSP mà chỉ lấy có mỗi Patapon thôi à? 3rd Birthday, God Eater, Dissidia 012, MH3rd ... và còn nhiều nữa, bộ mấy game đó có trên hệ máy khác à? :|. ít người biết tiếng Nhật nên không chơi game tiếng Nhật chứ mấy game tiếng Nhật của PSP không hệ máy nào khác có đâu

mà mấy game hits trên PSP nó bị leak ra trước cả tuần, fw promethues chơi untouched ầm ầm đó, vậy mà đến ngày phát hành tụi fan nó vẫn chém nhau để mua cho bằng được UMD, bunus pack đó. bởi thế nên chơi game lậu không cần lo lắng cho hãng làm game hay nhà sản xuất máy đâu :))

10. Alex Mercer

Alex Mercer Youtube Master Race

Nhảm.
    Mình thấy bạn nên về trao dồi thêm kiến thức đi rồi nói tiếp.
    Nói NSX, NPH thích sản phẩm của mình bị hack nó nghe dc. nó đập cho vỡ mồm.
    Mà thực sự mỗi game phát triển là họ đã được Sony hỗ trợ rồi bạn ạ.
    LOL bạn có biết NSX game nào muốn dev game trên 1 hệ console phải xì tiền ra mua bộ kit của NSX máy console đó hay ko ?
    Giá bộ kit đó bao nhiêu thì bạn gôgle sẽ biết.

11. Pro_Firefox

Pro_Firefox Donkey Kong

download cmxb cho gen rồi copy vào thẻ nhớ cái file cmxb còn seplugin thì có file vsh hoặc blah blah copy cái dòng trong đó vào file cùng tên trong folder seplugin( nếu đã có) còn khônng thì copy vào thư mục gốc thẻ rồi vào Rmode enable lên rồi xài :):)

các pác tranh cãi cái vụ này làm gì...biến cái topic hỏi đáp thành cái topic gì gì đó...X_X..thôi close vụ đó tại đây...loãng topic quá..

12. Alex Mercer

Alex Mercer Youtube Master Race

LOL tập 2, thằng NSX nào muốn bán game trên PSN Store thì phải chia lợi nhuận cho Sony trên mỗi đầu game bán được.
    Làm đếch gì có chuyện ngược lại.

13. squall9588

squall9588 Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

LOL =)) Mấy bác nào thích cãi nhau về hack hay không hakc thì ra ngoài lập topic đi, chứ cãi trong đây loãng mẹ nó topic :))

14. alucard92

alucard92 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

các em linh mới đang spam post ấy mà

15. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

spam post mà dài gớm, cứ như đang bảo vệ luận văn ấy, tội nghiệp em nó, tui cho em nó rớt! :D

16. kiralight

kiralight Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi máy psp 3k của mình chơi god of war ghost of sparta thì mượt nhưng lúc phim cắt cảnh thì giật wa' àh. Máy mình CFW 6.35 Pro-B3 thẻ 4gb đo bằng blackspeed: tốc độ đọc 15m/s, tốc độ ghi 5m/s

17. naTyuH

naTyuH Youtube Master Race

Các bác cứ bình tĩnh. Cãi nhau chí choé chứ thử coi 1 ngày bỗng dưng cái PSP yêu quý ko hack dc nữa chỉ có nước mua UMD chơi thì lúc đó lai lên 4rum ngồi chửi bọn dev team cho mình chờ lâu quá. Các bác có xài IP thì biết đó mà ;)) Chúng ta đành chịu theo dân nghèo thôi , có tiền thì đã khác rồi. Ail ai đi hack may chi cho gặp rủi ro ko.

18. Squall_ttq

Squall_ttq T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

mình có con 2k hack full đang sài Prometheus-2, giờ mình muốn lên thẳng Prometheus-4 thì phải làm sao??? các bạn giúp mình với

19. Metalicice

Metalicice Mario & Luigi

chắc game nén kinh quá chứ thẻ vớ vẩn chơi tốt mà :D

20. Pro_Firefox

Pro_Firefox Donkey Kong

lên luôn 6.20 Pro B5 luôn cần gì phải lên Prometheus -4 làm gì ..:)):))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.