Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 3/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. squall9588

squall9588 Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

Lật lại trang 4 với 5 đi, có người vừa trả lời xong vụ đó rồi đó.

2. asakura2008

asakura2008 Legend of Zelda

cho mình hỏi psp có đọc được file pdf không , nếu có mình phải làm cách nào ?

3. dinho123

dinho123 Mr & Ms Pac-Man

CHo mình hỏi để máy sleep liên tục có hại máy ko ?Có cần tắt hẳn ko vậy?

4. pepsi01

pepsi01 Youtube Master Race

PSP Fat 1k6 cua minh sao scan thay wifi ma khi ket noi toan bao loi la sao? help me

---------- Post added at 22:46 ---------- Previous post was at 22:40 ----------

PSP Fat 1k6 cua minh sao scan thay wifi ma khi ket noi toan bao loi la sao? help me

5. kenzabo

kenzabo Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Sao PSP của mình coi video hay bị corrupt file vậy? Đã Enable WMA gì rồi, down film trong box về hay bị lỗi, khó chịu quá :(

6. Pro_Firefox

Pro_Firefox Donkey Kong

có..HB bookr...vào topic HB ở ngoài down nhá..:):)

---------- Post added at 23:48 ---------- Previous post was at 23:46 ----------

Không sao...bạn thích tắt hẳn máy cũng được nhưng lúc khởi động sẽ hơi lấu...:):)

---------- Post added at 23:51 ---------- Previous post was at 23:48 ----------

xem lại cái video xem có bị lỗi trong khi down hoặc giải nén xem...hoặc cũng có thể sử dụng HB PMPlayer Advance để xem..bạn có thể down ở topic HB ở ngoài..:):)

7. badboyx9x

badboyx9x Legend of Zelda

Thank anh, nhưng chỉnh 640 ở đâu vậy?? em thấy trong resolution 480 là cao nhất

---------- Post added at 09:06 ---------- Previous post was at 09:05 ----------

Lời khuyên của mình là cắm các đầu chính xác theo hướng dẫn, hiện tượng ko màu là do cắm sai hoặc cắm thiếu chân...

8. mongamua11a8

mongamua11a8 Youtube Master Race

máy mình PSP FAT 1k, update lên fw 6.35 pro B5 theo bài bạn vietduy (http://forum.gamevn.com/showthread.php?779529-Full-CFW-6-20-Pro-amp-LCFW-6-35-Pro-Update-Pro-B5-)
    đang bị lỗi The system configuration of this PSP system does not appear to be correct. The update cannot be started. Contact technical support for assistance. (DRNFFFFFFCD)
    mình search gg thì thấy có vẻ cái key cleaner có thể giải quyết @@. vậy ai biết có thể chỉ giùm mình không :((

9. phuthanh215

phuthanh215 Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi
    mình đang định mua 1 cái PSP, ngày xưa mình cũng có 1 cái psp 2000 nhưng mà mất
    giờ mình định mua cái psp đời mới hơn nhưng ko biết nên mua go hay 3000
    mình có đọc thông tin về 2 con này thì thấy điểm phân vân nhất là về màn hình
    màn hình go nhỏ hơn 3000 nhưng nghe nới bù lại nó nét hơn
    theo tờ biết là màn hình con 3000 và con 2000 về độ nét thì giống nhau thì phải?
    ko biết màn hinh go có bé hơn màn hình 3000 nhiều lăm ko
    cì mình xem MV, film nhiều hơn chơi games nên mình thik màn hình to hơn
    nhưng có phải psp 3000 bị lỗi sọc ngang j` đó khi chơi games đúng ko, bạn nào bị rồi thì cho mình biết nhược điểm đấy có nghiêm trọng lắm ko với
    chưa đọng đến con 3k với go bao giờ nên nhờ các bạn chỉ giáo với
    Các bạn đóng góp ý kiến nhiệt tình cho minh nhé (so sánh 2 loại kĩ 1 tí về mọi phương diện)
    Cảm ơn nhiều

10. ShinGoon

ShinGoon Youtube Master Race

cho mình hỏi cái thẻ nhớ mình cắ vào nó lên đèn chớp nếu cắm vào lấy tay giữ lun thì nó mới nhận vậy là lỗi psp hay thẻ nhớ vậy

11. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

mua psp go đi bạn, màn hình chỉ nhỏ hơn chút xíu so với psp 3k thui, mà 3k nó thường có sọc ngang, bạn mua 3k thì bự dễ cầm, psp go thì nhỏ mỏng cầm lâu cũng quen, ngược đời 1 cái ở VN giá 3k lại cao hơn cả psp go, chắc do nhiều người mua 3k hơn nhưng psp go có sẵn thẻ nhớ 16GB ở trong rùi nên chắc chắn thẻ này là hàng chính hãng, còn mua 3k thì phải mua thêm thẻ nhớ tốn tiền mà ko biết có chính hãng hay ko! nếu bạn ở TPHCM và muốn mua psp go thì ra tiện Halo 82 Pasteur Q1 mua với giá 4tr08 à, đang giảm giá!

12. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

Hồi trước tớ sài Go nhưng sau chán về lại 3k,thấy 3k vẫn ok nhất.Pin tháo ra năng động hơn,pin của GO bị gắn chặt vào phải xài tuốc nơ vít mới lấy ra được.Ai nói sao thì nói tớ thấy màn hình 3k vẫn ok hơn GO.Sài 2 con rồi nên cảm nhận là vậy,bị cái hay bị sọc ngang nhưng nhìn wen rồi thấy cũng chẳng có gì to tát hết ;)

13. phucnguyen.2411

phucnguyen.2411 Mr & Ms Pac-Man

dây 5 đầu dùng jack nối từ 1 đầu ra 2 đầu, mua ngoài hàng là dùng chi AV 5 đầu okie. có màu nha :) mua 2 jack chuyền 1 đầu sang 2 đầu là cắm 3 đây out video là dùng cho TV có 3 đầu thường, còn LCD thì có nhưng rõ hơn và dùng cũng okie :D

14. oOZGameBoyZOo

oOZGameBoyZOo Mario & Luigi

cho mình hỏi vào R mode/advance rồi chọn format flash 1 có bi sao không máy mình 1k hack full

15. phuthanh215

phuthanh215 Youtube Master Race

Ai comment giúp mình đi chứ. Mình thấy giá 2 con này cũng xêm xêm nhau thôi chủ yếu là chất lượng thế nào.
    Ko biết cái 3000 khi xem phim có bị sọc ngang ko vậy hay chỉ chơi game mới có sọc ngang

16. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

lỗi sọc ngang 3k thì rất ít máy bị thôi, ko phải máy nào cũng bị.
    Màn hình go nhỏ hơn nhưng không đáng là gì, thiết kế go rất gọn nhẹ tiện cho giải trí và bỏ túi :D built-in 16gb, bluetooth, màn hình đẹp hơn...
    3k thì tiện để chơi game hơn, màn hình bự hơn 1 chút + có cổng umd => nặng hơn.
    Nếu 2 con giá ngang nhau thì mua Go! tốt hơn :D

17. nh0xps

nh0xps Youtube Master Race

cho hỏi máy của mình thỉnh thoảng vào game bị đen thui màn hình rồi tắt ngủm phải bật lại . cái này là do thẻ nhớ hay máy vậy. mình chỉnh cpu speed lên mã 333 có sao ko chỉnh bao nhiêu là phù hợp nhất máy mình fat FW5.50pro-4 . Thank nhìu !

18. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

lỗi này thường do thẻ, mấy thẻ tàu lởm hay có tình trạng này khi load mấy game nặng, bạn test với thẻ khác xem.

19. trung_pro

trung_pro Youtube Master Race

có ai có web hướng dẫn choi Harry Potter and the Half-Blood Prince hem. Cho e xin

20. nh0xps

nh0xps Youtube Master Race

có cách nào diệt virus cho psp ko mấy bro thấy thẻ nhớ wa' trời virus .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.