Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 27/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. beginners

beginners Youtube Master Race

Chào mọi người, mình có vài điều thắc mắc về PSP 3000 muốn được tham khảo ý kiến của mọi người (nhất là những người có kinh nghiệm):
    1. Khi sạc pin cho PSP, ta cần lưu ý những gì? Khi dùng PSP xuống còn khoảng bao nhiêu phần trăm pin thì bắt đầu sạc thì tốt? Dùng cạn sạch pin nhiều có ảnh hưởng gì ko?
    2. Mình thấy trên thị trường có bán loại cáp sạc cổng USB cho PSP, mình muốn hỏi là:
    + Mỗi lần cắm cổng USB vào máy tính để chép dữ liệu, máy tính có tự sạc ko?
    + Mình nghe nói dùng dây cáp USB chép dữ liệu sẽ nhanh hơn dùng đầu đọc thẻ nhớ, vậy ta nên dùng đầuđọc thẻ nhớ hay cáp USB? (Mình chỉ sợ cắm vào nó tự sạc pin luôn thì mau làm chai pin)
    3. Sau khi đọc một số bài hướng dẫn trên web, mình có đọc được lưu ý là ko nên cài quá nhiều homebrew trên PSP, ai đó có thể giải đáp rõ hơn cho mình vì sao ko?
    4. Khi chơi game ta có thể dùng file ISO hoặc CSO down trên mạng, file CSO thì được cái là nhỏ gọn nhưng liệu dùng file CSO có làm ảnh hưởng tới tốc độ load hay chạy game ko?
    5. Khi chép game (hay nhạc, film) vào thẻ nhớ thì có cần chừa ra 1 khoảng dung lượng trống nào đó (cho hệ thống chẳng hạn) hay ko? hay cứ chép đến khi ko chép được nữa thì thui?
    Trên đây là vài thắc mắc của mình (chuẩn bị tậu 1 em 3k), hy vọng nhận được giải đáp của mọi người, xin cảm ơn (^_^)

2. Pro_Firefox

Pro_Firefox Donkey Kong

hỏi gi nhiều thế....bạn cứ vào 2pic dành cho ngươi mới là biết:|:|...bạn đã hỏi thì minh trả lởi:

1. khi sạc pin cho PSP...cứ thấy hết pin là sach....gần hết thì sạc...hết sạc cũng được còn khi up FW vs cả đang save mà gần hết pin thì cắm sạc vào cho chắc:)
    2. ++ Rất tiếc máy tính không co pin mà sạc...chỉ có PSP tự sạc nhưng mà 1k không sạc đc kiểu đó
    ++ tùy bạn...chép dữ liệu vào thẻ thì tùy tốc độ của thẻ chứ không do dây(cái này không biết có đúng không vì dây usb cùi cũng làm giảm tốc độ chép>"<) hay do đầu đọc thẻ
    3. Cài HB vs plugin thì cài bao nhiêu cũng đc...miên đừng enable nhiều quá...vs cả mấy cái plugin đụng vô cái flash 0 thì không nên cài nhiều...
    4. nếu tốc độ của thẻ nhanh thì CSO cũng không ảnh hưởng...còn chậm thì nên dùng ISO :)
    5. tùy bạn...để cũng được mà chép full thẻ cũng ok

......

3. yugiohhh

yugiohhh Youtube Master Race

Chào mọi người, hiện tại em đang muốn đọc ebook PRC trên PSPKVM nhưng gặp một vấn đề là PSPKVM không hỗ trợ thẻ MS :(.
    Có bác nào có giải pháp không? Em xin cảm ơn.

4. tamkiller007

tamkiller007 Donkey Kong

Chết em rồi máy pác ơi, tự dưng hôm qua cắm dây usb vào PC sau đó reset vsh thì tự nhiên trong folder psp\game ko còn cái gì cả ??? có phải do thẻ ko mấy pác :((

5. devil_lucifer

devil_lucifer Donkey Kong

Bạn tạo 1 thư mục tên photo ở trong thư mục psp rồi bỏ file cần đọc vào đó pspkvm sẽ nhận thư mục đó như là thư mục photo của máy ( hình như vậy nhưng nói chung là bạn có thể truy cập dữ liệu từ thư mục này).̣c vào đó pspkvm sẽ nhận thư mục đó như là thư mục photo của máy ( hình như vậy nhưng nói chung là bạn có thể truy cập dữ liệu từ thư mục này).

---------- Post added at 07:02 ---------- Previous post was at 06:48 ----------

Chắc thẻ đến thời kì rồi đó bạn.

Chỉnh sửa cuối: 15/7/11
  6. Metalicice

Metalicice Mario & Luigi

bạn fomat lại thẻ nhớ rồi copy lại game với các thứ cần thiết vào lại đi, có thể là bị v1rut

7. tradevl

tradevl Youtube Master Race

lúc trước có người tặng cho cái psp 1001, cũng lâu rồi khoãn 3 năm thì phải, máy mới 100% fullbox, lúc đó mình ko xài nên cất vào tủ nay dọn nhà thì thấy em nó định đem ra xài thì thấy cục pin bị phù chắc do bỏ trong máy lâu quá, mình đi mua cục pin khác bỏ vào thì thấy nó chỉ chơi đc khoản 40' thì nó tự tắt máy, mình đả đổi 2 cục pin và cục nào cũng bị như vậy, có cục thì khoản 30' có cục thì khoãn 45' là nó tự tắt nguồn, mình để ý thì thấy nó xuống 2 cục pin thì chơi khoản 5-10' là nó tự tắt luôn chứ ko xuống 1 cục
    mình hỏi bạn mình có máy psp 2k thì nó nói là khi gần hết pin nó sẻ báo cho máy biết để mình sạc, và khi cắm sạc vào và mở lên nó sẽ tiếp tục game mình đang chơi chứ ko mất hẳn nguồn, máy của mình thì khi cắm sạc vào nó khởi động lại chứ ko vào game mình đang chơi bị hết pin
    các bạn cho hỏi vậy máy mình do pin hay là do máy vậy, pin mình mua là pin linh kiện 150k, mình hỏi để biết nếu do pin thì mình đi đổi lại pin khác chứ do máy thì thôi chứ cứ đổi pin hoài củng ngại người ta
    với lại cục pin zin của mình bị phù giờ đem sửa lại đc ko ta
    ai biết ở đâu bán pin zin của psp 1k chỉ mình với để đi mua về xài thử
    thanks all

8. gunny_1995

gunny_1995 Youtube Master Race

mấy anh ơi làm ơn bày em cách làm thẻ Pan để hack psp , máy em là psp 2k, em có xem ở mục dành cho người mới xài psp thỳ thấy có bày nhưg link die hết r mong các bác júp em

9. devil_lucifer

devil_lucifer Donkey Kong

máy bạn Fw bao nhiêu nếu fw từ 6.39 trở xuống thì hack không cần bộ pandora đâu bạn ạ, bạn chỉ việc tải ofw 6.39 về up lên rồi cài cfw 6.39 pro b8 vào. Ở ngoài có topic hướng dẫn hack chi tiết của bạn vietduynt đó bạn.

Chỉnh sửa cuối: 15/7/11
  10. yugiohhh

yugiohhh Youtube Master Race

Cảm ơn bác nhưng mà cách này không có tác dụng rồi, Mobipocket Reader nhận ebook từ thư mục /root/eBooks, em đã cho eBooks vào đó rồi nhưng báo không tìm thấy thẻ SD. Còn việc để file ở đâu thì có thể sửa trong file pspkvm.ini của PSPKVM cũng được bác ạ, mình có thể tự chỉnh thư mục của PSPKVM. Opera Mini thì em vẫn nhận bình thường vào download được file lưu vào thẻ nhớ, chỉ có Mobipocket reader là không được :(.

11. voldermort28

voldermort28 Youtube Master Race

mình đang xài psp2000, tự nhiên dạo này máy bị hiện tượng lạ là mỗi lần tắt hẳn máy mở lại thì máy load lâu kinh khủng, có khi đợi cả nửa tiếng, loại bỏ khả năng bị hư thẻ nhớ nhá vì mình thay thẻ khác vào vẫn bị vậy. Ai biết bị lỗi gì thì tư vấn giùm mình, và chỉ giùm mình chỗ sửa (mình ở HCM). Cám ơn nhiều :X

12. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

thử tháo thẻ nhớ ra gòi khởi động xem,nếu nhanh bt thì do cái đầu đọc thẻ nó có vấn đề,còn kg bạn thử restore FW lại xem,hoặc nếu đang xài custom theme thiếc gì đó thì bỏ ra xài theme gốc xem có cải thiện dc gì kg?

13. voldermort28

voldermort28 Youtube Master Race

à, mình bỏ thẻ ra, về theme original mà vẫn bị như vậy :(

---------- Post added at 17:37 ---------- Previous post was at 17:36 ----------

à, mỗi lần bị vậy, mình mở nắp ổ UMD ra thì lại vào được :( vậy chắc bị j liên quan tới ổ UMD rồi

14. alucard92

alucard92 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

có bạn nò biết chỗ sửa memorystick ko vậy,

thẻ nhớ củ mình giờ ko chịu lên nữa :(

15. Metalicice

Metalicice Mario & Luigi

lỗi ổ UMD rồi nếu ở HN mag qua m kiểm tra cho :)

16. kgta_ftu123

kgta_ftu123 Legend of Zelda

Có thể nó hỏng mất firmware của thẻ nhớ đấy, thẻ TQ hay bị thế này lắm cậu ah.
    Thử lên GG search cách nạp lại firmware cho thẻ nhớ xem có đc ko?

17. alucard92

alucard92 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

ko hỏng cái đó,

1. đút ra đút vảo mấy lần thì máy mới nhận
    2. chép game vào thẻ thì ok, nhưng chép ra lại pc thì báo là parameter incorrect:(

18. Shaquile_O'neal

Shaquile_O'neal Legend of Zelda

thôi mua thẻ mới đi bác, giờ thẻ 4gb cũng rẻ đó ;;)

19. Int.Blackmoon

Int.Blackmoon Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

máy em là PSP 3k...Vào System Info thì máy hiển thị phiên bản là : 5.03 MHU
    em ko chơi đc một số game như Patapon 3, 3rd Birthday...Mấy anh cho em link bản hack mới để chơi mấy game này đc ko?

20. fantasia198x

fantasia198x Legend of Zelda

mình cần sự giúp đỡ của các bạn...

máy mình dạo này giở chứng là khi mở máy lên cứ có cái icon loading UMD trong khi máy mình kô có cái UMD nào.
    ai biết cách fix chỉ giùm mình với.
    mình để cái theme CTF the 3rd birthday mà cứ có cái quả cầu quay quay ở XMB nhìn khó chịu quá.
    please help me !!!!!
    this is my emergency... !!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.