Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 21/12/11.

1. zell_dincht_0307

zell_dincht_0307 Mr & Ms Pac-Man

Mình ở HN, có 1 PSP 3k đã bỏ khá lâu ko chạm đến, giờ mới lôi ra thấy bụi mù mịt ... pin đã mất :v sạc cũng ko còn, ko biết hỏng hóc ra sao. Mọi ng có thể chỉ cho mình chỗ nào ở HN sửa chữa, làm vệ sinh máy tận tình và uy tín ko :) Thanks

2. Hat_Nang_Xinh

Hat_Nang_Xinh Mr & Ms Pac-Man

mọi người có ai dùng homebrew snes9x để chơi game snes hem? mình down về chơi ngon lành rồi nhưng tìm ko ra chỗ quick save. Cho mình hỏi chơi homebrew này có thể quick save được k hay chỉ save đc trong game? và dùng tnào?

3. seshjn

seshjn Legend of Zelda

cho mình hỏi là cái game này là game gì. Hồi mình down cũng chả chú ý tên game h phân loại khó quá

Các file đính kèm:

4. hoangvietok2

hoangvietok2 C O N T R A

Dungeon Travelers 2 nhé có link

http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=586352

[video=youtube;gxGlrplssZQ]http://www.youtube.com/watch?v=gxGlrplssZQ[/video]

Game này thuộc thể loại ecchi thiếu vãi =))

Chỉnh sửa cuối: 19/6/13
  5. seshjn

seshjn Legend of Zelda

thank nhá, mình nhìn cũng đoán dungeon tralver, tại thấy có một bản rồi nên ko nghĩ nó cũng là bản nữa, thôi về rename lại. H đi kiếm patch e của mấy game mà khó khăn quá :(

6. vanness308258

vanness308258 Donkey Kong

cho mình hỏi chút , máy psp vista làm sao chơi dc game , game phải mua làm sao , mua acc để dow game hả , và mua acc ở đâu , giá bao nhiêu , và dow game bằng cách nào , các bác chỉ giúp em với vì em ko rành nhưng muốn mua máy để chơi thử quá

7. Invul212

Invul212 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

^ mua máy, reg acc, mua code nạp $ vào rồi mua game chơi. Có topic Vita faqs ở trên ấy bác, ngay trang đầu có luôn.
    Btw, PS Vita, not PSP Vita.

8. FlameDrake

FlameDrake Dragon Quest

Mấy bác cho e hỏi, PSP chỉ có 1 nút L 1 nút R vậy làm sao nhập code có liên quan đến L2 hoặc R2 ?

9. CtrlZmygear

CtrlZmygear Youtube Master Race

không thể được bạn nhé, chỉ có PSP go có bluetooth thì mới kết nối với dualshock 3 nhờ Ps3 nó pair device

10. RongDenvt

RongDenvt Youtube Master Race

Tình hình là mình mới mua 1 cục pin mới thay cho cục pin cũ bị chai ( psp 3k) về xài xong sạc đc 2-3 lần cái nó tịt luôn, mở ko lên. Vừa cắm sạc vừa mở thì nó vô đến mành hình chính xong tắt phụp. Nhét pin cũ vào thì xài vẫn ok ko bị gì. Lần trc mua cục pin tàu về cũng bị vậy, nghĩ do pin nên vứt mua cục mới, lần này mua pin SONY nhưng vẫn bị vậy nên nghĩ do máy. Có ai bị vậy ko giúp mình với.
    p/s: Hỏi bên pspvn mà lâu quá ko thấy ai tl nên mang qua đây @@

11. Angeal123

Angeal123 Mr & Ms Pac-Man

Bác nào cho e xin cái link hướng dẫn hack full psp 1k đang ở FW 3.40 OE-A với , tks trc :1cool_byebye:

12. leanhtu1987

leanhtu1987 Youtube Master Race

bạn nào có thể giúp mình convert file save epsxe này sang định dạng save của psp đc ko ?? mình chơi trên psp đến đoạn bug nên đã convert để chơi trên epsxe để qua xong khi convert ngược lại thì có vấn đề là soft MRC2DVMP yêu cầu file đã convert phải chơi trên pops 3.0 >> 3.30 trong khi nếu về 3.30 thì lúc vào game lại ko còn file save nào cả..mình ko biết làm sai ở đâu cả nên mạn phép nhờ ai biết giúp giùm minh vụ này vơi...mình đang chơi tearing saga patch E

Các file đính kèm:

13. voidness

voidness The Warrior of Light

Các đông chí cho mình hỏi chỗ sửa màn hình psp 3k ở HCM nhá

14. nhoccodon192

nhoccodon192 Mr & Ms Pac-Man

Mình muốn mua 1 acc PSN. Nhưng mà ko biết cách đổi tất cả thông tin... Có ai biết chỉ mình chi tiết với. Yahoo: nhoccodon192
    ..Thanks

15. kira1601

kira1601 Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi, tình hình là em đang chơi FFVII bản EU đến chỗ Gold Saucer thì cứ vào ô wonder để gặp cait sith thì màn hình đen lại rồi chút xíu thì máy tự tắt rồi khởi động lại, ai pro giúp em giải quyết với.

16. nguoi_vo_danh123

nguoi_vo_danh123 Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi máy mình :
    PSP 3k
    CFW 6.35 pro b6
    posploaderv3
    nhưng mà chơi không được những game psx tự convert mình chọn bản pops xong toàn bị văng ra
    nó báo lỗi "game could be not started (80000004)"
    có ai bít bị gì không vậy chỉ giúp mình với :D
    cám ơn các bạn nhiều

17. littlebeginning

littlebeginning Donkey Kong

lâu ko vọc psp h nhìn như mới toanh@@ các bác cho hỏi psp 3k FW hình như là 635 pro b :-? h mình muốn chơi cheat thì phải cài những cái gì và bạn nào có lòng hảo tâm cho xin link down với, mấy topic CWcheat die cả rồi Y_Y

18. tuanhp

tuanhp Mr & Ms Pac-Man

Psp của mình để tầm 10 ngày không chơi. Giờ mở lên nó liệt 4 nút X,O,VUÔNG,/\ rồi:2cool_sad:
    Có ai biết nguyên nhân và cách khắc phục không,giúp mình với :2cool_burn_joss_sti
    Chỉ liệt 4 nút đó thôi nhé

19. hoangvietok2

hoangvietok2 C O N T R A

Có khi nó bị ẩm ý , thử rs lại nếu ko được tháo ra lâu lại đi . Ko được nửa mang ra hàng

20. Lyrics

Lyrics The Warrior of Light

Thử bung máy ra , tô bút chì vào 4 cái điểm tiếp xúc với mấy miếng đệm cao su , thử xem đc k .
    Không được thì bạn phải thay cả cái bộ mạch của nó . Trường hợp này gặp quá nhiều ~.~ !