Hỏi đáp mọi vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 21/12/11.

1. CtrlZmygear

CtrlZmygear Youtube Master Race

Bạn chơi game gì? game đó các discs nằm ở chung một cái EBOOT trên thẻ nhớ hay nhiều cái. Nếu nằm chung thì thử nhấn Home xem có đổi đc ko, ko thì mò menu của game. Nếu nằm riêng thì chỉ việc load cái EBOOT 2 coi như một game mới với phần save của cái 1. Trường hợp của bạn rất lạ, mình chưa thấy game PSP nào có nhiều discs. nếu thế thì nó làm ra 2 bản và coi như là 2 games dùng chung save rồi. Bạn có chắc đó không phải là PSX game ko.
    Giá tầm 1tr8 đến 2tr2 bạn ạ

2. newbienoob1

newbienoob1 Donkey Kong

Cám ơn bạn,nó reset lại từ đầu nhưng hết bịnh rồi ^_^

3. 7111991

7111991 Donkey Kong Lão Làng GVN

Là game Shin Koihime Musou: Otome Ryouran * Sangokushi Engi. Chắc 100% là game PSP, nó có ver PS3 mà chỉ có PSP để chơi. 2 disk đều nằm trên thể nhớ, thì nó là 2 disk chung 1 save, vốn là gốc PC được làm lại, hoàn chỉnh hơn chứ chơi PC vừa lạc hậu vừa ko cầm ra ngoài dc. Nếu chơi xuông thì dc nhưng muốn mở Bouns thì nó lại nằm trên disk 2 phải thế vô. Cứ đổi qua home coi như kết thúc game nên đâu đổi dc.
    Đúng là giờ hiếm có game nào ra 2 disk. giờ nó chuyển sang DLC hết rồi. Có gi giúp giùm, lỗi hiếm gặp thời nay.

4. CtrlZmygear

Mình chỉ biết có cái homebrew isochange v1.2 chuyển iso hoặc cso của những game psp nhiều discs, nhưng chưa dùng bao giờ

5. 7111991

7111991 Donkey Kong Lão Làng GVN

Vừa down cái isochange. làm theo hướng dẫn còn chả thấy lệnh hiện lên nữa là chuyển. xem ra tiêu rồi.

6. Eucliwood

Eucliwood Fire in the hole!

Mình có một cái máy PSP Slim, dạo này có 1 hiện tượng là mỗi khi bật máy chơi thì các nút X O [] /\ không hoạt động. Tuy nhiên, để máy một lúc (tầm 30s~1') thì các nút lại hoạt động trở lại bình thường.
    Các bác trên này có ai biết cách khắc phục hiện tượng này thì chỉ mình với.

7. hoangvietok2

hoangvietok2 C O N T R A

tháo ra lau lại đê , chắc bị ẩm rồi

Eucliwood thích bài này.
  8. lí đí

lí đí T.E.T.Я.I.S

Mình có mượng ông bạn cái PSP (hình như 3000) đã lâu ko sử dụng. Ko có cái sạc nên mình có đi mua cái dây cable để nối với máy tính để sạc thay nhưng hình như ko ăn thua vì để mãi vẫn ko bật lên được. Nếu nó nhận điện thì có đèn gì sáng lên ko nhỉ?
    Và ko biết nếu thế thì máy đang hỏng gì (pin, etc)

9. hoangvietok2

hoangvietok2 C O N T R A

bạn sạc qua máy tính phải có cộng dây cắm ở dưới , ko sạc qua cổng USB được nha , cộng dây sạc vừa có cổng usb + lổ cắm sạc ở dưới có thể sạc trên pc và lap nhưng lâu hơn

10. Eucliwood

Eucliwood Fire in the hole!

Trường hợp này là máy đó không kích hoạt chế độ sạc khi ở USB Mode.
    Cậu mua dây sạc bình thường qua ổ điện hoặc mua dây như hoangviet nói là được. Khi sạc thì đèn power sẽ có màu đỏ.

Chỉnh sửa cuối: 28/8/13
  11. wenming

wenming Dragon Quest Lão Làng GVN

mình có máy PSP Go fw 6.39 hack Pro-B8 để lâu rồi ko chơi game, nay thấy có bản hack Pro-C2 mà ko biết có cải tiến đáng giá gì ko? vẫn up hack bình thường và dễ dàng như mọi khi phải ko anh em?

12. CtrlZmygear

Có đấy bạn ạ, một số game mới chơi giật tung và khi up lên 6.60 thì ngon lành, cả giả lập PSX hay một số thứ liên quan đến PSN cũng được cải tiến.

13. ailes123

ailes123 Donkey Kong

Cho mình hỏi là cái PSP 1000 của mình lúc trước FW 5.50 GEN D3 cho thằng bạn mượn thì nó đem đi up len 6.60 pro (ko full và vẫn fải xài recovery khi tắt máy). Từ đó mình ko chơi đc game PSX nữa dù lúc trc có Popsloader (ko nhớ bản nào) xài ngon lành. Hiện h mình ko biết phải làm sao nữa, rối quá :2cool_sad:

14. hoangvietok2

hoangvietok2 C O N T R A

up lên bản 6.60-m1.6 full chơi tất cả game psx , psp vô tư , ko mất hack ghì hết

link đây nhé . bản dành cho psp 1k

http://pspslimhacks.com/custom-firmware-6-60-me-1-6-fat-slim-by-neur0n/

15. hoai_giang511

hoai_giang511 Donkey Kong

Up lên 6.60 pro c2 là khỏi chơi game psx down từ psn luôn

16. wenming

wenming Dragon Quest Lão Làng GVN

vậy rốt cuộc nên làm sao nhỉ? giữ fw 6.39 rồi up hack C2 hay là up fw 6.60 và hack C2 ?

17. CtrlZmygear

Mình dùng pro C2 thấy game PSXto PSP tải trên mạng bỏ vào máy game nào cũng chiến hết, còn psn thì không biết.

18. loaddown1

loaddown1 Youtube Master Race

cho mình hỏi đoạn này
    B.Đối với EBOOT đa đĩa:cũng VD như game có 4 đĩa thì khi convert người ta chỉ cần chọn ID game một lần cho game vì soft sẽ tự nối các đĩa lại với nhau thành 1 file EBOOT duy nhất.Và khi xong file EBOOT sẽ gồm cả 4 đĩa ở trong.Với EBOOT đa đĩa mỗi khi chơi hết một đĩa và muốn chuyển đĩa bạn chỉ cần ấn HOME,chọn Reset,lúc này sẽ có thêm một lựa chọn nữa đó là Change Disc và bạn chỉ ấn lên hay xuống để chọn đĩa muốn đổi rồi load file save của đĩa trước và chơi tiếp.
    soft ở đây là dùng sòt nào thế, bởi vì mình chơi game growlanser lúc chuyển đĩa nó k cho save nên h k chuyển đĩa đc

19. loaddown1

loaddown1 Youtube Master Race

ai giúp với nào, game psx trên psp

20. king.leonidas

king.leonidas Youtube Master Race

Mình có cái psp 1k, dùng đã khá lâu, thẻ nhớ chỉ tháo ra có vài lần không đáng kể, chỉ trao đổi dữ liệu thông qua dây cáp, nay tự nhiên máy không nhận thẻ nhớ. Mình đang thắc mắc là do hỏng chỗ tiếp xúc máy với thẻ có phải không ạ !!:8cool_cry: