Hỏi / Đáp mọi vấn đề về Warcraft - Lính mới vào đây.

Thảo luận trong 'Warcraft' bắt đầu bởi K249, 27/11/07.

1. nhocpro8x11

nhocpro8x11 Youtube Master Race

_tear_ mun hop tac ko chu mjnh tụ cung ko lam noi, tuj co mot y tuong rat hay

---------- Post added at 08:23 ---------- Previous post was at 07:39 ----------

em muon su dung wings 3d de tao model cac nhan vat trong TLBB ai ranh ve phan mem nai chi em them a

2. cala8230

cala8230 Youtube Master Race

có bạn nào có tool để thay đỗi khung item war3 thành những phím khác ko cho mình xin với :(

3. _tear_

_tear_ The Warrior of Light

Bạn down cái này về: giải nén xong ấn vào và ở dưới góc màn hình có hiện lên bạn ấn chuột phải chọn config còn lại bạn chỉnh sang nút theo ý của bạn

Chỉnh sửa cuối: 4/4/11
  4. zickone999

zickone999 Mr & Ms Pac-Man

minh choi wr3 bản 1.24 băng laptop nhưng khi chọn map thì nó báo loi~ "the game was not found" dù đa~ cai lai game nhieu lan nhưng van~ bị ai giúp mình phát !!!

5. R.Ivan

R.Ivan Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho em hỏi !
    Em chơi cái Map Tổng hợp v29.0 ( có Inuyasha, Kakalot....) chơi chế độ Single chơi đc 1 lát cái nó bắt NV đi đâu đó đếm ngược hết 5s cái bị nhốt ở đó luôn làm sao để chơi tiếp vậy ?

6. Gu4ngZh0ng

Gu4ngZh0ng Youtube Master Race

Cách Nhanh Nhất Là Delete ổ war chèn patch 1.24 rồi download map trên epicwar.com về thư mục Map trong ổ war
    nếu không được xin vui lòng cài lại win hoặc ghost lại máy nhé
    chúc may mắn

7. Khang0

Khang0 Mr & Ms Pac-Man

mình thấy ở một số tiệm game trong option war cho phép chon rất nhiều độ phân giải khác nhau, từ thấp đến 1600x1200, nhưng war 3 của máy mình thì khi sổ thanh độ phân giải xuống chỉ thấy tối đa đc đến 1024x768. không thấynhung744 dòng chọn độ phân giải cao hơn, mình muốn hỏi làm sao để có thể thấy đc những dòng đó, vì màn hình mình full hd 1920x1080, mà chỉ chạy đc 1024x768 thì bực quá. hix

8. rekkhan

rekkhan Dragon Quest

có 1 cách chỉnh thủ công là vào regedit, HKEY_CURRENT_USER > Software > Blizzard Entertainment > Warcraft III > Video, trong này, bạn tìm đến:
    resheight
    reswidth

mỗi mục có 2 giá trị, 1 giá trị dạng thập lục phân (hexadecimal) và 1 giá trị dạng thập phân (decimal), 2 giá trị này tương đương nhau, vdụ:
    - resheight 625 1600
    - reswidth 351 900

để thay đổi độ phân giải, bạn double click vào 2 mục trên, chọn kiểu hiển thị là decimal rồi nhập giá trị mong muốn vào.

bạn có thể tham khảo thêm ở đây:
    http://warcraft.freakygaming.com/tutorials/running_warcraft_3_in_widescreen.html

9. phamhai88

phamhai88 Youtube Master Race

cho mình hỏi lỗi này là bị làm sao?dù đã cài lại win và cài lại war mà khi chơi vẫn bị lỗi,dis ra ngoài.[​IMG]

10. thaideprom

thaideprom Youtube Master Race

sr em la member co gi huong dan em ngen

11. _tear_

_tear_ The Warrior of Light

Bạn down map về rồi bạn copy bỏ vào thư mục Maps trong thư mục war đã cài.

Chỉnh sửa cuối: 1/5/11
  12. chuoik

chuoik Youtube Master Race

<b>Các bạn cho mình hỏi là mình download Warcraft III về máy xong, sau khi chạy Warcraft III.exe thì báo ra cái bảng thứ 1 là "Warcraft III was unable to initialize", và cái bảng thứ 2 hiện lên như thế này "Please verify that your Warcraft III disc is in your CD-ROM drive, then click on Retry".
    Các bạn giúp mình lỗi này nhé...
    Thanks trước :)<b>

13. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

sao war3 nhà mình tự nhiên mấy hôm nay nó cứ báo k nhận âm thanh và không có âm thanh gì hết
    nó hiện thông báo như này
    unable to initialize base sound service, sound is disable
    máy mình win7, laptop, driver cập nhập đầy đủ, âm thanh vẫn ổn, máy vừa ghost xong những vẫn bị thế, bị sau khi cài cái model/sound này thì bị như thế, đã gỡ đi rồi mà vẫn bị, mình không có đĩa cài war đâu :(

14. trang_trai_tre

trang_trai_tre Legend of Zelda

map trung quốc không có chữ khi chơi đâu k hiểu sao từng bị 1 2 lần khi down map tam quốc bên tq về @@

15. AMTHANHRONG

AMTHANHRONG Mr & Ms Pac-Man

Theo mình biết trường hợp của bạn bị vi rút rất cao có một số con phải format nó mới chết ghost chẳng ăn thua gi đâu, nếu bạn ngại format bạn thử dùng phần mền diệt virut nhé.

Không có file crack bạn có thể xem version của game rồi lên www.Google.com tìm hoặc chép trong đĩa mua về thường nằm trong thư mục crack.

Thân dongsongkiniem1

Chỉnh sửa cuối: 7/5/11
  16. █║▌│ █│║▌ ║││█║▌

█║▌│ █│║▌ ║││█║▌ Fire in the hole!

Cho mình hỏi khi mình bật yahoo và cùng lúc chơi war thì cái notification của yahoo hiện lên ở góc màn hình gây trở ngại, giờ phải làm thế nào ?

17. AMTHANHRONG

AMTHANHRONG Mr & Ms Pac-Man

Phiên bản tiếng anh cũng vậy lần theo dấu vết nhé ^_^
    [spoil][​IMG][/spoil]

Thân dongsongkiniem1

18. nlngoc

nlngoc Youtube Master Race

lỗi này là sao các bác :( trước chơi dota = win xp thì o bị vậy, mới cài win 7 thì đang load game no bị vậy :( bác nào khắc phục hộ mình cái :( thx ;)

19. Manchester Utd

Manchester Utd Youtube Master Race

lỗi này do lỗi của phần cứng
    không có cách giải quyết triệt để đâu
    cài thử lại war xem
    có lúc sẽ bị có lúc không

20. nlngoc

nlngoc Youtube Master Race

đã cài lại nhg vẫn bị (truoc dùng XP o bị :()
    mình muốn hỏi thêm là sao của mình bi lag vậy, delay 3-4s lận, trước dùng xp o sao hêt, jo dung win 7 thị bị, liệu có pai do win o (tốc độ mạng tốt)