Hỏi / Đáp mọi vấn đề về Warcraft - Lính mới vào đây.

Thảo luận trong 'Warcraft' bắt đầu bởi K249, 27/11/07.

1. trinhtrinh001

trinhtrinh001 Youtube Master Race

bạn chỉ mình cách làm đi:whew::whew::whew::whew:

2. songay

songay Mr & Ms Pac-Man

ai rành về GG cho tụ hỏi làm sao từ cấp 6 trở về cấp 5...

3. Vegetor

Vegetor Mega Man

_ah, cho mình hỏi một câu hỏi hơi sến một tí :D
    _Phiên bản war3 và phiên bản mở rộng nằm trong game (campain) nội dung và cốt truyện được dựng lên từ tiểu thuyết nào đấy của một tác giả trong Blizzard... Từ bộ này đc một tác giả họa sĩ Hàn Quốc dựng làm Manga...
    _Mình nghe nói Novel của War ngắn gọn 150 page và 10MB... cho hỏi nếu muốn down cái này thì lên đâu :|

4. kevil1602

kevil1602 Youtube Master Race

Cho hỏi cách ghi lại replay của 1 trận war là như thế nào,ghi dưới đuôi w3g ý.?

5. Howling

Howling Mario & Luigi

Save replay lại... trong 1.22 thì có Auto save trong options
    Trong 1.21 thì c ó thể save game sau khi đánh
    Hoặc down soft auto save :|

6. *BrokenD*

*BrokenD* Youtube Master Race

Tại sao khi vào 1 room của GG ngày trước thì có thể click liên tục để join room, nhưng bây giờ khi room full thì phải chờ delay 5s để vào 1 room khác.
    Có cách nào khắc phục không vậy ??

7. kevil1602

kevil1602 Youtube Master Race

chuột phải rồi ấn tham gia.bạn cũng có thể đưa phòng chat đó vào danh sách ưa thích rồi nháy liên tục đến khi được thì thôi :D

8. RanmaruMori

RanmaruMori Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi có map DDAY nào có AI không, sao chỉ có DOTA là co AI thôi vậy

9. daicathichbahoa

daicathichbahoa Youtube Master Race

co ai choi map tong hop 0 vay
    chi giup em may con loi cai tien the cac pac cung chi cho em cac lam` cho no' loi~ khi choi

cam' on n`

10. quangpy_1080

quangpy_1080 Youtube Master Race

CHo em hỏi làm sao update từ WAR 1.07 lên 1.21 mấy bác... Làm ơn giúp dùm em đi !!!::( ::(

11. hakoonamatata

hakoonamatata T.E.T.Я.I.S

Đề nghị mấy bác đọc kỹ box trước khi post bài đi ! Đã có topic chú ý rồi còn gì .

12. »¶\/¶/-\X«

»¶\/¶/-\X« Youtube Master Race

chỉ mình cách ép ngọc bội hoàng kim trong map võ lâm với :D

13. zuzuknight

zuzuknight Youtube Master Race

cho em hỏi máy em hình như bị gì rồi, mỗi lần ấn vào war nó lại hiện lên cái bảng với dòng chữ "warcraft3 was unable to initialize direct X. please ensure you have dỉect X 8.1 or newer installed and that your display diver are current . Direct X may be found on your warcraft 3 install CD inder option" em thử cài directX 8.1 rồi mà nó vẫn hiện lên cái bảng kia mấy anh giúp em với =((

14. championknight

championknight Persian Prince Lão Làng GVN

Bạn xem đã cài driver cho card màn hình chưa :-?

15. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Tui có 1 vấn đề không biết hỏi ở đâu, đành hỏi ở đây vậy:

Tui trước giờ không để ý đến Warcraft vì không thích thể loại này lắm, nhưng vừa rồi tui thấy có người chơi Warcraft, không rõ bản nào, hình như Warcraft III. Nhưng nó không xây nhà, tạo lính mà là làm Quest.

Tui thử chơi Warcraft III ngoài tiệm nhưng thấy không phải như vậy. Ở Chapter 1 đúng là chỉ có làm nhiệm vụ, nhưng đến Chapter 2 thì bắt đầu xây nhà, tạo lính.

Cái mà tui thấy người ta chơi chỉ có 2 nhân vật, trong đó có 1 phù thủy có phép bơm máu, thằng kia có phép triệu tập gấu hay heo gì đó, rồi có phép biến nhỏ... đi làm nhiệm vụ như đánh với bọn rồng, phụng hoàng sấm... (nhưng nó màu đỏ, cứ tưởng phụng hoàng lửa). Lúc đến đoạn đó thì 2 thằng nhân vật khoảng LV5.

Có phải nó là Warcraft III không? Tui chỉ thích loại làm Quest, không thích trò xây dựng. T_T

16. championknight

Muốn chơi xây dựng thì Custom Game ~~> chọn map xây dựng rồi chơi, còn quest tức là campaign chơi theo cốt truyện, trong campaign vẫn có xây dựng

17. sonyericsson

sonyericsson Youtube Master Race

Mấy bạn giúp mình với, mình download map Element TD về, sau khi chép vào phần map, vào cái FT trên máy thì thấy map, nhưng khi lên GG host thì ko thấy cái map ấy đâu cả ( đã kiểm tra kỹ ko nhầm lẫn thư mục chứa map). Help mình với. Tkx for reading !

18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Vậy War III có nhiệm vụ nào giống như tui kể trên không? Tui thử cái campaign chỉ thấy có 2 nhóm là người và quỷ (hình như là Orge), lúc tui xem người ta làm Quest thì thấy mặt của nhân vật không phải người cũng không phải Orge (mặt xanh) mà nó giống như Golem (mặt nâu).

Tui cũng mới thử 2 Chapter của Orge, không thấy con thủ lĩnh có phép triệu tập thú gì cả. Mà sau khi xong 2 Chapter thì nó tự Out, không cho ra Chapter 3. :-}

19. shevchenko0o

shevchenko0o Youtube Master Race

Bạn ơi,cho mình hỏi tí, Sao mình cài warcraft xong chơi rất tốt nhưng mà không có âm thanh vậy bạn ?, chắc bị thiếu file gì đó pải không, nếu vậy phải sữa lại như thế nào để có âm thanh vậy ?

20. championknight

Lưu ý là Campaign của bản RoC khác TFT :D, còn cái campaign mà có thằng Beast Master gọi thú và con phù thủy hồi máu đó là custom campaign thì phải