Hỏi đáp mọi vấn đề về Warcraft Melee

Thảo luận trong 'Warcraft III Melee' bắt đầu bởi Dragon Claws, 6/12/07.

1. ltgkh

ltgkh Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

chưa biết nó thế nào nhưng nhất định phải chơi thử khi star2 ra ít nhất là phần campain cõ lẽ lúc đầu sẽ khó kiếm cd key lắm

2. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

Hồi trc o VN, khi mà WCG dc tổ chức ko hề có game Starcraft, nhưng rùi thấy nhìu người chơi Starcraft wa' nên BTC WCG VN mới đưa Star vào, rùi khi Dota phát triển và có nhìu người chơi, BTC cũng nắm bắt và đem Dota vào, rùi năm 2008, BTC thấy có QUÁ NHÌU NGƯỜI CHƠI DOTA nên BTC cũng quyết định remove lun cái thể thoại melee zzz tổ cha mấy cái thằng tổ chức WCG này, mở miệng ra là vì nền e sport VN phát triển, nhưng giờ đây lại thẳng tay tạt gáo nước lạnh vô những người chơi War3 melee, đưa cái Dota ( mà phải nói Dota là custom map do mấy lập trình viên làm ra và ko liên quan gì đến bất kỳ cốt truyện nào của seri Warcraft ) dở hơi đó vào, nói là Dota hay hơn melee vì thể hiện tính đồng đội, teamwork cao zzz
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Cho hỏi, cái web nào là free download hay có cần đang ký member đóng tiền ko, hay chỉ cần xài IDM lấy link là down dc ?

3. JJH_SPM

JJH_SPM Mr & Ms Pac-Man

"fan hâm mộ cuồng nhiệt" ? Hoàn toàn ko đủ nói lên ảnh hưởng của Moon đối với tôi. Với các NE player, Moon là god, for me, he is more than a god ;;)

1st VOD đã ko còn từ 2 năm trước, lục YouTube may ra còn vài cái cũ.

Sai rồi, cái mạnh của Moon là tính sáng tạo trong chiến thuật, mà SC thì đông unit, chủ yếu là macro. Yên tâm là ai cũng sẽ thử SC2, mà SC2 dạo này cũng có dạng super unique unit như Queen,Mothership...khủng vãi nhưng Blizz xác nhận ko phải dạng hero mà chỉ supporting unit. Ôi, Mothership :)

Chính xác là chúng ta chỉ được quyền download khi pay premium member, view thì hoàn toàn OK. Nhưng khi view dùng IDM có thể download được, tôi dùng 5.17 bắt link dễ dàng.

Tuy nhiên với các game mới thì buộc phải có Premium mới View được, nhưng 3 ngày sau thì hoàn toàn bình thường.

p/s: Thiên hạ đang ầm ĩ cái scandal của Moon vs Lyn game 2 AI. Đúng thật là quá bất bình thường, sau khi đã kill hero, 3,4 lần chỉ còn 2 con talon thì Lyn lại rút về creep, để Moon phục hồi. Căn bản là Lyn đã sure bị loại nên "có thể" cố tình để Moon thắng với clean 2-0. Cái này quan trọng nhé, vì Infi giờ phải thắng Grub 2-0 mới có thể tie-break, ko thì out. Dù ko muốn nhưng sự thật khá thất vọng :(

4. truyngu

truyngu Youtube Master Race

:D, mình đánh orc nhưng cũng rất hâm mộ Moon, ko phải cứ Ne player moon mới là god ;))

Sáng tạo trong chiến thuật cũng cần phải micro vs macro cực tốt đấy chứ, chỉ có ý tưởng thui thì làm đc gì. xem Moon đánh ở map Terenas Stand có cảm tưởng quản lý được toàn bộ map đấy, từng ngóc ngách 1 đều có thể làm nên điều kỳ diệu :))

ủa cái Invitation này ko có replays thì phải :| mà cái scandal này là tn đấy bạn nói rõ hơn đi :-?

5. ltgkh

ltgkh Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

trận sáng tạo kinh điển của moon mình thấy có 2 trận vs Tod, 1 trận TM ăn mỏ khắp bản đồ, 1 trận TS mua quái ở ngoài chỉ với 2 wisp...

6. heo_quay9999

heo_quay9999 Mario & Luigi

cho mình hỏi chơi war3 melee trên garena thì vô rôm mấy vậy,toàn thấy dota ;;);;)

7. SD.handsome

SD.handsome C O N T R A Lão Làng GVN

Vào tab "war3 TFT". Icon tương tự như "war3 RPG".

8. Zoop

Zoop Donkey Kong

Trận này đúng là có mùi :)).Lyn lấy tinker đã khiến moon bất ngờ và không phủ nhận khi lyn nhặt được item có khả năng cyclone(quên tên mất rồi )đã sur được Dh của moon.Nhưng quả nó rút về thì éo thể hiểu nổi =)) tâm lý củ hành chăng =))

9. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

Hôm nay vừa diễn ra trận bán kết giữa Moon vs TeD, Grubby vs FoV, tiếc là Moon đã thua 3-1 trc TeD, ko là 2 cừu nhân Moon và Grubby lại đung nhau nữa rùi
    .

.
    Sẵn cho hỏi lun, trên truyền hình cáp giờ còn đài Arirang của Korea ko dzay, nghe nói đài này giờ VN ko bắt dc nữa nhưng 1 số người lại nói vẫn xem dc, mình gắn TH cáp chỉ để xem mỗi đài này thui =.=

10. truyngu

truyngu Youtube Master Race

trận này hay vãi :x căn bản Lyn đã sure bị loại nên thoải mái dùng strategies thôi, đoạn surround 1 lúc 2 Hero ở base của Moon thật kinh hoàng :)) chẳng khác gì hồi Sweet dùng ghoul surround 1 lúc Demon vs Panda. Căn bản sau lúc đấy Lyn mới chỉ có 4 grunt vs 2 Heroes, trong khi đã up tier3 để lên Bloodlust nên ko thể lao bừa vào base của Moon đc nữa (mà cũng có thể Lyn muốn thử dùng bloodlust wyvern chống talon nên đợi Moon phục hồi thì sao?)

Nếu tinker được thay bằng shadow hunter thì đoạn sau chưa chắc Lyn đã thua :(, con tinker được lợi mỗi cái nhà, mà nhà đấy talon focus cho 2 đợt là bay ="=

ko bít bao h mới có replays của giải này, toàn trận hay, mà xem Vod thì ko thích lắm :-B
    .

.
    nhầm, windraider :"> nhưng ko biết edit thế nào :D

11. Zoop

Zoop Donkey Kong

Là Shadown thì đã không thể ép moon như thế được :|
    Grubby vô địch giải này.Lại 1 giải nữa orc lên ngôi

12. g3tl0st

g3tl0st FFTG Blade Knight

Đánh mà bọn nó sử dụng townteleport liên tục thì phải làm sao :-/

13. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

type gg chứ sao :D
    cái teleport đó khó chơi lắm chứ bộ đùa sao, ko xài chương trình chỉnh hotkey inventory thì thui khỏi chơi luôn, mà ko biết thi đấu tụi tổ chức có cho xài hay ko nhỉ

14. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

? town teleport là cái staff of teleportation hay Scroll of town portal
    nó dùng scroll nhiều trừ phi 1: nó đang thất thế, bị bạn harass liên tục ==> nó thất thế
    2: nó có mỏ, nó harass bạn liên tục ==> bạn thất thế
    trường hợp nào trong 2 th trên? :>

15. lthltt

lthltt Dragon Quest

các bác cho em hỏi cách fix cái lỗi file Orc.mp3 với, hồi xưa em có lên gamevn xem cách sửa 1 lần nhưng bây h quên mất rồi, tìm lại ko thấy đâu, các bác giúp em với.

16. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

cậu ra hàng copy cái war3x.mpq và war3.mpq vào usb rồi copy lại vào folder Warcraft. Tìm lại file giờ lâu lắm @_@
    tạm thời: off sound của Wc3 đi là chơi bt

17. lthltt

lthltt Dragon Quest

à ko hồi trước em sửa là vào phần nào đó trong cái World Editor để import cái file Orc2.mp3 thành Orc3.mp3 hay j j đó cơ, ko phải chép thêm file nào về, nhưng em ko nhớ nổi là làm thế nào nữa. Đành off sound đi vậy:(

18. songlamnghean

songlamnghean Donkey Kong

các bác cho em hỏi nếu muốn solo War melee trong garena thì vào room nào vậy?
    bác nào có một số maps phổ biến và mới trong War melee ko? em mới tập chơi mà bản war của em toàn maps cũ, mấy cái repslay bán kết các bác down ở đâu vậy? :D

19. Zoop

Zoop Donkey Kong

www.w3g.replays.net
    www.wcreplays.com
    www.tft.replayers.com

20. songlamnghean

songlamnghean Donkey Kong

thanks các bác, box nhà mình dạo này loãng quá nhỉ, người chơi melee ngày càng ít đi thì phải :|