Hỏi đáp mọi vấn đề về Warcraft Melee

Thảo luận trong 'Warcraft III Melee' bắt đầu bởi Dragon Claws, 6/12/07.

1. cubu86

cubu86 Youtube Master Race

Có phải đây là game WarcaftIII ko mọi người

---------- Post added at 18:12 ---------- Previous post was at 18:09 ----------

Sao nhìn chẳn hay cái j nhỉ tui thấy mọi người bảo hay nhưng tui chưa hiểu cách chơi 1 tý nào ai quân tâm pm yahoo: vip_xipo2 giúp tui nhé THANK mọi người............................ The End

---------- Post added at 18:38 ---------- Previous post was at 18:12 ----------

sao lại ko thấy người đâu :((:((:((:((

2. cubu86

Sao xin lệnh vàng ko dc nhỉ mọi người ak mà chẳng dc lệnh j hết cả ak HELP!!!!!!

3. Neo[king]

Neo[king] Guest

vào single player -> custom game thì mới cheat dc bạn à.

4. cubu86

Ai chỉ tui cách mua nhân vật ở map kiếm thế với tui chi biết mua ở Map BETA thui

5. Neo[king]

Neo[king] Guest

6. meat wagon

meat wagon Youtube Master Race

Mấy anh cho em hỏi oc đánh với NE thì nên nâng cấp cái j` :?

7. tranphuhoa

tranphuhoa Youtube Master Race

may anh cho em hõi cai này.em choi wc tren laptop dell win7 ultimate vga ati 550v .em vo khong choi full man hinh duoc là sao vậy?các bac giúp em nha.em cám ơn rất nhiều

---------- Post added at 21:16 ---------- Previous post was at 21:11 ----------

may anh cho em hõi cai này.em choi wc tren laptop dell win7 ultimate vga ati 550v .em vo khong choi full man hinh duoc là sao vậy?các bac giúp em nha.em cám ơn rất nhiều

8. _tear_

_tear_ The Warrior of Light

Bạn vào run gõ regedit chọn HKEY_CURRENT_USER => Software => Blizzard Entertainment => Warcraft III => Video nhìn qua bên phải ở 2 khóa reswidth và resheight ấn chuột phải vào cái reswidth,resheight chọn MODIFY chỉnh theo resolution của bạn bao nhiu
    Vd: máy mình là 1366x768
    Thì chỉnh:
    reswidth là 1366
    resheight là 768

9. tranphuhoa

tranphuhoa Youtube Master Race

minh chình FULL được rồi mà vô video trong game nang độ phân giải màn hình lên cao nhất nó cũng bị vậy ah2 .hĩ.cám ơn ban nha !!!!

10. live_evil1992

live_evil1992 Mario & Luigi

cho mình hỏi , có thể là 1 câu hỏi ngu
    tại sao war3 TFT gọi là melee

11. SleepingMoon

SleepingMoon Donkey Kong

melee là war3 truyền thống, đánh bằng những map PvP có sẵn. nếu đã từng chơi star1 thì sẽ thấy khi 1 vs 7 comp sẽ phải để hệ là melee.

TFT nó chỉ để phân biệt với cái cụm từ RPG thôi. chả có ý nghĩa đặc biệt gì cả.

12. hanamichj

hanamichj Youtube Master Race

giup' em voi. may em dung` win vista khi choi thi no nhap nhay mot luc roi bien mat. hel...................p me................e. thank cac' anh ạ

13. vansen

vansen Mr & Ms Pac-Man

ai chơi undead giúp mình với,đánh với human toàn bị nó mang paladin sang giết hết nông dân,mặc dù đã xây ziggurat bao quang mỏ rồi nhưng nó vẫn mang dc footman rồi teleport paladin vào

14. live_evil1992

live_evil1992 Mario & Luigi

mình thấy Und có trụ băng mà , làm chậm xong kéo nông dân chạy
    về lúc đầu paladin còn yếu , về sao paladin mạnh thì mình chết 1 2 con có sao

15. silverhoang

silverhoang Mr & Ms Pac-Man

Làm thế nào mà thằng nông dân chặt gỗ hoài luôn mà kô đem về trả thế các bro

16. choichanvl

choichanvl Mr & Ms Pac-Man

Nhấn A (attack) vào cái cây cần chặt...

17. doan_hao15

doan_hao15 Youtube Master Race

Tui rất thích chơi xay nhà. Nhưng tui muốn chơi luyện tướng trong xây nhà cơ. Có nghĩa là tôi muốn cái nhà chính và 5 thằng nông dân của tui ko xuất hiện khi tui vào game trong khi bọn computer vẫn còn nhà chính và nông dân xây nhà rồi mua quân đem đi đánh nhau như thường. Ai biết chỉ với.
    À nhân tiện cho hỏi luôn làm sao để bọn hero trong xây nhà có thể học và sử dụng skill khi mà tui lấy đi những skill cơ bản của chúng và thay vào bằng những skill khác??? Xin cảm ơn trước.

18. dat_96

dat_96 Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi về HU vs ORC:
    Bọn ORC có con hero gọi là Yurnero trong DOTA(Sorry dân DOTA tập oánh melee) lúc đầu nó sang dùng windwalk bem nông dân mình mà ko chống dc.
    Có cách nào chống ko?
    Với lại chọn hero sau con ngựa mấy bác chọn con nào??/

19. vansen

vansen Mr & Ms Pac-Man

xin hỏi ae trong box giờ chơi melee ở sever nào thế?

20. aF-SphinX

aF-SphinX Mr & Ms Pac-Man

@dat_96: chú vào con peasant (nông dân) của human, xây cái ivory tower lên (phím tắt nút xây là B, phím tắt tower là T). Sau khi xây xong cái tower thì bấm vào cái tower thấy nó cho chọn up lên 1 trong 2 loại tower. Cái tower đầu tiên: arcane tower có tác dụng bắn cho con blade hết mana, mà hết mana thì nó khỏi windwalk. Lúc nó chém phu thì dùng chuột bôi cả đám phu, rồi chọn "call militia" (phím tắt là C), sau đấy attack con blade (con blade bị bắn hết mana thọt ngay). Còn cái tower thứ 2 thì phải xây cái lumber mill xong thì mới up được.

@vansen: lên garena gg, chọn game War3TFT, chọn đến nước Taiwan, rồi chọn cái room dòng thứ 2 ý (Taiwan ESM Room), khi vào thích thì bấm vào cái "địa chỉ" ở cái bảng "người chơi trong phòng" ở bên tay phải màn hình --> nó sẽ sắp xếp thứ tự theo tên nước, cứ nhìn thấy VN là dân VN (một số con lao động đường phố là người VN nhưng lúc chọn lại noob quá toàn chọn AF với US ...)