Hỏi đáp mọi vấn đề về Warcraft Melee

Thảo luận trong 'Warcraft III Melee' bắt đầu bởi Dragon Claws, 6/12/07.

1. Kachan

Kachan Youtube Master Race

Sao minh vo war choi cam giac di chuot ko that tay, có chỉnh mourse được không nhỷ?

2. sephiroth2522

sephiroth2522 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

viết bài ko dấu ah =)) chuột khi chơi war thì chịu khó tắt gia tốc chuột trong settings mouse của windows, như thế thì lướt sẽ mượt mà và có cảm giác hơn, tuy nhiên cấu hình máy + với loại chuột/pad đang sử dụng cũng có ảnh hưởng ko nhỏ

3. newbie_noob_100

newbie_noob_100 Youtube Master Race

t chơi Orc vs human, bọn nó mass gryphon nâng hết giáp với hero MK và paladin nâng uara cộng giáp và mua cuộn giấy +2 giáp. chơi chim nổ ko ăn thua. bọn nó ăn mỏ bo chòi, mua đông gryphon thổi bay quân mình.

4. sephiroth2522

để human ăn mỏ bo chòi rồi lên 1 đống unit imba, hero imba rồi thì chỉ có 3 đường
    1/ Đá máy
    2/ Rút dây mạng
    3/ Cắn lưỡi tự tử đi

5. newbie_noob_100

t chơi o trên VS toàn chơi map echoiles. human với MK chỉ cần đứa biết chơi 1 tẹo là ko thể ngăn cản bọn nó expan dc. thế giờ là hết cách với bọn nó ah?

6. sephiroth2522

thế bạn cũng chỉ cần biết 1 tẹo là bọn nó cũng khó lòng mà expand dc, có expand dc cũng thân tàn ma dại =))

7. newbie_noob_100

ông biết chơi thì chỉ cho tui đi. đưng để nó ra 1 đống unit imba đó nữa;))

8. i-m-a-les

i-m-a-les Mr & Ms Pac-Man

Cụ thể là chống HU expand = race nào đã :D:D

9. newbie_noob_100

orc với map echoiles. ông ko đọc bài trên ah.

10. i-m-a-les

Orc map echo (thì theo kinh nghiệm đánh Orc có hạn của mình :D:D) đầu tiên creep như thường lv2 đã, sau đó qua shop mua boot, thời điểm này thường HU sẽ đang chạy xuống đánh creep, BM lao vô jack, dĩ nhiên đem theo grunt, 4cus được quân hoặc MK ít máu thì càng tốt, nếu không thì tập trung đập dân, cái này thì đòi hỏi mic bạn thôi( vì mk nó stun đau, quân Hu thì đông lúc nhúc, vớ vẩn là ăn sur@_@) Bạn chỉ nên chơi 3 grunt( 2 grunt đầu là đủ tiền tech r). Lên tier 2 f2 lấy SH + lên 2 BE ( sản windraider) bây giờ có 2 trường hợp:
    - Nếu bạn hãm tốt ban đầu, Hu ko có điều kiện lên tower nhiều, sẽ xây chòi tương đối mỏng( dàn đều cho main base và expand) hoặc là tập trung cho 1 base và hơi lơ là cái còn lại, có điều kiện thì cho wind ép ko cho lên tower, cố gắng phá được lúc đang xây thì càng tốt. Nếu phá xong chòi thì winraider bạn tương đối vô địch, ép luôn hay lùi thì tùy tình hình.
    -Tiếp theo là Nếu ko thấy tự tin thì đánh macro cũng ko phải ý tồi, bạn cứ tier 2 mass windraider như trên, xong cũng expand, HU nếu ko có chòi hỗ trợ thì cũng ko ép được bạn, lên vừa đủ windraider( cho đến khi scout HU tech tier3, bắt đầu xây batraider) cố gắng creep, giữ expand thôi ( bạn có windraider nên map controll là ổn) về sau mình có cả đàn bat thì ghyphon nâng 3 giáp cũng chưa chắc lại được( về sau cứ xây 3 BE đi:D:D)
    * Nếu đánh vs HU kinh nghiệm và ko cứng nhắc, nó sẽ lên súng + hawk, bạn nên cân nhắc tình hình để thêm grunt vs spirit vs raider để đánh về late game như Orc bình thường( Hu đánh vậy wind+bat sẽ ko ổn)
    * Còn cách đánh bình thường + xe bắn, nhưng mà đòi hỏi mic khá là kinh :(
    GL HF

Trên chỉ là ý kiên của riêng mình, có gì thiếu sót mong mọi người cùng đóng góp, bổ sung, xin hết :D:D

Chỉnh sửa cuối: 16/1/12
  11. MoonViet_w3

MoonViet_w3 Mr & Ms Pac-Man

Les là orc hàng khủng đó. Chịu khó đi theo mà học hỏi.

12. i-m-a-les

Orc đánh wind của mềnh là Orc nhà quê thôi, Về sau gặp hàng khủng nên đánh Orc classic chuẩn, biến tấu đôi chút về unit tùy tình hình :D:D

13. newbie_noob_100

t mới chỉ chơi war dc 7 tháng. cày trên VS dc 2 tháng, hiện tại đang là lv3 => trình độ chỉ là super noob. t chơi race orc khi chơi với human map echoiles, lúc đầu cho peon sang dò nhà t thường cho ở lại lảng vảng để xem nó chơi hero gì. nếu nó chơi AM thì có thể nó sẽ kéo sang phá burrow luôn hoăc bọn nó creep chỗ mỏ phụ gần mình rùi lên phá burrow hoặc sẽ expan. thường t thấy nếu nếu chơi AM mà bọn nó ko expan thì bọn nó lúc nó nhăm nhe tower rush mình khi mình mới lên tier 2. còn nếu nó chơi MK chắc chắn bọn nó sẽ expan, t cho BM lên LV 2 và chay ra mua boot luôn và đang có 3 grunt rùi. sau khi đứng tàn hình chờ ăn hôi thăng béo có item thi grunt lao vào chém nhưng khổ nỗi giờ thăng MK đang full mana phi búa thằng grunt rùi focus thì grunt rất dễ toi. phi búa BM rùi focus thì BM còn ít hp ko dám vào chém tiếp đành phải ra heal. t thương uu tiên chém dân nó trước.
    trên đây chỉ là kinh nghiệm của 1 super noob. t nêu ra mong các pro chỉ bảo, sửa chữa để t có thể nâng trình. chứ ko nản mất vì dạo này càng ngày càng nhận ra chơi Orc cân 1 trình mic rất cao, chỉ chơi dễ lúc đầu game.

14. thienlac179

thienlac179 Mr & Ms Pac-Man

bạn nên train micro đi, trên có đóng góp thì chỉ đóng góp đc macro thôi, mà theo cách bạn đánh thì macro khá chuẩn rồi, bạn mún chơi game chiến thuật mà ko thích train micro thì mình khuyên bạn nên chuyển sang chơi tower defen trên này http://armorgames.com/category/strategy
    Còn về việc train micro thì bạn nên train như này, đầu tiên kiếm bản Insane (AMAI) trên google chắc là có đấy ( nó là 1 dạng tool, bạn bỏ map vào thì nó sẽ làm computer của map đó mạnh hơn bình thường) tạo mấy map 1vs1, xong vào bạn chọn NE chọn cho Com Insane race UD, xong vào bạn chơi 2 AOW mass archer, hero tùy ý rồi đánh với nó ( ko cần bít là thắng hay là thua ) 1 ngày chơi 5 6 game như thế thôi. vài ngày thì cảm giác sẽ khác.
    À tiện thể giờ toàn melee trên VS à? melee GG thì room nào

Chỉnh sửa cuối: 17/1/12
  15. i-m-a-les

Melee GG trên room Taiwan anh Lac ah, nhưng chỉ tầm tối mới đông, sáng vs trưa vs chiều đều vắng ( 1 số hôm thì chả biết thế nào @_@)

16. sephiroth2522

lạc muốn ăn hành ko em ? lâu quá ko gặp em, nhớ em quá ;))

17. thienlac179

thienlac179 Mr & Ms Pac-Man

tao lên kalim chơi còn ko ăn hành mà :(, đùa thôi tối tối lên chơi :D

18. sephiroth2522

Tao nghỉ rồi, hôm trước có đứa cầm cái lap, thấy có war tao đú ít hôm thôi, giờ nó chuộc rồi nên tao cũng lười down + chơi lại, giờ lâu lâu tao vào xl tí thôi, chứ trình có đâu mà đú, vào ăn hành lại mang tiếng

19. voxter

voxter Youtube Master Race

cho hỏi bây giờ chơi melee ở đâu trên gg vay???

20. milano_funny

milano_funny Youtube Master Race

cũng cùng 1 câu hỏi, ko biết giờ nên chơi ơ đâu