[Hỏi-Đáp] Những vấn đề rắc rối trong Blade And Soul

Thảo luận trong 'Blade And Soul' bắt đầu bởi Keni_, 2/12/13.

1. Tình Là Niềm Đau

Tình Là Niềm Đau Mega Man

Tắt cái khung thông báo chỗ này thế nào vậy choáng chỗ quá ! với lại cái khung thoại dưới có cách nào tắt luôn ko hay thu nhỏ cũng dc

2. Fukami Touko

Fukami Touko °✧✯Azem✯✧° Moderator Lão Làng GVN

Chịu khó lật về mấy trang trước nhá, mình có giải thích ấy

3. thienhavonhan

thienhavonhan Youtube Master Race

mÌnh đã mua cái vip xanh giá 908 cash rồi, mà Yane cho mình hỏi là trong cái vip trong hình có phải là vip tím như mình trình bày ở trên ko nhi?

4. Fukami Touko

hình đâu?

5. Yane

Yane T.E.T.Я.I.S

vip tím ( explantion vip ) thì hình nó giống vip xanh thôi , thay đổi mỗi màu thành màu tím ( 1500 cash ) có thế thôi - -

6. bacsils

bacsils Mr & Ms Pac-Man

bạn Yane cho mình hỏi là giờ kiếm vải kiểu gi vậy? ko fam được ở trên dun 20 nữa rồi, thấy bạn gom nhiều mà thèm quá

7. Yane

Yane T.E.T.Я.I.S

mua - - coi như đầu tư đi ! được ăn cả ngã về 0 !
    mà thực sự thì đầu tư đợt này chả sợ lỗ đâu , tại cái craft patch bằng vải cũng được update + thêm cái Custom Costum guild sắp tới nữa thì chả sợ lỗ cái gì cả , nguyên cái phí create đã cần 480 pcs vải vàng + 1 số thứ khác , dự là thủy tinh cũng tăng giá , nhưng chắc chắn không tăng nhiều bằng vải được , nên cứ có bao nhiêu tiền bỏ ra mua gom hết lại , mấy hôm trước giá vải bên server này là 15s giờ lên 20s rồi , chắc có bọn cũng đang gom nên đang tăng dần dần !

Chỉnh sửa cuối: 13/7/14
  8. bacsils

bacsils Mr & Ms Pac-Man

ngoài mua thì có cách nào fam vải được ko Yane? giờ ko biết no fam kiểu gì nữa :8cool_cry:

9. daovothuong

daovothuong Mr & Ms Pac-Man

bác chỉ em cách craft dc ko ko rõ mấy cái học nghề lắm , phải luyện lên lv mới craft dc à bác

10. boyrock123

boyrock123 Youtube Master Race

các anh cho em hỏi là khi đi chơi ngoài net mà ko đổi region language có sao ko em cài đặt game cứ xảy ra lỗi hoài ko biết sao để chơi nữa

11. iamkuden83

iamkuden83 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái nghề gốm học ở làng con bọ cạp hay ở đâu các pác nhỉ mình tìm mãi mà học chẳng đc và cái hàm răng của con khủng long làm sao mới chế đc?

12. Fukami Touko

Cái quán trọ bên map sa mạc, làng heo cũng có.

Răng khủng long thì phải đi kiếm, cái này thì có vị trí nhưng phải kiếm lại đã

13. Yane

Yane T.E.T.Я.I.S

đối với nghề chế tạo thì có thể học bất kì NPC nào , có icon tương ứng ( nhìn trên mini map để phân biệt )
    còn nghể collection thì để học nghề chỉ có duy nhất 1 làng là cái làng đầu tiên có NPC craft chỉ học được duy nhất ở đó , các làng khác thì không được (vì request item lúc học nghề chỉ có thể kiếm ở làng đó )
    hàm răng khủng long ( nó là nghề collection ) thứ nhất phải kiếm được item request , thứ 2 nghề phải đủ lv 3 mới được craft

14. iamkuden83

iamkuden83 Mr & Ms Pac-Man

Thank Pác Yane và pác Lonlykid, các pác ko bik đâu hôm rồi tui đầu cơ >2000v thủy tinh giá có 3 bac để craft bopea 8 lv 41 bây h 1 miếng bò bía 8 lv 41 giá đến 3g8. Kèo nào lời phê rồi

15. turbot151

turbot151 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cho em hỏi hiện giờ em bị lỗi ở launcher là không nhập được gì ở ngay bảng login cả,không nhập được gì kể cả số luôn
    Lúc này không chuyển tab được luôn ấy,chuyển sang Chrome mà nhảy sang bảng Launcher hoài

16. hunglolem

hunglolem Youtube Master Race GameOver

ae cho mình hỏi cái : mình có thằng bạn chơi cùng Sever nhưng khác Sub. vậy có thể chuyển Sub để chơi cùng dc ko vậy? Thanks.

17. bahamut3000

bahamut3000 Legend of Zelda

sau 5 tháng bỏ game làm đề án tốt nghiệp, hình như mới mở sv mới phải không cả nhà?

18. Yane

Yane T.E.T.Я.I.S

không ~

1 2 3 4 5 6 7 8 9

19. Tình Là Niềm Đau

Tình Là Niềm Đau Mega Man

Cho mình hỏi là giờ ra tiệm mình cài TPG vào cho đỡ lag thì làm cách nào xài thêm cái BnSLamp vào để uncen quần áo ? 2 cái khởi động = laucher riêng của tụi nó ko à :8cool_cry:

à mà cho hỏi VD 2 con KFM của 2 tộc khác nhau lúc chọn classes thì nó y chang nhau hay có gì khác biệt ko ?

Chỉnh sửa cuối: 15/7/14
  20. kienga12a9

kienga12a9 Mr & Ms Pac-Man

bnslamp bật 1 lần là đc lun và ko cần khởi động game bằng bnslamp nhé chỉ cần ấn mấy cái nút uncencore xong rùi tắt nó đi rùi bật TGP