[Hỏi-Đáp] Những vấn đề rắc rối trong Blade And Soul

Thảo luận trong 'Blade And Soul' bắt đầu bởi Keni_, 2/12/13.

1. Keni_

Keni_ One-winged Angel

Paypal thì ~100k/3k KNB, nạp card ĐT thì 117k/3k KNB ( chưa tính fee) , nạp chẵn thì 150k luôn cho nhanh

2. StrongestGamer

StrongestGamer T.E.T.Я.I.S

sao cả ngày hôm nay mình ko vào đc game vậy nhỉ? T_T nó hiện lên bảng thông báo gì mà "nếu bạn là ng chơi mới thì chon khu vực khác, còn ng cũ thì vào đc" rồi chon yes hay no thì phải? chọn yes thì load mãi ếu vô đc hiu hiu :9cool_too_sad: có bạn nào biết lỗi gì ko? :'(

3. Keni_

Keni_ One-winged Angel

vẫn load được bình thường mà nhỉ, do sv quá đông nên nó báo thế thôi >_>

4. haonam19

haonam19 Mr & Ms Pac-Man

These servers have been open since the CBT and as such, are the most crowded servers.
    Queues have been huge, problems have been rising and so, Tencent decided that they should temporary close the sign up of new players into those regions.

@_@

- - - Updated - - -

À em định xài tool uncensored để mặc dobok cho đẹp, mà nhiều bác bảo xài hay bị lỗi , có bác nào cho em ý kiến với đc không ạ

5. tripletap

tripletap Mr & Ms Pac-Man

đại khái là Server đã quá đông và rất lag...nếu bạn vẩn muốn vào thì...xin mời :5cool_big_smile:
    ý con bé nó nói là bạn nhận đc Quest mới,hãy đến nơi để nhận nv :9cool_haha:
    p/s lag quá đeeeeeeeee :6cool_ah: , ko biết làm gì vào đây tư vấn cho ae vậy :9cool_haha:

6. giangkute8v

giangkute8v Mr & Ms Pac-Man

Q ngày thì không cần stamina cũng làm Q được chứ sao mấy ông kia bảo không được, với cả bạn ấy nhận Q chứ có trả Q đâu mà cần stamina ? có thể là bạn nhận quá nhiều Q nên nó không cho nhận nữa, mình bị vậy vài lần rồi.

7. StrongestGamer

StrongestGamer T.E.T.Я.I.S

^
    ẹc =)) xài camera đít sần na ri nó dịch vậy đó :6cool_smile: Cơ mà ta chơi mấy bữa nay rồi mà? sao nó lại gửi noti đó cho ta nhỉ -_- giải quyết sao đây chứ bấm yes nó load hoài ko chịu vô game luôn :9cool_too_sad:

8. tripletap

tripletap Mr & Ms Pac-Man

theo mình biết thì đại khái là do server bên đó quá lag do có nhiều người dùng tool này kết nối nên...nó báo ko thể kết nối đc :5cool_big_smile:

- - - Updated - - -

cuối tuần mà bạn :9cool_haha:, đành đợi bọn nó nghỉ cho game bớt lag chứ sao :3cool_shame,từ lúc chơi game này thức đêm miết như con ma :9cool_too_sad:
    p/s ai biết sao quái trên lv 30 nó cắn đau thế ko biết ? :9cool_too_sad: mình def 342 mà 1 hit mất 250 máu :9cool_too_sad: , có lúc bị hội đồng mém chết :9cool_too_sad:

9. 25512345

25512345 C O N T R A Lão Làng GVN

Mọi người cho hỏi 2 item này để làm gì thế? Trước hình như cũng có item dạng này nhưng lv 1 -> lv 20, không để ý lên quá mất lv mà chưa sd nên chỉ có nước phi shop =))
    Mà mình có 1 quest mà patch english dịch là strange girl (end) nhưng không biết trả quest ở đâu :(

10. giangkute8v

giangkute8v Mr & Ms Pac-Man

Tăng 80% exp và tăng 40% exp đó, mấy cái này vô dụng lắm vì 1 ngày nó cũng giới hạn exp, ăn cái đó thì làm không được nhiều Q dẫn đến mở được ít Q daily

25512345 thích bài này.
  11. ZzzOhhjiezzZ

ZzzOhhjiezzZ Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Bạn vào cái nhà cạnh cái dun đánh con bò cạp [spoil][​IMG][/spoil], mặc bộ costume nó đưa (cái costume faction màu tím giống 1 thằng đứng trong đấy) rồi bem cái lão già và trả quest thôi :v

Cái quest này mình cũng tìm mãi mới thấy :v

25512345 thích bài này.
  12. kaiserdemperana

kaiserdemperana Youtube Master Race

cho hỏi là ping xem ở đâu vậy?

13. ali33va40cogai

ali33va40cogai C O N T R A

ai biết cái bông tai tím, lv 1x drop o dau ko, muốn farm lai mà tim ko ra

14. Fukami Touko

Fukami Touko °✧✯Azem✯✧° Moderator Lão Làng GVN

1 là con boss Chó ở ngoài, 2 là dun có con boss Destroyer nữ, mà cũng không chắc là rớt

15. kaiserdemperana

kaiserdemperana Youtube Master Race

cho mình xin cái hướng dẫn chi tiết tool ping đc ko bạn? nó tầm 200~ delay quá :(

16. nightmarezd

nightmarezd Mr & Ms Pac-Man

Mình đi cái dung 20 nhặt được mấy cái sừng tím để làm gì thế mấy bạn.
    ^: bạn down cái tool Giảm Ping Tencent về , xong rồi ở giữa có cái nút bấm vô log in QQ là được rồi chạy game thôi !!

17. Keni_

Keni_ One-winged Angel

nó là nguyên liệu để đập đồ từ +5 > +6

18. anhhunri

anhhunri Mr & Ms Pac-Man

Ae cho hỏi cho Kiếm tím 20 + Kiếm xanh 22 => kiếm dung hợp ra ăn vũ khí cấp bao nhiêu :|

19. nGheo

nGheo Donkey Kong

:4cool_doubt: Cái vụ save Exp qua ngày hôm sau nó có cộng dồn mấy ngày lại ko mấy bro?
    Hôm qua với hôm nay e có việc ko chơi đc, tối qua có vào save lại rồi, sáng nay log vào thấy thanh exp màu tím, bấm vào cái biểu tượng màu tím để save tiếp nhưng nó vẫn ko đổi màu xám ?

20. nightmarezd

nightmarezd Mr & Ms Pac-Man

Mình vào auction đấu giá, những cái đồ màu xanh màu khác thì click double thì nó ra tới 1 trang có nhiều item, còn đồ màu tím click tại sao hok đc ,,, đang cần vũ khí tím 20 :9cool_too_sad: