Hỏi Đáp Nội Dung Bộ Phim Mà Bạn Xem Xong Vẫn Không Hiểu

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi Chojin Locke, 17/10/10.

1. 4 fantastic

4 fantastic Persian Prince Lão Làng GVN

Theo mình thì bạn để ý kỹ thoại quá 8-} vốn tựa đề phim nó đã là nhg chuyện "tào lao" rồi nên thoại nvật nó cũng "tào lao" theo.
    Với câu hỏi dạng của bạn thì nên lên google rồi gõ "review sincity" :|

2. Thích Chơi Ngông

Thích Chơi Ngông Youtube Master Race

phim Swordfish, làm thế nào mà John Travolta kiếm được 1 đứa thế thân ngay phút cuối hay thế nhỉ, xem đến lần 5-6 mà vẫn không hiểu dc :-?

3. SpideyX

SpideyX Youtube Master Race

Fight Club.
    Sao mainchar chỉ bắn vào má mà anh Pitt lại toác sọ?
    Sau đó thì mainchar lại có vẻ buông xuôi chấp nhận thế? Cho dù không đủ thời gian cứu vãn được nhưng cũng phải tỏ ra thế nào đi chứ.

Bạn nào thắc mắc về Lost thì ra Y!M mình giải đáp cho. Sáu season thì mình chịu không tóm tắt được.

4. tuyetthan100

tuyetthan100 Donkey Kong

Ê này Topic là Hỏi Đáp Phim Xem Mà Ko Hiểu thế nó có giới hạn hỏi ko vậy bạn ... tui có đọc sub nhưng tui ko hiểu nội dung phim vì có vài phim nó sub có đúng hay ko mà chả hiểu gì cả .... à còn nữa , tui nói là tui tìm đc topic này để hỏi , thật ra tui còn nhiều phim xem rùi mà ko hiểu bấy lâu nữa này ....

Cho hỏi phim Hostel gì ấy ( Khách sạn kinh hoàng ) ko hiểu lúc mà DV chính vô nhà mổ xẻ rùi bị dí đuổi tới phòng thay đồ có sub nhưng mình ko hiểu 2 người nói cái gì cả là 1 nha ... thứ 2 là tại sao giết người để làm gì là 2 nhá .... và khúc cuối khó hiểu nhất đang trên tàu hỏa thấy ông già ( đồng tính thì phải ) thì DV chính đi theo và giết để làm gì là 3 .... và cái Card Visit đó là gì mặt sau có ghi 3 đơn vị tiền là sao .

3 câu hỏi của mình ai trả lời được thank liền , và thank cho những nào tham gia trả lời câu hỏi mình ^^ .

5. VAW7

VAW7 Mr & Ms Pac-Man

2 thằng đấy là 1 đó bạn à (thằng mainchar bị rối loạn đa nhân cách)

6. Hulala.Chupachup

Hulala.Chupachup Youtube Master Race

Thứ 1 là thằng đó chạy trốn vào cái phòng đấy gặp một thằng khác cũng là khách hàng vào làm thịt mấy con mồi bị bắt nên cũng phải giả vờ mình cũng là khách. 2 là các hoạt động này nhằm thỏa mãn cái thú vui bệnh hoạn của một số thành phần có tiền khắp thế giới, cái tổ chức này chuyên bắt những bọn thanh niên đi du lịch vào cái vùng đấy rồi chụp ảnh send cho toàn bộ khách hàng đấu giá để làm thịt các con mồi, cái thứ 3 thì ko nhớ, xem 1 lần là xóa rồi, phim buồn nôn thấy ớn 8-}. Thớt hay quá, thẩm lại cái series Saw rồi thỉnh giáo các bác thôi :d

7. tuyetthan100

tuyetthan100 Donkey Kong

Thank Bạn nhiều hiểu được gần hết rùi ... à mình thì ko sợ mấy phim làm thịt mình chỉ sợ mấy phim tâm linh , hù dọa người khác thôi , còn tra tấn gì ấy mình ko xiêng nhê coi 1h khuya nhá , nghỉ hè thức đêm coi còn đc chứ tâm linh sợ lắm ...

Và cũng xin nói thêm ai trả lời giùm các câu còn lại thêm chi tiết nữa lúc mà chạy xe ra có cái xe chặn đầu thì DV chính tông 3 đứa tại sao phải tông 3 đưá ấy ...

8. lonely_boy2312

lonely_boy2312 Youtube Master Race

Mình nghĩ là cậu ấy hiểu 2 char của Edward Norton cả Brad Pitt là 1, thắc mắc là thắc mắc sao bắn vào má mà ông Tyler lại ăn 1 phát toác vào sọ luôn.
    Cái này thì mình nghĩ chắc chả ai trả lời đc, plot nó thế rồi mình chấp nhận thôi :D

9. tuyetthan100

tuyetthan100 Donkey Kong

sory đã spam 2 lần ^^ có ai trả lời giùm mình ko .....

Chỉnh sửa cuối: 3/11/10
  10. StrikeIsBest

StrikeIsBest C O N T R A

tại vì thằng edward phút chót đã ngẫm ra dc cách điều khiển nhân cách thứ 2 của mình nó tự bắn vào miệng toác mỏ nhưng trong thâm tâm nghĩ đến việc tự sát làm cho thằng brad pitt nghĩ rằng nó chắc chắn chết dẫn đến anh edward chỉ toác mỏ còn anh brad pitt thì toác sọ

11. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân

Nhân vật chính Hostel giết lão già vì lão có dính líu đến việc ép nhân vật chính và bạn của hắn thành nạn nhân cho cái trò mổ xẻ giết chóc ấy. Ko nhớ là trực tiếp hay ko, nhưng nhân vật chính nhận diện qua vết xăm (hình con chó thì phải?!)

12. Chojin Locke

Chojin Locke Legend of Zelda

Tông 3 đứa ở cuối phần 1 đúng ko? Vì 3 đứa nó làm thằng nhận vật chính trở nên khốn đốn như thế còn gì. Mà thằng đó qua phần 2 cũng bị chặt đầu.

13. AJ_Styles264

AJ_Styles264 T.E.T.Я.I.S

Nó chuẩn bị cái xác giả từ trước rồi mà :-? .

14. JackySparrow

JackySparrow Donkey Kong

Theo mình thì phát súng đã làm cho Edward thức tỉnh do nỗi đau về thể xác, ko còn ở trạng thái tự nói chuyện với mình nữa. Brat Pitt bắn toác xọ cũng chỉ là tưởng tượng thôi mà.

Ý của bạn là buông xuôi chấp nhận cái gì ? Cái việc cho nổ 5 toà nhà là đúng với mong muốn của cả Edward lẫn Brat Pitt mà ...

15. SpideyX

SpideyX Youtube Master Race

Sao lại đúng với mong muốn của Edward ạ? Vừa chạy quắn đít lên tìm cách ngăn chặn mà?

16. Kaeltha's

Kaeltha's Fire in the hole!

Đó là mong ước sâu xa thật sự trong con anh ta đấy :). Kế hoạch nó lớn và mang tính chất kinh khủng quá nên a ta bị sốc, và a đang muốn thoát khỏi sự khống chế của "nửa kia" - Tyler Durden, nên mới hành động phản kháng lại 1 tẹo :">. Chứ nó nổ thì sướng vãi còn gì :">

17. Ghi_ga_bai

Ghi_ga_bai Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng không hiểu sao trong Fight Club thằng đấy tự bắn không chết mà thằng kia lại chết :-? ý đạo diễn là gì :-?

18. lonely_boy2312

lonely_boy2312 Youtube Master Race

Chắc bắn chếch về phía má nhưng trong đầu thì nghĩ là bắn thẳng vào trong họng.
    Về cái giải quyết giữa các nhân cách với nhau thì mình thấy film Identity giải quyết hay hơn Fight Club.

19. khoadeptrai39

khoadeptrai39 Fire in the hole!

Tyler Durden xuất hiện như đại diện cho tư tưởng quan niệm sống của Ed,do đó Ed nghĩ gì Tyler Durden sẽ như thế. Ở đây Ed định bắn vào họng,nhưng có lẽ do nỗi sợ phút chót nên nhắm lệch qua má,còn Tyler thì bị ăn đạn vào họng...

20. tuyetthan100

tuyetthan100 Donkey Kong

Thank nha mình rất cám ơn nhưng mình chưa xem phần 2 nghe bạn nói thế chắc NV chính tội nghiệp lắm .... mà 3 đứa đó là những con điếm phải ko ta .

---------- Post added at 12:04 ---------- Previous post was at 12:02 ----------

cám ơn bạn nha mà mình cũng chưa tìm thấy khúc ỗng dụ dỗ hay khoe hình xăm gì cả .... nhưng cám ơn vô cùng hj hj ...