Hỏi Đáp Nội Dung Bộ Phim Mà Bạn Xem Xong Vẫn Không Hiểu

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi Chojin Locke, 17/10/10.

1. clvin

clvin Mario & Luigi

Ed vừa chỉa súng vào họng thì bắn liền chứ đã canh đúng giữa họng mà bắn đâu. Trong khi trong đầu Ed lại nghĩ mình bắn chuẩn ,chết chắc. Dẫn đến thằng Tyler ảo đó chết thiệt :)

Thêm nữa Tyler làm những điều mà Ed không dám làm, từ đặt gar tự phá căn nhà cho đến sex. Các công thức tạo chất nổ mà Tyler kể Ed cũng thuộc nằm lòng nhưng với môi trường làm việc của a thì lại không được phát huy , 1 phần khiến anh căng thẳng.

Chỉnh sửa cuối: 4/11/10
  2. monkeylion

monkeylion Donkey Kong Lão Làng GVN

Cho mình hỏi rốt cuộc MIley và Selena mỗi người sinh năm bao nhiêu ? (Xem nhiều web nó ghi mỗi kiểu!)
    Miley cao bao nhiêu ? :D
    Muốn đọc tự truyện của Miley thì vào web nào ?

3. Crazy Angel

Crazy Angel Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Hai bé đều sinh năm 1992 cái này chính xác , còn chiều cao thì nhiều web ghi nhiều kiểu , nhưng thấy chính xác nhất là Selena cao 1m65 và Miley gần 1m7.

4. Des__

Des__ Guest

Identity <- mind fck vãi lều quá :| . Xem đến cuối phim vẫn chẳng hiểu gì ... :| .

5. tuyetthan100

tuyetthan100 Donkey Kong

cho mình hỏi phim Thành Long ISLAND OF FIRE 1990 khúc mà mình xem là tử hình anh diễn viên chính ấy là đã thấy đạn xuyên qua người rùi mà sao vẫn sống ta mà tới khúc cái ông cai ngục thì phải nói cái gì ấy thay cái gì ấy thằng lồng tiếng nó nói ngộng quá mình ko nghe đc và lúc DV chính nói hết sự thật ở khúc cuối là sao ông đó bị gì mà sợ vậy ... à thêm nữa nghe cái nhóm '' Phong '' gì ấy chuyên làm gì vậy ... mà ông '' Quy '' là gì của Lưu Đức Hòa zậy . ( cho mình biết tên DV chính nha hình như là Lương Triều Vỹ phải ko ta tên tiếng anh của anh ấy là gì zậy ... )

Chỉnh sửa cuối: 9/11/10
  6. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Đồng chí MC(anh mập áo tù) bị 1 bệch gọi là đa nhân cách nghĩa là bên trong tâm trí anh ấy tồn tại nhiều nhân cách(các nhân vật tại nhà trọ), khi 1 nhân cách điều khiển tâm trí thì các nhân cách khác ngủ yên và 1 trong các nhân cách tồn tại trong mind của anh ấy là 1 tên sát nhân(The Handsome Boy) nên anh ấy mới vô tù.Các sự kiện tại nhà trọ thực ra diễn ra trong tâm trí của anh ấy(1 dạng mê sản), các nhân cách gặp nhau tại đó và ung đột với nhau và cuối cùng "Tên sát nhân" đã tiêu diệt các nhân cách còn lại để độc chiếm thể xác anh MC>hết bệnh.:-*
    P/S:Ko cần cám ơn đâu Rep cho mình là được rồi.;))

Des__ thích bài này.
  7. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

Mình không hiểu :

Trong phim Watchmen , đoạn đầu tiên có phần slow motion của nhóm siêu nhân Minutemen , kết cục của Minutemen là bị giết, tự sát hoặc bị bắt

Vậy tại sao bọn Minutemen đó lại có kết cục như thế ?

8. pikeman2

pikeman2 Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

^ Cuộc đời nó thế thì giải thích kiểu gì được? :|
    có thể là nhiều người ghét bọn anh hùng giấu mặt kiểu này nên giết

9. Ngài Mít

Ngài Mít Donkey Kong

Không có gì là hoàn hảo.
    Trong Watchmen cũng vậy. Tụi đó có thể tự cho bản thân mình là siêu nhân, hoặc được dân chúng gọi là anh hùng gì gì đó. Nhưng không có nghĩa là họ không là con người và có những khiếm khuyết của riêng họ. Bởi thế mà khi nhóm bị cái đạo luật siêu anh hùng bắt giải tán, nhiều kẻ không hòa nhập được trở lại với xã hội nên mới có kết cục bi thảm. Ví dụ như cái con bị les ấy, ăn chơi chác táng vô độ nên bị một bọn quá khích nào đó giết. Một số tên khác không chịu được áp lực công việc, hoặc tiếc nuối quá khứ huy hoàng nên phát điên hoặc tự sát, mất tích.
    Nói tóm lại, đã chấp nhận đi làm một tay bung xung đeo mặt nạ thì phải biết cái mặt nạ đấy không phải là mặt mình. Không thì lúc trở lại làm dân thường sẽ hóa rồ khi bỏ nó ra, hoặc không ếch chịu bỏ như anh rorschach, coi nó là mặt mình luôn.

10. re][ic

re][ic The Warrior of Light

cho mình hỏi về Triangle tại sao lúc đầu main char lại mất trí nhớ
    btw, các bạn nào spoil thì cho vào tag đi nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

11. khoadeptrai39

khoadeptrai39 Fire in the hole!

Tại vì Jess ở vòng lặp trc gặp tai nạn đến quá bất ngờ và cô ko kịp nhận ra mình và đứa con đã chết hay chưa,đồng thời do Jess đã chết thực sự (nếu ko hiểu tại sao thì đề nghị bạn xem lại lần nữa) nên trong đầu Jess lúc này chỉ còn nhớ mang máng kí ức ở vòng lặp trc chứ ko nhớ gì về ~ sự việc lúc mình còn sống cả. Tất cả những ký ức này hiện lên chớp nhoáng trong mơ khi cô ngủ trên con du thuyền Triangle.

12. lonely_boy2312

lonely_boy2312 Youtube Master Race

Mình thấy film này khá là dễ hiểu mà.
    [spoil]Malcom Rivers (lão béo đầu trọc ấy) bị buộc tội giết 5-6 người gì đó và chỉ còn 1 ngày tới ngày hành quyết.
    Lão này bị tâm thần, cụ thể hơn là bị Rối loạn đa nhân cách, có tới 10 nhân cách cả thẩy, chưa kể bản thân lão 8-}.
    Bác sĩ tâm lý của lão muốn chứng minh là ko phải Malcom Rivers là người đã giết người mà chỉ là 1 trong 10 nhân cách kia nên tìm cách làm cho 10 nhân cách đó xung đột với nhau. Toàn bộ sự kiện diễn ra ở cái Motel với 10 nv đó đều diễn ra trong đầu của Malcom Rivers. Trong quá trình tìm ra nhân cách gây tội ác thì có nhân cách Ed (John Cusack) chiếm thể xác Malcom 1 lúc nói chuyện với bác sĩ rồi đc giải thích ngọn ngành. Ed quay trở về thế giới trong đầu Malcom tìm ra kẻ giết người rồi hy sinh luôn, mỗi tội anh tìm nhầm =). Sau đó đều nghĩ là chỉ còn nhân cách Paris về quê trồng cam thì nhân cách Timmy - kẻ giết người thực sự xuất hiện rồi đồ sát nốt Paris, xong chiếm thể xác Malcom bóp cổ bác sĩ, chết hay ko thì chưa biết :)).[/spoil]
    Phim này có 1 điểm mình thấy hơi ảo là có tới 10 nhân cách, trong đó nhiều nhân cách lại có quan hệ cả nhau như bà mẹ, ông bố dượng, thằng bé, rồi 1 cặp tình nhân trẻ, 2 thằng bạn tù. Nhưng dù sao thì xem rất lôi cuốn và kết thúc khá là bất ngờ :D

Des__ thích bài này.
  13. Chojin Locke

Chojin Locke Legend of Zelda

Mình chưa coi phim này nhưng khúc cuối phim thế nào? Mình nghĩ cho dù có chưng minh đc 11 nhân cách trong 1 người nhưng bản thân người đó đã phạm tội thì vẫn phải chịu trách nhiệm trước pháp luật chứ.

14. StrikeIsBest

StrikeIsBest C O N T R A

tụi nc ngoài nó thế đấy , nếu bạn phạm tội nhưng mà bs cấp giấy chứng nhận " tâm thần " thì miễn tội , nhưng phải vào nhà thuơng điên , bản thân thấy vào nhà thuơng điên còn wa' cha vào tù >"<

15. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Ai coi Dark Country cho mình hỏi là nội dung nó thế nào vậy :S
    Nhan vật chính luôn dính vào 1 vòng xoáy không dừng lại , nhưng mà dằng sau nó có quá nhiều câu hỏi không thể giải thích nổi! Ai xem nói giùm mình với!
    Đây là phim cực ngắn nhưng mà khiến mình nghĩ lâu kinh!

16. L.O.W

L.O.W Donkey Kong

nãy giờ dò hết tất cả các trang mà không thấy ai chỉ sự liên kết của pulp fiction cả tới giờ vẫn quá khó hiểu bộ phim đó có ai giúp em với :((

17. VAW7

VAW7 Mr & Ms Pac-Man

Mình chưa hiểu bạn viết gì ? Bạn có thể trình bày lại cho sáng nghĩa hơn được không ?

18. lonely_boy2312

lonely_boy2312 Youtube Master Race

^: có cần thiết phải câu bài trắng trợn thế ko? 8-}
    Con người mà không đủ năng lực hành vi thì sao chịu trách nhiệm trước pháp luật đc bạn.

19. Aleviss

Aleviss C O N T R A Lão Làng GVN

hơi lạc đề 1 chút nhưng cho mình hỏi : so về độ sợ hãi với ám ảnh thì Paranormal Activity vs những film ma của châu Á thì nó như thế nào nhỉ ? mình rất muốn xem nhưng đc khuyến cáo là k nên xem 1 mình :-s

20. Chojin Locke

Chojin Locke Legend of Zelda

Là vầy, trong bản thân anh có 11 con người, nhưng không có con người nào trong 11 con người đó bị tâm thân cả, tất cả đều sáng suốt. Một khi 1 trong 11 người đó phạm tội thì dù muốn dù không người ngoài vẫn chỉ thấy có "anh" là phạm tội chứ ko thấy cái con người khác nào ngoài anh phạm tội cả. Thế cho nên chỉ cần bắt "anh" là được. Theo mình nghĩ là thế, còn trường hợp bị tâm thần thật thì ko nói :D