Hỏi đáp PS3 | Phần cứng + Kỹ thuật | Ver 1.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 15/4/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Niko_Bellic145

Niko_Bellic145 C O N T R A

Các a ơi cho e hỏi dạo này chỗ nhà e nó hay bị mất điện, mà toàn mất lúc e đang chơi... liệu nó có ảnh hưởng gì đến máy ko ạ :D, nó mất điện random nên e chả né đc :(.

2. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Mất điện đột ngột nhiều quá sẽ ảnh hưởng đến máy đấy.( kiếm cái ups mà xài nếu cảm thấy cần^^).

3. Symphonic

Symphonic Around The World

Mất điện lúc đang chơi chưa nguy hiểm bằng mất điện lúc loading chuyển cảnh đâu :-s

4. nam4

nam4 Legend of Zelda

mấy bạn cho mình hỏi là ps3 của mình hôm qua lúc chơi eternal sonata , mình chơi tầm hơn 2 tiếng thì định thoát ra màn XMB nhưng mình ấn nút ps ở giữa tay cầm rồi nhưng lúc hiện ra màn xmb xen vào game thì mình không thể nào ấn mục quit game ra được , tất cả các nút đều không ấn được ,còn giữ chặt nút ps để hiện ra các dòng turn off system ,controller ... đại khái là 4 dòng thì điều khiển được bt , mặc dù mình ấn nút ps để resume game thì mình vẫn chơi được như bình thường ,các nút điều khiển ngon lành , còn ấn nút ps để thoát game thì không thể nào ấn được vào mục quit game để thoát game ra xmb, thế là mình reject đĩa ra thì máy thoát ra XMB , lúc đầu tay cũng không ấn được các nút nào cả trên XMB , phải tầm 3,4 phút sau mới ấn được như bt để tắt máy , mặc dù trong khi chơi game vẫn bt ! các bạn đã có ai gặp trường hợp này chưa vậy nhỉ ?

5. EternalxSonata

EternalxSonata Mario & Luigi

- Tuy em không thể giúp gì bạn nhưng trường hợp của bạn em mới nghe lần đầu.
    - Em cũng có chơi Eternal Sonata trên PS3 vùng Nhật, tay cầm vùng Hong Kong và đĩa vùng NA nhưng không gặp vấn đề gì ngoài cái nút X, O bị đảo ngược (không có gì nghiêm trọng lắm vì máy Nhật thì nó cho nút O là chọn và nút X là trở về).
    - Có lẽ có một số vấn đề về tương thích (em cũng chả rõ), vì hồi đó em có chơi thử Saints Row 2 (vùng NA) và rất bực tức vì trong game cái nút O mà khi mình bấm đè để hiện lên bảng chọn vũ khí thì có lúc được lúc không trong khi những bạn chơi máy vùng NA thì hoàn toàn bình thường. Nhưng rất hiếm những game có các triệu chứng như vậy.

6. thanghv

thanghv Fire in the hole!

:| máy mình mới mua khoảng 1 tuần , hồi chiều này bắn killzone , tới chỗ đông quá bị đứng hình , phải tắt nguồn , xong loay hoay khoảng 10 phút mới mở máy chạy được , chơi lại bình thường (máy mình có xài ổn áp , điện đóm ổn định hết)

:( bị vậy có vấn đề gì nghiêm trọng không , các bạn cho ý kiến với , cảm ơn nhiều

7. Niko_Bellic145

Niko_Bellic145 C O N T R A

Cám ơn các bác đã tư vấn :D may mà mấy lúc mất điện toàn là đang chơi chứ ko phải loading chuyển cảnh :-ss.

8. MGSTwinSnakes

MGSTwinSnakes I'm No Hero ...

Có ai có link hướng dẫn cụ thể cách mở máy PS3 không. Hình như GPU của máy mình có vấn đề do overheating, tự mày mò sửa xem sao.

9. Conbòthôngminh

Conbòthôngminh Donkey Kong

- Sắp mua PS3 rồi mà sao đọc cm trên này thấy sợ sợ :-SS
    - Còn cái vụ Yellow Light Of Death thì sao hả các bác. Nó có như RROD của X360 ko thế.

10. Symphonic

Symphonic Around The World

Bệnh "đèn vàng" của PS3 là lỗi ổ cứng bên trong thôi , không nghiêm trọng và cũng ít gặp hơn ROD của Xbox 360.

11. D.CrayMan

D.CrayMan Donkey Kong

Đọc comment thấy ghê quá ,ps3 nhìn vậy thui mà phải về tìm hiểu nhìu rồi!

12. Oswald

Oswald Fire in the hole!

Mất điện lúc Save Game hay Install Game mới là nguy hiểm nhất :| ... Chứ lúc Loading mất điện thấy cũng chẳng bị gì :|

13. MGSTwinSnakes

MGSTwinSnakes I'm No Hero ...

Mất điện lúc đang install fw mới mới là nguy hiểm nhất chứ.
    À, ai có kinh nghiệm bung máy PS3 ra thì chỉ mình những điểm cần lưu ý lúc bung máy đi. Chiều nay đi làm về mình sẽ bung em nó ra để tính sổ cái GPU bị overheating đây.

14. taminox

taminox Youtube Master Race

may ban oi sao choi MSG4 online sao ko dc co key noi mang roi no keu vo psn lam gi do ko hieu nua:(

15. nam4

nam4 Legend of Zelda

ai lý giải trường hợp này dùm mình được không nhỉ ? từ hôm đấy đến h chưa dám bật lại máy ! thanks nhiều ! :)

16. EternalxSonata

EternalxSonata Mario & Luigi

- Em chưa gặp và cũng không lí giải được :|. Bạn thử các games khác xem có gặp trường hợp tương tự ?

17. nam4

nam4 Legend of Zelda

tớ cũng thử với GTA4 rồi kết quả vẫn vậy , không biết do tay hay do máy nữa ?

18. thang_vn2008

thang_vn2008 Legend of Zelda

UP FW lên 2.80 xem, may ra dc :D

19. nam4

nam4 Legend of Zelda

GTA4 lúc tớ chỉnh cho Niko cầm súng thì nó cứ auto ngắm không thể nào mà chuyển súng được , phải bắn 1 cái rồi ấn nút O thay đạn thì mới chuyển về tay ,còn cứ chỉnh cầm súng thì cứ bị auto ngắm giữ nút ngắm thì thành auto aim , khó chịu quá ! hay là hôm trước do tớ restore lại máy nên mới bị phát sinh lỗi gì nhỉ ? :(

20. Oswald

Oswald Fire in the hole!

Mấy cái các bạn nói 99% là do game. Các bạn cứ việc cho nó Update lên rồi vào Option chỉnh là xong.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.