Hỏi | Đáp - Request phần mềm, game, ứng dụng...

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi So_No_Mi, 23/3/12.

1. Kid225

Kid225 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi có phần mềm nào xem nhiều ảnh 1 lúc mà xem từ trên xuống dưới ko ?, giống như là xem manga trên web ấy ?

2. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

Mình hay dùng MMCE 2.4 để đọc manga, để sử dụng tính năng xem nhiều hình từ trên xuống dưới trong MMCE thì vào View > Thumbnail Mode
    Tuy nhiên có cái bất tiện là trong chế độ thumb thì không tự next folder hay next file dc =,=!
    Bạn phải bấm vào nút next folder (icon mũi tên màu xanh nước biển nằm trên cái folder), tuy nhiên nó sẽ tự reset về Reading Mode, để nó giữ lại Thumbnail Mode thì vào Tool > Configuration > Default Mode > Thumbnail Mode
    ==============================
    MangaMeeya CE 2.4 - Đây là bản mình đang dùng, đã tinh chỉnh cho chế độ xem nhiều ảnh như web.
    Phím tắt: chuột trái/ phải : next/previous folder | giữ chuột trái: cuộn kiểu PDF (drag) | giữ chuột phải : gesture - vẽ hình thi hành lệnh | cuộn chuột giữa : cuộn trang | nhấp chuột giữa : kính lúp | giữ chuột giữa : phóng to thu nhỏ ...
    Nếu lướt thumb mà bị not response với các file rar, cbs ... thì Run As Administrator nhé, win x64 thì chạy cái patch4GB ấy :))
    http://anonymz.com/?https://mega.co.nz/#!ZFxWxAoZ!fJ6jwj1ZTts5X6k2F_C_W4VlzivkVHyx93as0rwC4NY
    ==============================
    Mặc dù có MMCE 7.4 rồi nhưng nhìn giao diện không quen và không có Thumbnail Mode kiểu như MMCE2.4 nên mình không dùng.

Chỉnh sửa cuối: 6/6/13
  3. itns2nite

itns2nite T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Ai cho mình xin phần mềm và số series "Classic menu" cho office 2007 với :(

Xin cám ơn!

4. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Cho mình hỏi có soft nào cắt được file MKV ra thành từng đoạn nhỏ nhưng vẫn giữ nguyên chất lượng không, mình đã thử qua vài soft nhưng cắt xong thì hình và âm không khớp nhau...

5. QHu91_IT

Dùng UBitMenu đi, vừa free vừa hỗ trợ 2007, 2010, 2013 luôn
    http://anonymz.com/?http://www.ubit.ch/software/ubitmenu-languages/
    Dùng Boilsoft Video Splitter đi, nó cắt trực tiếp mà không encode nên giữ dc nguyên chất lượng và mình đã thử và tiếng với hình không bị lệch (softsub mux trong mkv cũng dc cắt và không bị lệch)
    http://anonymz.com/?https://mega.co.nz/#!IM4ggYhL!5UxdytM4zXrXIcYHqDdzHB4Yr_3DsuF3VCXHvF4KbwQ

Chỉnh sửa cuối: 6/6/13
  6. QHu91_IT

Sửa ảnh ? nhiều lắm, chuyên nghiệp thì PTS, hay gimp, PhotoFiltre, paint.net ...

7. †§Black§†

†§Black§† Mr & Ms Pac-Man

xin lỗi nhưng mình không biết post cái này ở đâu, bạn chủ thớt cho mình hỏi mình download driver 320.18 trên trang chủ Nvidia để update cho card Geforce GT 650M, nhưng khi chạy setup đến đây thì bị lỗi

sau khi click vào nút "Agree and continue" thì installer tự động biến mất mà không báo lỗi gì cả, trong khi nó vẫn chạy ngầm trong task manager

mình đã thử dùng Driver Sweeper để clean setup, thử download lại hay cài lại driver cũ đều mắc lỗi này, có ai giúp mình với! :(

8. jiang_wei

jiang_wei シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

tháng trước thấy báo đăng là google drive tăng dung lượng lưu trữ lên 15gb mà sao bây giờ chưa thấy gì nhỉ?

9. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Vụ này cũng có nghe nói, nhưng check trong Google Driver thì vẫn chỉ 5G, hình như là có thêm điều kiện gì thì phải :-?

10. QHu91_IT

Thấy mail mình thông báo là cho phép gửi up file lên driver đến 10GB lận, nhưng trên Google Driver vẫn báo là 5GB, acc mới lập là 15GB hoặc nếu up thông qua mail thì sẽ dc chăng :-?

11. jiang_wei

jiang_wei シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

vừa lập thử acc mới,vẫn là 5gb:2cool_sad:

12. skyfall.

skyfall. Donkey Kong GameOver

GG nó thông báo xong thì cũng phải đợi mấy tháng mới phổ cập hết cho các account được

13. †§Black§†

†§Black§† Mr & Ms Pac-Man

không ai giúp em vụ driver vga với ạ :(

14. Bùi Nam

Bùi Nam Leon S. Kennedy

Từ khi nâng cấp Firefox lên Firefox 20 mình không thể sử dụng được cookieswap nữa, bạn nào giúp mình với.

15. QHu91_IT

Chuyển xuống ff19 hoặc dùng lastpass thay thế :D
    Mà lastpass không có chức năng reload lại tab, phải dùng add-on khác làm việc này, nếu có nhu cầu thì phải ngâm cứu thêm :D

Chỉnh sửa cuối: 13/6/13
  16. Thế Giới Ảo

Thế Giới Ảo Persian Prince

chỉ mình cách xóa bkav pro bản quyền vs, ko gỡ = trình gỡ cài đặt đc, vào xóa folder thì ko đc, nó kêu là đang mở phải tắt, mà xem xuống thanh show hidden icon ko có

17. Nighter

Nighter

ram có defrag đc ko nhỉ?

18. wenming

wenming Dragon Quest Lão Làng GVN

sao modem cũ của mình bị lỗi kết nối dây mạng nhiều lần mới nhận máy tính, thay modem khác (cùng model, của nhà mạng cho) thì cứ gắn dây mạng vào là máy bị màn hình xanh rất nhanh rồi reset... ghost lại máy thì hết bị, xài đc 1 tuần thì lại bị tiếp, gắn lại modem cũ vào thì ko bị reset (tất nhiên khổ cứ gắn và rút dây rồi tắt mở modem nhiều lần mới đc). giờ ghost lại máy lần nữa nhưng vẫn lo (bản ghost do mình tự cài rồi sao lưu file ghost chứ ko phải bản đa cấu hình bên ngoài). Bản ghost đã có cài sẵn KIS 2013 mới. Có ACE nào đã từng bị hay có cách khắc phục thì giúp mình nhé. :1cool_byebye:

19. QHu91_IT

Thử dùng AppRemover xem có cơ hội nào không (k biết nó có hỗ trợ không :-?)
    Thử dùng Revo hay Total Unistall gỡ ra xem dc không, nếu k dc thì tiến hành gỡ tay
    Dùng PC Hunter hoặc PowerTool focus delete thư mục cài BKAV đi, rồi sau đó dùng CCleaner dọn rác registry, rồi xoá luôn các thành phần khởi động startup và service bằng PC Hunter hay PowerTool.
    Chúc may mắn.
    Ờ mà bạn xài BKAV thấy có tốt không, cảm giác bây giờ của bạn như thế nào :))
    Nếu có ý định xài antivirus khác thì:
    - Nhanh, nhẹ, đám mây, bảo vệ đủ thứ thì có webroot (Performer King theo test của tổ chức AV Test)
    - Chiếm ít RAM nhất (Lightest Antivirus Software) theo test của raymond.cc thì là AVAST
    - Còn mình thì xài NOD32, nếu điều đó có ý nghĩa với bạn :">
    RAM mỗi khi tắt máy thì nó bị xoá hoàn toàn, mà RAM có bị phân mảnh đâu mà phải chống phân mảnh :))

Chỉnh sửa cuối: 13/6/13
  20. eyeshin21

eyeshin21 C O N T R A

:3cool_nosebleed: còn mình sài KIS, thím Thế Giới Ảo cần KIS pm mình