Hỏi | Đáp - Request phần mềm, game, ứng dụng...

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi So_No_Mi, 23/3/12.

1. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

cho mình hỏi MS office 2013 có bản nào như bản MS office 2007 blue không? chỉ cần install không cần crack, active gì cả.

2. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

edit double post

3. Onlvuphu

Onlvuphu Youtube Master Race

hí hí . Có phần mềm nào chuyển định dạng file hay không?

4. jiang_wei

jiang_wei シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

có ai biết cách xem hardware id của máy như thế nào không?.crack game nó đòi cái này mà chả biết xem thế nào

5. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

http://www.wikihow.com/Find-Hardware-ID
    cách khác
    https://www.youtube.com/watch?v=pbfREL7tFU0
    Chuyển định dạng gì mới dc
    Không, nếu mà có thì mình cũng k biết

6. jiang_wei

jiang_wei シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

7. QHu91_IT

Thế thì phải đọc file *.NFO hay tài liệu đi kèm crk để biết nó yêu cầu hardware id nào chứ.

8. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Cho mình xin soft Advanced fix kèm thuốc nhé...

9. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

Hiện tại mình đang dùng Chrome và muốn tìm một cách nào đó để block tất cả những cái quảng cáo (vì mình dùng 3G cần tiết kiệm dung lượng)
    Mình đã cài FlashBlock và AdBlock, đã giải quyết dc khá nhiều thứ ngoại trừ cái kiểu quảng cáo mà che đi 1 phần trang web (ko phải popup 1 trang mới) và có thể ấn X để tắt nó đi. Cái kiểu quảng cáo này thường dùng ảnh động và rất là khó chịu mà mình chịu ko mò ra được cách khóa (lỡ tay đụng nhầm là lại bật ra 1 trang mới kèm cả đống hình)
    Thêm vào đó là chức năng giảm dung lượng của Chrome chỉ có ở phiên bản cho điện thoại mà ko có trên bản PC nhỉ ? Mình đang dùng thử tính năng Off-road mode của Opera và thấy ổn chỉ có điều ko rành về các ứng dụng của trình duyệt này để chặn các thứ linh tinh nên xin được tư vấn.

10. QHu91_IT

Opera cũng có flashblock (tích hợp - thật ra thì oepra là thằng đầu têu vụ này), và adblock nên thoải mái con gà mái luôn (trên opera còn có 1 trình chặn ads mới hình như nhẹ hơn adblock)
    Ngoài ra có thể dùng DoNotTractMe để chặn tracker, adblock khi cài filter nhớ cài thêm filter fanboy vietnam list nhé.
    Để chặn ads mà adblock bỏ sót thì nếu là chrome hay opera thì click vào nó chọn chọn phần tử để chặn (k nhớ rõ lắm tại mình dùng FF), đưa chuột đến cái khung quảng cáo đó nhấp 1 phát là xong.

11. quanzi_1507

quanzi_1507 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Tiện tay cài Adblock Plus Pop-up Addon luôn, xài kèm với ABP. Có thể cho 1 số site vào mục block (chặn mọi pop-ups từ site đó) hoặc để chế độ block all pop-ups.

EDIT: đọc ko kỹ tưởng Firefox ==

12. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

Giờ mình đã chuyển hắn qua Opera 20 vì cái Off-road mode, đã mò dc cách block flash trong setting của nó.
    Cái filter fanboy của AdBlock mình chỉ thấy có tùy chọn Fanboy's Annoyances (removes annoyances on the Web) ko rõ cái Vietnam list ở đâu nhưng vẫn bấm vào 8-} Chắc thế là nó block tất cả những cái nó muốn 8-}
    Còn cái AdBlock Plus thì lại thêm cả chức năng Filter với EasyList và EasyPrivacy mình cũng ko hiểu nó nghĩa là gì (auto là đã bật), nhưng nó khuyến cáo bật quá nhiều có thể nặng máy. Easylist/EasyPrivacy có phải là giống như whitelist và nếu vậy bỏ chọn có lẽ sẽ tốt hơn ? :-?
    Thêm nữa là Opera mình ko biết bookmark thế nào luôn và trong setting cũng ko nói đến cái này. Đang cần import từ Chrome sang :(

Edit: thêm cái nữa, lap mình lúc mới mua thì bắt wifi ngon mà giờ ko biết nghịch setting kiểu gì mà trong network ko seard dc wifi nữa, làm sao bật nó lên nhỉ ? 8-} Đã có 1 thời gian mình dùng TuneUp thiết lập cho máy theo chế độ dùng offline nên ko rõ có bị disable cái service hay thiết lập quan trọng gì không ?

Chỉnh sửa cuối: 8/4/14
  13. QHu91_IT

bạn vào trang này sẽ có vn filter
    https://secure.fanboy.co.nz/regional.html
    Ngoài ra thì đúng là k nên cài nhiều filter k là khỏi vào web luôn
    Opera bảng mới nó bỏ tính năng bookmark thay vào đó là tính năng khác (k nhớ tên, bấm vào nút hình trái tim ở từng trang web rồi nó lưu lại ấy), để mang lại bookmark thì bạn có thể tìm extension bookmark nhưng k biết có import dc k :))
    còn wifi bạn coi thử coi có bấm nhầm nút tắ wifi không? (phím Fn + F3 là thường thấy)

14. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

Ấn Fn+F3 cái nó vào sleep mode luôn 8-} Thôi kệ vậy
    Còn vụ bookmark chắc dùng 3 trình duyệt luôn, khi nào cần thì mở Chrome cũng dc

15. QHu91_IT

máy accer là Fn+F3, còn không thì thử Fn+F2 (nói chung là tìm biểu tượng wifi ấy), nhiều máy nó k có phím Fn cho wifi mà có 1 nút bấm nào đó (làm nhiều lúc ấn nhầm mà k biết ở đâu)

16. kaiba_seto2004

kaiba_seto2004 Race ... Race ... Revolution Lão Làng GVN

Giờ laptop tùm lum lắm, ko có chuẩn mực gì cả. Có máy thì Fn + F2, có máy thì nó tự đảo luôn vị trí các phím F và Fn cho nhau (khỏi bấm Fn)...

17. theanh11a5

theanh11a5 - NOW ON - Moderator

Chào các anh em.:D Mình download 1 game về nhưng khi chạy setup nó báo như sau:
    Nhờ anh em bắt lỗi dùm mình với ạ,cám ơn anh em.:D

18. AlohaX

AlohaX Youtube Master Race

Các bạn cho mình xin link download phần mềm giả lập androi bluespacks cho win sp3 với ( để chơi game trên google play ) ! Mình download trên trang chủ với trên google thì cài đặt xong đến phần mềm loading thì nó cứ loading mãi ( tầm 4h vẫn chưa load xong ) hoặc chỉ 1-2s là nó ngắt luôn chưa kịp làm gì cả ! Mong mọi người giúp đỡ ! :5cool_sweat:

19. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Cho mình xin soft Picture Collage Maker Pro kèm thuốc nhé...

20. sphinx2

sphinx2 Silent Assassin

mình có 1 file video được quay bằng fraps (quay video trong game) có dung lượng khoảng 45GB (thời lượng 40')
    có cách nào giảm dung lượng của file video này mà vẫn giữ nguyên chất lượng (độ nét) của video không?