Hỏi đáp RTK 8

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Mog, 30/3/03.

1. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Đã là quân thần dưới trướng thì chủ tướng kêu sao cũng phải dạ. Nên trừ khi bạn tự chơi Lưu Bị luôn rồi tự cấp quân ngựa cho mình thì không còn cách nào khác. Có khi sở dĩ Lưu Bị không cho quân ngựa bởi vì....hắn KHÔNG CÓ.

Để dễ duel với tướng địch thì một là dùng confuse để gây loạn trong quân của nó hoặc taunt để chửi nó. Thằng Lữ Bố nó vốn kém thông minh khi bị chửi hoặc thấy quân nó loạn là cáu lên nhào vô duel với mình liền. Mà nói trước, thằng này mạnh khiếp. Cho dù có WAR 110 thì vẫn không địch lại nó đâu. 10 trận đấu thì 8 trận chắc chắn bị bại rồi. 1.5 còn lại thì có thể huề và .5 sẽ thắng. Trong RTK 7 & 8 thì Lữ Bố là đương kim vô địch. Trương Phi, Quan Vũ cũng không sao đấu nổi.

2. Flyman7641

Flyman7641 Youtube Master Race

bác Mog ơi em cũng mún mau CD của pác.Giờ giấc thế nào đây a,????????

3. crew

crew The Warrior of Light

Mình tìm được bản RTK 8 bản bình thường và bản PUK, có ai cần không? RTK 8 làm cách nào để đem quân đi đánh bọn khác vậy?

4. Zeus

Zeus Donkey Kong

Mình chơi trò này 1 số thắc mắc xin các bạn chĩ cho:
    Mình cưới vợ được 10 mấy năm mà sao không có con
    Mình tìm hoài không có các cái item như số :16,30,31,34,61,62 trong bản item collection.
    Khi mình đóng quân ỡ Gui Yang thì có sứ giả Nhật vào dậy mình chiêu Magic làm sao để sử dụng nó.

5. Vic Chow

Vic Chow Donkey Kong

Hôm nay chính thức có 1 chú từ VN sang mang qua ROTK8 của PS2 cho tui,cho hỏi có hướng dẫn tiếng VN cho dễ hiểu ở trong đây ko?!Ngồi mò thì chẳng hiểu gì hết!!

6. Yue Shan

Yue Shan Youtube Master Race

AI co ban Puk rtk8 cho tui xin voi. Rat cam on!

7. Inter Mati

Inter Mati Youtube Master Race

Bản Puk rtk8 này mà không cheat thì khó ra phết.

8. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

Hehhehe anh bạn có bản Puk 8 ah? Nếu có co thể gửi cho tui được không zậy? Tui hiện không ở Việt Nam nên không thể tìm được bản này. Tìm mỏi cả mắt trên mạng chỉ có bản thường thôi. Cám ơn.
    Còn anh bạn hỏi cách đem quân đi đánh thì phải tuỳ vào anh bạn chơi kiểu gì. Nếu chỉ là tướng bình thường thôi thì anh bạn xin chủ tướng đem quân đi đánh trong mỗi lần họp triều ấy. Thằng chủ tướng lúc cho đánh lúc không cho đánh. Còn nếu anh bạn la chủ thành hoặc là vua thi ok thich đánh lúc nào thì đánh. Anh bạn nhìn cái bảng bên phía phải chọn cái thu 2 hoặc thu 3 ( phụ thuộc vào như trên tui nói. Rồi chọn cái thứ 2 sau đó chọn thành, quân tướng đi đánh va nhớ gọi thêm quân ở thành bên cạnh hợp sức đi đánh nữa nếu không nó kéo nhiều quân thì không đánh lại được đâu.)
    Anh bạn cứ thử hết đi dần dần quen thôi cũng dễ không khó lắm đâu. Chúc vui vẻ. Nếu mà anh bạn có hứng thì học cách Hex tạo cho thằng tướng của mình mạnh chơi cho sướng hehhêhhhehhehhe!

9. Hung Long

Sau đó cũng có nhiều người vì dùng Hex chơi game rồi than vãn tại sao game RTK dễ quá và chơi mau chán. /:)

10. Guo Jia

Guo Jia C O N T R A

Ê,cái dzụ dùng Hex có phải có liên quan đến Scientific Calculator hông dzợ?
    Đại ca chỉ cho em đi?_Hình như cheat dune2000 (PC) cũng dùng chiêu này thì phải.

11. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

Đúng zậy! Nói chung cũng không khó lắm chỉ nhìn sơ qua 1 lần cũng có thể làm được. Tui nói sơ qua cách làm nè:
    -Cần bật Calcul và chuyển sang chế độ Scien.(để chuyển đổi giữa hệ thập phân thường và hệ thập lục phân (Hex))
    -Anh ban cần có một chương trình đại loại giống như Winhex, hoặc dùng ngay wordpad của windows cũng được ( nên kiếm Winhex). Sau đó mở file save của trò chơi mình đang chơi ra bằng cái hex này.
    -Anh bạn vô chơi để ý thấy mấy số của mình cần chỉnh đem ra chuyển qua hệ 16 nhờ máy tính (calcu)
    -Sau đó vô cái bảng hex mà mình bật lúc nãy dò tìm. Cách dò theo hệ 16 là ấn tổ hợp phím ctrl+alt+f. rùi đánh cái số mà mình vừa chuyển từ hệ 10 sang hệ 16 vô. Tìm được rùi thì sửa cái đấy cho mạnh lên ehhehheh. Muốn bao nhiêu thì lại nhờ máy tính chuyển đổi rui sửa lại. ( Chú ý rằng 1 số trò chỉ số chỉ có mức giới hạn nhưng nên dù bạn có chỉnh quá mức đó thì khi vô game nó chỉ đạt được mức giới hạn mà thui.Và một cái chú ý nho nhỏ nữa là: trong một số trò thì nó hay đảo số thứ tự trong hệ 16 ví dụ: trong rtk8 9999=270F nhưng khi bạn hex thì lại phải đánh 0F27)
    -Sau đó save file vừa chỉnh lại rồi vô bật lên lại chơi.
    * Chơi theo kiểu này chỉ dành cho những người có ít thời gian cần phá băng xem có gì thú vị hay không thôi chứ nếu là dân nghiền game mà có thời gian thì lại chẳng hay ho gì.
    -Ngoài cách này ra còn nhiều cách khác thông qua chương trình phụ viết riêng cho từng loại game. Nó có thể sửa đổi được nhiều thứ hơn ( cái này chỉ để chỉnh những cái gì liên quan đến số là chính thôi.)

12. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

hiện giờ tui chỉ mới lấy đươc có Cui Lan và Đại Kiều thui
    còn mấy con nhỏ còn lại có ai biết xin chỉ giùm nha .Cám ơn chiều
    tui còn nghe nói có lấy được con gái của Quan Vũ nữa có phải vậy ko ? Trong trò chơi nó tên là gì vậy ? Tui chỉ biết ở ngoài nó tên là Quan Yến

13. THEGIOIBONGTOI

THEGIOIBONGTOI Youtube Master Race

kitty hình như là ông bị thằng nào nó bịp rồi chứ làm gì có con nhỏ Quan Yến đó cho ông mà lấy chứ hả

14. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

vậy ông đã lấy được hết chưa vậy hả ? sao ông biết là ko có con nhỏ con Quan Yến mà lấy , ông đã lấy được hết chưa vậy

15. Hung Long

Không có nhỏ nào là Quan Yến đâu. RTK của Koei làm theo Tam Quốc Diễn Nghĩa của LHT thì trong truyện ko có nhắc tới con gái Quan Vũ thì trong game cũng thế thôi. Hello_kitty lên www.gamefaqs.com, check FAQ của RTK8 thì sẽ thấy cái faq của Carps Tail. FAQ đó là FAQ duy nhất hoàn chỉnh về RTK8 hiện nay. Có đầy đủ các cô nương thuộc hạng quý tộc. Các nàng nổi tiếng có trong game là Diao Chan, chị em họ Kiều, Sun Shang Xiang, Yun Ling, Lin Zhi, Jiang Rong, Cui Lan, và Hu Ji. Công chúa Hu là khó cưới nhất.
    Thằng nào nói với Hello_kitty có Quan Yến là bịp thôi.

16. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

mình chơi mở ra được hai thế lấy con nhỏ Cui Lan và Đại Kiều như trên đã nói đó . thì muốn đi thằng khác lấy con nhỏ khác thì hông có được là sao vậy ?
    với lại chỉ dẫn trong gamefaq cũng ko có chính xác đâu . ví dụ như là để lấy được con Cui Lan thì fame cần thiết là 3000 , chỉ số war là trên 60 và vài cái khác nữa . nhưng khi mà mình làm đúng như vậy thì vẫn ko lấy được . theo mình chơi thì con nào cũng cần 30 000 fame hết á
    mình muốn viết cái bản hướng dẫn lấy vợ và chồng , gộp chung trong cái "tướng xịn" của mình được ko ?

17. THEGIOIBONGTOI

THEGIOIBONGTOI Youtube Master Race

ông muốn viết thì cứ viết đi , có làm gì sai đâu nào . theo tui nghĩ thì có rất nhiều người vẫn chưa có biết cách lấy vợ đó nha . tui sẽ uổng hộ huynh đó cứ viết đi

18. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

chà ghê quá đi . ông sẽ uổng hộ tui thiệt sao . mà tui đã post rồi mà ông đâu có cần lên tiếng đâu . mà tui viết như vậy có cho điểm hông vậy

19. v_gamesvn

v_gamesvn The Warrior of Light

có you nào biết điểm fame ở đâu trên thanh thư mục không ?
    minh choi rtk8 tải ở rtkgames về thấy mấy cái event mấy ông già dắt con gái đến giới thiệu nhưng o biết cách cưới >_< mấy u lam ơn chỉ với

20. wisekingle

wisekingle Youtube Master Race

Vô phần chỉ số của tướng rồi tìm bên góc trái trên, đó là chỉ số fame của tướng!
    Theo sự hiểu biết của mình, đó không fải là làm mai đâu, ko cưới dzợ được theo cách đó đâu, muốn cưới dzợ được chỉ có cách thông wa sự giới thiệu của tướng mà mình kết thân thôi.