Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. newbiez

newbiez Youtube Master Race

xem bài viết trước của tui đi. Trong đó có chỉ dẩn
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?p=810362#post810362

2. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

ai cho mình xin cái patch tiếng anh hoàn chỉnh của RTK X đi(chỉ các hxài dùng luônnha)
    cám ơn nhiều

3. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

RL_patch2. Đường dẫn trong mấy trang trước. Cứ unzip vào thư mục cài game rồi chạy file vừa unzip xong. Chọn mục patch, thế thôi. Chỉ cần làm 1 lần.

4. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

Sao chỉnh một thằng tướng làm thái thú 2 thành được hả các bác. Vô phần thái thú thì tui thấy nó chỉ cho chọn có 1 thành thôi hà. Hồi RTK9 vô đây là chỉnh được làm thái thú wá trời thành.

5. jimmy_007

jimmy_007 Donkey Kong

Sao em làm theo lời các bác chỉ rồi, vào control panel rồi add mà không thấy cái japan đâu hết vậy.

6. =kiug=

em mới chới sao lúc creat nhân v6ạt thì nút oK bấm vào không được?
    còn em muốn hỏi coi quest ở đâu?

7. crew

crew The Warrior of Light

Muốn có ngôn ngữ japan thì phải chọn cái phần japan ở phía dưới để nó cóp vào máy mới chạy được.
    Còn tạot tướng thì phải gõ tên bằng tiếng Trung hoặc nhật, nếu không hãy dùng phần mềm tạo tướng mà mấy trang trước có.

8. =kiug=

ok
    cho hỏi luôn thành nào là thành của địch
    muốn đem quân đi đánh thì phải làm sao?

9. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Có ai biết tác dụng của các Item không? Mấy cái tăng war, lead v.v.. thì rõ rồi, nhưng có các cái khác như đồ sứ, áo khoác, quạt lông chim v.v.. Mấy cái đó chẳng làm gì ngoài tác dụng đem đi tặng cho thằng khác à? Mà đến cả mấy con ngựa cũng chẳng biết để làm gì cả. Tui có đến 3 con ngựa lận ( Xích thố Đổng trác tặng, còn 2 con kia thì đi tìm được) nhưng cũng chẳng biết để làm gì. Có ngựa thì lúc duel lên lực nhanh hơn à? hay là chạy trốn dễ hơn? Nói chung cái vụ item này là mù tịt à!

10. =kiug=

làm sao để chỉnh tiếng TQ ,tiếng nhật vậy?
    hỏi luôn Quest 66 đi làm sao vậy ?

11. hoanggia

hoanggia Youtube Master Race

- Bạn 'Jimmy 007' và bạn '=kiug=' bấm click chuột vào cái link sau để biết cách chỉnh sang tiếng Hoa :
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=20066
    - Còn muốn chỉnh sang tiếng Nhật thì chỉ cần chuyển từ chữ 'chinese(PRC)' trong mục Advanced sang chữ 'Japanese', rồi restart lại là xong .

12. Tornado

Tornado Youtube Master Race

Sao mình chiếm đươc tới mười mấy cái thành, bốn mươi mấy thằng tướng mà vẫn là Grant General vậy?
    Còn nữa, nâng cấp hết max Tech và Wall mà cũng chi xây được cái bệnh viện thôi, không xây hay nâng cấp được mấy cái khác. Làm sao để nâng cấp lính, mấy thằng govener cua mình nâng cấp được nhưng mình thì không, có trại lính, nhà bắn cung cũng không nâng cấp được lính luôn...... hết hiểu....hic. Hình như là chỉ có Ship là nâng được thôi, còn mấy cái khác cũng bó tay.

13. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Cái vụ rank tui cũng hổng hiểu, tui chỉ có vài cái thành, mí chục thằng tướng nó đã cho lên Govnr rùi, chắc do fame cao 1000 lận. Nâng cấp thành thì cần skill upgrade, và cần một số tiền tương đối lớn, từ 10000 đến 50000 tuỳ loại thành. Có nhà inf,arc thì vô chỗ army chọn upgrade để up mí đạo có exp cao lên. Hình như trên 300 thì up được hay seo ý.

14. =kiug=

cho hỏi làm sao để gộp nhiều quân đội nhỏ lại thành 1 quân od65i lớn?

15. Tuansn

Tuansn Donkey Kong

Trời cái này dủng lệnh Manage trong Tab Army ấy....

16. =kiug=

có ai biết có FAQ nào hướng d6ãn chi tiết cách chơi trong RTk 10 không ?

17. What_your_name?

What_your_name? Mr & Ms Pac-Man

Bác NewBiez , sao cái file bác đưa về tui chạy ko được vậy hả , có bị hư ko vậy
    Nếu bị hư xin bác pót cái file khác để tui chơi , chứ ngồi đợi bác lâu quá đi , và bác có nói là có thể chỉ skill tự do phải ko , nếu vậy thì chỉ cho tui biết hàng nào là skill có từng dạng tướng nào đi

18. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Hì hì, bạn hỏi thế khó anh em quá. Mọi người ở đây cũng đều là tự ngồi mò với nhau cả, game thì mới xuất bản chưa đến một tháng, mọi người đều phải tự vật lộn cả, bạn hỏi theo kiểu mì ăn liền thế thì làm sao mà anh em trả lời hết được. Mí lị, nếu bạn muốn biết cách chơi, thì đọc lại cái topic này, từ trang 1 đến chỗ mà bạn hỏi á, mình tin là bạn có thể nắm được đến 80% rùi 8-} .
    Nếu có câu hỏi nào cụ thể thì cứ post lên, anh em sẵn sàng giúp đỡ nếu có thể, đừng hỏi kiểu một phát ăn ngay thế, khó lắm.

Có ai biết cách học các kĩ năng khi duel không? Mấy cái thuộc về politic thì dễ rồi, làm nhiều đủ kinh nghiệm thì học được, nhưng mấy cái thuộc về đánh trận và duel thì làm thế nào. Mình thấy hình như cái đánh trận là Random hay sao á, tự nhiên thỉnh thoảng nó cho mình cái này, cho mình cái kia. Nhưng kĩ năng duel thì chẳng học được cái nào cả, tui duel đến hơn 40 trận rồi vẫn chưa thấy thêm cái nào chuyển thành chữ màu trắng cả. Anh em ai biết thì giúp hộ cái :-B

19. luan

luan Donkey Kong

các skill trong đánh trận thì đòi hỏi bạn phải tham gia hay đánh thắng bao nhiêu trận...
    hoặc là điểm luyện binh của các loại binh lên tới 500 giống như các chiêu join(500 inf) hay fire(500 arc) hoặc special(500 car).
    về duel thì bạn phải thắng 5 trận hoặc 10 hay 15 và 30 thì mới học skill được có các skill cần 30 điểm,có 1 skill cũng cần 30 điểm nhưng không phải là 30 trận thắng mà là số điểm bạn có được sau mổi trận đánh điểm này nằm phía dưới điểm điểm thắng bại của bạn.

20. =kiug=

cho hỏl àm sao để thu phục thêm tướng
    gặp một số thằng thì bấm accept thì ok
    con mot so thik hong
    co cach nao luôn lay duoc tuo`1ng khong

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.