Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. last_samurai

last_samurai Mr & Ms Pac-Man

uả tam quốc chí 10 trong maý vi tính hay ps2 vậy

2. crew

crew The Warrior of Light

Tam quốc chí 10 là chạy trên PC, 2CD tiếng nhật, bây giờ có thể down bản patch tếng anh cảu vngamedev và ronin đã có khá nhiều tiếng anh nên chơi cũng thuận tiện hơn, còn bản PS2 chắc chưa ra

3. HieKha

HieKha Youtube Master Race

Các bác cho hỏi : Làm sao có thể phong cấp cho tướng của mình (như Advisor chẳng hạn). Hay là San10 tự phong cấp cho quân của mình ?? Làm sao để chuyển quân từ thành khác về tiếp viện cho thành của mình?

4. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Advisor trong RTK 10 là kĩ năng, chứ ko phải quan chức. Trong RTK 10 chỉ có một loại quan chức duy nhất, được dựa trên service. càng nhiều service thì càng là quan cao cấp, càng có thể nắm được nhiều binh quyền. Phải là quan ngũ phẩm trở lên mới có thể thành Gov. quan tam phẩm trở lên mới thành Comander được. Còn quân sư thì cứ tìm thằng nào có chữ adivisor trong bảng kĩ năng là được, máy sẽ tự để cho thằng có Intel cao nhất làm quân sư chính cho mình.
    Để chuyển quân trong thời bình thì dùng lệnh send ( chỉ send được từ những thành ko có gov, hoặc là thành mình làm gov), còn khi đánh nhau thì nó có hiện lên câu hỏi, chon yes, rồi chọn thành tiếp viện là được

5. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

có ai dịch được chính xác câu giải thích của các quest thì post lên dùm với.

6. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

Xin lũi hông biết bản 10 này có tiếng Tàu không zậy? Nếu có thì đến cuối hè tui có thì sẽ làm cái quest zậy.Hiện tại chưa ai mang sang bên chỗ tui cả hichicc. Nhưng mà chỉ sợ đến khi đó nó có bản tiếng anh hoặc là anh em dịch xong hết rùi hehhee.

7. silver kang

silver kang Youtube Master Race

Các U cho mình hỏi cái, cái quest 30 (unlimit đó) làm sao thực hiện, nó chẳng hiện tên tướng hay tên thành chỉ có dòng chữ tiếng mán, pó tay.
    còn nếu thằng chủ soái kêu mình đi search ở 1 thang nào đó thì làm sao search, tui vào thành search ở mọi cái menu, ra khỏi thành chạy lanh quanh cũng chẳng có gì , hichi thế là về nhà bị .. chủi rồi mất fame

8. silver kang

silver kang Youtube Master Race

À còn cá nữa , sao tui thực hiện nhiện vụ, làn quest được vài k tự nhiên đi quýnh mấy thằng giữ cổng 1 hồi thì còn có vài trâm đồng, trời giống bi bóc lột quá.
    Mấy bác chỉ lại tui cách cắt hình trong game ra, vì còn vài cái tui muốn hỏi thank you mấy bác !!!

9. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Híc thế là vẫn chưa có bản dịch của RTK 10 à .Đành ngậm bồ hòn mà chơi mặc dù ko hiểu gì hết vậy

10. Sarah

Sarah Mr & Ms Pac-Man

Mấy cái quest unlimit này khó lắm vì nó bắt đi tùm lum hết á . Gần như là đi từ Nam lên Bắc xong rồi lội ngược xuống vậy nên chắc không giải thích nổi đâu :-s . Tui thực hiện được vài quest rồi nhưng thấy cũng không có gì (item cho cũng không xịn lắm mà cho tiền thì mình không có thiếu nên cũng không làm mấy cái quest này nữa) . Có 1 cái quest mà đi gần 15 cái thành trên bản đồ /:) ===> thà đi đánh nhau còn sướng hơn

11. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

cái quest đi vòng vòng mấy quán rượu (hình như là quest 34) thì ok, và quest này được thưởng item đã lắm. Tui còn biết cái 72 là dual văn, cái 74 là dual võ (cỡ như guan yu). còn cái ko hiểu nổi nhất là cái quest 30. :( :( thấy thưởng đồ chắc cũng đã, nhưng mà ko bít phải làm sao.

12. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Nghe nói phần tạo tướng ngoài San10CP còn có thể dùng Regional And Language Options trong Control Panel phải không?
    Nếu phần này ẩn thì làm sao để nó hiện ra?

13. soma cruz

soma cruz Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi cái, tui đang theo Tào Tháo đánh Lưu Bị... đánh một lúc bất phân thắng bại (vì thằng Lưu Bị có tụi Ngũ Hổ + Khổng Minh mạnh quá).... sau đó thì hiện ra mạt thằng Lưu Bị nói nói gì đó rùi tui thành tướng bên phe Lưu Bị luôn.... vậy có phải tui bị Lưu Bị thu phục rùi hông?
    Có ai lấy được vợ chưa? ko tính created officer....

14. last_samurai

các bạn ơi chỉ tôi cách điều quân đi đánh chiếm thành đi (cua RTK10 đó nghen)

15. last_samurai

có ai biết bản tiếng anh cuả san10 ở đâu o

16. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Tui đã và đang dày công nghiên cứu vụ cưới vợ nhưng cũng chỉ có thể cưới theo lịch sử thui. VD: Tào phi cưới Chân Thị( cái này khó khủng khiếp), Triệu Vân cưới Triệu Thị, Lưu Bị với Tôn Thượng Hương. Còn ngoài ra không thể nào để hai tướng cưới nhau được.
    À, mà bác nào biết cách cua Hoàng Nguyệt Anh ko, tui chơi Khổng Minh từ năm 200 nên chưa cưới, chẳng bít làm seo để lấy zợ đây.

17. golden angel

golden angel Donkey Kong

sao tui down bản san10cd về rồi làm như hứong dẫn vẫn ko dặt tên tứong đựoc vậy? co cách nào cụ thể ko? hay la gui cho tui 1 thằng tứong đựoc ko?

18. golden angel

golden angel Donkey Kong

sao thành tui chỉ có thể tạo 3 đạo wân thôi vậy? còn tụi nó thì đựoc 10 dạo vậy? có phải nâng cấp chỉ số nào àh? còn có cách nào thu phục mấy thằng tứong F.O dễ dàng ko vậy?chỉ cho tui với ! tui nói chuyện hoài mà nó ko chịu!

19. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Hôm nọ đánh tôi gặp phải một điều cực kỳ vô lý. Thằng Cao Cao có mỗi thành Chen Liu, tôi Spy nó có 10 đạo quân, tổng số là 100000 quân. Tôi giao chiến với nó tại ải Định Đào, diệt toàn bộ 10 đạo của nó, sau đó quân tôi về ngay thành Pu Yang ngay cạnh rồi ngay lập tức đem quân đánh Chen Liu ngay, tất cả chỉ trong đi về rồi đến Chen Liu có khoảng 8 ngày, thế mà đến nới Cao Cao đã lại có 10 đạo mới, 100000 quân nữa rồi.

20. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

trong lúc 10 đạo quân kia đi đánh thì ở nhà nó đã có thể tạo quân mới rồi. Hơn nữa trong bài viết của ông cũng vô lý ở 1 chổ là đâu lý nào nó lại đem hết quân trong thành ra ải đánh với ông???

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.