Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tuonglam_n

tuonglam_n Mr & Ms Pac-Man

Cha biết sao ko?
    Dễ hiểu lắm.
    Tào Tháo lúc đó nó có nhiều thành.
    Nên ông vừa đánh nó hết quân thì nó send quân ở thành khác qua.
    Lệnh army / send trong meeting đó.
    Lệnh này thấy có vẻ là vô lý nhất của RTK10 đó
    Ông có thể gửi vàng + lương thực + đạo quân từ thành tuốt trong như Giao Zhi sang thành ở mé ngoài như Trang An trong vòng 1 ngày.
    Thường máy chỉ để quân ở thành nào coi là đối trọng thôi mấy thành khác quân tướng ít lắm.
    Ví dụ ông thành có 10 đạo quân thì máy cũng để 10 đạo quân ở thành giáp ông hay thua, hơn 1 chút thôi để đối đầu. Tướng cũng nhiều nữa.
    Tất nhiên nếu ông chơi tướng custom thì đối với 10 đạo quân đó chỉ cần đem vài đạo nỏ cứng Arc3 là cả đám chúng đi đời nhưng nếu ông không chiếm thành liền thì chắc chắn là nó sẽ có quân trở lại. đánh mệt mỏi lắm.
    Tui thường đề phòng chuyện này bằng cách cho 2 đạo đi đánh luôn, chủ tướng đi đạo thứ hai he he giết sạch kẻ địch không kịp trở tay. ^_^

2. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi làm sao tui sử dụng mấy cái quest vậy? Tui chẳng biết làm sao nữa, hỏi nó xong rồi chẳng biết làm gì tiếp theo. Quay lại thì Fame giảm thê thảm hic.. hic

3. maldini84

maldini84 T.E.T.Я.I.S

he he, tui dùng Ảtmoney mờ, cứ save cái file dò tìm được thì lần sau mở lên nó sẽ còn nguyên xi cho tui thay thui, nên Cao Cao của tui lúc nào cũng 9999 hít á, đi thu phục thì he he, thằng Triệu Vân đang lao động đường phố bác Lưu tui nhấp 1 cái nó theo tui liền, chỉ ngán mí cha Quan, Trương thui, thu phục chả nổi

4. abc123

abc123 Youtube Master Race

Gủi quân lương trong vòng một ngày đã vô lý. Mà cái vô lý nữa là không cần tướng làm. trong truyện tam quốc, Không minh mấy lần suýt chiếm được trương an phải rút quân về vì tướng vận chuyển quân lương không hoàn thành nhiệm vụ. Chứng tỏ việc vận chuyển quân lương tối quan trọng(==> cần tướng giỏi điều hành). thế mà ở đây lại không cần. Tuy chơi thì sướng nhưng không thật cho lắm.

Tiện thể bác nào biết cho em hỏi mình cầy các chỉ sổ và tài cho tướng tự tạo thì lần sau chơi có giữ lại các số đó không? (giống như ở RTK4 ý) để em còn cầy mà.

Nhất quyết không chơi cheat.................. >:-D< >:-D<
    >:-D< >:-D< >:-D< >:-D< >:-D< >:-D< >:-D< >:-D<

5. last_samurai

last_samurai Mr & Ms Pac-Man

các bạn ơi cho tôi bản hướng dẩn san10 đi ?thank

6. jackalkhoa

jackalkhoa Youtube Master Race

Tôi mua được ở tiệm Công Minh ở số 70 đường Ng Chí Thanh Q10, chạy OK :x

7. LacLac

LacLac Legend of Zelda

- Đang đi lang thang trên Map, gặp thằng tướng, bấm vào nó để hỏi thăm. Thấy hiện ra mấy cái nút, có cái nút tiếng Mán, chọn thử --> duel --> giảm 100 fame!!!!!!
    - Đánh thằng cướp, thấy cái chiêu Escape, nào giờ chưa dám dùng, chọn thử --> thì ra là bỏ chạy --> mất hết tiền, giảm 10 fame!!!

8. last_samurai

cho tôi hỏi làm sao xuất quân đánh các thành khác được chỉ giùm đi lẹ lẹ nhé

9. abc123

abc123 Youtube Master Race

To last_samurai:
    Bạn có thể tham khảo qua các chức năng của menu thông qua đây:
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=45677&page=3&pp=10

Còn hướng dẫn chơi của RTK10 thi chưa có đâu. Bạn có thể đọc lại các bài trước để nắm được cách chơi thôi.
    Còn muốn xuất quân đi đánh thành khác thì bạn vào:
    Hall===>Metting====>Attack
    sau đó chọn mục tiêu , tướng và quân, lương để đi đánh.
    (tất nhiên bạn phải là ruller của một thành, nếu bạn chơi lao động đường phố tá thì bạn cũng làm thế như có được đi đánh không là do thằng minh chủ đồng ý hay không).

Tôi chơi Không Minh được phong Comander thế là nổi loạn và quay lại đe doạ Lưu Bị, thế nào nó lại sợ và thành tướng của mình luôn. Bây giơ thành ra lại chán. >:-D<
    Chơi phó tá đang hay. Đúng là điện tử..........

10. last_samurai

toi chua biet choi san 10 toi o biet cach xuat quan mong cac bac chi gium cung voi cach su dung cam bay va dung hoa cong giong gia cat luong vay giup gium di cam on cac bac nhieu

11. thankiem90

thankiem90 Mr & Ms Pac-Man

12. thankiem90

thankiem90 Mr & Ms Pac-Man

13. Anakin

Anakin Youtube Master Race

cho hỏi về các nhiệm vụ (quest) trong RTK 10, các quest bình thường (+4 fame, +100 gold) thì có thể mò được (có chữ la tinh), còn một số quest xịn hơn (+8 fame ...) thì toàn tiếng tàu, không hiểu gì cả, có ai chỉ giùm không?

14. last_samurai

sao bạn o noí cách xuất quân nhu thế naò mà cứ nói toàn caí gì o vay

15. Kayshika

Kayshika Mr & Ms Pac-Man

Các pác ui, gõ tên tướng để tạo mới bằng cáchg nào vậy?????????

16. golden angel

golden angel Donkey Kong

1/cách Hire tứong( mọi ngừoi xem để góp ý nếu sai nha):
    +đầu tiện talk với nó,nếu gpặ tứong ngoài map thì cứ chọn talk,nhưng coi info để biết tứong xịn hay dỏm,nêu tứong ở map thì talk sau đó về thành vào danh sách Hire nhờ tụi nó hire dùm,nếu tứong trong thành thì talk với nó,nếu thành công sẽ co 1 đoạn nói wa nói lại,nếu ko thành công thì nó sẽ nói mình ko cho mình nói.
    +sau đó Give 1 bữa cơm với nó(cái này mua ở các thành có Shop) nếu nó chịu thì sẽ có cảnh ngồi an cơm chung.
    +tiếp theo reward cho nó 1 báu vật,tứong càng dữ thì tặng món càng mắc tiền,nếu thành công sẽ nói chuyên với nhau,ko thành công thì nó sẽ nói 1 mình.
    +sau đó có thể nó sẽ vào wán rựou,đãi nó 1 chầu rựou,
    +ô Learn sẽ hiện sáng lên,học với nó 1 chút,sau đó thì Hire.
    +nếu thành công thì ko nói gì,có thằng đòi deul đấu khẩu với mình,cứ chọn yes, thắng thau ko sao,thằng thì đựoc nó,thua thì lần sau cứ deul tiếp,tới lần thứ 3 thì nó sẽ ko yêu cầu deul nữa.
    *nêu ko đựoc thì cứ đãi cơm nó hoặc tặng vài món cho nó,có thằng khi tui Hire xong nó còn mời cơm tui lại,và trở thằng tứong màu xanh dương(dứoi quyền mình) và còn dâng thành (YunNan) cho tui nữa.

2/khi đi ngoài map hay đang deul hoặc dàn trận muốn đi nhanh thì cứ đè chuột trái,nêu ngoài map thì đè dến chừng nào nó giựt giựt thì bỏ ra,rồi đè tiếp.(cách này chắc nhiều ngừoi biết rồi).
    3/nếu deul tứong ngòai map mà thắng thì sẽ trừ 100 fame,cho nên khi gặp tụi này thì chỉ cần Talk thôi.

17. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Đã bảo lúc đó chỉ có một thành mà.
    Con việc nó dẫn toàn quân ra, là để phá cái ải Định Đào tôi mới xây.

18. bulldog

bulldog Youtube Master Race

Đi ngoài đường là ko wen biết gì vô cớ gây sự đánh nhau với nó thì dĩ nhiên là sẽ bị trừ fame rồi. Trừ 1 lần thì nhiều vậy mà mỗi lần đánh thắng 1 tên chỉ +1 fame.
    Khi gặp cướp bạn còn có thể dùng chiêu 說出 để miễn đánh nhau với nó mà ko fải dâng tiền.
    Còn chuyện muốn hire tướng thì để dễ dàng việc đầu tiên là bạn fải kết thân với họ. Có 5 mức kết bạn:
    1.面...: Hoàn toàn mù thông tin về bạn.
    2.知...: chỉ biết, có nghe danh bạn nhưng ko hề có cảm tình gì.
    3.好意: Hảo ý, tức là có thể lâu lâu thăm bạn chơi thôi.
    4.Tiếng Việt dịch là tri kỉ đó: Mức này thì có thể học skill của nhau được rồi.
    5.Ái hữu: tới mức này thì có thể kết nghĩa làm huynh đệ được (Lưu Bị, Trương Phi, Quan Vũ đều có mức này với nhau), mà hình như fải chịu tốn tiền mua rượu nhậu mới kết nghĩa được. Ngoài ra dù ko fải là anh em kết nghĩa mà chỉ là tướng của mình thì lòng trung thành của tướng sẽ tự động tăng lên & ko bao giờ bị kẻ gian dụ dỗ. Nói chung tới mức này rồi thì coi như ko bao giờ có chuyện fản fé.
    Hire tướng tuỳ thuộc nhiều vào wen biết lắm cho nên cứ kết thân đi. Mà thực ra khi kết thân ko cần fải tặng item hay mời rượu đâu, chỉ cần nói chuyện bình thường cũng được rồi (có thể nhiều lần hơn nhưng đỡ hao). Còn muốn kết nghĩa huynh đệ thỉ đi nhậu thôi.
    Uh, có lần tui chơi, kết bạn với hơn 1 chục tên đều ở mức cao nhất, kết wả là tui về nhà vài lần là có người tới rủ đi nhậu, cho tiền, cho thông tin hoặc là đòi kết nghĩa huynh đệ.

19. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

À, có ai rõ trong trường hợp nào phá đập thì có hiệu quả không? Mấy lần tôi phá đập mà chẳng thấy nước tràn vào gì hết.

20. xitin_boy

xitin_boy Mr & Ms Pac-Man

Móa ! chơi gì mà hỏi tùm lum làm sao tụi nó trả lời kịp hỏi từ từ thôi nhìn nhức cả mắt.Mà sao đứa nào cũng thích lấy vợ hết vậy ??? cái này hơi ngộ !
    Ai không biết chơi thì ra Yahoo gặp tui ! nếu hên gặp tui thì tui chỉ cho mà chơi ! tui cũng biết chút chút nhờ có con bồ người Hoa ! khổ cái nó cứ la tui mê chơi game quá ! ờ mà hình như vậy thiệt. Nói ra mấy bác đừng buồn tướng nữ thì có nhưng cưới thì hỏng có đâu . Mấy bác muốn có đồ chơi xịn thì mấy bác phải làm nhiệm vụ trong bar. Hoặc kết thân với mấy thằng tướng ngàu ngàu 1 chút ( nó phải có đồ xịn ) rùi mình tặng quà cho nó nó sẽ tặng lại . Vì item không có nhìu đâu ( mua rùi ko có nữa ). Còn thu phục tướng thì mấy thằng ko có theo ai hít thì cứ thu phục vài lần là theo còn mấy thằng theo rùi thì phải gò lưng ra kết thân rùi vô bar làm giảm độ trung thành của nó xuống ( skill của bạn phải cao 1 chút ) . Móa nói thịêt là mỏi tay quá ai muon biết thì hẹn o yahoo giùm đi . Vậy nha
    Tái bút : làm nhiệm vụ trong bar thì lựa mấy cái mà thưởng 300 trở xuống thôi vì dễ làm ( lòng vòng trong thành thôi ) thui vây đủ rùi mỏi tay quá .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.