Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Đúng vậy.
    -Chơi Hard
    -Khởi đầu vào những thời còn là Tam Quốc chân vạc
    -Bạn là một nước nhỏ, với 4 thằng siêu nhân (nam hay nữ tùy ý). Cộng với bạn là 5 người tất cả.
    -Bạn muốn đánh ai thì tùy ý.
    -Bắt được tướng phải giết chứ không được thu nạp. Nói chung không được nhận thêm bất cứ tướng nào ngoài 4 thằng siêu nhân bạn có lúc đầu.
    -Không thể sử dụng sanXedit để cheat gì khác như money, food, v.v.
    -Nếu tướng siêu nhân của bạn nó đổi phé thì bạn sẽ không được thu phục nó lại. Nếu bắt được nó thì cũng phải chém nó thôi.

Thú vị không nào?

2. s_dragon

s_dragon Youtube Master Race

Theo tui lên mạng Tam Quốc tiếng Hoa xem thì trong San 10 co chức năng cưới vợ , mình cung co the thông qua ngoại giao để thuyết phục và xin lấy lấy Iteam cua tướng khác (lấy Phương Thiên Họa Kích của Lữ Bố chẳng hạn) nhung dĩ nhiên là mình phải hiểu nó nói gì mới có thễ thuyết phục duoc chu ! phai khong ? Tiec la tui chua tim duoc ban tieng Hoa , neu khong tui co the huong dan cac anh em nhien hon nua (Tui mu tieng Nhat ma )

3. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Nó cộng War cho bạn rồi đó, còn đòi nó phải hiện lên khi duel nữa à, không có đâu.

4. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Bởi vì tiếng Hoa đã có phát hành đâu mà cho bạn tìm được. Koei Taiwan thông báo khoản tháng 10 hoặc 11 mới phát hành bản tiếng Hoa lận.

5. s3039029

s3039029 Youtube Master Race

Ai cho tui biết code của mấy bà vợ đi. Tui xài San10Editor nhung không biết code để add vô chỗ vợ!

6. Ginta

Ginta Donkey Kong

ê sao không có vợ mà vẫn có con vậy
    tui chơi thằng Triệu Vân đến 50 mấy tuổi thì tự nhiên xuất hiện 2 đứa con
    với lại khi tui thu phục thằng chồng thì tự nhiên nhỏ vợ theo luôn đã thiệt
    Nhất tiễn song điêu

7. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Em mới tậu cái San 10 nhưng vẫn chưa rành lắm ,mấy bác trả lờn em giúp vài câu đi ^^ .
    -Muốn War thì phải làm sao ,em cứ đi nhong nhong quanh bản đồ nên ko biết làm gì ^^
    -Còn F.O là gì ,em bí lù .
    -Làm cách nào để thục két
    Nếu làm biếng trả lời thì cho em cái lịnk cũng được ^^

8. golden angel

golden angel Donkey Kong

khi đấu khẩu với tụi nó xong thì có hiện lên khung có tên của 1 phép dùng để đấu khẩu, bấm vào info của mình thì thấy phím đó sáng lên màu xanh chứ ko phải sáng màu như các phép khác,đó là gì vậy? sao ko thấy xài được phép đó!
    còn cách học sao thấy ko lên được phép nào hết vậy?nếu hoc thì học 1 thàng hay học nhiều thằng mới lên? vì khi tui học thì học tùm lum thằng hết,bới vì học 1 thằng lên chỉ có 5exp thui!

9. crew

crew The Warrior of Light

F.O là tướng vô chủ, chưa phục vụ cho ai, chơi F.O có thể chiêu binh khởi nghĩa với điều kiện là phải có tiền. Còn muốn lấy tiền thì phải là Ruler, Gov hoặc cmd mới lấy được

10. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

tui chơi tướng tự tạo, các chỉ số không có cái nào tới 100, skill thì cũng chỉnh 1 vài cái cần thiết thôi, ngoài ra thì ko chỉnh thêm gì nữa. Về quân đội thì chỉ chơi 1 thứ là RAM thôi (lúc đầu có xài tower nhưng thấy cheat quá nên ko xài nữa).
    ĐI lao động đường phố Lưu Bị 2 năm được nó cho ra giữ thành ShouChun, sau đó liên tục giúp nó dẹp Viên Thuật, Tôn Kiên... và năm 211, tức là sau 22 năm thì tiêu diệt được Tào Tháo, chiếm 1/2 TQ (còn lại Viên Thiệu, Lưu Chương và Mã Đằng). Bây giờ đã là quan nhất phẩm, service đầy 60000 và fame tới 1000 luôn gòi :D.

Quân Tào Tháo lúc đó cũng xấp xỉ quân mình, lại biết cứu viện ì xèo, đánh lên đánh xuống trầy vi tróc vẩy mới thắng được. Không biết hy sinh bao nhiêu quân mới phá được cổng thành... Tụi quân tào cũng có mấy thằng biết chơi chiêu Combine nên làm mình thua te tua mấy trận. Sau này rút kinh nghiệm là những thằng nào ngu ngu thì ko bao giờ cho đứng sát mấy thằng khác.

Theo tui thấy thì đánh như vậy mới giữ được chút hấp dẫn của cái game chứ mấy bác cứ nhè những chiêu mà máy ko biết chơi để thắng nó thì chơi chán bỏ bu.

11. golden angel

golden angel Donkey Kong

cách nào co thể có tower đi đánh thành vậy? sao tui nâng cấp thành có nhà cung rồi mà chảc thấy nâng cấp lính cung vậy? cứ vào creat thì thấy chỉ có 3 đạo cấp 1 ko thôi! có cách nào chỉnh được ko vậy?

12. Ginta

Ginta Donkey Kong

cho hỏi mấy skill ở hàng cuối làm sao học được vậy? làm sao cho lính thường thành quân tinh nhuệ vậy exp lên tới 300 mấy rồi

13. LacLac

LacLac Legend of Zelda

Bác có nhà cung? Có phải là nhà Arc? Nếu đúng vậy thì chỉ có thể nâng cấp quân Arc lên Arc.2 thôi. Muốn có tower bác phải có nhà Equip, nhà này có thể nâng cấp ở một số thành như Souchun, Chenliu, yangju, ... (viết không chính xác tên đâu vì không nhớ rõ).

14. Warheit

Warheit Mega Man

Em biết hỏi cái này hơi muộn nhưng em muốn hỏi làm thế nào để làm các quest mà nó pảo mình đến chỗ này chỗ kia em ko biết làm mọi người dới thiệu cho em nhé!!!

15. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Thế thay vì làm ger cho một thằng như Lưu Bị phải đi theo nó và nhận mấy nhiệm vụ mà nó giao khi meetting ^^ .Làm vậy có lơi hay là chạy lăng quăng trong bản đồ thì mới có lợi ^^ .
    Nếu em theo phe Lưu Bị mà thằng Lưu Bị die thì em thành tướng vô chủ ,vậy muốn tự lập thành ruler thì phải làm sao ???
    Chơi Campain thì phải làm quest mới thắng hay giúp ruler thống nhất thiên hạ mới thắng

Còn nhiều câu lắm nhưng mai mốt hỏi tiếp ^^ vì cái RTK faq của anh Long update chậm quá >_<

16. crew

Sau khi thành tướng cô chủ thì đếnquán rượu mà chiêu mộ quân, chỉ được 1 dạo thôi, sau đó về nhà thành lập 1 đạo quân đi ra đánh thành khác, hình như 1 số thành còn đấu khẩu với mấy thằng giữ thành vô chủ để lấy luôn thành đó mà không cần tấn công thành

17. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

vậy phải hỏi bạn chạy lòng vòng học cho lắm rùi làm gì??? thà tập trung làm cho nó để mau lên post rùi lãnh quân của nó đi đánh giặc thì hay hơn.

18. golden angel

golden angel Donkey Kong

mấy từ như M.Land,Grc,Riva,de chỉ vùng đất là gì vậy?tui thấy co nhiệm vụ co chữ Grc mà ko biết làm gì cả!

19. hong xa Lo

hong xa Lo Mr & Ms Pac-Man

Cái này tui nhớ là đã có chỉ dẫn rùi nhưng nếu bác hỏi thì cũng trả lời :
    khi exp đã đến 300 thì bác tìm đến mục tạo lính sẽ hiện ra phần up phía cuối hàng rùi bấm vào là xong , nếu bác có nhiều đội đủ 300 exp thì sẽ có chọn lựa .

20. crew

Khi nào exp đến 500 thì có thể nâng cấp 1 lần nữa nhưng trong thành đấy phải có 1 số nhà có mấy bộ binh, kỵ binh, cung... thì mới nâng cấp được, bọn cung lên cấp 3 là đánh sướng nhất, bắn đưọc xuyên cổng thành và bắn được 1 lúc 3 hàng dọc

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.