Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ginta

Ginta Donkey Kong

cái đó là cung bậc 2 mà cha
    còn vụ khởi nghĩa 1 mình hả? mơ đi tại mấy ông chọn thằng tướng giỏi nên mới dễ có giỏi chọn mấy khác coi 10000 quân của nó thắng 5000 quân giữ thành còn khó nữa là , nếu rủ được mấy thằng tướng khác theo thì lính của nó cũng trở thành lính của mình luôn có mấy thằng còn có lính cung cấp 2 cấp 3 nữa

2. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Chắc là bạn dùng bản patch cũ rồi. Bản patch cũ dịch cavary archer thành Arc3 nên mọi người dễ bị hiểu nhầm. Bản mới thì cung 3 là Mounted Archer, có thể nâng cấp ở một số thành có cả arc và workshop như Wudu, HanZhong, Jang Xia v.v..
    Chuyện kết bạn trước khi khởi nghĩa là điều rất nên làm. Chúng nó ko chỉ có góp lính, mà còn góp cả tiền nữa. Quan trọng nhất là có tướng giỏi để làm tay chân. Ví như có lần mình khởi nghĩa thì có 2 ông đi cùng là Lỗ Túc và Triệu Vân, tuy chẳng góp tí quân nào, nhưng 1 tướng tài thì bằng cả vạn quân, hì hì. Hoặc có lần chơi Chu Du, bỏ Tôn kiên nổi dậy một mình thì có ông Tôn Sách đi cùng, chẳng hiểu bố con cãi nhau kiểu gì mà bỏ nhà ra đi vậy ehheheh.

Có bác nào biết làm thế nào để học leader ship ko? Có thành Bắc Hải có Leadership, nhưng mình chiếm thành đó, nâng cấp kịch kim mà cái nút inquire vẫn đen thui. Liệu có phải mình cần có điều kiện gì mới học được ko? Học trong trường, hơi tốn tiền một tí nhưng lên nhanh, chứ học của mấy ông bạn thì cho dù có tìm Tào Tháo để học cũng chẳng ăn thua, 1 năm lên 1 bậc là cùng.

3. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Lạ nhỉ, tui vẫn học thường xuyên mà có cần nâng cấp cái quái gì đâu?

4. kysibongtoi78hn

kysibongtoi78hn Youtube Master Race

Có bác nào biết làm thế nào để học leader ship ko? Có thành Bắc Hải có Leadership, nhưng mình chiếm thành đó, nâng cấp kịch kim mà cái nút inquire vẫn đen thui. Liệu có phải mình cần có điều kiện gì mới học được ko? Học trong trường, hơi tốn tiền một tí nhưng lên nhanh, chứ học của mấy ông bạn thì cho dù có tìm Tào Tháo để học cũng chẳng ăn thua, 1 năm lên 1 bậc là cùng.[/QUOTE]
    Vẫn học được mà, xem lại xem lead ship của ông đi, đến 100 là kịch kim rùi hay là hết xiền rùi, nhiều khi cầm thêm item vào wá 100 nó cũng ko cho học đâu

5. kysibongtoi78hn

Ai mua được ngựa chưa vậy, tui mua được 4 con cộng với 3 con có sẵn mới có 7 con àh. có ngựa rùi di lại ngoài thành nhanh lém.
    2 con mua ở cái thành to nhất của thàng Viên thiệu(ko bit' tên là gì) tui chơi từ năm 189 àh.
    2 con nữa mua ở thành mà đổng trác sau khi bị quây chạy về đó nữa.
    ai mua được ngựa ở đâu chỉ tui với nhé.
    có vũ khí nào war+9 ko?
    tui mới có kiếm war+10(đi buôn được- tui dùng vi chơi Triệu Vân ),kích war+8(của Lữ bố cho mã siêu dùng), kiếm war+7(của Đổng Trác cho Hoàng Trung dùng ), kiếm War+5 Của tào tháo. Nhưng còn nhiều tướng gỏi dưới trướng chưa có đồ nên muốn tìm dể cho nó wa'.

6. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

Ngoài mấy món đó ra chỉ còn cây đao của Quan Vũ và cây xà mâu của Trương Phi là ngon thôi. Còn lại, toàn là thứ +3 là hết cỡ. Chỉ có sách là nhiều.

7. What_your_name?

What_your_name? Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi làm sao tui có thể lấy được cây kíck của thằng LB ko vậy , nếu có thể thì làm cách nào , khi chơi màng của thằng LB còn sống
    Còn tui muốn lấy cây kíck mà LB đã chết rồi , thì cây đó hiện giờ nằm trong tay ai vậy
    Cho hỏi nữa , mỗi dạng quân thì có mấy cấp vậy như Ngựa , Cung và Bộ Binh thì có mấy cấp tui chỉ thấy thằng Cung tới cấp 3 là mạnh khiếp rồi , vậy nó còn lên cấp nữa ko vậy

8. last_samurai

last_samurai Mr & Ms Pac-Man

Rkt 10 O BiẾt CÓ CƯỚi VỢ O NƯẢ VÀ Rkt 8 Puk Nghe NÓi ChƠi Hay LẰm PhaỈ O

9. last_samurai

last_samurai Mr & Ms Pac-Man

Rkt 10 O BiẾt CÓ CƯỚi VỢ O NƯẢ VÀ Rkt 8 Puk Nghe NÓi ChƠi Hay LẰm PhaỈ O à còn
    cách naò lấy vũ khí ngoaì mua và có cách naò làm tướng tăng kích o và tôi có tuyệt chiêu khiêu chiến tướng hay lắm đó là bạn đem quân sư naò có tuyệt chiêu làm chóng mặt rồi bạn đem thằng tướng xịn lai duel là quyết đấu

10. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Hơi vô lí, mình chơi Trương Liêu, Lead 94, ngay thời kì 3, năm 94, mấy năm đầu tiên cùng lắm cũng chỉ mua được quyển sách +5 vào lead thành 99, làm sao mà quá 100 được? Còn lần khác, mình chơi Chu Du, lead 98, sách vở đầy mình, nhưng lúc đó đóng đô ở Tây thục, rong chơi đến Bắc Hải để học, vậy mà lên được đến 100, thêm cả quyển sách xịn vào thành lead 107 cơ mà????( có sách trước khi đi học nhá)

@ Kisibongtoi: Bạn bảo là đi mua ngựa, nhưng mình đoán là bạn vào cái trading để hunt, đúng ko? Trong shop thì làm gì có ngựa???? Mà bạn hunt được cái kiếm +10 và cái kích của LuBu ở thành nào vậy?

11. bestboy2988

bestboy2988 Youtube Master Race

May anh oi ai co ban pạtch RTK 10 tieng viet chi em duong dan voi
    sao em thay may anh up len hing co tieng viet kia

12. kysibongtoi78hn

@ Kisibongtoi: Bạn bảo là đi mua ngựa, nhưng mình đoán là bạn vào cái trading để hunt, đúng ko? Trong shop thì làm gì có ngựa???? Mà bạn hunt được cái kiếm +10 và cái kích của LuBu ở thành nào vậy?[/QUOTE]
    Muốn lấy kích của Lữ Bố khi còn sống dễ lắm bạn còn có thể lấy được kiếm war+7 của Đổng Trác, Kiếm war+5 của tào tháo( có thể là ngựa trắng tuỳ lần chơi).
    bạn hãy chơi vào năm 189 lúc đó tào tháo còn ở dưới trướng Đổng Trác bạn hãy loanh quanh ở cái thành mà tào tháo sẽ dựng cờ khởi nghĩa ấy hay thành ngay bên dưới cũng được, hai thành này nếu chơi vào năm 189 sẽ có rất nhiều tướng giỏi, quân sư giỏi còn chưa unlock tui tìm được ở 2thành này và thành ngay bên trên chừng 6 thằng quân sư toàn trên 85 và 90( nhớ khi vừa vào thành nên save lại, sau đó vào market hay farm tìm nếu tìm được mà nó không theo bạn ngay thì load lại tìm lại tui làm cách này mà kiếm được cho Lưu bị cả quách gia, giả hủ, diển vi, từ hoảng .v.v,)sau dó khi nào thấy thằng lính nói mấy câu tiếng Mán trên bản đồ thành đó từ mầu đen chuyển sang màu xanh đậm hãy ra khỏi thành tào tháo sẽ di từ thành của đổng trác về thành của mình chặn hắn lại và cướp đồ của hắn. còn sau đó đợi ở lạc dương thì phải(thành mà Đổng trác sẽ chạy về đấy sau khi bi liên quân đánh bại) khi nào thấy tên lính nói tiếng Mán và thành từ mầu đen chuyển thành trắng hãy ra khỏi thành chặn đường Lữ Bố và cướp cây Kích của hắn, đi đằng sau hắn còn có Đổng Trác có cây kiếm war+7 hãy cướp Luôn nhé, sau nãy muốn thu phục Lữ Bố bạn phải sai người đi thu phục chứ đừng có gặp hắn hắn sẽ ko nói chuyện với bạn đâu( tui đã làm cách này để thu phục hắn lột nốt con ngựa xích thố cho hắn một món đồ là cây giáo war+2 hắn sướng đien và điểm trung thành vẫn là 100 luôn) vừa có đồ dùng vừa có tướng tài hehehe. cây kiếm war+10 hurt được ở thành phía trên thành tào tháo thành Lữ bố khởi nghĩa ấy.
    có cách nãy cho ai muốn tìm nhiều tướng tài:
    chơi vào năm 189,trước khi chơi hãy xem những thằng có chỉ số cao sẽ xuất hiện ở thành nào, nhớ những thằng vô chủ ấy đến đó và tìm chúng.load di load lại cho đến khi nào chúng theo bạn ngay thì thôi được cộng nhiều fame lắm tui di cướp bóc suốt mà fame vẫn 7-800 nè.
    ai hurt được ngựa nữa ở đâu chỉ tui với nhé Thập Ngũ Hổ tướng của tui đang cần có ngựa để cưỡi cho oai hè.

13. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Đúng vậy, cách chặn đường cướp của này thì hay, nhưng tổn hại fame ghê gớm. Mỗi lần cướp của thằng nào thì mất đến 99 fame lận, làm gì cũng ko lại. Tuy là mình cũng chưa hiểu chính xác tác dụng của fame làm gì, nhưng cứ thấy fame kém là ít hứng rùi. Tuy nhiên, đổi 100fame cho các món đồ xịn thì cũng đáng. Chỉ có một vấn đề nho nhỏ mà ko hiểu bạn kị sĩ làm thế nào, đó là làm sao mà cướp được cái kích của LuBu, trừ khi bạn duel thắng nó???? Ngoại trừ bạn chơi tướng tự tạo, cheat chỉ số và skill, còn ko thì hơi bị khoai. Kể cả bạn có dùng Quan, Trương thì cũng phải load lại hàng đống lần mới thắng được Lã Bố. Mà khi thắng Lã Bố rồi thì còn cần cái kích của nó làm gì nữa? Mình chơi LuBu, nhưng phải cheat cho war nó tụt xuống 87, cộng cái kích vào thành 95 để còn đi duel với thằng khác, 108 cao quá, không chú nào dám nhận lời, chỉ có Quan, Trương là tinh vi, nhưng cả Quan lẫn trương đánh liên tiếp vẫn ko hạ nổi nửa bình máu của Lubu 108.

Cái vụ đi buôn được cây kiếm +10 ở thành Bộc Dương hay đấy, rất tiện cho Chu Du ehheheh.

Đã có ai chơi Khương Duy năm 217 mà làm Ruler thống nhất thiên hạ được chưa? Khoai quá, khoai toé phở, lúc nổi dậy khó khăn lắm mới có 2 thằng bạn theo mình, nhưng sau đó thì gần như chịu chết, cực kì khó kiếm tay chân, mà ko có người hầu thì... mãnh hổ nan địch quần hồ.

14. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Có ai Unclock toàn bộ các nhân vật đặc biệt ko .Có ai biết cách unclock các đoạn film đặc biệt ko (22 đoạn).Đặc biệt đề nghị anh Long hay bất kì ai có thể thì tổng hợp thông tin lại đi chứ dài hàng tá thế này các newcomer làm saobiết đường mà mò >_<

15. QuansuBaoLong

QuansuBaoLong Mr & Ms Pac-Man

To bestboy2988: Thành thật xin lỗi bạn khi nói ra điều này: roninvn và vngamedev chỉ dịch các bản RTK X tiếng Nhật -> Tiếng Anh thôi! Nguyên nhân vì ở khung tên nhân vật rất hạn chế, ko thể viết TV vào được, thậm chí cả Tiếng Anh mà còn phải viết tắt (chẳng hạn XinhouDun(Hạ Hầu Đôn) ->XhouDun).
    To Odisey: Hiện giờ nếu muốn unclock toàn bộ nhân vật thì bạn vào Update RTK X (dòng thứ 3 từ dưới lên) để cung cấp toàn bộ toàn nhân vật, hình ảnh và phim.

16. kysibongtoi78hn

17. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

@ Kisibongtoi: Hình như bạn nhầm về vấn đề Fame. Mình chơi Lubu, từ lúc fame hơn 200, đến lúc fame 1000, lấy được ngọc tỉ, char 100, thậm chí có sửa fame lên 10000 thì kết bạn vẫn thế, tỉ thằng ko thèm nói chuyện với mình, vẫn phải load đi load lại liên tục. Có khác chăng thì fame cao sẽ có cơ hội để thành celeb, nhưng chẳng biết đi học cái celeb của đứa nào, thấy chữ xanh lè rùi mà chịu chết.

Cái này là ý kiến riêng của mình thôi, nhưng mình thì thường ko chơi những thời kì đầu vì nó dễ quá, nhiều tướng quá, mà cái nhố nhăng nhất là nhiều thành trống quá, đánh được vài ông là đã hết cả bản đồ rùi. Nếu ko vì thỉnh thoảng có hứng chơi Lubu thì ko bao giờ mình chơi 3 thời kì đầu, ít nhất cũng phải chơi từ năm 207 trở lên mới hay.

18. hieu83122

hieu83122 Youtube Master Race

helu các bác có thể chỉ em cách tạo tướng được ko em thử nhiều các rùi nhưng ko tạo được mong các bác giúp cho hic hic

19. crew

crew The Warrior of Light

Cái trò RTK10 này có fame cao mà nó chả tăng chức cho mình gì cả, bản 9 thì nó tăng liên tục, Tam quốc 10 này có cách nào tự lên làm vua không hoặc là phong vương cho mình?

20. Darkduran

Darkduran Youtube Master Race

đừng nói thế chứ ông thử để máy phát triển xem cứ để cho tào tháo có đủ tướng xem nó cho ông ra bã luôn, tui chơi hard tìm đưọc các tướng của tào tháo nhưng ko thu phục để tào tháo thu phục nó chiếm đất dã man luôn đánh mình tối tăm mặt mũi hết đợt này đến đợt khác vừa chống xong một đợt dã thấy đợt khác nó kéo đến ngay sát thành mình rùi,mà một đợt nó đi khoảng 2 đến 3 thành khoảng 17 đến 18 đạo quân ạc ạc.cho nó khoảng 5 năm phát triển cộng với đầy đủ tướng tài thi teo là cái chắc

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.