Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. silver kang

silver kang Youtube Master Race

Trời có gì thì post lên cho anh em cùng chơi với, sao lại chỉ cho 1 vài người thôi, nếu U có hàng độc thì chỉ tụi này, tui đây cũng là dân hunt nè, nhưng hunt chỉ mới được chừng 20 món thôi, kiếm 10 với cung 3 thì có rồi nhưng chưa thấy cáii nào xịn hơn
    Còn việc nói chuyện vói mấy tay ko pẩi tướng như Caiyan ấy thì cũng học được skill nhưng chỉ skill nào mình có thể học ( nó sáng lên ấy) , tui học được 4 cái từ caiyan đó

Ahh còn cái vụ quét sao rồi nhỉ, anh em nào có thể giải được mấy cài quét 30, 31 hay gì đó chưa, chỉ tụi này với, tui chỉ giải được vài cái;
    có cái kêu mình duel võ với 10 thằng cũng được món có chất lượng
    có cái kêu duel văn 10 thằng
    rời cái quét +5000 là kêu đi qua tất cả thành trong bản đồ,hichic đi thử rồi, mất đứt mấy năm tới khoảng gần 50 thành
    Kyibongtói8hn nhớ post bài chỉ với nghen, có thể hơi dài nhưng mọi người đầu đọc được mà thọ giáo bí kíp chứ

2. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

ban lam nhu vay thi mat thoi gian lam, vi cac tuong no ko o thanh vo chu ma no ve het thanh cua minh, khi bat no di dau thi di di ve ve da mat may ngay lien roi, nen ko phai la phuong phap hieu qua lam, tru khi thanh o cuc gan nhau.

Sorry moi nguoi, ko hieu sao hom nay ko go duoc tieng Viet.

3. Postman_funny

Postman_funny Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác cứ nói hunt item,hunt i tem ở đây là làm như thế nào vậy?
    mấy thằng bạn tui chơi có cả ngựa nữa thế mây bác có biết làm sao mới có ngựa ko,tui tìm trong shop mà chẳng thấy gì cả.
    mà cái mục Trade để làm gì vậy?
    mong các bác trả lời giúp

4. AkiraT4H

AkiraT4H Youtube Master Race

Thì cái Trade dùng để Hunt ngựa rồi item đó nhưng mà bạn phải là ruler mới trade được không thì bó tay

5. Conan_bk

Conan_bk Mr & Ms Pac-Man

Tiện thể nói luôn ! Tui đang làm patch Việt cho RTK 10, nhưng tui ko rành tên các tướng lẫn các thành lắm nên rất khó chuyển sang TV. Mà cũng lạ cơ ! Cái RTK 10 nó chỉ giới hạn cho tên tướng có 8 ký tự không thui...hic..Mà các bác ai đã biết lấy vợ chưa vậy ? Như tui chơi thằng Lữ Bố thì có sẵn Điêu Thuyền rùi nên chả bít ra sao :))

6. ma_chao_deptrai

ma_chao_deptrai Youtube Master Race

các anh cho em hỏi chút nha em choi rtk10 nhưng ko biết cách lấy mấy bà vợ chi dùm em nha
    à nếu có thể thì chỉ em cách lấy 2 hoặc 3 vợ luôn nha

7. ma_chao_deptrai

à quên cho hỏi nữa làm sao đi search như o rtk9 được có ìm được item ko dậy mình ko biết search chỉ biết mua đồ trong shop thôi bạn nào biết chỉ dùm đi

8. kysibongtoi78hn

kysibongtoi78hn Youtube Master Race

không phải đâu dù không phải là ruler vẫn hunt được ngựa và item như thường nhưng phải có chút mẹo vặt, hiên tại sau khi chơi 1 thời gian mình có 1 số kinh nghiệm như sau:
    Muốn trade hiện phần hunt ta phải là tướng của phe đó, ví dụ thành đó của tào tháo mình phải là tướng của tào tháo.
    tiếp đó mình phải có ít nhất 1000vàng.
    tui chơi theo kiểu lao động đường phố tá nên thường sử dụng cách đầu quân cho thằng chủ thành đó kiếm 1 đống đồ rui` lượn, sang thành khác kiếm ăn tiếp.
    Tiền khi dã vào hunt được rùi thì không cần lo lắm, vi` tuỳ làn hunt mà sẽ được đồ quý hay tiền, có thể lên tới hơn 1900 vàng 1 lần, nói chung là khá ổn.
    Nhưng hiện tại tui mới hunt được có 4 con ngựa, 1 đỏ, 1đen ở Trường Sa, và thành Ye được 1 nâu,1trắng.
    tuy nhiên bạn còn có thể kiếm được 4 con nữa trong tay Lữ bố: Xích Thố, Tào Tháo: 1 nâu, 1trắng"không bit' tên", Lưu Bị :Đích Lư.
    chúc các bạn tìm được nhìu đồ chơi, có gì hay bảo mình vói nhé

9. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

ông kỵ sỹ bóng tối, hẹn tui mà sao mãi không thấy trả lời gì cả, mà bảo bạn là có một số mánh gì hay hay thì gửi mail cho tui cũng được.: hanamichitm@yahoo.com

à mà tui không hiểu sao : tui vẫn chơi lưu bi năm 189, thu phục được mấy thằng như: trương cáp, hạ hầu đôn, tuân húc, goujia...... xong rồi giết một số thành nữa thế là thành luôn kiểu không đi theo lịch sử mới đau chứ.
    tui thấy đi theo kiểu lịch sử cũng hay, mình có thể xem nhiều đoạn phim khá là hay nữa,,,,,,,,,,,,,,,,,,
    không biết còn có cách gì hay nữa, chỉ tui với đi............

10. ma_chao_deptrai

eeeeee làm ơn chỉ dùm câu hỏi của mình với mình đợi lâu quá à
    sắp vào học rồi chỉ chơi được vài ngày thôi chỉ dumg đi các bạn

11. kysibongtoi78hn

đi search bây giờ chỉ tìm đưọc người thôi, ko tìm được item đâu muốn có item thì 1 là bạn phải đi mua ở các thành có shop, hoặc đi hunt ở trade ngoài ra còn có cách dùng ngoại giao để xin đồ nhưng mình chưa thử vì khó và tốn công lắm. ngoài ra còn có thể dùng cách cướp bóc để lấy đồ nữa.
    Phần lấy vợ thì còn tuỳ vì rất khó khăn, không phải ai cũng lấy được, đây là phần khó nhất của game, có vì nhân vật nữ trong game ko nhiều. Mọi người vẫn còn mày mò.

12. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

sao tui hunt mãi mà chẳng bao giờ được cái gì thế,,,,,,,,
    may ra có một lần được cái cung +1 war
    mà có lần nó đòi 50000 cho một lần hunt thê mà cũng chả được cái gì là sao.
    chắc đây là trò lừa đảo của bọn lái buôn hay sao ấy

13. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

mỗi lần hunt chỉ mất có 1000 thôi, đào đâu ra 50000 mà lắm thế. Hunt còn phụ thuộc vào chỉ số của bản thân nữa. Nếu hunt không ra item thì sẽ ra tiền, nhìn chung là hơn 1000-tức là mình lãi. Có một vài lần sẽ bị lỗ, chỉ nhận được có vài trăm thui, còn bị thương nữa.

14. kysibongtoi78hn

làm gì mà mấy 50000, chác bạn nhầm rùi, mình dẫ chiếm hết được các thành có trade rùi để hunt thật kỹ rùi làm cái danh sách hunt được cái gì ở thành nào để anh em rõ.
    Hiện nay anh em tham khảo tạm danh sách chưa đầy đủ này vậy, mấy hôm nữa sẽ đầy đủ hơn:
    PuAng: kiếm War+10, 2 cái cung war+1.
    Ye: ngựa trắng, ngựa nâu.
    ChangAn:giáo war+1, ngựa đỏ, ngựa đen, 2cái áo, 1cái bát,cung war+3, sách cho skill:doctor.
    HeNei: cung war+3, một số ngọc, 1 đôi bông tai màu đỏ.
    Anh em sài tạm danh sách này mấy hôm nữa sẽ đầy đủ hơn

15. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Tui thấy lạ quá, ngựa đỏ có phải Xích Thố của Lữ Bố không?Sau khi Lữ Bố chết,tui không lấy ngựa kịp,tui tiếc quá đi tìm,thì ra Lữ Bố lén bán cho shop ở ChaiSan,cả cây kích nữa đó
    Còn sách cho skill Doctor thì nếu search không được thì nói chuyện với lão già Houto(hình như vậy),tự nhiên nó cho cuốn sách này

16. kysibongtoi78hn

Đây là 4 con ngựa ko phải là ngựa xịn như xích thố, hay đích lư vì chỉ +15 loyan còn xích thố + 25 loyan cơ, ngựa trong game này tui đã tìm được tổng cộng 8 con xích thố chỉ là 1 trong 8 con đó thui sonix àh. có ai tìm được ngựa hay đồ nào cộng war >3 thì bảo tui với nhớ

17. Jenas

Jenas Mr & Ms Pac-Man

Oài trùi ...tui khoái làm Quận chủ nhất ( chí ít cũng phải là đô đốc hay thái thú :D ...còn hơn là làm tướng thường để bị sai khiến đủ điều :D ....
    Lấy Triệu Vân ngay vòng đầu tiên , nói chuyện chơi vài lần là được nhận là Nghĩa Đệ :D ^_^ .... vậy là tự dưng có thêm 3 thằng Anh .... :D

18. Ginta

Ginta Donkey Kong

tui cũng chơi thằng Triệu Vân nè
    Đi kiếm tụi Lưu Bị muốn chết kuôn cũng không thấy đành phải tự làm Ruler vầ sau mới thu phục được thằng Quan Vũ (189) còn thằng Lưu Bị thì bị thằng khùng nào giết mất tiêu cả Mã Siêu cũng đi đời luôn

19. What_your_name?

What_your_name? Mr & Ms Pac-Man

ủh , làm sao để trở thành ruler vậy , tui tìm hoài ko thấy vậy , và chỉ cho tui cách đẻ con đi , tui có vợ rồi mà ko biết đẻ con , còn việc mà tui chiếm được cả thiên hạ xong rồi xuất , hiện cảnh mà xử phạt tội phạm vậy , tui đã thử đi thử lại nhiều lần khi vể nước vẫn xuất hiện cảnh đó hà , lúc đó tui ko phải là ruler , và tui là người có công nhất trong việc thâu chiếm thiên hạ , một mình tui có thẻ chiếm hơn , ko nhớ nữa hình như hơn thằng ruler là 15+ đấy

20. Rotto

Rotto Mr & Ms Pac-Man

Cái vụ bị xử phạt này coi bộ giống như "hết thỏ thì giết chó săn" của mấy ông vua bất nghĩa như Chu Nguyên Chương, Việt Vương Câu Tiễn... Bồ muốn không bị xử thỉ phải làm như Phạm Lãi nghĩa là xong "đại nghiệp" rùi thì biết mình mà rút lui về ở ẩn....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.