Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Zhao Zhun

Zhao Zhun Youtube Master Race

Task cho nao chi minh voi, lam sao lay duoc huong dan RTK6 minh do ve mang lam

2. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Cái Triệu Vân cứu Ađẩu hả? chơi Triệu vân năm 207, điều kiện: Thắng Tào Nhân nhờ mưu của Từ Thứ, sau đó thu phục Gia Cát Lượng( có thể thu phục Gia Cát trước cũng được, nhưng tốt nhất cứ để nó 3 lần đi mời cho giống truyện). Đến tháng 1, tháng 2 năm 208, trong thành của mình vẫn phải còn khá nhiều vàng ( hình như tối thiểu là 6000, đại loại làm sao cứ 10000, 20000 là chắc cú.) Cái này hơi khó, vì nếu mình chơi tướng dưới quyền thì thằng Lưu ngu ngốc hay vung tay quá trán lắm ehhehhe. Nếu ít tiền quá thì Cao cao ko thèm đánh thì phải( cái này Dogmeat nghiệm ra sau 7,8 lần chơi năm 207, nhưng cũng ko biết có phải chắc chắn như vậy ko)

3. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Sai rồi, tôi chơi lần nào cũng lock được cái event đó, chỉ cần đi đúng lịch sử, nhớ là làm nhiệm vụ xong phải vào Meeting Hall gặp thằng Liubei ngay, vì có khi nó nói chuyện trong đó, chứ cần gì đến lương với tiền thế nào.

4. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Thì tại đi đúng lịch sử rồi mà vẫn ko unlock được mới nghĩ đến chuyện nhiều, ít tiền chứ. Đúng là cái này nghe phi lí thật, nhưng mình cũng có hết các event, thắng Tào Nhân, Lí điển, Từ thứ tiến cử Gia Cat, 3 lần thăm lầu tranh, có thiếu cái gì đâu.

5. Anh4494

Anh4494 Youtube Master Race

;;) Đúng là ít tiền thằng tào nó cũng đánh,nhưng sao tui mò ra xu shu,nó cung có đánh với bọn tào nhân,sau tiến cử gia cat mà sao tui hong unlock "Trieu van"đuoc vậy hả dogmeat.ĐÁnh TÀo nhân xong mình phải đi mời Gia cat hay để máy nó Đi?Hồi TRưa,đanh Tào nhân xong Bọn khác qua đánh Tới tấp,LÀm Thành mình Có khi defen có 100 mấy,Đánh 15 lần nó bắt cả bọn luôn,thằng Luu Bi co mat ngàn quân mà cứ bay ra đập bọn 10000 hông,đả vậy còn hông chịu cho tuyển lính chớ,vàng 3.4 ngàn chư có ítt đâu :-/

6. heroes_power

heroes_power Youtube Master Race

anh em có ai đó hướg dẫn mình cái cách đánh Duel không vậy
    mình thấy cái này khác hoàn toàn với RTK9
    bên đó chỉ việc thả cho nhân vật mình đánh
    còn sao bên này mình phải điều khiển nữa, quả là khó thật cho người mới chơi như mình
    Và còn cái này nữa:như mình muốn là quest thì làm sao mà biết được nội dung của từng Quest đây
    theo bản dịch mình tải trên gamevn.com/threekingdom thì khi nhấp vào Quest thì toàn là tiếng Nhật=>pó tay luôn
    Mong có ai đó giúp giùm

7. Lazymeo

Lazymeo Youtube Master Race

Cảm ơn các bạn rất nhiều đã giúp đỡ mình biết cách chơi rtk 10 . Nhưng mà trò này mình phải công nhận là không có tiền bối hướng dẫn không được .Mình lại phải làm phiền mọi người rồi. Mình có chiếm được một thành rồi cho một thằng tướng quản lý nhưng nếu lần sau mình muốn đi đánh thành khác thì không biết là phải làm thế nào để bảo nó mang quân đi đánh cùng mình . Mà mình vào thành của nó quản lý thì chằng làm gì được ngoài việc nâng câp lên giúp nó . Mình muốn lấy gold hay food cũng không được, mình muốn lấy bớt quân để chuyển về thành chính thì mình cũng không biết cách nào. Các bạn có thể giúp mình được không ? Mình muốn hỏi thêm một câu nữa là mình có cách nào để có thể sắp xếp thức bậc của tướng quân mình được không ?

Mình xin cảm ơn nhiều

8. Anh4494

:hug: Mình trả lời chậm quá sợ bồ đã biết đánh rồi nhưng cứ nói luôn
    Action 1 hiệp co 3 chiêu,thư tự mạnh yếu là
    Hi>mid>low ok? là nó đánh mid mình chơi hi nó dính
    evande né chiêu hi ,mid,(nếu né thì ai ra chiêu hi ,mid sẽ chóng mặt,chiêu sau dùng chiêu gì cũng bị đập) special
    Evande 0 né được low
    defen phòng thủ
    escape biết mất,nếu xài ở chiêu 3 thì là bỏ chạy mất dép,tính 1 lần thua
    special tuyệt chiêu OK?
    duel hay nhưng hông có phép rouse or đaze thì ra trận hông ai dánh với mình đâu rang học phép đi.

9. Anh4494

:x Chịu khó coi hướng dẫn ở mấy trng đầu sẻ có nhiề cái hay cực
    Còn muốn kêu nó đanh cùng thì vào lúc đi đánh nó sẻ có bang yes,no chọn yé là có
    Muốn nó làm gì thì vào order delegate
    MUốn chuyển vàng fôd,troop thì cách chức nó rồi vào action chọn send from to ok
    Hông dam là tiền bối đâu môi người ai biết thì giúp nhau thôi,gi6ong tui mới vao cũng nhờ mọi người tá lả

10. Si Ma Y

Si Ma Y Youtube Master Race

Phải down cái bản san10 loader, đấy là bản tạo tướnng. Còn cưới vợ thi chưa ai rõ?????? Chỉ tạo dc vợ trong phần tạo tương thôi.

11. Si Ma Y

Này cậu có bản path tiếng Anh đấy http://www.gamevn.net/~threekingdoms/rtk10/San10_dev.rar
    Còn có bản path tiếng việt do mấy huynh làm nhưng tui chưa tìm dc. :D

12. Si Ma Y

Huynh down cai path tiếng anh về ma dùng, dịch ra tiếng anh la hiểu hết.
    2. Tự mình di thu phục(talk hoặc give cho nó), hay sai tướng di thu phục(thằng đấy phải co quan hệ với thằng kia thu phục mới dễ).
    3.Nếu mình tự di đánh mà thành đấy ko có tướng thì nó chờ là phải. Còn nếu mình sai tướng đi đánh thì phải mất mấy ngày để nó hạ chứ.
    4.Ko hiểu huynh định nói j?
    5.Tuỳ thành mà mới có các đạo quân nhất định. Tất cả chỉ số farm. eco, tech phải đầy đủ mới nâng cấp dc. Tôt nhất là nên sai tướng đi mất 90 ngày lận. :D

13. Si Ma Y

Huynh down cai path tiếng anh về ma dùng, dịch ra tiếng anh la hiểu hết.
    2. Tự mình di thu phục(talk hoặc give cho nó), hay sai tướng di thu phục(thằng đấy phải co quan hệ với thằng kia thu phục mới dễ).
    3.Nếu mình tự di đánh mà thành đấy ko có tướng thì nó chờ là phải. Còn nếu mình sai tướng đi đánh thì phải mất mấy ngày để nó hạ chứ.
    4.Ko hiểu huynh định nói j?
    5.Tuỳ thành mà mới có các đạo quân nhất định. Tất cả chỉ số farm. eco, tech phải đầy đủ mới nâng cấp dc. Tôt nhất là nên sai tướng đi mất 90 ngày lận. :D

14. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

ông naỳ hướng dẫn sai rồi:
    5. chỉ cần tech đầy đủ là nâng cấp được thôi mà,
    3. nếu sai tướng đi thu phục thì chọn thằng nào có cái ô hình tròn bên cạnh là được ngay ma
    4. đúng, vì tướng mình sau khi ra lệnh cho các thằng phụ tá thì bọn nó sẽ tự làm và mình ra khỏi thành thì không cách nào điều khiển được bọn nó nữa và muốn ra lệnh gì thì phải về thành của mình, vào phòng họp ....thì mới có thể làm được mọi chuyện( điều khiển thành)--trừ trường hợp bạn mang cả quân đi ra khỏi thành, bỏ thành đó thì có thể điều khiển tướng ở ngoài thành.
    vậy thôi, còn ai thắc mắc gì không............?

15. heroes_power

heroes_power Youtube Master Race

vậy cho mình hỏi làm sao đề biết nội dung của mấy cái quét vậy
    bật ra toàn tiếng Nhật hay TQ gi` đó không hà

16. MinhXoDe

MinhXoDe Youtube Master Race

Tôi down được bản tiếng Nhật về, bản CloneCD, khi cài xong chạy thì bị báo lỗi gì đó, do ký tự loằng ngoằng nên ko hiểu gì cả. Có phải thiếu crack ko nhỉ, bác nào có rành vụ này ko? Ngoài ra bản patch đó là dùng cho bản tiếng Tầu hay tiếng Nhật vậy? Làm thế nào để những phần chưa được dịch ra tiếng Anh thể hiện đúng tiếng Nhật hoặc Tầu chứ ko phải các ký tự loằng ngoằng kiểu ???~~!!# v.v...

17. Robinhood_1412

Robinhood_1412 Youtube Master Race

lính mới vào vờơn đào kết nghĩa monganh em chiếu cố.
    Đệ làm việc tại một quán nết nên thời gia nên mạng có thể nói rất nhiều.
    Đệ rất mê RTK X mua đĩa về chơi được một thời gian nhưng ổ bịnỗi cài lại nên mất hết à. Đệ lầy RTK X cài lại nhưng đĩa không chạy thế có đau không chứ.
    ::(
    Tiền thì hạn hẹp mà nhà đệ thì rất xa quán bán đĩa. Đệ mong các huynh chỉ giáo bảo đệ biết xem ở địa chỉ nào có thể down load được RTK X đệ xin chân thành cảm ơn. Mongcác huynh hướng dẫn cụ thể cách down load nhé>>>

Đệ rất muốn biết. để có thể hoà mình cùng với các huynh tham gia diễn đàn à... :-/ =((
    Mất nó đệ cảm thấy mình thiếu đi một nửa cuộc sống.
    Rất mong anh em tronghội lưu tâm giúp đỡ.
    Không thì bảo anh em xem ở đâu tại HN bán đĩa này cho địa chỉ cụ thể à. nếu anh em ở hn thì có thể cho số đẹnn thoại cụ thể để mình liên lạc. còn ở xa thì có thể vào diễn đàn hoậcmil cho minh theo địa chỉ:
    thien_su_vi_tinh_1412@yahoo.com.
    Đệ xin chân thành cảm ơn ;;) ::) :x

18. dong_nat_88

dong_nat_88 Youtube Master Race

các bác ơi seo tui chơi RTK10 cứ vào khoảng một lúc rồi cho tướng vào 1 thành nào đó hoặc làm việc gì là lại bị đuổi ra ngoài Win mà không thông báo gì hết là seo? Các bác chỉ giáo dùm

19. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

vậy cho mình hỏi làm sao đề biết nội dung của mấy cái quét vậy
    bật ra toàn tiếng Nhật hay TQ gi` đó không hà

bạn dùng patch tiếng anh ấy, rồi vào phần những bài hướng dẫn của tui có chỉ rõ một số cách thực hiện các quest đấy................................................
    các bác ơi seo tui chơi RTK10 cứ vào khoảng một lúc rồi cho tướng vào 1 thành nào đó hoặc làm việc gì là lại bị đuổi ra ngoài Win mà không thông báo gì hết là seo? Các bác chỉ giáo dùm
    chắc đĩa lỗi, ông ra hàng mua đĩa khác về là ngon ngay, tui chơi từ đầu có thấy bị làm sao đâu

20. Si Ma Y

3.Thì đúng rồi còn j? Nó quen biết là cái ô hình tròn la B.A.W đó huynh ạ.
    Sai đâu mà sai huynh hiểu nhầm rồi. :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.