Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. KhanhH

KhanhH Youtube Master Race

Chao cac ban !

Minh moi DL ban RTK10 ve ma ko co crack de chay ( minh dung o dia ao de install game bang file image, cai xong no doi cd moi chay duoc ).Ban nao co ban patch thi upload hoac chi cho minh download nhe .

Cam on cac ban nhieu

2. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

ủa??? San 10 PUK là gì???? San 10 bản mở rộng à??? bao nhiêu đĩa??? ngòai thị trường có bán không hay phải down load???? Cái game này là do tui đưa ổ cứng cho thằng bạn nhờ nó chép phim 007, nó chép luôn cho tui, nó nói chơi hay lắm nên cũng thử xem===> Ghiền nặng!!!!:(( Hay hơn hồi San IX nhiều!!!:))

3. _VTK_

_VTK_ Youtube Master Race

Không biết cái này đã ai post chưa, nhưng mình cứ đưa vào đây.
    Thường thì tướng do mình tự tạo lúc đi ra ngoài thành hoặc đánh nhau không được bộ đồ đẹp như ZhaoYun, Caocao, Machao... Nhưng nếu dùng san9edit, bạn có thể cho bộ đồ của mình giống 1 trong các nhân vật đó bằng cách thay đổi con số trong 1 ô, ô nào thì phải có ảnh mới chỉ được. Ví dụ như: số 1: Truongphi, số 60: Caocao, so 3: machao thi phai. Dù sao nhìn cũng thích mắt hơn là mặc đồ dân thường.

4. boy_alone_hn

boy_alone_hn Youtube Master Race

huhuhuhuhuhu.......Em mua bản này cách đây gần năm rùi mà chẳng bít chơi kiểu gì...Các pác giúp em với.hướng dẫn chi tiết nhé. Em cảm ơn các pác nhiều..huhuhuhu

5. immortvalkyrie

immortvalkyrie Mr & Ms Pac-Man

mấy bác ơi.thằng bạn tui nó nói cái pản này có patch english nhưng tui tìm ko ra,ở sài gòn ai biết chỗ chỉ tui với.nghe nói trò này khi đã biết thì mất ăn mất ngủ.tui muốn chơi trò này lắm mấy bác nhưng ko biết tìm patch.mấy bác có ai biết không,chỉ giúp

6. immortvalkyrie

mấy cái link mấy bác cho down PATCH english die hết rồi.Có bác nào có PATCH ko,cho tui đi,tui hậu tạ .tui ở sài gòn.

7. Guo Jia

Guo Jia C O N T R A

threekingdoms.gamevn.net
    vào phần download:)

8. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

San9edit à? Mình cũng muốn làm cái skin cho new officer lắm, để thử xem thế nào. Nhưng nếu giao diện của nó toàn tiếng tàu thì bó tay hẳn!!!!! Mình có san10edit nhưng cũng chịu thua, không làm cách nào mà mò được.

9. _VTK_

Mình xin lỗi vì nhầm san9 với 10, dùng san10edit mới đúng, kể cả trong phần tạo tướng hoặc scenarios, bạn chỉ việc open file tạo tướng hoặc file nhớ tuỳ từng chương trình thích ứng với file đó, chọn phần chỉnh nhân vật. Tìm đến hình có mặt thằng tào tháo ý, Caocao chỉ số lead cua nó là 99 nên dễ search thôi. CLick vào dòng của caocao, tìm ô có số là 60, hình như chỉ có mỗi ô đó là số 60 thôi, đó chính là ô tạo skin cho nhân vật, như trương phi thì ô đó là số 1.

10. immortvalkyrie

Cảm ơn nhiều :),bạn gõ wá ngắn.ít nhất phải 30 ký tự

11. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Cám ơn nhiều. Dogmeat vẫn không dùng được cái San10 edit mà bạn nói. Giao diện toàn là dấu ????, có mở ra, sửa thử, nhưng cũng chẳng biết nút nào là save, bó tay luôn :hug: . Tuy nhiên, nhờ có bạn nói skin của Cao Cao là 60, của Trương Phi là 1, nên mình cũng đã định vị được giá trị ấy, dùng hexedit để sửa được rồi. Thanks again :hug:

12. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

san10edit thì mình có rồi nhưng cái đó đâu có chỉnh cho San10Pk được nhỉ, hexedit thì mình 0 biếc xài, bạn _VTK_ có chơi PK 0 hèn, nếu có thì chĩ mình cách chỉnh = PK nhé, thx nhiều, san10 mình 0 có chơi nhều, chỉ chơi PK thôi

13. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Tạo tướng thì phải tạo trong RTK10 chứ. Bạn tạo trong bản PUK thì phải viết tên bằng tiếng Nhật, ai lại làm như thế bao giờ đâu.

14. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

mấy pa này kì quá đi , tui kô chơi RTK X lâu rùi , kô cập nhật .
    nhưng vụ tạo tướng bác hùng long có dạy từ lâu rùi mà ( hình như mấy tháng rùi á)
    hỏi chút m bản PUK này ko? bản bữa tui chơi chán bỏ xừ hà RPG ko ra , dàn trận ko ra , koei dã làm khi tung ra bản RTK X này . hĩ

15. Stephanie

Stephanie Mr & Ms Pac-Man

ủa nếu vậy...900 ngày unify là đi làm kí rì vậy bác? em chơi free office theo phe tên LuiBei, hắn giao thành xong thì bảo em develop, xong thì hắn cho auto và rồi unify target Yu 900 ngày, em hông biết Yu nào ở đây nữa

16. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Cái 900 ngày đó cũng giống vậy luôn , có nghĩa là U phải chiếm được 1 vùng Yu gì đó , cứ bật map lên tìm

17. Stephanie

Stephanie Mr & Ms Pac-Man

em mở bản đồ lên coi mệt mắt wá chuyển coi trên list thử, nhưng ko thấy cái target Yu, mà Yunan gì gỉ đó, chẳng lẻ đi chiếm thành ấy sao ?
    còn nữa, khi bị địch chiếm 1 thành trong số 3 cái sẵn có mà ko đánh lại thì những thành khác luôn bị quấy rầy, vậy mình phải đi chiếm lại ạ ?

18. _VTK_

Bạn Stephanie nếu chơi có phần chuyển sang tiếng anh rồi, bật map lên, ở phía bên tay phải phía dưới có mấy cái menu đó, chọn dist ..., nó sẽ có nhiều mảng màu khác nhau, di chuột đến đâu nó sẽ xuất hiện dòng chữ khác nhau, như di chuột xung quanh mấy thành runan hay xuchang nó sẽ hiện chữ M.land v.v...
    Thành khu vực nào có chữ Yu, xe màu của nó là màu gì, và bạn sẽ biết phải chiếm những thành nào nằm trong khối màu đó. Còn ví dụ phải chiếm khoảng 3 thành trở xuống tốt nhất là nên chuẩn bị kỹ trước đó, rồi liên tục đánh thành nó, sao cho chiếm được hết luôn là xong nhiệm vụ, được tăng khoảng mấy nghìn điểm đấy, nếu được thì chiếm xong thành nào, bảo thằng ruler nó cho mình quản lý ở thành đó là tốt nhất.
    (Nếu như không phải là chiếm nguyên 1 quận thì click chuột ngay bên tay phải cái chữ dist, là hiện các vùng nhỏ nằm trong quận)

19. _VTK_

Post bài này cho bạn nào chưa biết thôi nhé!
    Khi đánh trận ở địa hình nhiều cây cối, dùng lệnh "hide" rất có lợi.
    Mình dùng đạo quân tướng có chỉ số intel cao, "hide" ở gần chỗ địch, có thể nó tự đến hoặc phải dùng "rouse" mới được, nếu quân địch chuyển đến ngay cạnh quân mình thì máy sẽ tự động đánh hộ, nếu không trong lúc "hide" mình chỉ việc di chuyển quân đến cạnh quân địch với điều kiện vẫn trong địa hình cây cối, click vào phần đánh quân nó sẽ có dòng "hide 4", và cũng sẽ được kết quả, lúc đó có thể quân nó sẽ bị Dazed, nhiều trò hay gọi là Confuse. Đợi đến lượt mình lần nữa, lại cho quân di chuyện cách quân nó ít nhất 1 ô, chéo chẳng hạn, lại dùng "hide", nếu intel như Goujia hay KongMinh thì có thể di chuyển trở lại quân địch và làm tiếp 1 chiêu "hide". Phê nhất là nếu máy bị confuse, chỉ mất mấy lượt là tiêu diệt 1 đạo 10000 quân mà ko mất 1 thằng lính :D.
    - Dùng chiêu "trick" cũng lợi, nêu quân địch bị Confuse, dùng "trick" hầu hết đều được.

20. traitim_virus

traitim_virus Mr & Ms Pac-Man

Thank you nha Vtk,mình về thử dơn xem có được hông.Hy vọng là được
    Còn về mấy chiêu hide,máy nó ngu lắm chẳng bao giờ biết xài.Còn chiêu lợi hại nhất theo tui là thả đá đè đầu bọn nó(tức là với mấy thằng quan văn nó đâu có chịu duel với mình)
    Á.xin hỏi là bạn đã unlock được mấy cái event sau năm 227 chưa?(Tui chỉ tìm được 1 cái Khổng minh xin đánh Nguỵ thui hà)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.