Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Tui unlock được cái event Mã Tắc bay đầu à , muốn được vậy thì vô cái campain cuối ấy rồi chọn Khổng Minh chiếm 2 thành Wudu , Tian sui rồi đợi 1 chút rồi chém Mã Tắc :D . Mà có ai chơi thấy nó tự đầu hàng mình chưa nhỉ , kô hiểu sao Gong su gì đó tự đầu hàng đỡ tốn công đập ^_^

2. Guo Jia

Guo Jia C O N T R A

hình như các event trong bản 10 tương đối dễ mở hơn sao với bản 9.
    có ai biết cách nào dò được thông tin về con người của tụi caocao,liu bei,zhuge liang ko? thông tin về con người là mấy cái như creed,like,type...
    tôi đang cố tìm ra con người như thế nào thì đấu khẩu hay nhất.

3. Kee Joo

Kee Joo Ngọc Diện Lang Quân

mới tạp chơi loại này có vài câu hỏi
    1/dow bản patch xịn nhất bi giờ ở đâu cho luôn link dow vì tui xài dial up nếu mà vào site của anh Long load cái hình ở trang chủ thì >.<
    tui đang xài bản mà có vài chử tiếng E thoai tên tường và tên thành vẫn chưa đổi qua tiếng E và con nhiều phần lắm
    2/muốn phong cho tụi tướng chức thái thú để nó quản lí phát triển thành dùm thì làm sao
    3/mún đấu khẩu như quách gia thì sao nhỉ
    4/làm sao để có con nối nghiệp
    5/làm sao để tạo tướng
    6/mún xài item mua được thì làm sao
    7/mún chia các tướng ra nhiều thành để quản lí làm thế nào
    8/sao tui thấy tụi nó ko đánh mình nhỉ toàn là mình đánh nó,vậy muốn về nước là chiến hết thành à
    9/chỉ tui cách làm nhiệm bụ trong quán rượu,và thu food và gold sao kì thế có khi vào fram thu được có khi ko thu được

4. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

chà, 0 biết Mod box nào wa đây chơi, welcum, đã là mod rùi thì em đây xin được góp ý tận tình.
    1/ Tui thấy bản patch của therebex có phần hơn của anh HL, down ở http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=86679, nhưng đúng là chỉ có những cái cơ bãn thôi chứ 0 thể nào 100% english được rồi
    2/ Muốn phong chức thái thú thì phải có tướng service cao, thường governor cần phải 6th post trở lên mới được làm thái thú còn đô đốc commander thì cần 2nd và 1st post mới có thể cho làm commander
    3/ Muốn đấu khẩu thì mod chịu khó coi mấy trang đầu của topic này sẽ hiểu cách đấu khẩu và kinh nghiệm
    4/ Muốn có con nối nghiệp thì phải có vợ, có vợ thì phãi là bản PK mới có vợ được, còn khi chơi theo dạng lịch sử thì tự động sẽ có vợ cho mình
    5/ Muốn tạo tướng thì down cái san10loader trên trang web threekingdom.net(mod siêng tự tìm đi nhé, làm biếng wá)
    6/ Item mua được thì coi nó có bonus và skill gì thì sẽ có tác dụng thôi, còn mấy dạng misc. để ngắm cho đẹp, vô dụng. 0 có cách xài, có item và có thêm skill và + rồi
    7/ Muốn chia các tướng ra các thành thì vào oder/move officer, chọn thành muốn điều tướng đến
    8/ Chắc U chưa có bản PK rồi, San10 khá dễ, tui nó ít đi đánh lắm, mình nên chăm lo, upgrade thành trước rồi hãy đánh sau
    9/ Trong wán rượu có quest và disturb, divide, rumor. Quest thì có hẳn 1 topic nói cách chơi các quest còn mấy cái còn lại coi trong cái trang đầu của topic này.
    Finally, chúc mod gì đó thích và gắn bó lâu dài với RTK. Cheer, mod :hug: .

5. Kee Joo

Kee Joo Ngọc Diện Lang Quân

=)) =))
    tui làm mod ở xa lắm bạn bấm ra ngoài box xem cái nào box nào ở trên box RTk là nhà tui-- làng xóm mà lị
    thank you nha
    có chút théc méc
    1/mún thăng chức cho tướng thì làm sao nhỉ
    2/bản PUk và bản nâng cấp cùa RTKX à mún có bản đó làm thế nào tên ko viết tắt của nó là gì để tui kiếm mua
    3/cái sanloader tui dow roài ma 2ko xài được T_T

6. laoseu

laoseu Youtube Master Race

Xin hỏi anh em về cái vụ lấy vợ sinh con trong RTK X PUK.
    Lần 1 tôi tạo 1 cô vợ ngay từ đầu (new officer), rồi cho nó xuất hiện từ năm nó 2 tuổi he he (dùng Hexedit). Nhưng chơi mãi đến năm nó 18, 19 tuổi mà không thấy nó sinh cho mình một mụn con nào cả hic hic. Không biết có phải là nếu vợ là new off. thì vô sinh không!? Hay lả trong trò chơi có giới hạn... tuổi đẻ?
    Cú quá tôi chơi lại thử lần 2, không chỉnh cho nàng làm vợ ngay, vì định để tán thử xem thế nào. Nhưng cũng lại chơi mãi chơi mãi mười mấy năm trời, mua đủ thứ reward, nói chuyện đủ kiểu, dãy dỗ đủ điều mà mãi cũng không cưới đc em. Đã bỏ 2 đám tỉ võ chiêu quân ở Wu Wei và Xu Chang, tiếc hùi hụi! Phải chăng không cưới đc những nhân vật nữ do mình tự tạo, hay là không cưới đc nữ tướng!? Không biết có bạn nào cưới đc nàng Xu Rong không nhỉ hì hì!? Có bạn nào biết, xin chỉ giáo!
    À còn nữa! Có lần cái em BaiXaoQing hiện ra nói cái gì ấy!? Rồi cho 2 lựa chọn, tôi chọn cái trên (chả hiểu là giề), nhưng cũng không thấy đc gi cả, hay là không biết có đc gì không!? Các bạn ai biết cũng xin chỉ luôn nhé!
    Tôi nhớ có đọc bài viết của ai đấy nói là trong bản PUK thì kết nghĩa thoải mái không giới hạn số lượng anh em!? Không biết bạn nói có đúng không nhưng tôi chơi, kết nghĩa xong với 3 anh em Lưu Quan Trương là tịt, chả thằng cu nào chịu kết nghĩa nữa hic hic, mặc dù đã cố gắng mời mọc lắm rồi! Hay là có cách đặc biệt, ngoại trừ dùng Hexedit (cách này tôi đã biết).
    Tạm thế đã, có gì thắc mắc sẽ thình giáo anh em tiếp! Xin cảm ơn trước!

7. xtophertran

1/ 0 tự động thăng chức cho tướng được,đó là tuỳ thuộc vào mức độ phục vụ của nó (service) cao hay thấp thì no sẽ được tự động thăng chức
    2/ bản San10Pk là bản San10 power kid, là 1 dạng nâng cấp của San10, tui 0 rành là Vn có chưa
    3/ cái san10loader thì tui 0 hiểu sao mà 0 xài được vì chỉ cần down về rồi extract trong folder san10 thôi.

Bác siêu rồi, tui còn 0 biếc sữ dụng hexedit ra sao, nhưng việc cưới vợ sinh con 0 đến nỗi phức tạp đâu. Thật ra số lượng con thì tuỳ thuộc vào.... độ mad cũa máy nhưng thế nào cũng phải co 1 mụn nhưng 18, 19 thì.....sớm wá, tụi nó sản xuất 0 kịp đâu=)), bác phãi kiên nhẫn đợi khoãng trên dưới 30t mới có con được, việc giới hạn tuổi đẻ thì tui chưa nghĩ tới nhưng có lẽ cũng giống ngoài đời, kỉ lục của tui là có cao nhất là........3 ku thôi, ngoài ra đa phần 1 đứa à, mà mấy thằng con nhìn xấu hoắc, pó tai, 0 biếc làm sao đề chỉnh mặt mũi lại, ai bít dúp zới.

hay thía, đụng hàng rồi, em đó đang làm zợ tui nè, tui gặp ở Xg Ping rồi nhớ là chọn ở trên vì lúc đó làm thái thú, bận rộn wá 0 có thời gian đi kua gái nhiều nên chon em này luôm, với lại em này cũng đẹp :hug:

Việc kết nghĩa đúng là rất khó, tui cũng kết nghĩa được 1 2 em thôi, nhưng phải talk rất là nhiều, và phải về nhà thường xuyên tiếp khách, kết giao hão thì mới hy vọng càng ngày càng nhiều huynh đệ được, nói chung là tốn thời gian lắm đó, làm gov. thì tui nghĩ 0 có thời gian cho mấy chuyện talk với drink đâu

8. traitim_virus

traitim_virus Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi giúp em với.Sau khi phá đảo mấy lần rồi, em đang dùng chương trình Sanx edit đó vì em muốn chình Triệu vân với mã siêu khôn lên một tí,thế mà trong đó nó toàn là nhửng ô vuông hông hà.Có bác nào xài rồi làm ơn chĩ hộ em cách xài không?Em cám ơn rất nhiêu mong được giúp đỡ.

9. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Về kết nghĩa thì khó có thể có nhiều Oath được vì kô phải ai cũng hợp với char của mình cả . Nếu đã hợp thì rất dễ vd Lưu Bị ngoài Quan , Trương rất dễ để Oath với Triệu Vân nữa . Nếu làm gov thì cứ 1 tháng giao giao nhiệm vụ cho mấy thằng tướng rồi tha hồ đi nói chuyện , khỏi làm mấy cái pettion gì .

10. xtophertran

Việc chỉnh tướng trong san10edit thì ai mày mò nhiều thì sẽ chỉnh được nhiều thôi, chứ trong đó toàn là giun dế thì ai mà hiểu hết được. Cách duy nhất để chỉnh tướng là mò chỉ số tướng rồi edit lai, có thể, edit fame, skill và chỉ số của nó đấy, nhưng nói chung với tui vậy là wá đủ rồi, chỉnh cần chỉnh skills với lead war là ok rồi, ngoài ra muốn chỉnh cao hơn nữa thì phải mầy mò nhiều, vd có thể chĩnh thành và item nhưng theo tui thì mấy cái cheats hoàn toàn 0 nên trong san10 vì game đã dễ wá rồi, 0 nên chỉnh tùm lum

11. laoseu

Ha ha tôi đã sinh con đẻ cái đc rồi, quá đã! Hoá ra hình như là con gái 20 tuổi trở lên thì mới lấy chồng, còn khoảng 30t mới đẻ con he he. Nhưng thằng con đẻ ra, nuôi dạy nó lớn khôn thành tài, cho đầu quân bên Đông Ngô. Đến khi mình tách ra lập quốc, gọi nó theo thì nó tham công danh, của cải bỏ bố nó mới tức, chỉ có mấy thằng anh em kết nghĩa là theo. Phải chăng máu mủ ruột thịt không thân thiết bằng anh em Oath hic hic!? Thế là cố gắng làm thêm đứa nữa, ô hô thành công rồi, đứa này quyết phải dạy dỗ cẩn thận hơn, yêu thương hơn, mong rằng lớn lên nó không phản cha nó như thằng anh! (đây không biết có phải là thiếu sót của KOEI!?)

Hồi còn là free officer, tình cờ một lần vào Tarven có thằng nó nhờ mình đi đánh một thằng cướp thì phải (hình mặt là cướp). Thằng này mạnh ngang Lữ Bố (war 100), các chỉ số còn lại cũng rất cao, cũng cỡ trên dưới 90. Đánh xong thì nó xuất hiện ngay trong thành đấy và chỉ ở lì trong thành đấy không đi đâu cả. Không thể làm thân với nó mà cũng không hire đc nó, nó quyết không theo mới ức hichic. Có bạn nào gặp trường hợp tương tự không? Có cách nào hire đc nó không! Không biết chỉ số của nó có random không chứ cái thằng tôi bắt về chỉ số cao ngất ngưởng! Chỉ có charm là dưới 80, còn war 100, lead, int và pol thì đều cỡ trên dưới 90. Hire ko đc tiếc quá!

Àh tí quên hỏi nữa! Có bạn nào biết thứ tự dạy con không, chỉ cho tôi với! Mỗi lần nó đưa 4 cái lựa chọn, không biết cái nào ra cái nào cả! Có bạn nào có kinh nghiệm nuôi dạy con cái xin hãy giúp với nhé! Cám ơn nhiều!

12. Zhao Gi Long

Zhao Gi Long Mr & Ms Pac-Man

Nhìn các bạn khoe con giỏi con ngoan mà thèm thay. Vậy mà tui không thể chạy được San10 puk. Tôi cài được game rùi nhưng khi click vào. Sau 2 đoạn phim logo thì nó dek chạy tiếp mà Not Responding mới đau sờ cau chứ X( . Ai có gặp trường hợp này hoặc biết bệnh xin mách giùm. Đội ơn ngàn lần !!!

13. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Các pác giúp đệ tí, đệ mới chuyển sang RTK10 nên còn non wá:
    1/ Có cách nào kiếm tiền ngoài cách thụt két + làm quest ko?
    2/ Khi chơi thì gặp thằng tướng đã có chủ, đệ thấy có mấy tuỳ chọn sau:
    a) Talk
    b) Learn (thường ko sáng do mình với nó ko thân chăng?)
    c) Give ( cũng ko sáng, do chưa có đồ để tặng nó, nghèo wá mà item mắc dễ sợ)
    d) Hire (cái này hiểu rồi)
    e) Bribe (ko rõ công dụng)
    ...
    Đệ thử chọn e) thì thấy tên mình và mấy cái chỉ số tự nhiên chuyển sang màu đỏ-----> ko hiểu gì hết
    3) Tại sao chỉ số loyal lại là "---" chứ ko thấy được cụ thể là bao nhiêu, kể cả tướng mình lẫn tướng nó?
    4) Wa thành khác mò ra được thằng tướng mới (đệ mò ra Cam Ninh), chọn Hire tự nhiên một thằng lạ hoắc nhảy ra đòi duel (hay ignore), duel thắng nó mà chẳng thấy thằng tướng kia theo mình?
    5) Thụt két và trấn lột item của tướng dưới quyền có lảm giảm loyal của nó với mình ko?
    6) Khi đánh thắng trận có đem tướng bị bắt bỏ tù được ko? khi đệ oánh thắng bắt được tướng địch nó hỏi: Hire, Free, Kill. Hire có thằng được thằng ko, Free thì tiếc, Kill thì ko nỡ, muốn tìm cách giam nó lại rồi từ từ thu phục sau.
    Đệ chơi Ruler ( chơi Triệu Vân năm 194, trước theo Công Tôn Toản nhưng Toản ngốc wá nên dọn nhà wa Lạc Dương của thằng Tào Tháo ở, chiêu binh mãi mã rồi đục luôn thành Lạc Dương).

14. viet phat

viet phat Legend of Zelda

tui hỏi thật các bác tui o tp hcm tui muốn mua bản này o đâu tiệm nào các bác có the cho tui địa chỉ kg ma tui thấy nhiều bạn hỏi lắm sao các bác kg trả lời trúng ta cùng là người việt và cùng la thành viên trong diễn đàng mà đúng kg

15. xtophertran

ok, welcome Nam, ban có Pk 0? San10pk rất hay, tui đang suy nghĩ có nên bầu San10PK(PK thôi) là the best of RTK series). San10 tương đối dễ
    1/ có đó, cái này khõi phải làm gì hết, wage đó :). Ngoài ra còn 1 cách: ra khõi thành, gặp 1 thằng tướng lạ, nhào vô, rob, có điều mất fame lắm đóa, có khi là đổi 100 fame lấy 100 gold đó #>:) #>:)
    2/
    a) talk, dùng để kết bạn, nếu 2 người hợp tính nhau sẽ thân thiết rất mau, nếu 0 hợp thì có talk gãy lưỡi cũng chẵng được gì
    b) learn: phai la trust có thể mới học skill cũa nhau được, nếu tôi nhớ 0 lầm thì thứ tự sẽ là:
    unknown-known-friend-kind-fond-trust-oath(cái này khó à, thường 0 có nhiều anh em đâu)
    c+d) đúng
    e) bride: cái này có thể gọi là "tay trong", nghĩa là bạn dụ nó vô phe mình rồi khi nào đánh thành thì nó sẽ lộ diện, phản bội với 1 số lính nó cầm #>:), phải thực hiện trước khi đi đánh địch, vd cụ thể là Mã Đại và Ngụy Diên
    hire+bribe khi hire tướng 0 được thì có thể sẽ bị quân lính thành đó hỏi thăm hoặc chính tướng đó uýnh bạn, xin "tý huyết"(trừ khi mình war cao thì nó sẽ 0 dám rờ), màu đỏ nghĩa là mình đang bị thương đoá, chú ý chỉ số
    3/ Cái này thì 0 biết, đúng là 0 coi loyal được, bản PK thì may ra check được, có 1 cách là nếu là chủ tướng thì reward, còn thằng nào reward gold được nghĩa là thằng đó loyal chưa 100
    4/ Như trên, thằng đó là quân sĩ thành
    5/ Dĩ nhiên, miễn bàn. Còn thụt két thì vô tư #>:) nhưng nếu 0 hoàn thành nhiệm vụ được giao mỗi năm thì ........phãi cống tiền thế đoá ;;)
    6/ Đó là điều nhức nhối, ai cũng tức nhưng chắc KOEI làm vậy để đảm bảo tính chất role-playing của san10

16. laoseu

Chỉ số loyalty là --- là vì mình chơi phần khó, sẽ không hiện chỉ số thật. Đó cũng chính là không biết lòng người đó mà :D. Còn nếu bạn chơi easy thì sẽ hiện lên thôi. Làm như thế, đối với tướng của ta thì không sao, vì thằng nào Loyalty dưới 100 thì mình có thể reward gold cho nó, nhưng khó cái là khi đi thu phục tướng của bọn khác. Mình có chia rẽ chúng nó, nhưng không biết lòng trung thành thằng tướng đang ở mức nào cũng khó chịu lắm.
    Hỏi lại: Ai có kinh nghiệm nuôi dạy con cái xin hãy post bài chỉ giáo anh em cái nhỉ. Bao nhiêu lựa chọn, chả biết cho nó học cái nào thì sẽ tăng chỉ số gì!? Tôi cứ chọn bừa, cuối cùng 3 chỉ số cuối thì cao ngất, 2 cái đầu thì thầp tèn tẹt, trong khi mình lại muốn tăng 2 chỉ số đầu hichic...
    to VietPhat: Ở TP HCM bạn thử ra Nguyễn Thị Minh Khai, đi từ phía dinh Độc Lập, đi qua luôn ngã tư Cách mạng tháng 8, đến một đường nhỏ rẽ trái vào đường đấy (quên tên rồi), ở đấy có một loạt các hàng đĩa, thế nào cũng có hàng bán. Hồi hè tôi về nước có đến đấy mua đc San10, San9, San9PUK. Hàng tôi mua nằm bên tay phải nếu đi theo hướng như tôi chỉ. Nhưng San10PUK thì không biết có không vì tôi đang ở nước ngoài, may có bạn ở Hà Nội gửi sang cho, bạn thử đến hỏi xem. Tôi nghĩ chắc sẽ có thôi!

17. laoseu

Không biết có bạn nào chơi như tôi không nhỉ!? Tôi chơi khi đánh trận toàn cho tất cả các tướng khác auto, trừ đội quân do mình cầm là tôi tự điều khiển. Dù như thế máy đánh khá ngu, nhưng cũng tăng thêm tính khó và khách quan hơn về nhân vật. Nghĩa là tôi thích đi sâu vào nhân vật mình điều khiển, còn bọn tướng khác thì cứ để cho nó chơi theo khả năng của chúng (theo chỉ số) và của... máy (AI), như thế cũng vui phết. Khi nào thấy bọn nó làm sai không theo ý mình thì dùng chức năng battle để điều khiển, nhưng dĩ nhiên chỉ trong nước đi của mình. Bọn nó sắp chết thì mình tìm cách cứu, khá thú vị. Kiểu chơi này tôi đã áp dụng từ bản RTK8, bản 9 thì khỏi phải nói, auto hoàn toàn rồi hì hì.
    Cũng chính vì thế mà vừa rồi thằng Tôn Quyền sang đánh mỗ, quân rất đông. Mỗ thì chỉ có 4 đạo, mỗi đạo 10000 binh, cho vợ 1 đạo, thằng con 1 đạo, Quan Vũ ca 1 đạo, còn 1 đạo là của mỗ. Như mỗ đã nói, 3 đạo kia mỗ để auto hết. Thế rồi quân của Tôn Quyền ồ ạt kéo đến đông như kiến cỏ, mỗ yếu thế đành tử thủ trong thành chờ viện binh. Thấy quân hắn đông, mỗ liền lập đàn cầu mưa, hòng chơi sét giết bớt quân thù và giảm sĩ khí địch, nhưng than ôi! Thằng con mỗ nó cũng có phép sét, chơi liền mấy phát. Chả thấy địch chết đâu, chỉ thấy quân ta nằm như ngả rạ hic hic. Khổ cái nó lại đứng ngay chính giữa 3 quân mới khổ. Thế là địch chưa đến cổng thành, 3 đội quân auto của mỗ đã chết gần hết, mỗi đội từ 10000 giảm xuống còn hơn 4000 (do đứng sát nhau nên chết lây hu hu). Mà thằng con mỗ nó có ngu gì đâu, lead cũng 98, int 100 nhá, đúng là bó cả tay lẫn chân với nó! Hoảng quá, mỗ đành lập đàn cầu lại cho trời quang mây tạnh nắng về chói chang và dắt đám quân của mình ra án ngữ ngay trước cửa thành quyết tử ngăn địch chờ anh em mỗ tới cứu. Dưới tay mỗ là đám quân hổ báo kỵ lừng danh (Caval 3) hừng hực khí thế đã cố sức chiến đấu hết mình. Đến khi quân mất gần nửa thì viện binh đến kịp. Gia Cát Lượng, Lưu Bị, Trương Phi, Triệu Vân, Hoàng Trung, Mã Siêu toàn là anh em thân thiết của mỗ đã thống lãnh đạo hùng binh tràn đến, cờ xí phấp phới, bụi bay mù trời. Thế là thế cờ lật ngược, tuy anh em mỗ tuổi đã thất thập cổ lai hy hết cả nhưng uy danh lừng lẫy đã làm quân Tôn Quyền hồn phách lên mây, tinh thần hỗn loạn, kẻ chạy, người chết, thây chất đầy đồng. Tôn Quyền đã bị mỗ bắt sống, nhưng do trước đây cũng từng là bạn bè thân quen, không nỡ chém nên đành thả cho đi.
    Xong trận đánh, mỗ giận thằng con trai quá, đầy nó ra tận biên giới bắt trông thành ghẻ, tự mình phản tỉnh trong 3 năm mới đc quay về!

18. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Thanks Xtophertran nhiều. San 10 Puk mình cũng đang tìm, hình như ko có chỗ bán (mình mua San 10 ở TP. HCM), đang tìm chỗ down xuống nhưng mấy cái link trong này chết cả dzồi mới tức chứ.
    To Laoseu: Chỗ mua đĩa bạn nói là đường Bùi Thị Xuân, ở đó ko có San 10Puk, tui mua san 10 ở đó mà.

19. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

hehhe xin anh em chỉ giáo! Tui muốn biết là có nhiều em để lựa chọn cưới hông zậy. Tui chơi xong 1 lần rùi nhưng mà vợ là tự tạo đẻ ra 2 thằng con mặt giống hệt nhau. Đầu nó có cãi mũ hình sư tử thì phải. Hông biết có đẻ được con gái hay hông nữa? Bác nào biết xin chỉ giúp tui zới.

20. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

to laoseu: sao giờ lại đổi nick ah anh sơn hehhe ngặt thế.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.