Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ThirteenDeath

ThirteenDeath Mr & Ms Pac-Man

trungHiro !!!!!!
    chào bạn.
    Bạn ở Hà Nội cho tui hỏi bạn mua đĩa SAN10PUK ở đâu thế , mình tìm mỏi mắt vẫn chưa mua được(Chủ hàng nào cũng nói bản PUK chưa ra đĩa)
    Mình mới chơi game này nên cho hỏi lun làm sao tạo được New Officer

2. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Ra 557 Nguyễn Chí Thanh mà tìm, nhưng nó nằm ở cuối đường, đoạn cắt đường Láng ấy. Lần trước tui tìm mãi mới thấy. Ra đó chắc chắn có ..trừ phi hết đĩa chưa ghi kịp.! :D

3. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Xin hỏi các pác vài câu nữa:
    1) Có cách nào đánh mấy cái fort ko? Đệ đánh hoài chỉ thấy cảnh mấy thằng lính đập đập (chắc do chúng ko có quân thủ) nhưng một hồi thấy quân mình tự rút về mà cái fort defend mất có tí xíu.
    2) Có thể quản lý nhiều thành một lúc ko?
    3) Khi học từ thằng tướng khác nó chỉ báo lên điểm kinh nghiệm mà không thấy học được chiêu nào từ thằng tướng đó hết (Đệ muốn học chiêu repute, counter attack từ thằng Tuân Du vậy mà nó chỉ báo lên điểm kinh nghiệm CHARM) hay phải đợi điểm kinh nghiệm lên đến mức nào đó rồi mới học được?
    4) Chỉ số PTTN nghĩa là gì? Hình như khi nó tăng cao thì chỉ số Safe giảm thì phải.
    5) Có cách nào dụ tướng địch duel với mình khi đánh trận ko? Đệ dụ nó duel hoài mà nó chẳng chịu (làm mình mất nước đi wá trời).

4. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

To Nam:
    1/ Chẳng có cách nào cả, chịu thôi, chừng nào có wân địch sang ứng cứu thì mới có thể thấy battle được, nên chắc là nên save file trước khi đánh, nếu có wân địch đem cứu thì chọn wân sao cho hợp lý. Còn 0 thì nên đem theo nhiều wân 1 tí, U nói sao chứ tui chưa bao giờ thấy đánh fort là vấn đề cả, trên 40k là tiêu tùng hết rồi, wân mình nếu có tướng giỏi thì 0 sợ gì mất cái fort đó
    2/ dĩ nhiên, nếu là ruler, còn tướng thì phải có service cao để được làm thái thú, xong rồi lên đô đốc luôn, sẽ wản lý được nhiều thành
    3/ Muốn học skill thì đầu tiên phải có kn. KN có 2 loại, 1 là kn skill 2 là KN chỉ số, KN skill thì chỉ cần làm nhiều skill đó sẽ có kn, đuợc thề hiện trong experiênc, còn kn chỉ số muốn tăng thì phãi wa các thành học hoặc học từ trust, sẽ được thễ hiện wa chỉ số(kế bên chỉ số á)
    4/ PTTN nghĩa là petition, kiện cáo, khi wá 10 thì sẽ đõ, có thể xảy ra nổi loạn nên cầnn phãi phê duyệt thường xuyên
    5/ Tuỳ, thường thì tuỳ vào characteristic của tướg địch hoặc chênh lệch trình độ. Muốn khả năng duel cao thì nên làm rối loạn trước = rouse hoặc dazed

5. laoseu

laoseu Youtube Master Race

Về luyện skill thì bạn sang Topic SanX FAQS ấy, Hung Long có post bài chỉ khá kỹ lưỡng.
    Về duel tướng, cái khoản này tôi rất khoái nên duel thường xuyên :D. Để dễ duel thì chọn thằng chỉ số không nên chênh lệch với mình quá. Chênh nhau tầm 30 thường là OK. VD war thằng của tôi 110 (+10), thường dụ những thằng war tầm 80 đổ lên, thậm chí 70 trở lên nhiều khi bọn nó vẫn đấu. Nhưng nên đánh cho số quân trong đạo quân của bọn nó giảm xuống thấp hơn so với số quân trong đạo của mình, càng chênh lệch càng dễ duel. Và Rouse, Dazed cũng rất dễ để duel.
    Bạn nào thích Warn(15) thì đánh hết các đạo quân của địch, chỉ chừa lại thằng chủ soái và một ít tàn quân cho nó, rồi warn là đc ngay.
    Đại khái là nếu số quân của bọn nó mà vẫn nhiều thì khó warn và duel lắm, chỉ trừ những thằng đao to búa lớn, VD như thằng Lu Bu thì chưa bao giờ nó từ chối duel tui cả, dù lần nào nó cũng thảm bại hì hì.

6. _ZhaoYun_

_ZhaoYun_ Mr & Ms Pac-Man

Princeice oi.Chỉ dùm tôi cách sư dụng bản San10puk này cái.Khó hiểu wá đi mất.Cái file hướng dẫn lại hỏng sừ nó mất.Pó tay.Mà nè,trong đây có pa nào có bản RTK3,4 chơi giả lâp ko nhẩy?Ai có nói dùm nha.:D

7. Guo Jia

Guo Jia C O N T R A

1/cũng như mình đánh cái thành không có ai giữ ấy mà.đánh 1 lần(hình như là 30 ngày) mà chưa hạ được thì về thành vác quân wa đánh tiếp ,khi nào nó sụp thì thôi.

3/2 lý do:-chưa có đủ điều kiện để học,ví dụ điều kiện trước tiên để học được rebut là phải thắng 30 trận debate,sau đó tìm ai có skill này làm wen với nó rồi học
    -tùy vào wan hệ của bạn với thằng có skill,nếu là trust thì thỉnh thoảng nó mới dạy,xác suất cỡ 50%,còn nếu là oath thì cỡ 80-90% là nó sẽ dạy trong mỗi lần học.

mỗ chạy san10 loader,vào phần avatar thì thấy có 2 khuôn mặt ở bên trái của Nam Đẩu,Bắc Đẩu:
    -một thằng trẻ mặc áo đen và một thằng già trông như thái giám mặc đồ xanh

có ai biết chúng là ai ko?

8. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

anh bạn nào muốn mua RTK PUKthì nhắn tin cho hoangpt ấy. Cửa hàng ở 557 Nguyễn Chí Thanh.

9. viet phat

viet phat Legend of Zelda

bác hoàng ơi có thể gửi qua đường buu điện kg tui tra tiền cho,tui mua đĩa đó luôn giá bao nhiêu tuỳ bác nhưng đừng cao qua nha,bác co thể cho tui địa chỉ để đowload kga tui ở tp hồ chí minh ,đừờng hồ văn huê ,phường 9 ,quận phú nhuận số nhà tui là 153 cám ơn bác nhiều

10. lyokiri

lyokiri Youtube Master Race

1.Muốn đánh fort nhanh thì quân sư dụngphai được trang bị đồ(nhìn giống khâu pháo đại bác).Tới sát fort chuyên sang nó rồi đánh ,sức công phá cực lớn.
    Thành nào mà có nơi trang bị đồ mới trang bị được.Và cái trang bị đầu tiên là nó
    2.Có thê quan lý nhiều thành cùng lúc được nếu mình là minh chu.Mình có thê sai các tướng dưới quyền mình làm nhưng việc ơ thành trống khác,nhưnh mất nhiều thời gian vì phai di chuyên giưa các thành.
    Có thê đưa một tướng về làm thái thú ơ thành trống và ra điều kiện bình định về thành đó cho thái thú.Có 4 đk: 1.chi đinh thành địch mà mình muốn đánh, 2.chi xây dựng thành không làm gì khác, 3.tùy ý cua thái thú, 4.không làm gì ca.
    3.Muốn học skill thì phai đu điêm kinh nghiệm tới chừng nào skill ơ bang skill sáng lên thì mới học được.VD skill nông nghiệp cần 200 kinh nghiệm v..v
    Và thân mật với tướng có skill mình muốn học càng cao thì càng dê thành công.

11. Lengocnam

To Xtophertran: Cái lệnh Rouse, dazed nằm ở mục nào dzậy, sao khi đi đánh đệ hổng thấy nó? (Muốn duel để thịt bớt wân địch, đệ đem có 16000 wân wa uýnh nó, nó đem tới 80000 ra chơi mình mới cú chứ, hổng phải tiết kiệm wân mà do mới nổi dậy nên tướng chỉ có 14 thằng, wân chỉ có 20000 thui)
    To Guoja: Thằng đệ muốn học Rebute là Tuân Du, đệ với nó đã là Oath rồi vậy mà mỗi lần học nó chỉ cho lên điểm kinh nghiệm CHARM thui (Đệ chơi Triệu Vân có mấy thằng anh em kết nghĩa rồi), pác nói phải thắng 30 trận debate mới học được thì ớn wá, cớ Khoái Lương, Khoái Việt thì Triệu Vân của đệ còn chơi nổi chứ nó bắt đệ đấu khẩu với mấy cụ Quách Gia, Tuân Úc thì chịu chết, mới dzô đệ phóng liền đòn Strike mà pác Tuân phóng ngay hai chiêu Rebute làm Triệu mỗ té lộn cổ lun----> quyết tâm học cho được Rebute để báo thù..
    To Lyokiri: Thành trang bị được có biểu tượng gì để nhận biết ko? Thành mình có thể nâng cấp lên thành trang bị được ko?

12. Guo Jia

Guo Jia C O N T R A

rouse,dazed (trong cái patch tui dùng là trick và confuse thì phải) nằm trong mục "plot"
    muốn sử dụng được trick thì phải có skill trick,confuse thì phải có skill confuse.

chà bạn chơi zhao yun à,mà bác nói mới vào chỉ với 2 chiêu mà xun yu làm bác té lộn cổ thì chắc chắn nó sử dụng refute rồi.Chiêu này cũng có nhiều thằng có mà int của nó trương đối thấp(ví dụ như Zhang Lu),bác nên học từ chúng,chứ zhao yun mà đấu với xun yu trong khi chỉ có mỗi skill strike thì khó lắm.bác nên học chiêu counter trước,chiêu này có thể hoá giải refute.
    muốn học refute thì bắt buộc đầu tiên phải tham dự 30 trận debate,còn với rebut(chiêu này tui khoái nhất) thì phải thắng 30 trận.Có thể trước khi bắt đầu học thì save lại,đấu không lại nó thì làm lại.

bác gì nói đó là cái ram ấy,thành nào có workshop thì mới trang bị được,bác chỉ cần đi vào thành đó rồi click vào "city" để xem thành đó có những đơn vị đặc biệt nào(mỗi thành có 3 đơn vị.Ví dụ tới Yong Chang thì thấy có 3 đơn vị là workshop/elephants/floodcontrol.

13. Lengocnam

Khà khà, cảm ơn pác Gia nhiều nhé, phen này quyết học thành tài mới được. Duel võ thì đệ chỉ ớn mỗi thằng họ Lã thui ( duel hai lần mới thắng được nó, mà thằng này kinh lắm mới dzô nó xuất tuyệt chiêu ngay, nếu ko có đòn Avade hoá giải thì tiêu với nó sớm), còn duel văn thì.. ớn nhiều thằng wá, mới gặp họ Quách, họ Tuân mà đã té ngay thì nếu nó bắt đấu với họ Gia thì chắc bỏ xứ mà đi sớm.
    (Trời đất, tui tưởng pác Gia lớn tuổi rồi chứ, pác có nhờ Quản Lộ cải tuổi cho ko đấy đúng là hậu sinh khả uý...)

14. Guo Jia

Guo Jia C O N T R A

hôm nay mới ngồi coi lại cái topic này,thấy có một bài rất lạ:
    http://www.gamevn.com/forum/showpost.php?p=815338&postcount=171

làm thế quái nào với một thằng war 1,lại chẳng có skill duel nào,thế mà đánh duel thắng được Lu Bu nhỉ?
    ai hiểu thì giải thích hộ cái...>.<

15. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Có lẽ là để thằng kia War=199, sau đó dùng photôshop khéo léo xoá số 99 đi, để lại số 1^_^

16. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

Anh Sep nói đúng. Nhưng em xin bổ sung hoàn chỉnh: em vừa mới tạo tướng skill 1111 thì thấy khoảng cách số 1 như vậy là hợp lý, chứng tỏ 0 có photoshop trong cái hình đầu tiên nhưng hình thứ 2 thì chắc là có vì tướng war 1 thì số 1 cũng đầu bên trái mà 199 thì nhìn cũng vậy nên chắc sẽ dễ dàng xoá được 2 số sau, và em biết tướng này mà, khuôn mặt đó là của Bu Zhi

17. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Thực ra rất đơn giản.
    Hình đầu tiên thì tạo tướng War=1 thật.
    Hình thứ 2 là tướng War=199 và xoá 2 số sau.

18. viet phat

tui ở tp hồ chí minh chán ghê mấy bữa nay hỏi các bác lick để đowload ma kg ai nói hôm nay lên mạng tình cở gặp trang của bác hùng long nhưng khổ nổi tui kg biet tiếng anh nên kg biết dowload sao các bác dow giúp tui cám ơn nhiều đây là địa chỉ nếu biết rồi bỏ qua giúp con chưa biết xin giúp đỡ tui và ông yugi hiro muốn chơi game này lắm nhưng khổ nổi ở tp phong chào chơi game san10 kg mạnh nên đi mua chi nhận được những câu phũ phàng là chưa biết,chưa nghe qua,ủa có game đó hả em,hoặc tệ hơn là kg ai biết chơi nên kg bán làm tui đi khấp tp đã thế con bị phỏng pô xe nữa coi tức kg à lick của nó nè :http://www.3kingdoms.net/forum/showthread.php?threadid=17038 cám ơn các bác nhiều

19. viet phat

à quên cái lick tui nói là để dowload game san10puk đó các bác giúp giùm nếu ai ở tp mà có tui mong các bác co long thuong cho tui mượn tui se tra tiền kg lay dĩa chỉ lấy tiền thuê bao nhiêu tuỳ nhưng đừng nhiều quá chết tui mất thank các bác rẩt nhiều

20. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

hehhee anh bạn nói đúng zậy. Thằng cha đó định bịp anh em thôi. Thử nhìn vào hình 2 đi. Lực ở cột dưới nó đầy chắc chắn là chỉ số đánh phải cao roài hehhe. LuBu hay Guan Yu thì lực cũng khó mà lên đầy nếu không có cái vận lực tuyệt chiêu. Mà cái thằng kia toàn 1 lại không có tuyệt chiêu làm sao mà lên lực đầy được hehhe. Bịp bợm vãi tè

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.