Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

hôhhhhô. Cái zụ vợ con tui cũng đang đau đầu đây. Tui chơi hoài mà chẳng lấy được vợ hichichic mặc dù tui chọn ok mà vẫn chẳng thấy con ma nào cả. Còn cái kiếm +10 đó là Thượng Phương bảo kiếm đó +10 là phải đạo roài hehhee còn cái Thất tinh bảo kiếm chỉ +7 thui. Mấy con ngựa thì phải đi hunt mới được mà phải chơi những năm đầu mới được nếu không về sau nó sẽ chết. Muốn lúc nào cũng có ngựa thì down cai edit về hoặc dùng Hex sửa thành toàn ngựa xích thố cho oai hehhehe. Anh bạn nào biết cách lấy vợ chỉ tui zới nha. Tui chưa lần nào lấy được vợ (chỉ có vợ tự mình tạo thui nhưng tui muốn lấy vợ không tự tạo cơ).

2. Nanh

Nanh Youtube Master Race

Hình như muốn có vợ thi fame fai khoảng 500 trở lên, vào thành xuchang hay chenliu gì đó tình cờ (không biết trước được đâu)sẽ có người mai mối cho mình, bắt mình duel cả văn lẫn võ. Thắng thì cưói nó về.Thế thôi

À quên, fải là bản PUK mới lấy vợ được.

3. Tao~Thao

Tao~Thao Mr & Ms Pac-Man

Vậy làm unlock được mấy đoạn event vậy mấy bro.Ai biết chỉ dùm.Cám ơn nhiều.

4. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Event à??? Đúng sở thích tìm hiểu của mình, sẵn đây mình post luôn (kiếm chút mp!!!:))). Đảm bảo được hết!!!. Mình đã unlock được 16 event animation:
    + Kết nghĩa vườn đào: Chọn scenario đầu tiên, chọn bất cứ ai trong Lưu, Quan, Trương. Xem xong nhớ save nha!!!. Cái này ai cũng làm được!!:))
    + Tào Tháo dâng kiếm: Cũng scenario đầu tiên (năm 184!!!), chọn Tào Tháo, cứ wait khoảng 30 ngày rồi lại vào nhà (home) và vào triều (Hall) 1 lần, lúc sau xuất hiện Vương Doãn đưa cho mình cái kiếm +7, vào triều => xem xong save!!!!
    + Phụng Nghi Đình, Lữ Bố giết Đổng Trác, chọn scenario 189, chọn Vương Doãn, wait khoảng 20 ngày rồi vào nhà, vào triều 1 lần cho đến khi xảy ra sự kiện mà thôi.
    + Lữ Bố bắn kích: Chọn 1 tướng nhảm của Lưu Bị, rồi cứ wait như cách trên.
    + Lữ Bố bị kill: Chọn Zhangliao trong Recommended Character (cho nó dễ!!!). Move đến Ye, Lữ Bố sẽ đáng Pu Yang. Chiếm PuYang xong rồi thì...wait cho đến khi Tào Tháo sang dập mình lại, làm cho mình thua......
    + Triệu Vân cứu chúa: Chọn Zhaoyun trong Recommend.... Xin Lưu Bị recruit thật nhiều quân, nhớ train!!!! cứ làm vậy hoài!!!! Lúc sau, Tào Tháo sẽ kéo đến đập mình. (hình như trước đó đã xảy ra sự kiện thu phục Zhuge Liang, rồi Liu Biao chết...) Cố thắng quân Tào!!!!
    + Xích Bích (3 sự kiện!!!!): Chọn ZhugeLiang trong Recommend....Cứ wait cho đến khi Lưu Bị đến viếng mình. Sau đó recruit lính, train......Đừng wait. Sau khi thắng Tào, rồi chuyển sang thành mới. Cứ tiếp tục giúp cho Lưu Bị đến khi LuSu đến "hỏi thăm"......

À, quên nhớ vào Home và Hall thường xuyên nhé!!!!!:)) Tạm thời hôm nay post bi nhiêu. Mấy event đầu có thể tui không nhớ rõ, có gì mấy bạn cứ hỏi nếu không làm được, tui sẽ về xem lại!!!!:))

5. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Các pác cho hỏi chút nhé: Tui đã down được bản san 10 PUK và cả Deamon tool rồi nhưng ko biết cách install, phiền các pác chỉ dùm.

6. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Install Deamon.
    Chạy Deamon.
    Click vào Amount Image, chọn Image San10Puk rồi Instanll San 10 Puk, đơn giản thế thôi.

7. viet phat

viet phat Legend of Zelda

tui nói thật đúng là thật hối hận khi cho lick khi cho các bác thi 2 nó kêu la đong người tải quá hư rồi vậy mà các bác kg gửi lên tui co tải nhưng do kg có thời gian nên tải thiếu bộ mấy bác kg thấy dân miền nam tui khổ sở vì kg có lick dể dow à sao kg ai cho địa chỉ mấy bác thờ ơ thế cùng là người việt bên kia người ta kiếm lick để chơi còn bên đây mấy bác ung dung nói đủ chuyện nếu có khác la khác ở chỗ tụi tui miền nam còn mấy bác ở miền bác sao kg ai chịu giúp đỡ cứ phân biệt bắc va miền nam kg vậy nếu ai còn có lương tâm còn có tinh anh em thi làm ơn giúp tui với tui thấy những bạn miền nam vô hỏi bác địa chỉ để dơ mà kg ai chịu trả lời dù một câu nếu kg tìm đc thì cũng nói một tiếng sao cứ phân biệt bắc nam nói thật tụi tui lúc nào cũng chịu thiệt thòi chứ có sung sướng gì đâu mong mấy bác thông cảm tại vì tui bức súc quá kg lẽ mấy bác ghét bọn tui dữ vậy

8. Skyline2004

Skyline2004 Youtube Master Race

Xin lỗi bạn vietphat ạ, tôi không phân biệt miền Nam miền Bắc đâu, nhưng tôi không biết chỗ nào để dow nên không chỉ cho bạn được ạ.

9. ttuanphuong

ttuanphuong Youtube Master Race

10. viet phat

viet phat Legend of Zelda

tụi tui rất cám ơn ông nhưng tiếc rằng toàn tiếng hoa nên tui kg biết phải dơ chỗ nào ông có the chỉ dẫn dc kg chẳng thà tiếnh anh thì đối với tui du sức còn đằng này toàn tiếng trung kg dọc hiểu dc chết liền ,nhưng tui vẫn hoan hô tinh thần củ ông và cảm ơn ông rất nhiều tuy kg tải dc nhưng tụi tui vẫn cảm ơn lòng tốt của ông thank you!!!!!

11. buimanh

buimanh T.E.T.Я.I.S

co ai biiet lam the nao unlock duoc tat ca cac event cua romance ò the three kingdom 9 khong ? chi di tui se chi lai lam sao de tao ra thang tuong cua minh co suc war 100 . tra loi lien nha lam on do ?

12. ttuanphuong

ttuanphuong Youtube Master Race

ai bảo ko tải được,tôi vẫn down được bt á, dùng flashget1.65 xem tôi,mà cái đấy là bản tiếng nhật đấy tôi cũng có 1 bản bằng tiếng đài loan nhưng mà down bang bittorrent ai lấy ko

13. dreamtoyou

dreamtoyou Youtube Master Race

Mình chỉ mới choi RTKX may ngày nay thôi. Nhưng mà không hiểu lắm vì toàn là tiếng Hoa không hà. Có ai biết patch TA ở đâu chỉ cho mình với.
    Ngoài ra, mình không biết lấy vợ ở RTKX này như thế nào nhỉ. Mình cứ gặp một em đi đi lại lại hoài, nói chuyện với em, tặng đồ cho ẻm mà ẻm hổng thèm lấy mình.
    Mình nghe nói phải là bản RTKXpuk mới lấy vợ được thì phải. Vậy ở tpHCM thì mua nó ở đâu nhỉ? Bớ các pác, chỉ mình với!

14. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

khỗ wá là khỗ, 0 biết chừng nào mới có người chịu đọc kỹ các bài FAQ rồi mới post bài nhĩ.
    Tất cả các patch của hội làm và những đồ chơi cần thiết cho San9 và 10 được up cả trong: http://threekingdoms.gamevn.net/001-Downloads.htm
    dream2u thân mến, coi lại cách đây 1,2 trang thôi là đã có người hỏi 1 câu y chang u.

15. Brad Vicker

Brad Vicker Mr & Ms Pac-Man

Ai bít cái San loader để tạo tướng đâu không?Cho tui địa chỉ để tui tải với

16. Sinbad3101

Sinbad3101 Youtube Master Race

minh nghe co ban patch tieng Anh cua rtk 10, ko bit co anh em nao co ko thi po st len cho moi nguoi nha, neu toi chep dc cua may thang ban toi se po st cho anh em

17. Sinbad3101

Sinbad3101 Youtube Master Race

tui do wn to ol 10CP cua bac nao do, nhung van ko tao tuong dc, tui da go dc ten tuong = ky tu abc rui, ma nut ok van ko sang, tui co lam nhu bac HL bao, la dung alt + tab, nhung no hien ra mot message thong bao rui ok la ko duoc mong bac HL chi dum

18. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Các pác cho hỏi tí nhé: cái skill mage thì Triệu mỗ đã có rồi (mua sách), ra trận dùng pác Khổng gọi mưa lên rồi mà ko thấy cái lệnh nào để dùng chiêu sét đánh cả?!
    RTK10 này có điều hơi quái, thường thì Khổng Minh xuất hiện ở Tương Dương, vậy mà Triệu mỗ mò ở đó suốt cả năm 207 mà ko thấy mò đến tháng 2 năm 208 thì chui ra anh Bàng Thống, tức wá load lại thì đang đi mò ở Trường Sa thì Gia Cát lại chui ra ở đó, ngoài ra cái thành Trường Sa mò ra nhiều tướng giỏi của Đông Ngô lắm, lũ Lã Mông, Châu Thái, Lỗ Túc...Triệu mỗ đều mò ra ở đó. Hình như nếu đi ko giống lịch sử thì các nhân vật xuất hiện ngẫu nhiên ở các thành thì phải chứ ko xuất hiện đúng như lịch sử (Đệ chơi Triệu Vân từ 194, nổi loạn ở Lạc Dương, chiếm cứ vùng Duyện châu, Bộc Dương, rồi đánh xuống Trần Lâm, Nhữ Nam, thịt Lưu Bị ở Từ Châu, dẹp Lưu Biểu ở Tương Dương, đuổi Tào Man chạy về Bắc Bình, dồn Đông Ngô về Kiến Ninh, sau 15 năm đã thịt được 3 chư hầu mạnh Lưu Bị, Tào Man, Lưu Biểu, chiếm được Đông Xuyên, Kinh, Tương. Hiện nay chỉ còn Viên Thiệu ở mặt Bắc, Tôn Quyền ở mạn Đông Nam và Lưu Chương ở Tây Thục.) Trong San 10 nếu mình chém những thằng thân thuộc với nhau thì thu phục thằng còn lại rất khó, Triệu mỗ đánh Tào, bắt được Tào Nhân, Tào Hồng, Quách Gia, Hạ Hầu Đôn, Hạ Hầu Uyên 5,6 lần, hire hoài nó ko chịu--->bực wá đem chém, họ hàng Tào, nhà Hạ Hầu và thằng con Quách Dịch nó thù hằn hễ gặp ở đâu là chúng vác gậy chạy ra liền, mặc dù war của chúng thấp tè so với Triệu mỗ (Thằng Dịch war chỉ có 23 mà dám duel với 104!?), sau mỗi lần đánh bắt được mấy thằng còn lại đều phải đem chém hết, chỉ chừa mỗi Tào Man cho hắn bực chơi.
    Đệ phát hiện điều này, khi đánh ngủm luôn một chư hầu thì nếu mình tha hết ko chém thì nếu đi hire liền thì 100% chúng ko chịu (đang tức), nếu để khoảng 5,6 tháng đi tìm lại mấy thằng đó nếu nó còn là FO thì mới hire chúng được, đệ đánh xong Lưu Bị, hire hoài mà ko thằng nào chịu theo, để khoảng 6 tháng quay lại thì Lưu vẫn còn FO, Quan Trương theo Viên Thuật, đệ gặp Lưu Bị hire hắn (nên lưu lại nếu hire ko được thì load lại hire tiếp đến khi nào nó OK thì thôi), sau dùng Lưu đi gọi 2 ông em về được ngay, mấy thằng còn lại như Trần Quần, Châu Thương, Mi Chúc... đều hire được bằng cách đó.

19. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Bác nói không có chiêu sét là sao???? tui chơi Zhugeliang làm sét hoài???? cái skill tốn 18 point trận đánh đoá!!!!!:)). Bác chơi không theo history như thế thì làm sao đòi Zhugeliang xuất hiện ở Tương Dương được???? =))!!! Như tui chơi Tào tháo từ năm 184 đến năm 213 đã chiếm sạch sành sanh chỉ còn chừa cái thành bèo bèo ở Tây Nam bản đồ (gần thành Junnan!!!! chỗ Mạch Hoạch!!!!) chỉ chờ search được Zhuge rồi thắng game luôn, thế rồi search ra cu cậu đang ở Thành Đô (Xu Chang!!!) mới ghê chứ!!!!:)). Nếu bạn muốn dưới trướng mình có toàn tướng tài thì nên chơi vào năm 184!!!!! Lúc đó mình tự lập quân đội rồi đánh chiếm mấy thành khác thì dễ lắm, khoảng 2 năm là thắng hết à (dù chơi cấp Hard!!!!), còn phụ thuộc vào cách đánh của bạn!!!:)). Để lại mấy thằng mạnh mạnh như Viên Thiệu hay Đổng Trác để sau khi hire được vài tên tướng xịn đem đi "oánh" cho đã!!!!:)). Tui hire Nhan Lương, Văn Sú, Điền Phong (Tin Feng!!!) trước cả họ Viên (tội va quá!!!!=)))!!! cứ đem tướng đi đánh nó hoài luyện skill, không để nó thua!!:))

20. traitim_virus

traitim_virus Mr & Ms Pac-Man

Cái chiêu sét đánh đó là phải có skill Mage và skill Astro mới chơi được,thiếu 1 trong 2 thì không có đâu.Mà nói chung chơi cái chiêu này thì 5 lần xài thì hết 2 lần đánh trúng quân mình gồi.
    Trò san10 là game hay nhưng vẩn còn vài lỗi rất chi là phô làm giảm giá trị game,
    Bỏ qua việc máy khá ngớ ngẩn và việc đi theo luợt thì theo đệ có vài diểm trừ là
    Vấn đề chuyển quân vả luơng từ thành này qua thành khác mà không tốn tí time nào(-2 điểm)
    Khi đánh trận,đánh thành thì không có chuyện cướp lương,lập doanh trại như trong chuyện(-0.5)
    Khi giao chiến trừ 1 số nhân vật xịn,không lẽ cácc tướng như văn sú,nhan lương,hạ hầu don,lăng thông,cam ninh,thái sử từ,.... không xứng đang để có 1 skin riệng hay sao??(-0.5)
    Việc giới hạn chỉ có 5 tướng ra trận làm phát sinh ra chuyện mình không thể cầm 1 2 ngàn quân mà dám xông pha trong trận địch được,mà chỉ huy 1 vạn quân mà o có phó tuớng thì chỉ có trong truyền thuyết,thêm nữa là sô` thương vong trong 1 turn quá lớn(trong chuyện thì thắng lợi xịn số bị tiêu diệt vải ngàn là cùng)-0.5
    Tóm lại là game còn 17/20 địểm và chơi unlock event thì hay hơn làm ruler

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.