Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nvt2302

nvt2302 Youtube Master Race

các pác ơi. Làm sao để lấy được vợ? Mình có frame đến 600 rồi. Đi lang thang mãi mà không tìm cách nào lấy được vợ. Chán quá. Có ai biết cách nào thì chỉ cho với.

2. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

đầu tiên là..........có đủ tuổi lấy vợ chưa đã:D:D, thường thì khoảng 20 sẽ thấy. Fame cao thì sẽ thấy có người mai mối còn nếu 0 thấy thì tự đi tìm vậy.
    U đừng có vội, em nhiều lắm, cứ đi luyện skill hoặc làm ăn thì sẽ thấy có em thôi. Có em cần thử thách đấy, như cứu em khỏi cướp hay thử tài với chính ẻm. Đừng có uất ức wá mà đi dụ con Cai Yan hoài nhé, đừng tốn tiền tốn item cho nó, chẳng được gì đâu.
    Cuối cùng, xin nói việc cưới vợ sinh con chỉ dành cho bản San10PK, bàn thường chưa có đâu :hug:

3. 4eyes

4eyes The Warrior of Light

Thế bản RTKX trên PS2 có bao gồm bản PUK không vậy?????
    Chưa thấy ai trả lời câu hỏi của tui hết nên mạn phép chép lại để có người thấy trả lời :D

Mình đang chơi RTKX trên PS2, mình có tạo 1 nhân vật là Lu Ling Qi( Lữ Linh Kỳ) và cho nó là con của Lữ Bố và là vợ mình, mình gia nhập phe Đổng Trác, không hiểu sao sau sự kiện Lữ Bố giết Đổng Trác thì vợ mình nó biến mất tiêu luôn?????? Không biết có phải bug không nữa, ai biết chỉ dùm cách khắc phục nha

4. ultima

ultima Sith Lord Revan Lão Làng GVN

cho hỏi có ai bít cách lấy Điêu Thuyền ko zậy? xin chỉ giúp:D

5. 4eyes

Muốn giải Điêu Thuyền thì phải giải ra sự kiện "Mightier than a sword". CHơi Lữ Bố vào năm 189( năm Đổng Trác soán ngôi vua đó), khi vô chơi sau khi nó báo là Đinh Nguyên sắp gặp mặt Đổng Trác thì bỏ Đinh Nguyên theo Đổng Trác, sau đó sẽ gặp VƯơng Doãn( Wang Yun), ông ta sẽ mời bạn về nhà và gặp Điêu Thuyền. Khi về nhà thì Lữ Bố sẽ nhớ Điêu Thuyền, 1 loạt sự kiện tiếp theo sẽ diễn ra và cuối cùng là sự kiện phụng nghi đình( Lữ Bố thịt Đổng Trác :))), lúc đó bạn sẽ giải được potrait của Điêu Thuyền. Vô phần tạo tướng mới tìm potrait của nó, tạo lại Điêu Thuyền, sau đó muốn "làm gì" thì tuỳ bạn :))

6. XP-Platinum

XP-Platinum Youtube Master Race

cho mình hỏi chút,hình như có vụ unclock được Hán Đế phải ko các bro?
    Làm sao vậy,chỉ mình với.
    Thanks

7. nvt2302

cho hỏi nhé. Bản RTK PK là gì thế? Tôi chỉ biết là down được 1 bản đầu toàn tiếng tầu, nhật gì đấy. Sau đấy down được bản patch tiếng anh ở trong đây. Không biết có được không. Bây giờ thì dùng cái san10loader. Không biết thế nào cả. Tôi đến 25 tuổi rồi ấy chứ.Điên quá.Help me!!!!

8. LanhDienNhan99

LanhDienNhan99 Youtube Master Race

Mấy bác làm ơn cho hỏi làm sau quân equip được fire0x và wood0x vậy
    Lúc mình đánh thành Louyang thấy thành ZonHui nó có quân lính bộ :Ellite ,bác nào biết quân đó mua ở thành nào không vậy???
    Cảm ơn nhiều.

9. xtophertran

fireox với woodox 0 phải thành nào cũng equip được, chỉ có 1 vài thành đặc biệt thôi, thường thì sẽ tên là workshop 2 đó, hình như ở XinPi với Runan 1 cái và ở Thục 1 cái, lâu rồi 0 chơi nên tôi 0 nhớ rõ lắm.
    Còn wân giáo ellite đó chính là wân Thanh Châu, 0 tạo thêm được đâu, chỉ có CaoCao có thôi, nhờ đánh tàn dư khăn vàng đó.

10. vitamin_Z

vitamin_Z Mr & Ms Pac-Man

chi em voi!!Cho em hoi ban patch moi nhat cua tro choi nay nam o dau vay!!!Hoi do em co choi nhung nghi roi!!Gio thay ngua tay wa!!!Chi em voi!!!Ko hieu sao may em bay gio danh Tieng Viet ko dc!!!Chi giup em luon di!!!

11. Inside

Inside Mr & Ms Pac-Man

Game này thời gian nó trôi nhanh quá , làm có mấy cái nhiệm vụ trong thành thôi mà vèo cái qua 1 năm . Theo em thì game này 1 năm phải có nhiều hơn 12 tháng , may ra mới đủ ...
    Có ai có thể nói ra 1 vài kinh nghiệm chơi được kô ? Ví như khi gia nhập rồi thì sẽ làm gì ? Em gia nhập thằng tôn sách ở scenario 3 mà sao thằng tào tháo nó khoẻ quá , cứ như 1 năm nó phải đánh được 3, 4 thành ....thành ra tào tháo thấy lúc nào cũng mạnh ,như là vô địch cả . Em dù cố nhưng cuối cùng thì vẫn không cứu được , bây giờ làm sao để cai quản nhiều thành và quyền lực cao hơn ?? :( . Mỗi lần chỉ được đem có tí quân đi , không làm sao đánh nổi 1 thành của nó , toàn 7, 8 vạn quân :( .
    Em chỉ mới làm mấy nhiệm vụ như nâng cấp ruộng , kinh tế ( cỏn con ) nên hình như không tăng chức nhanh được , làm nhiệm vụ gì thì tăng được nhiều đây ?

12. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Có bác nào cưới được mấy con bé có trong lịch sử không. Ý tôi nói là dùng tướng tự tạo cưới mấy em như Điêu Thuyền hay Đại kiều, Tiểu Kiều gì đó.. Tôi chơi hoài mà không sao làm được. Tui Thử đi thử lại sao cho giống mấy nhân vật trong lịch sử mà không sao làm nổi. Các bác chỉ giáo xem có nên tiếp tục thử nữa không? Liệu nó có kết quả gì không?

13. dragon kiss

dragon kiss Legend of Zelda

nhưng sau khi tạo mấy nhân vật roài thì làm sao để chơi nó zậy chỉ zùm

14. vitamin_Z

em cẩn bản rotkX puk có ai chỉ em đc ko?????làm ơn đi mà!!!Năn nỉ đó!!!!!!! :D

15. vitamin_Z

Cho em hỏi bản patch cho rotk10 mới nhất trong gamevn nằm ở đâu để dơn về vậy?????Năn nỉ đó mấy anh!!!Chỉ em với

16. xtophertran

chơi theo lịch sử thì 0 bao giờ đụng vô được mấy nàng đó đâu, trừ khi mình chơi theo kiểu fiction thì may ra(chưa thử nhưng có lẽ thế). Trước giờ tui chĩ thấy mỗi Lubu trong nhà có Diao Chan thôi, với lại LiuBei được Sun***, chứ chẳng thấy ai có vợ trong đó cả.
    Nhìn góc trái,có cái Custom officer, để đem các nhân vật của mình vào game rồi chọn column thứ 2 để chọn làm ruler(nếu thích)(cus side), chọn nhà(cus home), rồi chọn Column Extra để chơi nhân vật tự tạo.
    0 cần năn nỉ đâu: http://threekingdoms.gamevn.net/

17. dragon kiss

dragon kiss Legend of Zelda

nhưng của tôi nút extra xám xịt,nút cus home,cus side cũng zậy

18. 4eyes

Muốn giải ra những nhân vật mỹ nhân trong lịch sử như D(iêu Thuyền, nhị Kiều....thì phải giải ra được các even. Ví dụ như muốn giải ra Điêu Thuyền thì phải giải ra event Mightier than a sword. Muốn xem các giải ra các event thì vô gamefaqs.com mà xem

19. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Phải tích chọn Custom Office đã, còn nếu CO cũng xám xịt thì tức là bạn chưa ...tạo tướng mới .

20. nvt2302

help!!!
    tôi mới gia nhập forum. Ai có thể up bản sanXpuk lên hộ với. Thank

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.