Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Lính bộ binh

Lính bộ binh Mr & Ms Pac-Man

Anh HungLong cho đệ hỏi làm sao chơi ROTK X bản tiếng anh được hở huynh, đệ chỉ mới thấy bản tiếng tàu,chơi chẳng hiểu gì cả.Mong huynh chỉ dạy.

2. Sety

Sety Youtube Master Race

Sẽ không có RTK10 english trên PC đâu may ra có bản trên PS2 thôi(6 tháng đến 1 năm nữa).
    Có ai biết làm thế nào để giảm Petition xuống không, cứ để màu đỏ thì dân khởi nghĩa mệt lắm.

3. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Gamble. Trong patch của vngamedev, chữ Petition đã bị dịch sai thành Gamble. HL đã sửa lại trong patch mới hôm nay Bạn có thể download file San10.exe đã patch trong chủ đề RTK10 patch project. Link thì vẫn như hôm qua nhưng file đã update.

4. oh12vn

oh12vn Youtube Master Race

híc, chỉ số Security của thành em giảm thê thảm , tháng nào cũng thế. Anh HL sao ko chỉ dùm em cách thịt thằng gián điệp phá hoại luôn , với cả cách làm giảm cái Petition nữa. :((

5. Lính bộ binh

Cho hỏi huynh HungLong làm thế nào để có thể chơi ROTK X bản tiếng Anh trên PC,Thèm quá rồi,chơi tiếng tàu chả hiểu gì cả?làm ơn chỉ dùm.Rất Đa tạ huynh.

6. Sety

Sety Youtube Master Race

Muốn giảm Petition thì dùng lệnh Petition(hay Gamble) ở Hall ý, anh Hung Long đã nói ở trên rồi mà.
    To LBB: đã nói ở trên rồi mà, bạn có làm sao không đó

7. Lính bộ binh

Sao tui thấy có chú gửi mấy tấm hình có nghi tiếng Anh không mà,làm sao chú đó chơi được bản đó hay vậy chú.

8. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

He he, không có bản tiếng anh nào cả. Chỉ có patch tiếng anh made in Gamevn thôi. Cám ơn sự cố gắng của các bác, mong bản patch này hoàn chỉnh hơn bản trước vì game này rắc rối quá, chơi cả tiếng rồi mà chẳng hiểu gì ráo. Sao có úuc nó cứ chạy tồ tồ chẳng chịu dừng lại hở các bác.

9. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Tuần vừa rồi roninvn tập trung patch cho San10.exe nên phần memory patch mới chỉ làm được 1 chút, hơn nữa lại bi lỗi nên chưa thể release được. HL (& his friends) & vngamedev sẽ tập trung làm phần san10.exe nên roninvn sẽ làm phần memory để công việc ko bị chồng chéo, như vậy sẽ hiệu quả hơn.
    Bản patch san10.exe của roninvn có thể down tại http://onyva.host.sk/San10.zip
    Bản này đã dịch hầu hết Land name & 1 phần item name. Các bạn copy đè vào game folder & có thể chạy lại patch của vngamedev để có được cả 2 patch.

10. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Làm thế nào để mình điều khiển được các thành khác? Tui đánh Tào tháo, nếu tự mình đem quân đi đánh chiếm thành thì thấy các bá quan văn tự dưng kéo hết sang cái thành mình mới chiếm, cái thành của mình lúc trước chỉ còn lại mấy ông dở hơi, mà cũng chẳng thấy Governor là ông nào cả. Làm thế nào để mình có thể ra lệnh cho cái thành cũ làm việc, ví dụ như cứ tiếp tục phát triển kinh tế, hay cứ tiếp tục luyện quân để tiếp viện cho tiền tuyến?, :cool: hay đại loại là mỗi năm phải cống cho mình bao nhiêu vàng, bao nhiêu lương thực gì đó? Chơi thế này chỉ điều khiển được một thành, thấy khó quá :-?

Hơn nữa, các chỉ số của thành mình cứ tụt đi thê thảm, theo anh HungLong nói thì là có thằng phá hoại, làm thế nào để bắt được cái thằng phá hoại ấy?

11. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

A, còn nữa, tui không thể nào tạo thằng tướng mới được, làm như chỉ dẫn, tab ra ngoài chạy file sanCP thì thấy message loằng ngoằng gì á, sau đó quay lại game vẫn không thể nào ấn Ok để tạo thằng tướng mới được.

Định dùng Hexedit để tạo thằng tướng mới thì không biết cái file character nó cất ở đâu, tìm mãi không thấy, cả file save nữa! Anh Hunglong chỉ cho em với. Mà game của mình mới toanh, không hề có tướng tự tạo nào, làm sao anh có thể edit được thằng tướng của anh vậy????

12. oh12vn

oh12vn Youtube Master Race

anh roninvn ơi, bản patch của anh hình như chỉ hoạt động với San X cài từ 2 CD vào thôi , còn với bản rip thì ko chạy được :(( , may mình còn backup lại cái file san10.exe trước khi thay , ko thì đi bán muối rồi. Bà con nhớ cẩn thận.

13. kaze

kaze Donkey Kong

mấy bác ơi cho em hỏi làm sao để có được ngựa cung, máy bắn đá ,cung nỏ vậy?

14. Rong ngu gat

Có ai tạo được tướng thì gửi cho tui coi thử được không? Tui tạo mãi mà không được dù đã gõ bằng tiếng trung như RTK9 là sao hả các bác. Cái ô OK vẫn mờ tịt hà.
    Địa chỉ: lephong83@yahoo.com
    Gửi sớm nha.

15. newbiez

newbiez Youtube Master Race

cho biết muốn tuong tên gì, birthday của thằng tuong. có muốn max out stats voi lại skills khong. cho tui biet roi tui làm cho.

16. newbiez

muốn điều khiển được các thành khác thì bạn phải là ruler hay commander.
    đi vô Hall >> Meeting >> Command >> Delegate

TRK X không giống như RTK 9. bạn phải tự chỉnh Governor.
    đi vô Hall >> Meeting >> Command >>Governor(chú ý office càn phai có 10000+ Max Sol còn commander thì phải cần 30000+ Max Sol)

đi vô Hall >> Meeting >> Command >> Delegate

tui đổi cái thằng Governor mà co chỉ số cao Int và Pol như là Xun Yu, Zhou Yu, Zhuge Liang ... ect. tui không có biết là có bắt được cái thằng phá hoại ấy nhưng mà các chỉ số của thành mình sẽ không tụt nữa

còn về phần SaveFile và Create Characters
    đi vô cai Directory này My Documents\Koei\San10 bạn sẽ thấy 3 cái Folders. SaveData Folder là noi cai SaveFile còn TPrsn Folder là nơi cai File của Create Characters. Còn nêu bạn đi vào SaveData Folder hay là TPrsn Folder mà không thấy gì hết thì tại vì bạn trưa hề save cái gì hết tui sẽ attach cai File cho Create Characters. Cai file này có 6 Characters dùng Hex Editor để Edit character theo cach bạn muốn. nhớ là bỏ cái file này vô trong TPrsn Folder

Các file đính kèm:

17. newbiez

Sao cai Link download không có work nưa vậy(You are not authorized to view this page). Làm ơn Upload lên lại đi cám ơn nhiều.

18. Rong ngu gat

Down được mà. Tui đang down nè. Bác coi lại đi, thậm chí còn không kịp coi cái trang đó nó có báo gì không, vù một cái là download luôn.

19. Rong ngu gat

Thôi, tui tạo được rồi. Cái máy tui ngộ lắm, hình như phải là file san10.exe gốc thì mới dùng S10CP được hay sao á. Mỗi lần tạo phải chép lại sau đó mới tạo tướng được. Hơi cực nhưng tạo vẫn hay hơn hồi SAN9. Mấy ông tạo không được thử làm giống tui thử xem.

20. newbiez

tui đã thử nhiều lần rồi mà vẩn không download duoc. Có thể nào send cho tui dươc không Iamnewbiez@yahoo.com. Cam on nhieu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.