Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yellow fly

yellow fly Youtube Master Race

Thank you chị nhiều nhưng cấu hình tối thiểu để chơi game này ra sao vậy chị có thể post thêm hình minh họa cho những gì chị nói ko,đọc xong cũng mới chỉ hiểu sơ sơ
    Nhưng sao đã dùng patch tiếng anh mà nhân vật lại nói chuyện bằng tiếng hán nhỉ
    Góc dơnload mà chị nói nằm ở khu vực nào vậy sao tìm hoài ko thấy

2. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

quí trời ! tui là boy mừ , cấu hình 64 mb ,ram 256 trở lên là ok , có card rời thì càng tốt , xài onboard 96 mb như tui nó bị hột , nhìn kỹ các avarta nó bị hột niếu banh mắt nhìn sát màn hình , còn nhìn thường thì vẫn đẹp chán,cái patch tiếng anh cho RTK 10 PK hỏi khắp box này ai chơi mà ko bị nói chuyện bằng tiếng tàu chứ ! patch chỉ giúp cho người chơi các menu , tên tướng, thành trì, địa danh,và nhiệm vụ ở quán rượu cực dễ , niếu làm khoảng 5,6 cái nv 90 Day sau 1 năm 1 là tới Tian Sui cưới con He Yu Feng, 2 là tới vùng Hứa Đô,....của Tào là có con Cùi Ying Ying nó lấy cho và ráng mò coi còn em nào ko ...và sau 1,2 năm sẽ có thằng cu tí hay công chúa, cài font tàu để tránh tuyệt hậu.

Patch tiếng anh cho RTK 10 PK phải để trong mục PK

Ví dụ : D/Game/Koei/SAN 10/PK
    SAN 10 là thư mục chép bản chính
    PK là thư mục chép bản mở rộng

Góc Download đây :

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=221545

Xin cắt nghĩa thêm như bạn hỏi ở bên tóp píc link RTK 10 & PK gì đó

RTK 10 bản đầu ko có chữ PK hiểu ko ? là bản chỉ tạo tướng hay vô chơi luôn , chơi theo nhân vật lịch sử để unclock movie, hình , hay là vô chơi theo thời kì giật gân nhất của game.

184
    189
    200
    207
    217
    227

6 màn này bạn có thể lấy tướng tự tạo hay chơi trực tíêp bằng bất cứ nhân vật nào cũng dc , cách chơi thì tự mò chứ ko thể chỉ tận răng mất hay.

Bản RTK 10 PK là bản mở rộng của bản RTK 10 , có thể sửa tướng , tất cả tướng luôn , năm mất , opt tướng , skill tướng, có thể tạo 1 trận chiến oanh oanh liệt liệt ,chọn bất cứ chủ tướng 2 phe là ai với mục đích là quánh long trời lở đất ,có thể chơi theo dòng lịch sử có thật ,như đánh Xích Bích , Tận Diệt Lữ Bố ,Khôi Phục Đại Hán, Quan Vũ bị túm...khó chơi nhưng mà unclock đoạn movie hay lắm, + thêm nhiều màn chơi như 211, 250 ,253...hay lắm .

3. yellow fly

Chị boy ơi cho hỏi là phần patch tiếng anh nặng mấy mb vậy sao trong góc download mình thấy patch tiếng anh gì mà nặng có 137kb,khó tin quá,làm sao để dùng patch vậy

4. yellow fly

Quên cho mình hỏi cái này luôn mình cài RTK1O từ đĩa thế thì có thể dùng được RTK PK và patch tiếng anh ko vậy,hay là phải down trên mạng ze tất tần tật

5. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Nếu patch chỉ 137kb thì chỉ có link torren thôi.Bạn nghe đến cái này bao giờ chưa?Phải dùng các phần mềm download torren mới được,ví dụ như utorren(lên bác google ma search nhé)
    Đĩa hay down trên mạng cũng thế.Cũng đều dùng được bản PK và Patch.Cái này rất cơ bản và hầu như tất cả các game đều thế,chỉ trừ trường hợp....không biết cài ^.<!

6. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

cái patch tiếng anh có 2 cái lận , load San10PK%5B1%5D.part2.rar 2mb mấy đó pác ,còn 100 mấy kb là cái tools edit rtk 10 , cái này ko bít tiếng tàu khó mò lắm , chơi bình thường hay hơn.

7. yellow fly

Vậy cho hỏi sau khi cài xong RTK10 mình sử dụng patch như thế nào hay cứ nhét vô tập tin mới cài là được
    cái patch RTK10 PK nặng 2mb là đúng rùi hôm wa mình ghi nhầm đó,mong chị boy mau giải đáp,cảm ơn nhiều

8. yellow fly

Cho mình hỏi là patch tiếng anh chỉ dùng cho RTK 10 PK hả,mình ghe nói là phải cài RTK 10 PK mới xài được patch tiếng anh,Mình chỉ cài RTK 10 thì có dùng được patch tiếng anh ko
    Sau khi down xong cái load San10PK%5B1%5D.part2.rar mà chị nói,giải nén ra,bỏ vô tập tin RTK 10 rùi ấn vô cái biểu tượng đó chơi thì nó báo là ko chạy đuợc vì ko tìm thấy tập tin S10PDX.DLL

9. yellow fly

Cho mình hỏi thuật ngữ mount in nghĩa là gì vậy,tại sao khi down RTK10PK về lại phải cần alcohol mount in,trong khi 2 cái này thì mình mù tịt

10. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

phù ! cúi cùng cũng vô dc web này ,tức khí cả tuần rồi mới băng thông dc .

RTK 10 & PK khi chép , chép bản đầu để là RTK 10 , trong thư mục RTK 10 ta lại chép thêm bản PK ,lấy tên là thư mục PK , cái patch tiếng anh 2 mb phải bỏ vô thư mục PK để cho nó tìm file đọc bản PK ,bạn bấm vô RTK 10.exe gì đó chỉ chơi dc bản đầu , tức là có tiếng tàu ,cái path tiếng anh chép ở mục PK bấm trực tiếp hay để ngoài màn hình click vô chơi mới có tiếng anh, còn lick ngay file RTK 10 PK.exe gì đó chơi dc bản PK ( tức là có thêm vụ unlock sự kiện , edit ) nhưng tiếng tàu ko à , hiểu chưa ?

thuật ngữ mount trong deamon tools tức là tạo ổ đĩa ảo , thay vì trong mycomputer chỉ có 1 ổ cd ( do máy của bạn có gắn để đọc đĩa ) thì dùng tools này tạo thêm 2,3 cái để chép game ,chép xong để nguyên 2 ổ : San 10 PK và San 10 GM , 1 cái để chơi bản Original + PK , 1 cái chơi bản Original tiếng tàu , cái Original dc lợi cái là có thể chỉnh tướng mình max opt 255 ,42 skill tùy thích , mặt mũi và niếu như có load cái Loader tool trong ''Góc Download'' thì khỏi phải gõ tiếng tàu tạo tướng chính làm chỉ gõ la tinh là ok , còn chơi game ,con vợ đẻ thì bắt buộc phải cài font tàu ,niếu ko chỉ còn cách thoát game luôn ( tới đó ko có font tàu thì chỉ còn cách thoát game , và dĩ nhiên chơi lại từ đầu ,chứ load save con vợ cũng đẻ=>tuyệt hậu vì thiếu font , niếu chơi lại thì gặp con nào xin cưới thì từ chối : chọn dòng 2 hết thà ở vậy cho gái nó thèm !)

Dùng Deamon Tools dễ xài hơn , cái Alcohol cũng hay ,có chức năng tạo file mdf,file ảo rất hay nói chung xài cái nào mà mình biết.

11. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

Nói cho bạn dễ hiểu cái vấn đề trên :

cái patch San10PK%5B1%5D.part2.rar phải bỏ vô mục PK trong RTK 10 ví dụ :

D:Game/Koei/RTK 10/PK
    RTK 10 chép bản đầu
    PK khi chép thêm bản mở rộng thì tạo đường dẫn ở thư mục RTK 10 này và lấy tên là PK thì máy sẽ tạo ra thư mục PK trong RTK 10 và cứ việc bỏ patch vô mục PK ,niếu như bỏ ở mục RTK 10 thì nó ko tìm dc file hệ thống là điều đương nhiên.

Các game download nó khác với game mua đĩa cài , có người gôm nó lại thành 1 cục .iso , .mdf ,.cue ,.bin vì vậy phải dùng deamon tools hay alconhol mount nó ra dưới dạng ổ ảo , sau đó quan sát coi cái ( ổ ) nào chứa file cần install trước thì làm,nói chung rất ko khó.

12. yellow fly

cảm ơn bà chị nhiều nhưng bà chị sao hiếm lên mạng quá,có 1 câu hỏi mà phải chờ mấy tháng trời mới có câu trả lời.tới lúc này mình hết mún chơi game RTKX rùi ma chuyển sang RTK XI bản tiếng anh ra hồi tháng 7
    Nhưng dù sao cũng cảm ơn sự muộn màng của chị:-*

13. yellow fly

Mà này chị boy ơi tại sao mình down về link RTK10PK thì nó ra 4 tập tin ko phải là .rar nên ko giải nén đựơc vì thế ko thể thực hiện động tác join như hướng dẫn,mình đã thử chuyển 4 file này sang iso và mount in ra 4 ổ ảo nhưng chỉ có ổ 1 là hoạt động (path 1)
    em thử install thì nó báo lỗi,hưóng dẫn với
    Mong tin =((

14. Chamoisking

Chamoisking C O N T R A

Cho mình hỏi English patch của RTK 10 của roninvn có không ?
    Mình chỉ có patch của vngamedev nhưng dịch ít quá.

15. yellow fly

Cho mình hỏi patch của roninvn dịch hết toàn bộ hả,nếu có cho minh 2 xin patch luôn

16. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

dé lồ fờ lai : dạo này deck biết gamevn nó bị giống gì mà vô ko dc nên ko thể phúc đáp bạn nhanh nhất dc.
    Link megaupload.com download phải có megaupload toolbar ,load cái nì ngay web của nó luôn về ình ton nó 1 phát ra chọn IE => view => Toolbars =>.... rồi nhấn vô link mề gà cần load là nó cho load .
    RTK 10 & PK
    Có 9 link , load về dùng trình nối file nối 9 file thành 1 cục rar bự ! lúc này giải nén cục này ra 3 cục thui ( ko phải 4 như cha nói ) đó là 3 cục dạng iso => mở Deamon tools lên tạo 2 ổ ảo sau đó mount theo thứ tự :o thu nhat ta chon :
    SAN10SU.iso
    o thu hai ta chon :
    SAN10PK.iso

sau do ta install no se chay toi 37 % thi sau do ta doi o dia thu nhat SAN10SU.iso thanh SAN10GM.iso con o dia thu hai van de nguyen ko thay doi ,luc nay no se chay het 100% => the la co cai RTK 10 ban Original choi roi => muon cai them ban PK thi mo o dia thu nhat ta se de SAN10GM.iso va o thu hai ta de SAN10PK.iso => cu viec chep ngay cho vua chep xong ban dau tien => vo game chien !

cái này ban đầu tui mò cả ngày trời vì tưởng lỗi file người úp nhưng ko phải và mò ra cái cách này làm cái một , tui cài win ,xóa win thường xuyên luôn dĩ nhiên nó cũng đi luôn, mỗi lần sau khi cài win mới tui theo hướng dẫn này làm trong vòng 10 phút tính luôn cái vụ cài font tàu rồi chỉnh từa lưa hột mít nữa.

Mà kể cũng hay thật đó dé lồ à , mề gà link RTK 10 & PK chung trong 9 link mà ông load dc riêng bản PK và sao bung ra tới 4 cục rồi mount ra 1 lúc 4 ổ ảo luôn mới ghê chứ.

9 link RTK 10 & PK là full chung với nhau , load về dùng hjsplit hay trình nối fie nào đó nối 9 file <=> 9 link mề gà thành 1 cục .rar bự sau đó giải nén ra 3 cục.iso => lấy Deamon Tools mở 2 ổ ảo nhét vào ổ 1 là :
    SAN10SU.iso
    ổ 2 là :
    SAN10PK.iso

ình ton ổ 1 trước ( SAN10SU.iso) nó sẽ load 37 % rồi ngưnng lại ! bình tĩnh ! mount file SAN10GM.iso ngay ổ 1 luôn , ổ 2 đừng thay nha ba rồi nó búp lên 100% => ra bản RTK 10 bản đầu -Original => chơi dc nhưng tiếng tàu => cài bản PK thì để theo đội hình : ổ 1 SAN10GM.iso và ổ 2 nào giờ vẫn vậy : SAN10PK.iso ! nhấn vô ổ 1 SAN10GM.iso nhấn chuột 2 phát ình ton nó rồi cài trong thư mục chứa game là xong , path tiếng anh wăng vô thư mục đó luôn rồi nhấn trực tiếp cái patch đó chơi mới có công hiệu tiếng anh,còn tool tạo tướng la tinh wăng vô đó luôn chơi bản tàu vô chỉnh,edit ....cạn tàu ráo mán.

Còn...ko cài dc xin mời mua đĩa đi ba ! đơn giản ,nhanh gọn lẹ ,link download chỉ dành cho mấy bé ở nước ngoài hay miền núi ,sông nước lũ lụt ( nói wá :D ) còn ông ở thành phố thì chịu khó lết đi mua đi :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Còn vụ patch tới giờ có chơi dc hoàn thiện đâu ,toàn là tiếng tàu,ngoài menu ra tức nhất nó nói chiện hay sự kiện ko biết nó nói cái gì ,chán nhất ở chỗ này ,phải chi koei tút lại bản 10 tiếng anh cho đỡ khổ.

17. Frederic Chopin

Frederic Chopin Final Fantasy Moderator ⚜ Duel Master ⚜

cho hỏi chút :D, RTK 10 này làm cách nào chỉnh tự động cho các tướng khác tự làm Farm.Eco,Tech đc nhỉ :-?, ko thôi 1 mình thì làm sao hết nổi :))

18. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

dc vậy cũng đỡ ! ngoài mình ra toàn lại là đám vô dụng hết ,bỏ thành đi cả năm trời về lại chốn cũ thì vẫn như xưa ,việc đồng án bị ngưng trệ ,quân sự chỉ là đám ô hợp chưa ai rèn luyện , việc nào cũng phải đích thân mình làm niếu ko phong thái thú cho mỗi thành thì đừng hòng tụi nó làm ,việc đồng án ngay tại thành của mình niếu mình ko ra lệnh cho tụi nó làm hay mình tự đích chân đi làm thì còn phia ,cho dù giao việc chỉ 20 ngày sau là phải giao việc mới tụi nó mới làm cho , bận việc đi kiếm đồ là cứ như rằng ko ai cai quản thành mình đang ở , địch đánh thì chỉ có nước bỏ dép chạy lấy người.Niếu khắc phục dc điểm này sẽ hay hơn ,có thể phong Đô Đốc cai quản nhìu thành nhưng hiệu quả ko cao hơn thái thú là mấy , kiu lính lâu vãi chưởng, việc đồng án 1 năm của nó làm ko bằng 2 tháng đích thân mình làm.

19. Frederic Chopin

nói vậy là ko có cách chỉnh tự động làm hả :|

20. Frederic Chopin

hỏi thêm cái nữa :D, nâng quân lên cấp cao làm thế nào nhỉ :-?
    chẳng hạn như Inf(quân kiếm bộ)1 ->Inf2 ...v.v. và cao hơn,tức là từ cấp 1 lên cấp 2 và 3 ...........

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.