Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Seo tui vẫn không oán được cữ tàu vậy ta ? Mà CAO AN khác CAO ANG à ? Tên CAO AN thì dỡ ẹc đây mới là Tào Ân thì phải ?

2. BACHLONGDAO

BACHLONGDAO Youtube Master Race

to T2_2112: bạn thử dùng unikey xem, chọn kiểu gõ vni, bảng mã Vni windows.
    vd: hanh5, vinh3,....
    lúc đó nó sẽ hiện 1 chữ tàu và vài chữ Latinh, bạn chỉ cần xoá hết chữ Latinh là xong.
    Mấy bác cho hỏi seo em search hỏi mà chẳng ra vùng đất Nhật Bản gì ráo, mặc dù em đã chiếm được thành Bei Hai. Nghe thằng bạn kể khi nó có 1000 fame thì vùng đất đó mới xuất hiện phải không mấy bác.
    em search được Hoàng Trung 2/196 ở quanh vùng thành Wan.Còn quanh vùng Bei Hai năm 195 có 2 quyển sách cũng có giá lắm đó :lol: :lol:

3. Yue Shan

Yue Shan Youtube Master Race

Hello ba con!!!
    Tui la linh mới, cũng rất mê RTK nhu moi người. Tui hien cung dang choi RTK9, hien tui dang hoc o Nga va may man muon duoc thang ban Tau ay ma, kho cai la khong co thoi gian ma nho no dich duoc.
    Tui vao day thay anh em ban luan hay qua. Tui cung muon tham gia chut it, tuy nhien vi moi choi nen ko biet nhieu. Tui biet chut it ve HEX va co dung no de modify cai filesave cua game nay. Tui co the tang chi so cua cac tuong, ke ca cac tuong tu tao len toi da, tham chi con >100 nua, co the chinh cho tuong co tat ca cac skill, va exp toi da, chinh cờ cho tuong tự tạo, chinh tat ca cac item cho tuong ma minh thich, nam sinh (de cac tuong tro nen bất tử,... Tui biet rang nhung thu nay thi vo so nguoi biet, va su dung no cung khong phai la hay lam, nhung tui muon dung no de tim hieu RTK9 ay ma, va cung hieu qua phet day cac ban a. Neu ai co hung thu thi lien lac voi tui nghen, cung trao doi. Mail cua tui la vietson09121981@yahoo.com.
    Tui thay anh em dang tich cuc dich tro nay sang tieng anh, tui mung qua va dang cho doi su thanh cong cua anh em. Tui khong biet lap trinh nen chac ko giup gi duoc.
    Thui, tui tiep tuc hoc hoi kinh nghiem cua anh em day...

4. donghung

donghung Youtube Master Race

to T2_2112: À ở nhà tui xài ViệtFex nó mạnh hơn Việt Key nên đánh tiếng việt Unicode ở đâu cũng được hết. bạn thử sử dụng nó coi.
    Tui đang chơi thơi 208. có ai phá máy thời này chưa?Có tướng nào mới nửa không?

5. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

Cấu hình máy tui cũng khá nhưng sao không cài được TCQ9 và phông SK hay tại tui xài W98. Tui đã chép game trực tiếp từ đĩa 1 mới chơi được nhưng không tạo được tướng.

6. Ung Phi Thien

Ung Phi Thien Donkey Kong

Nếu bác ko tạo đc tướng thì bạn cần phải có chinese star và nên chạy RTK9 trên Win XP , còn ko hiểu nữa thì bác cứ quay lại mấy trang đầu mà đọc thì sẽ rõ thui !

7. stevenesta

stevenesta Mr & Ms Pac-Man

hi bà con, hôm qua qua nhà thằng bạn nhờ nó dịch cái mê nu tiếng Hoa skill của tướng ( cái bảng mà màu xanh đỏ tím vàng tùm lum đó) Hôm nay lên post để cùng nghiên cứu á.
    Các dòng đầu thì ai củng biết rồi ( bộ binh, kị binh, cung nỏ, thủ, đánh thành)

dòng cuối là :
    Chí lượt : làm trại - lính bắn đá - thoát hiểm - huấn luyện
    Mưu lượt : hỗn loạn - bẫy - tâm lý chiến - phép thuật
    Sách lượt: lăng nhục - cổ vũ - chữa trị - yêu thuật

Đó là dịch sát nghĩa luôn đó. Nên mình đọc hoài mà chẳng hiểu gì cà ( có lẻ mình không inteligent lắm ) Nhưng mình nghĩ khác với các dòng trên, ở đâu ứng với 1 skill là một khả năng làm việc trội hơn của tướng á, hoặc là dùng các mưu kế trong plot. Ai biết chỉ dùm mình với. Cám ơn

8. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Cũng không cần phải có fame tới 1000 đâu. Tôi nhớ là hồi search được Japan thằng ruler mới cầm được có khoảng 45000 quaan. U phải kiên nhẫn một chút mới được. Tôi để lại đó 4 thằng Intel & Pol cao (cỡ khoảng trên 85), cho nó search liên tục khắp các vùng mới tìm thấy đó.
    Đánh được tui này cũng khó lắm đấy. Vì đường đi xa, moral của quân giảm rất nhiều. Quân của tụi nó lại đông, em Nữ hoàng lại có tuyệt chiêu quái dị vô cùng (ko có tướng nào ở Trung nguyên có cả). Hơn nữa quân samurai của ẻm oánh lộn cũng khiếp lắm.

9. the man

the man Youtube Master Race

co bac nao biet cach cho tuong cam ky binh hay voi,hay thap danh thanh ko.toi cho quan di danh chi thay no toan dung bo binh thoi.mong bac nao biet giup do.ko dung bo binh danh thanh ton binh hai tuong lam.

10. T2_2112

Cám ơn mọi người nhiều tui đã có thể tạo tưỏng nhưng không biết cách nào cho vua mình tạo xuất hiện cùng mấy ông tướng đó cả !!! Ai biết chỉ giùm cái ( đã thương thì thương cho trót )

11. T2_2112

Gửi bác Yue Shan
    Bacs có thể chỉ em cách cheat bằng editor đó được hôn ? Em chỉ biết dùng Winhex thôi

12. tienbm

tienbm Youtube Master Race

Bạn có thể post lên đây cách sửa tướng bằng HEX cho anh em biết được không?
    Thanks

13. the man

the man Youtube Master Race

co bac nao choi het phan campain chua.Toi chi biet phan campain cuoi la dong vai taothao diet la bo,con cac phan khac nhiem vu la gi vay cac bac.Co ai hieu thi xin chi giao.danh xong may phan campain do co them duoc tuong nao khong vay????????????

14. Yue Shan

63, 98 -> 62, 97 -> 61, 96 -> 60 va sau do ban se tim cum so "62616063" (ban nho la phai dung cong cu Find HEX values). Hoac ban co the dung cong cu Find text de tim choi ky tu "ba`c" vi b co ma HEX tuong ung la 62, a - 63,... Ban co the thu 1 cach don gian hon va tien hon la giu phim ALT roi dung cum phim so ben NumLock danh gia tri 99, nha nut ALT thi ban se thay hien ra la ky tu "c", 98 se cho "c",...

Sau khi ban tim duoc vi tri luu cac chi so cua tuong thi ban co the sua doi duoc. Chi so tuong cua ban co the thay doi trong khoang tu 0 den 255, nghia la co the >100 ma binh thuong ko tuong nao co the co.

Ngoai ra ban con co the chinh nam sinh, la vi tri ngay truoc cac chi so cua tuong. Gia tri nay cang cao thi tuong cua ban cang nho tuoi.

Ban con co the chinh cho tuong cua minh co day du cac skill. Cai nay thi ban thu tu tim xem, con neu ko thi tui se gui file image cho ban chu tui cung ko biet giai thich the nao nua vi hien gio tui ko o nha nen ko tien lam ngay. Ca cac chi so kinh nghiem nua chu. Nhung toi nghi la se ko kho dau, ban se tim thay ngay thoi.

Con viec chinh cho co cua quan minh co chu, di nhien la chu tren co se la ho cua 1 tuong nao do trong game chu ko phai ho ma ban tao dau nhe, roi chinh tat ca cac item ve cho ban nua, thi ban phai lam trong filesave cua game. Cac file nay nam trong My documents\Koei\San9 TC\Savedata ay. Ban co the chinh tuong tu nhe, con ko duoc thi bao voi tui.

Kinh nghiem cua tui trong viec tim cach modify game nay la ban thu thay doi mot gia tri nao do trong file save roi vao xem xem tuong cua minh co gi thay doi ko!? Hoac ban co the tim vi tri 2 tuong trong file save, roi chinh tu tu cho 1 tuong giong tuong con lai va so sanh su thay doi, se rut duoc ket luan.

The nhe, chuc ban may man. Neu co gi ko hieu thi ban cu mail cho minh. Co thoi gian minh se hoi am ngay. Mong rang chung minh se tim duoc nhieu thu vi trong RTK9.

Bibi!!

CO BAC NAO BIET DUOC GI THI CHI ANH EM LUON NHE. CO DIEU KHI BIET CHEAT ROI THI NEU LAM DUNG QUA, CHAC CHAN TRO CHOI SE NHANH CHAN LAM DO'!!!

15. T2_2112

Hay đấy nhưng thậm chí tui còn chưa biết hết skill của tướng seo mà chỉnh skill và itwm được đây

16. Yue Shan

De chinh bang skill, ban mo file D_TPrsn.s9 ra, neu may ban co the doc duoc font tieng Tau thi ban se de dang nhin thay ten cac tuong ma minh moi tao (neu ten cac tuong bang tieng Viet thi ban se thay ngay). 4 cặp số 00000000 o phia truoc cach ten cua tuong 2 cap 0000 la noi luu skill cua tuong do.
    VD: Neu ban sua: 444444440000B656000000A473 thi ban se co hầu hết các skill mạnh nhất. Trong do cum so "B656" la họ (yue), con "a473" la tên (shan). Va 44444444 la dia diem luu skill cua ban.
    Neu ban sua: FFFFFFFF0000B656000000A473 thi bảng skill cua ban se đầy nhóc, sướng nhé.
    Để dễ tìm, ban co the tao 1 thang tuong co ten la Yue Shan (Yue2 Shan1), roi tim trong D_TPrsn.s9 dong hex 0000b656000000a473, ban se hieu ngay.
    Chuc vui ve!!! Bibi!!!

17. tienbm

tienbm Youtube Master Race

Có tạo tên tướng bằng tiếng Anh được không nhỉ, tớ làm mãi mà không được, ai biết chỉ giùm với.

18. Yue Shan

Theo nhu Hung Long noi thi co the chung Chinese Star de tao tuong bang tieng Anh day. Ban thu dung xem no xem. Toi chua thu nhung toi nghi rang co the đuoc day.

19. stevenesta

stevenesta Mr & Ms Pac-Man

tui chỉ mới nghỉ ra thôi, chứ không chắc lắm nhá. Mấy bạn có thể tạo tên tướng bằng tiếng Anh bằng cách "ăn theo" phần mềm của Roninvnấây, mấy bạn đánh tên tiếng Hoa theo tên của 1 trong các tướng trong Game, sau đó chạy chương trình hack thì biết đâu nó hack tên của tướng kia rồi nó hack luôn tên của bạn. Thử thử đi, vì mình dùng Việt Key không gỏ chữ theo ý muốn được nên mình chưa thử được.

20. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Chắc chắn là ko được đâu, vì bản patch chỉ có hack phần tên tướng của game thôi, roninvn làm sao biết bạn sẽ đặt tên gì cho tướng mà hack :)
    Nếu muốn đổi tên tướng thì bạn có thể tạo trước các tướng bằng tiếng Hoa, sau đó dùng 1 chương trình Hex Editor để edit trong file D_Tprsn.S9. Đổi phần tên tương ứng đó qua tiếng Anh.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.