Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tomhoangle

tomhoangle Youtube Master Race

Làm sao sửa dược vậy? Cậu chỉ tớ dược không?

2. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Vẫn là cái phần edit file save thui, bác chơi đứa nào thì gửi file save cho tui, tui mở hết cả bọn đấy lun cho, cả mí em xinh xinh nữa. Gửi cho tui theo cái này nè: fly_vn@yahoo.com [​IMG]

3. Takan

Takan Mr & Ms Pac-Man

Này Duo sao cái save bác gửi tui lúc chép dzô sao không thấy chơi được Hiến Đế với mấy thằng kỳ nhân và mỹ nữ dzậy

4. love_forever

love_forever Youtube Master Race

Ai có thể chỉ cho mình tất cả các địa danh và khoảng thời gian để lấy được báu vật và các địa danh trong tam quốc chí để thu phục được tướng giỏi xin cảm ơn

5. CRACKGAMES

CRACKGAMES Mr & Ms Pac-Man

bác love nhà mình hỏi khó quá , bác phải nói món đồ nào chứ , hơn 1 trăm món( có bác nào bảo thế ) chắc ko ai nhớ được đâu. Ngoài ra tướng giỏi muôn ngf, bác cho cái tên thì anh em mới có thể nói cho bác được.
    tiện đây bác nào có cái file save có đủ tất cả các bảo bối thì send cho tớ với . tớ ngại search quá chỉ kiếm nổi có gần 90 cái. Cám ơn nhé. (mail tớ tt_tyd@yahoo.com)

6. huybig

huybig Mr & Ms Pac-Man

bác nào có file unlock Hiến Đế mà Duo gởi cho thì cho tui xin nhé! cám ơn nhiều!
    tonybrown2222@yahoo.com

7. huybig

huybig Mr & Ms Pac-Man

hình như forum Hội Vườn Đào chưa thật sự hiếu khách như forum Final Fantasy, ben FF8 tui có thắc mắc cầu cứu thì có người trả lời ngay, còn bên đây thì những người đã biết nhau chỉ nói chuyện với nhau thôi! buồn quá

8. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

vậy cứ qua đó chơi cho đã đi
    rõ chán.

9. tomhoangle

http://baonguyentdn.dev-c.nl/upload/D_Sce020.rar

đây là file mà Duo gởi để chơi vua hiến đế.

http://xf-trans.hb.cninfo.net/sanguogame/special/san9/san9-g2.html

Đây là list của exploration event và special event(xin lổi, tiếng viết của tôi hơi dở một chút), cái translation program tụi nó translatate tầm bầy quá chả hiểu gi hết, có bác nào có thể coi thử coi có phải là list của special event không?

10. duo

duo Youtube Master Race

màn phụ chót, chọn Lạc Dương (cái thành thằng Hà Tiến ở trỏng)

11. Fop

Fop Youtube Master Race

Tui mới bắt đầu chơi RTK9, cũng hiểu khá nhiều vì bỏ thời gian 3 ngày ra ngồi đọc bài trong này. Nhưng khi chơi còn vấp một số khó khăn chưa hiểu rõ sau, mong mọi người giải đáp:

1. Khi chọn New Game, sau đó hiện ra chọn năm bắt đầu. Tiếp theo là phần chọn tướng và lãnh thổ, chỗ này tui ko hiểu lắm. Có 5 hàng chữ có thể lựa chọn.
    - Hàng 1: Lúc đầu vào đó thì thấy có 2 nước màu vàng và xám cho mình chọn. Đó là 2 nước nào vậy? Sau khi mà chọn tướng cho thành ở hàng thứ 2 thì ở đây xuất hiện thành đó cho mình chọn.
    - Hàng 2: Có 8 mục để chọn tướng cho 8 thành (Chỉ hiện lên khi mình có tạo tướng mới). Trong mỗi mục thì có 3 hàng chữ. Hàng 1, 2 thì tui ko hiểu tác dụng nhưng thấy khi bấm vào đó thì đều là chọn tướng. Hàng thứ 3 là xóa.
    - Hàng 3: Không hiểu, nhưng khi vào đó thấy chọn tướng
    - Hàng 4: Không hiểu, nhưng khi vào đó thấy chọn tướng
    - Hàng 5: Không hiểu, nhưng khi vào đó thấy chọn tướng

Làm thế nào để chọn 1 thành mà có nhiều tướng mình đã tạo trước đó???
    Có thể chọn nhiều thành được ko?
    Tôi chỉ làm được có 1 thành 1 tướng thôi.

2. Khi bắt đầu trò chơi thì làm thế nào để có thể biết khi nào tìm Item hay người ở đâu?? Khi tui chơi có mỗi một thằng tướng, tìm lung tung mà chẳng có ai chịu theo mình cả.

3. Khi đánh một thành nào đó thì đầu tiên là chọn tướng, đội hình, số lượng quân. Sau đó là chọn thành đánh. Cuối cùng nó hiện lên cái menu mà tui ko hiểu để làm gì???

Muốn đánh thành mà theo kiểu Tower thì làm thế nào??
    Muốn dàn trận với quân địch làm thế nào?
    Ấn thế nào để cho mình lựa chọn cách đánh, ví dụ như Charge, Magic... ???

Nhiều câu hỏi mong mọi người giải đáp vì tui là newbie chưa hiểu gì cả.

12. love_forever

love_forever Youtube Master Race

Sẵn cho mình hỏi luôn cách nào để tiêu diệt được nhiều lính của địch cùng một lúc ( khoảng vài ngàn con )

13. tomhoangle

Những câu hỏi của bạn đều có trong cái English patch của Ronin va Vngamedev, bạn dã download tụi nó chưa?

1. Nước màu vàng là quân khăng vàng, nước màu xám là quân của Hán.
    Bạn muốn có thàng với nhiều tướng bạn đã tạo thì sau khi lựa thành cho cái thằng mà bạn tạo rồi thì võ chỗ "where are CO?", rồi lưa mấy thằng bạn muốn đặt vô chỗ thành mà bạn vừa mới tạo.

2. Có một thằng thì hơi khó bởi vì đa số là quân sư của bạn sẽ chỉ chổ có tướng và items. Còn không có thì chỉ có cách nhờ may mắn thôi.

3. Muốn chọn đáng bằng tower thi bạn phải lựa đội hình tower. Còn muốn dùng skills thì bạn nhấp vô cai hình o ben tay phải 2 lần rồi sau đó lụa skills bạn muốn.

Bác phải dùng skills như là charge, magic, fight, etc...

14. Chinese Hero

Chinese Hero Youtube Master Race

Đây đúng là list special event , rất đầy đủ , nào là sự kiện Nhị Kiều , Hoa Đà , SunShanXiang , ZhuoCi , liên hoàn kế , sơn dương công , xuất sư biểu..... , rất nhiều và rất hay , nếu có thể dịch thành tiếng Việt thì rất tuyệt vời.

15. Fop

Fop Youtube Master Race

Tui vẫn chưa hiểu cách dùng các Skill như Charge, Magic... Các bạn có thể nói rõ hơn không?
    Quân tui đông hơn, tướng giỏi hơn vậy mà đánh với máy thì lại chết nhiều hơn vì nó dùng các skill còn tui thì ko. chán quá!

Khi bị nó tấn công thì có cách nào hay để thủ thành mà ko bị chết nhiều lính?

16. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Sử dụng skill là auto, bạn chỉ có thể đặt cho nó tập trung vào skill nào thui. Khi chọn war, nó hiện ra cái bảng chiến thuật, nếu thằng tướng nào có hiện tên trên cái chiến thuật là có thể dùng skill, nhấn đúp vào mà chọn.[​IMG]

17. Fop

Fop Youtube Master Race

Hiên tên trên cái chiến thuật --> Có phải là cái mà có thể dùng chuột di chuyển trên loại đội hình đúng ko?

Tui nhớ là HL có nói về cái tuyệt chiêu mà chém bay đầu địch, làm thế nào để học nó và sử dụng nó trong trận đánh thế nào?

Khi bắt được tù binh thì có cách nào để thu phục nó ko? Thỉnh thoảng nước có lính bị bắt phái người sang đàm phán để chuộc người về, tui đòi Item nhưng chẳng bao giờ nó chấp nhận cả là tại sao?? Cứ sau một thời gian thì tù binh tự nhiên biến mất mà tui ko hiểu sao luôn???

Ah, còn câu hỏi là nếu muốn thủ thành thì làm thế nào để hiệu quả nhất??

18. Guest

nè các bác ơi các bác có thể cho tôi biết cách lấy các item xịn trong RTK 9 không vậy cám ơn nhiều .

19. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Mình cũng mới biết chơi game này thôi.Mong các bác giúp đỡ.Tui tạo tướng rồi xong vào chơi với tướng của mình tạo thì phải làm sao vậy mấy bạn.Mình đi theo kiểu riêng là không theo phe nào hết mà tự mình làm 1 phe có được không vậy mấy bác?

20. tomhoangle

Wow, có bác nào rảnh thì dịch một chút ra cho tụi này nhờ với không? :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.