Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Mừng nhwu bắt được tiền của ai đánh rơi ( Hì hì hì...)

2. Locxoay

Locxoay Mr & Ms Pac-Man

có lẽ tìm ra Nhật Bản còn phụ thuộc vào fame của bạn cao hay thấp nữa. Khi fame của tôi từ 200-500, tôi cho quân đi tìm quanh vùng Bei Hai nhưng ko thể ra được nước Nhật (tòan mấy thằng Pol từ 100 trở lên cả). Đến khi fame tôi hơn 600, Gia Cát Lượng mới nói ở vùng Bei Hai có gì đặc biệt, tôi cho Sun Quan đi tìm lập tức ra nước Nhật ngay.
    Chơi mấy cái màn càng về sau tụi dân tộc càng mạnh lên thì phải. Như tức tôi chơi Lưu Bị năm 194, đánh tụi nói chỉ cần đưa Ram qua đục thành là thắng dễ dàng. Nhưng khi đến cái màn năm hai trăm mười mấy, tôi chơi Tôn Quyền đánh dẹp tụi dận tộc thiệt khổ chưa kịp đem quân qua đến thành nó đã bị nó chặn đường đập, mà mỗi lần dame của nó giết hơn 10000 quân mình :(. Bởi vậy tôi phải cho mấy dựng mấy cái Base trước mặt nó, canh sao cho khoảng 2 lượt đi nó mới đến được dụ cho nó đem quân ra đánh thành, mình đem quân ra chặn đuờng vừa luyện tướng vừa tiêu hao dần quân hắn (dùng cách này tôi phải mất cả năm mới tiêu được tụi QuanKing, còn mất 2 năm để đánh tụi NamMan-->khổ, nhưng tuớng mình mạnh lên đáng kể, toàn chơi Sunden, mỗi lần giết 15000 là thường)
    Tôi thấy khi chơi cho mấy tướng Pol cao để Search thì rất tuyệt, tôi tìm được kô dưới mười món đồ để trang bị cho các tướng. Tôi nghĩ cách này rất hay. Như khi tôi chơi Lưu Bị có chỉ 20000 quân nhưng tìm được món đồ Pol+10 trang bị cho thằng tướng có Pol=96, sau đó thì thu phục được rất nhiều tướng mạnh, lập nên đại nghiệp

3. kaler

kaler Mr & Ms Pac-Man

ê ai biết mà codebeark trò này trên ps2 không hả ,chỉ mã tiền và luơmg thực thôi.có chỉ gìum vối ...

4. thai_cong_vong

thai_cong_vong Legend of Zelda

bác muốn đánh bọn rợ này hiệu quả thì tốt nhất đem toàn bow với horse bow (mục tiêu là đánh hệt quân chứ ko phải phá thành) cầm thêm mấy thằng tướng có heal với intel cao để phòng khi nó chơi magic hay illusion thì .....has seen through ,nếu có tướng có magic hoặc illuision hoặc confuse đi theo thì càng lợi hại hơn . Đã vậy tướng của bác xài đội hình sniper còn có thể bắn tên làm bị thương tướng địch khiến nó ko thể chơi tactic được tui dùng cách này đánh bọn nhật tiêu diệt hêt 30 vạn quân của nó mà chỉ mất có 8 vạn

tiện thể hỏi các bác luôn có ai biết cách tìm item hiệu quả ko chỉ tui với .Tui đã thử chiêu của bác guojia là chơi từng thời 1 chọn tất cả các đạo rồi save lại để lấy item của các tướng nhưng mà cũng chỉ được khoảng hơn 50% phải ngồi tìm mấy chục món còn lại phê khiếp

5. Locxoay

Locxoay Mr & Ms Pac-Man

hì sau mấy ngày vất vả với tụi dân tộc, tôi cũng dẹp yên bờ cõi, bình định Japan, quét sạch tụi mọi đông tây nam bắc cuối cùng được cái Good Ending nhưng chẳng mở được cái màn phụ nào cả. ???.
    À đánh tụi mọi tôi nghĩ dùng cách này cũng hay. Trước tiên là xây khoảng 2-3 (cái Base (cái tốn 2000 vàng ấy,tuỳ dịa hình nhưng đừng xây sát với thành tụi nó quá, cách khoảng 2 lượt đi là được). Rồi chia mỗi cái khoảng 4 vạn quân, thêm cho 4 thắng đại tướng mỗi thằng cầm được ít nhất 35000 quân. Rồi cùng với chủ tướng xuất chinh một lượt, dùng Ram công thành nó. Mình có 5 đạo quân. Chia theo 4 hướng đánh tụi mọi. Khi đánh với 2 tụi dân tộc cuối cùng tôi dùng cách này chỉ tốn thời gian trên duới một tháng mà đã chiếm thành thu toàn bộ quân địch. Mà tụi nó cũng không đêm quân ra nghênh chiến nữa, chắc vì không biết chọn đạo nào để chặn nên đành ở trong thành thủ cuối cùng bị tôi đục cho sập thành thu hết mấy trăm ngàn quân của nó. Như vây mình tốn khoảng 7-8 vạn quân nhưng thu lại hơn 30 vạn. Quá lời!

6. thai_cong_vong

thai_cong_vong Legend of Zelda

bác chơi beginner hay advance mà bọn nó ko kéo quân ra đánh chặn vậy ???nếu bác chơi advance thì phải nói là bác cực kỳ may mắn ?vì nó mà kéo quân ra đánh chặn thì cả đống xe ram chỉ có nước đem làm củi mà lúc đánh tới bọn japan thì cũng gần như là thống nhất rồi ko chẳng cần quân làm gì nữa thêm quân lúc đó nuôi chỉ tốn cơm

HL có chỉ cách làm được best ending đó bác ra trang chủ gamevn dow cái tạp chí thế giới trò chơi mới nhất về coi rồi post lên cho mọi người coi luôn hì.....hì máy tui dow chậm rì nên lười dow đó mừ!!!!àh tiện thể kiếm MP cho bác luôn

àh có cái nì hỏi bà con nè ai có rảnh post lên cách unlock tất cả tướng giúp đi tui chỉ mới unlock được two Qiao ,Yueying với con gái mã đằng thôi (vợ triệu vân đóa)

7. What_your_name?

What_your_name? Mr & Ms Pac-Man

Mình muốn mua RKT8 , và mình ở tp HCM , bác azz hoặc Sword Man có thể cho mình địa chỉ ko vậy

8. Locxoay

Locxoay Mr & Ms Pac-Man

chơi San 9 cũng lâu nhưng tôi ko hiểu cách unlock các nhân vật như thế nào. Như khi tôi đọc bên bản hướng dẫn có chỉ cách unlock Hiến Đế, Hoa Đà, Tư Mã Huy, Thái Yên, Zou Ci... tôi hiểu unlock là cho tướng đi search các nhân vật đó, nếu có một kết thúc Good Ending là có thể sử dụng những người mình unlock được. Tôi làm y như vậy, tìm được mấy nhân vật đó, cả kết thúc Good Ending nhưng khi chơi các màn phụ có tìm được tên nào đâu???

9. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

Cái dzụ này lạ wá. Sao mấy người tìm thấy Nhật Bản ở Bei Hai hè. Tui tìm thấy toàn ở khu vực P86 gần Xia Pi thì phải. Chếch phía dưới của Bei Hai nhưng khôg thuộc Bei Hai. Mà tụi Japan lộn xộn lắm, lúc đó tui bao vây nó rùi nhưng nó liều mạng vượt biển uýnh tui từa lưa, đánh mấy trại ven biển của tui làm tui dí theo mệt gần chết. Thủ trại này nó đập trại khác, bở hơi tai. Cuối cùng thì tốt nhất là chiếm trại ven biển của nó, không cho nó xuất binh đi đâu hết. Lạ cái nữa là khi tui tìm ra tụi nó lúc chơi RTK9 thì nó chỉ có 100000 quân thôi trong khi chơi PUK thì tới 500000 quân lận, cận chiến khùng luôn mà cũng khó thắng vì trại sát thành quá.

10. Locxoay

Locxoay Mr & Ms Pac-Man

hì cũng bình thường thôi, miễn search quanh quanh vùng Bei Hai là tìm ra nước Nhật. Có lúc tôi search ngay tại thành Xia Pi nó vẫn hiện ra nước Nhật như thường. Tương đối thôi. Đâu cần lúc nào cũng phải ở Bei Hai đâu.
    Tôi chưa bị tụi Nhật đánh lần nào nên chưa biết chúng lợi hại ra sao, khi tìm ra Nhật khoảng vài ba năm là tôi cho cỡ 10 vạn quân ra Ram cho sập thành nó :)
    Tôi có chọn tụi Nhật chơi một lần, thật là trăm ngàn cực khổ, quân tuy được hơi nhiều so với các tướng khác nhưng thuộc hạ thì chỉ 5 người (kể cả nữ hoàng). Đành vượt biển chiếm mấy thành trống để thu phục mấy tướng thất lạc (riêng cái này tôi mấy đến 2 năm) mới dám xưng hùng với tụi Tào, Tôn...

11. Slam

Slam Donkey Kong

sorry các bác ,mạn phép hỏi vấn đề hơi cũ 1 chút , sao em ko install đc , khi ấn vào (....install ) thì nó hiện ra cái bảng quái gì , tiếng laos hay cambodia ko bít , nhìn thấy mỗi 2 chữ Chinese-taiwan , bó tay con gà quay , em thấy 1 bác hỏi tận...năm ngoái mà ko ai trả lời , nhìn số trang thi 90+ , oải quá , đành post bài hỏi vậy , ai bít nói em với , ngứa tay quá rùi !!!!!!!!!!!!!!!!

12. Largo Winch

Largo Winch T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Tôi định download english patch trong phần Tải xuống nhưng hình như đã bị hư, HL có thể cho link mới được không,cám ơn nhiều

13. 4eyes

4eyes The Warrior of Light

tui chơi RTK9 trên PS2 nhưng giải hoài khong ra kết thúc đẹp, mong các bác chỉ giáo

14. Largo Winch

Largo Winch T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Làm cách nào để tạo tướng bằng tiếng Latinh ABC,và tạo xong thì làm cách nào để đưa tương vừa tạo xong vào đội quân của mình,mong chỉ giáo,hiện nay tui đang xài bản trung Quốc có xài English patch

15. undead_one

undead_one The Warrior of Light

Các bác cho em hỏi trước khi ra lệnh đánh,em chọn tướng, đội hình,quân số
    xong xuôi hết rùi, cuối cùng có một cái bảng có mấy cái lựa chọn (mỗi dòng
    hai lựa chọn màu vàng đó) để làm chi vậy ?

Bác nào chỉ luôn cho em mấy cái chức để phong cho bọn tướng với ,em chọn
    vào cái lệnh phong chức chả hiểu chi hết

16. viet phat

viet phat Legend of Zelda

máy bồ co thể chi tui cách mua tướng không ví dụ như lữ bố va các tướng khác do,sao tôi mua có được đâu và cho lướng di tìm do vat mà co thay gì đâu xin lôi ha tôi cũng moi tập chơi loại này

17. coolblue

coolblue Youtube Master Race

Hù, tui cũng mí chơi trò này, mún hire officer thì fải xài thằng nào có POL cao cao 1 xíu, ví lại phải hợp với con mình mún mua, ko thì dzô dụng thui, dzí dzụ tui mua Chu Du (loyal 85) bằng cha Khổng Minh mãi không được, xài cha Sun Jian cái được liền, yeah.
    Dzí lại chờ cho nó về phe địch, mình dụ lun cả thành cho phẻ, hè hè... Không thì hù cho cả phe nó theo mình lun á. Tuyệt lắm >:-D<

18. a_song_4_ya

a_song_4_ya Youtube Master Race

các đại ca lâu năm của RTK9 ơi,hãy giúp đệ với,chỉ 1 vấn đề nhỏ thôi,đó là làm cách nào để diệt các dân tộc man di,chúng nó đông lắm,mà ko danhd được thì làm sao thống nhất đây.

19. coolblue

Yeah, tui là lính mới như U nè, tui có cách này U xem thử xem, mún dễ thì xài voi hay xe đục, ko cần 1 đội nhìu quân, mà trọng ở nhìu đội, 3-4 đội càng tốt, cho thêm 1-2 đội có sức đánh unit cao đi theo để chặn quân nó xách ra, tối đa 2 lượt là xong, quân lên như điên, ko đủ lương cho ăn lun... Tui lần đầu chơi xài chiu này, tiu hết 1 đạo 3 vạn là khoẻ re, còn có khi đang đánh, tui cho quân sư đi thu thành nó lun, khỏi đánh ( khó thu thành Man di lắm, nhưng ko fải là ko đc, dại gì ko thử ha ? ).

Còn U thiện gùi thì thay xe đục = xe thang, cũng y như trên, mau òm... Quan trọng là bọn Man di này ngu lém, dễ xài chiêu, dễ đấu tướng, dụ cho nó ra khỏi thành = 1 cái trại càng mau, he he... RTK 9 khó ở khi mình bị vây thui.

Ới mấy anh lâu năm thật sự, cho em hỏi San 9 PC có chỉnh cấp Expert ko dzậy, trong gamefaqs cha nói lúc đó bọn Japan có 50 vạn lính, eo ui...

Còn khi dắt quân đi uýnh lộn, nó cho mình 4 tùy chọn, em hiểu sơ sơ, nhưng ko bít cái nào là ra cánh, cái nào là theo tới cùng cả... Giúp em với nha, thanks u so much :)

20. coolblue

Tui dịch trong faqs của Carp Tail, có 2 best ending :

BEST DOMESTIC POLICY ENDING có 4 nhóm yêu cầu sau ( gắn với 4 điều gì gì trong lịch sử, nhưng ko đọc truyện nhìu nên cũng ko bít :-$ ):

I ( a+b+c )
    a- Có ít nhất 5 tướng dưới quyền ( dễ òm ).
    b- Chỉ số wall của Bei Ping, Xiang Ping, Tian Shui, Hui Ji, và Yun Nan trên
    1500 ( cũng dễ )
    c- 3 cha Prime Minister, War Minister, Foreign Minister có tổng exp của Protect trên 600 ( thường thì 2 cha là trên 600 gùi )

II ( a+b )
    a- Fame trên 950 ( Emperor thì hẳn gùi hỉ ?)
    b- Cha tướng mình và cha Prime Minister có độ tương thích xêm xêm nhau ( thường phe nào cũng cho theo tướng mình 1 con tướng mạnh có Compability xêm xêm rùi đó )

III ( a+b+c / a+b+d )
    a- Gold trên 350 000
    b- Food trên 750 000
    c- Prime Minister, War Minister, Foreign Minister có tổng Leadpoint trên 240 ( nghĩa là trên 80 1 em, ko có khó tìm đâu )
    d- Cho 2 em man di Wuwan và Qiang ra Trường Sa câu cá ( diệt đẹp lun đi )

IV ( a+b )
    a- Các thành Luo Yang, Xiang Yang, Chang An, Cheng Du, Mo Ling có tổng popular support ( volunteer ) trên 4000 ( là cái chỉ số thứ 2 hiện ra khi mình thăm thú trong thành, sau số dân trong thành á !)
    b- Có ít nhất 15 items trong tay.

BEST EXPANSIONIST POLICY ENDING y trên cũng có 4 nhóm yêu cầu :

I ( a+b+c )
    a- Có ít nhất 5 tướng dưới quyền ( the same ).
    b- Tổng lính ( cả ịnury lun ) trên 300 000 ( ko đc thì thua cả man di ha )
    c- War Minister, Foreign Minister có tổng Leadpoint trên 150 ( là 75/em,tui tự hỏi có phải cần ko hả trùi ?)

II ( a+b )
    a- Các thành An Ding, Tian Shui, Wu Wei, Xi Ping có tổng popular support ( volunteer ) trên 2000
    b- War Minister có Warpoint bèo bèo là 90 trở lên.

III ( a+b / a+c )
    a- Wu, Hui Ji, Jiao Zhi, Yun Nan, Mo Ling có tổng farm point trên 2500
    b- Prime Minister, War Minister, and Foreign Minister có tổng exp Navy trên 1200
    c- Bụp sạch 2 em Shanyue và Nanman.

IV ( a+b )
    a- Cho các em man di còn lại đi câu lun ( có em Japan à :-/ )
    b- Prime Minister, War Minister, Foreign Minister có trên 50 ( có cha kêu 60, chưa thử vì lần nào cũng trên 60 ) tactic ( cái này có thể khó à ha )

Yeah, vậy đó. Có 9 endings kể cả 2 best endings lun, trong đó mỗi cái có 1 số yêu cầu ( tốt có, tệ có ), ko đc best thì dò xem trong mí cái ending còn lại thế nào mình cũng rơi vào 1 cái, cool lười dịch wá, coi trong FAQs của forum á ! >:-D<

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.