Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Constant

Constant Mario & Luigi

Đây nè nhưng nói trước nếu xài hổng được đừng trách tui nhé vì bản này hơi lâu rùi nên tui thấy ra trong cái San9 của tui đó ! :cool:

2. Locxoay

Locxoay Mr & Ms Pac-Man

mấy dòng đó có nghĩa là khi đánh với quân địch bạn có muốn truy kích diệt sạch hay ko. Thông thường khi 2 quân dàn trận đánh nhau nếu bạn tiêu diệt gần hết quân địch (còn từ 2000 quân trở xuống) thì tướng bạn sẽ tự động rút quân về thành tha cho địch về (có thể gọi là tinh thần mã thượng cũng được). Nếu bạn chọn 4 dòng đó tướng của bạn sẽ ko tha mà diệt sạch tụi địch (có thể bắt được tướng của nó luôn).
    Và trên đường nếu gặp bất cứ đạo quân địch nào sẽ chặn đánh luôn, không cần biết bạn có ra lệnh đánh hay không đánh. Nếu tướng bạn mạnh dùng chiêu này rất hay
    Còn số 1-9, cái này khi thắng đội quân của địch tướng bạn sẽ công thành địch luôn, không rút về thành mình. Dùng chiêu này khi công thành thường thất bại.

3. huybig

huybig Mr & Ms Pac-Man

bạn locxoay nói sai về số 1-9 rồi, đây chỉ là sự lựa chọn thời điểm xuất quân sau 1 ngày -> 9 ngày thôi. ví dụ như mình kéo xe bắn đá đi và một toán quân đi công thành, nếu cùng đi thì toán quân sẽ đến thành trước thì sẽ bất lợi, tốt nhất là cho xe bắn đá đi trước vì tốc độ đi rất chậm, sau đó vài ngày mới cho toán quân kia đi sao cho cà hai sẽ cùng đến thành cùng một lúc.

4. golden angel

golden angel Donkey Kong

nghe nói có 2 kiểu chơi! 1 là theo lịch sử! 2 là ko thoe lịch sữ! trong New game la kiểu nào vậy? làm sao chơi kiểu kia!
    lúc đầu kết thân đựoc với Tào Tháo nhưng lúc sao muốn hủy bỏ mối wan hệ này bằng cách nào? nếu kéo đánh thì sẽ giảm chỉ số Fame xuống rất nhiều!

5. dangtoan2003

dangtoan2003 Youtube Master Race

Tên thành và tên tướng tui co path dịch sang tiếng Anh rồi , tui chỉ muốn có path dịch Menu sang tiếng Anh thôi . Path 1.15 chứ ko phải path 1.5 đâu Hung Son , dù sao cũng cảm ơn . Ai có path 1.15 thi gửi cho tui với .

6. golden angel

golden angel Donkey Kong

hiện tại bản patch Menu vần còn down đựoc ngoài trang chủ! bạn xem patch nào nhiều ngừoi down nhất thì chính là bản patch Menu!

7. golden angel

golden angel Donkey Kong

trong 4 dòng hiện ra trứoc khi chỉnh tấn công thì dòng nào là dòng"dí theo" wân địch vậy? vì nếu chỉnh hết thì có khi tụi nó tự rút lui vì thành của mình bị trống(NV)!

8. Constant

Constant Mario & Luigi

Đây là một tướng của anh HL ! Tất cả đều 240 và đầy đủ skill bạn chơi thử nhé rất mạnh đó ! Bạn chép nó vào TPrsn trong Document nhé !

9. golden angel

golden angel Donkey Kong

chép vô đâu vậy? trong San9 àh! chép vô Sence phải ko? hay ở document ở ổ C ?

10. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

Hehhehe Ông bạn Lốc xoáy nói cái 1-9 sai rùi. Cái này là ngày xuất binh. Nếu không chỉnh gì thì nó xuất binh ngay lập tức còn nếu bạn chỉnh số ngày thì nó ra quân nhưng chỉ đứng trong thành phải đợi đúng đến ngày đó nó sẽ đi. Chú ý mỗi turn là 10 ngày. Bạn phải tính toán làm sao mà khi quân địch đến gần thành thì quân mình phải chặn được nó đừng để nó áp sát thành vì áp sát tướng trong thành không dùng được phép Plot nhưng cũng không nên ra xa thành quá vì nếu xa thành quân lính trong thành không bắn được bạn sẽ mất thời gian và lính để tiêu diệt quân địch có khi còn thua.
    * Còn truy kich quân địch cái mục chọn 2 bên thì bạn chọn theo thứ tự cách đều (cái trên cùng chọn bên phải, cái 2 chọn bên trái và lại phải, trái) thì hay nhất. Lâu rùi tui hông chơi xoá mất rùi. Tui có bọn bạn là người Tàu bọn nó cũng chơi cái này hehee nó chỉ cho hết nhưng bây giờ nghỉ hè bọn nó về nước hết hciccic cũng không có bản RTK10 luôn. Nhớ ngày nào còn phải nhờ anh Hùng Long chỉ cho cái bản 8 hchcihicc down lên down xuông mới chơi được bây giờ lên đây chỉ lại anh em hehhehe Oai wá!
    Nếu ai muốn gì post lên tui trả lời cho

11. trunghiro19

To golden angel:Chép vào cái Koei trong thư mục Document, bạn vô cái Doc tìm tiếp vì nó còn ở trong 1 thư mục user nữa. Nhưng nó chỉ quanh quẩn ở trong cái Doc thôi. Tìm cho được cái thư mục tên la Koei sau đó vào cái San9TC roi copy đè lên cái TPrsn.
    Cái trò sử tướng này cũng đơn giản thôi hehhe ông anh tui là người post lên cái trò này cho forum từ lâu rùi heheh. Nhưng mà bản PUK của san9 hơi khác chút xíu. Ngồi mò cách sửa của cái này khó vãi vì nó không dùng mã thường nữa mà chuyển qua mã khác hcihchic. Nếu mà muốn chỉnh tướng lên >100 thì phải biết chứ nếu không thì sau này tướng bạn lên LV thì nó lại quay lại 100 là max.

12. golden angel

golden angel Donkey Kong

cách này hơi khó! vậy you chỉ tui cách nào tự tạo tứong trên 100 đi! tui tạo đến 100 là max rồi!

13. undead_one

undead_one The Warrior of Light

Các bác cho tui hỏi chút xíu , làm sao để có chiêu Tactic ?
    Tui dò hết các tướng mà chẳng thấy thằng nào có sẵn ,có lần tui cho
    Zhuge Liang đi search ở Jiang Ling thì thấy nó đốt hương cúng cái gì đó
    xong nó đòi 1500 tiền. Tui cho nó , nó học đươc luôn cái Tactic nhưng
    khi tui cho bọn quân sư khác search lại chỗ đó thì hổng được gì ráo (có
    Pang Tong học thêm được cái Burst thui) vậy muốn có Tactic phải làm
    sao ?
    Tui cho Zhuge Liang dùng Tactic đánh, thấy nó hiện ra cầm kiếm múa múa mấy
    cái giết được gần 6000 quân ngon ơ .
    Tiện bác nào chỉ luôn cho tui tác dụng mấy cái chiêu sau :
    Stone Destroy Teach Trap Scold

( Mấy thằng quân sư của tui toàn chọn lúc quân địch gần teo còn 500
    600 quân mới ra chiêu nên tui hổng biết tác dụng nó ra sao )

14. trunghiro19

To Golden:Anh bạn phải nói là đang chơi bản nào? Nếu là bản 9 thường thì làm giống cái 8 còn bản 9 PUK thì khó lắm không biết diễn tả thế nào vì mã của nó đặc biệt không phải như bình thường (bọn nó làm thế chắc là để giảm thiểu người chơi bẩn như tui hehhehe nhưng tui vẫn dùng được hahhaha).
    To UndeadOne:muốn học chiêu mới thì phải để ý là trong các thành của bạn thành nào có cái hình như tờ giấy hơi đen đen ở trên nóc thành (bên phải chỉ số lính của bạn). Bạn cho thằng tướng nào muốn học tới đấy hoặc là thằng có sẵn trong thành nó sẽ hỏi là chọn ai để học bạn chọn thằng cần học cho học rồi ok).CÒn 1 cách khác để học là search cách này thì thỉnh thoảng nó mới được vì search nó còn ra nhiều các even khác nên % học được là rất thấp.
    -Cái đòn mà thằng Gia cát Lượng dùng gọi là Illusion hehhee cái này mạnh nhất là khi lấy ít chọi nhiều. Nếu mà bạn mang đi đánh thành Ngoại bang thì dùng chiêu này 1 phát mất khoảng 40.000 nếu là tướng xịn (tức là chiêu này nó lên kinh nghiệm tới 1000 max). Hoặc khi bạn bị đập mà lính ít thì cũng rất hay. Ngoài đòn này ra còn 1 đòn nữa là Magic. Đòn này chơi 1 phát mất cũng nhiều nhưng dễ bị mấy thằng quân sư có chỉ số thông minh cao phá => tác dụng không cao lắm nhưng nếu bên nó không có thằng nào chỉ số Intel cao thì dùng như đòn trên.
    -Hai chiêu anh bạn hỏi tui không biết vì tui chơi bản tiếng tàu nhìn quen rui nên nhìn tiếng anh không biết chính xác nó là đòn nào hichichicc. Theo tui cái Stone Destroy là khả năng xây luỹ nhanh, còn chiêu kia là giảm sĩ khí của quân địch. Anh bạn vô cái chỉ dẫn tiếng Anh của anh Hùng Long mà đọc có hết đấy. Tui thì chỉ biết tiếng Tàu thôi hehhee. Nhưng 2 đòn này tui chẳng bao giờ dùng lắm vì nó cũng không hay lắm. Tui chỉ hay dùng đòn có chỉ số là 19 (lính bộ)hoặc 20(lính ngựa) và phép là chính. Có 2 phép tôi nói ở trên và phép hồi máu là tui hay dùng thôi chứ mấy cái khác dùng ít khi thành công lắm.
    -Cái vụ mà mấy thằng tướng của ông bạn chậm ra chiêu là vì nó là tướng đểu hehhee. Kinh nghiệm trận mạc ít nên không ra chiêu được cũng đúng thôi + fame của ông bạn thấp nữa nên khả nằng liên kết giữa các tướng khi thực hiên tactic cũng ít thành công.

15. dangtoan2003

dangtoan2003 Youtube Master Race

Có ai biết tuyệt chiêu Teach ra sao ko , công dụng thế nào ? chỉ cho tui biết với .

16. Warheit

Warheit Mega Man

Tui mới mua RTK 9 về và mong các bác giúp đỡ 1 số điều sau:

1/Cách tạo Tướng như thế nào??
    2/Cách thu phục các tướng???
    3/Làm thế nào để mà mình có thể mang quân kị ra đánh giống các tộc khác??
    4/Làm thế nào để thu thuế và thu thuế nhiều hơn??????
    5/Làm thế nào để cho các tướng duel nhau vậy????
    6/Làm thế nào để thấy các đoạn quân ta lao vào địch(hay 1 số trò khác)rồi
    giảm rất nhiều quân?????
    THANK YOU VINAMILK

17. trunghiro19

To Warheit: Ông bạn ra ngoài tìm cái fag của HL mà đọc có đầy đủ hết đấy!

18. Warheit

Warheit Mega Man

Có bác nào biết path 1.15 thì pót lên cho em và mọi người dùng với!!!!Đa tạ trước nha!!!!

19. Guo Jia

Guo Jia C O N T R A

3,6/Cho các tướng có tactic về kị binh như Sortie,Charge,Onslaught(hoặc dịch như bản patch là Break,Advance,Sudden) vào đội quân ra trận.
    Ví dụ cho Ma Chao vào một đội quân và để hắn dùng Onslaught(hay Sudden) sau đó khi ra trận thì có thể hắn sẽ ra chiêu Onslaught và bạn sẽ thấy 1 đoạn kị binh của của ta lao vào địch rất dũng mãnh(Onslaught là chiêu mạnh nhất của kỵ binh).
    Tương tự với các tactic về bộ binh như Strike,Assault,Melee(hay dịch như bản Patch là Attack,Fight,Charge).
    Chú ý là đối với người mới chơi thường chỉ chọn tướng mà "quên" chọn tactic cụ thể cho tướng cho nên cứ tự hỏi tại sao mình toàn tướng ngon mà chả thấy ra tactic gì cả trong khi tụi địch toàn tướng bèo thì lại ra tactic ào ào.
    Khi chuẩn bị ra đánh thì có một phần cho phép chọn đội hình,tactic cho từng tướng trong đội hình đó.
    4/Muốn có vàng,lương thực thì phát triển chỉ số Farm và Trade cho cao,vàng thì thu theo mùa(1 năm có bốn mùa),còn lương thực thì 1 năm chỉ thu hoạch một lần vào tháng bảy thì phải.
    Còn tăng thuế thì hình như không làm được.

Còn các câu khác bạn có thể vào hướng dẫn về RTK9 của Hội:
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=4998

Chiêu Teach là cách dịch trong bản patch,còn ở bản tiếng Anh 100% trên PS2 thì hình như nó là chiêu Shield.
    Chiêu này nhằm ngăn chặn địch dùng âm mưu lừa mình rút về.Khi có một thằng tướng thông minh trong đội hình mà cho nó dùng chiêu này thì rất khó lừa đội quân đó rút về.

20. Warheit

Warheit Mega Man

Bác Guo Jia có thì gửi patch 1.15 cho em đi??
    Mail của em nè:kid_dragon2003@yahoo.com . [-o< [-o< [-o< [-o< [-o<

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.