Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Constant

Constant Mario & Luigi

Path 1.15 đã có phía trước do một số người gửi file lên rùi đó bạn lật lại một hai trang sau sẽ thấy thui ráng tìm đi nhé chứ không ai mà hơi đâu post lên như vậy hoài đâu nhé !!! :cool:

2. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết chỗ nào nói về cách cài đặt bản San9puk và cách sửa để xem dược phim ấy. Tui chơi mãi mà k xem dược phim. Nó cứ chỉ thông báo có sự kiện mà k có phim.

3. Warheit

Warheit Mega Man

Nhưng đó là trang nào???Lỡ xoá rùi thì sao???

4. trunghiro19

trunghiro19 Mr & Ms Pac-Man

Hehhee thì ra cái chiêu tên teach là chiêu "tiền trảm hậu tấu". Tui hông chơi bản tiếng anh nên hổng biết nó nằm ở chỗ nào. Mấy ông bạn hỏi chẳng biết trả lời hehhee.
    To PrinceIce: Ông bạn cũng như tui thui. Đấy là bản PUK rút gọn thì lấy đâu ra phim. Bản xịn nó có 2 đĩa cơ. Đĩa 2 là phim không thôi. Nếu như có đĩa 2 thì xem trực tiếp trên WinMedia cũng được khỏi cần phải đợi tìm cho ra even.
    To Warheit: Ông bạn vô cái đầu tiên của trang này có ngay đấy thôi. Không chịu tìm gì cả chán ông wá.

5. VN|MoUsE

VN|MoUsE Somewhere I belong Administrator Lão Làng GVN

Làm sao để có thể cho tướng của mình điều khiển được voi vậy mấy huynh , em chơi mòn con mắt luôn mà không thấy lính mình xài được voi . Nếu có thể thì hướng dẫn chi tiết giùm .

6. trunghiro19

Bạn phải học được cách điều khiển voi. Tướng thường ít thằng có lắm. Đánh cái thành cuối cùng của vùng Thục sẽ có cái thành của Mạnh Hoạch. Thu phục mấy thằng tướng của thành đấy rùi mới mang voi đi đánh được. Nếu không chú tạo ra thằng tướng có đủ hết kĩ năng thì dùng được ngay thôi.

7. conruaden00

conruaden00 Youtube Master Race

bạn search cái thành shouchun vào khoản năm 207 để kiếm thằng Cao Song con Cao Cao, thằng này biết đánh voi đó, lại còn có thể dạy cho các tướng khác, thế là bạn có thể có ngay 10 thằng tướng biết đánh voi đó, ác chiến lắm, he... he..

8. Legend Judo

Legend Judo Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi vì câu hỏi hơi lạc đề của đệ. Mấy huynh đừng trách tội nhé, chỉ vi đệ còn mu muội chưa biết gì. RTK9 có games cho PS2 không vậy? Huynh nào biết nói cho đệ với nhé. Chi giùm đệ chỗ mua luôn nhé. Thanks

9. dangtoan2003

dangtoan2003 Youtube Master Race

2 bài trước chỉ nói về path 1.5 chứ ko phải path 1.15 đâu bạn ơi . nhầm rồi.

10. Guo Jia

Guo Jia C O N T R A

Voi(Elephants) là đơn vị cao nhất trong 4 đơn vị dùng để công thành(Siege).Bốn đơn vị đó gồm:Tower,Ram,Catapult,Elephants.
    Vì thế muốn cho tướng nào luyện được skill Elephants thì cho tướng đó công thành(phá hủy cổng thành) nhiều thì EXP Siege của tướng đó sẽ dần dần tăng lên.Khi Exp siege tăng lên cỡ nào đó thì bạn có thể vào mục Training để cho tướng đó học các skill về siege trong đó có Elephants.
    Vị huynh đệ này khách sáo quá:))
    RTK9 có trên PS2,tiếng Anh 100% luôn.Tôi cũng chỉ chơi RTK trên PS2 mà thôi,không chơi trên PC vì thế chưa bao giờ xài Patch cả.
    Ở TPHCM bạn có thể ra MIMI 100 Pasteur để mua.Còn ở nơi khác thì tôi không biết.

11. Warheit

Warheit Mega Man

To:Trunghiro19
    Trích dẫn:
    Hehhee thì ra cái chiêu tên teach là chiêu "tiền trảm hậu tấu". Tui hông chơi bản tiếng anh nên hổng biết nó nằm ở chỗ nào. Mấy ông bạn hỏi chẳng biết trả lời hehhee.
    To PrinceIce: Ông bạn cũng như tui thui. Đấy là bản PUK rút gọn thì lấy đâu ra phim. Bản xịn nó có 2 đĩa cơ. Đĩa 2 là phim không thôi. Nếu như có đĩa 2 thì xem trực tiếp trên WinMedia cũng được khỏi cần phải đợi tìm cho ra even.
    To Warheit: Ông bạn vô cái đầu tiên của trang này có ngay đấy thôi. Không chịu tìm gì cả chán ông wá.

Đầu tiên của trang này là trang nèo dzậy???Xin chỉ rõ giùm mình nhé!!!Hay là bạn gửi
    cho mnìh bằng mail nhé!!!!Mail mình nè:
    kid_dragon2003@yahoo.com

12. undead_one

undead_one The Warrior of Light

Tui thấy thằng MaTeng và CaoCao khi bị đánh thành thì nó ném đá, bắn tên xuống
    ầm ầm (cả mấy cái trại của tụi nó cũng ném đá được) ,còn thành tui mà bị đánh
    thì chỉ bắn tên được thui , tui phải làm sao để ném đá được ?
    Mới rồi thằng SunCe nó đem 20000 quân định úp lấy Xia Pi của tui ,tui chỉ có
    7000 quân giữ ở đó (Zhao Yun trấn thành). Quân nó (Huang Gai,Zhu Ran,Liu Pi)phải
    qua sông mất mấy turn, khi tới nơi thì tinh nhuệ giảm mất 1/4 ,tui cho Zhao Yun cầm
    3000 quân ra đánh .Vừa mới vào trận nó đòi Duel ,Zhu Ran ra đánh bị Zhao Yun quật
    cho 2 cái xỉu luôn ,tui tưởng Duel xong rùi ,tự dưng nó sủa ra 1 tràng mấy câu liền
    (hình như là chửi tụi kia ) .Bác Huang Gai nghe chửi cú quá nhịn hông được vác đao
    nhảy ra ,thẳng Zhao Yun chỉ chờ có thế liền lao vào dập lão Huang Gai khóc ra tiếng
    Mán .Nhờ Duel 2 lần quân nó tinh nhuệ giảm gần hết ,đánh thêm 1 lúc thì tự nó lăn
    ra chết hết ,tui giữ được thành nhưng sau đó đánh mãi mà tui vẫn không có thêm
    lần nào Duel được 2 lần liên tiếp ,vậy bác nào biết cách chỉ tui với.

13. VN|MoUsE

Trời ơi , chỉ tui chi tiết hơn đi , làm cách nào mà cho tướng mình điều khiển voi được vậy . Nếu đợi tới năm 207 mới search được 1 thằng tướng biết điều khiển voi thì tui chơi xong từ lâu rồi (tui chơi bắt đầu năm 190 , kết thúc năm 196 , có đủ cả ngũ hổ tướng , được cả good ending )

14. PrinceIce

Chỉ có thành nào bắn đá thì nó mới vậy. còn lại là chỉ có bắn tên thôi.
    Nếu muốn bắn đá thì xây cái trại có bắn đá mà dùng thôi.
    Còn chuyện Duel hai lần thì thỉnh thoảng mới có thôi.
    Tui cũng chỉ gặp cảnh ấy có vài lần. Lúc thằng tướng của mình hạ đuwọc một tên của bên kia và giơ dao lên thách thức thì mây ra mới có kẻ liều mạng xông lên. Khi bị hết tinh thần thì chuyện tan rã là điều hiển nhiên thôi. Nếu mình sử dụng Plot Chaos thì cũng có thể làm quân định chưa đánh đã tự tan.

15. PrinceIce

Trời ạ!
    Guo Jia hướng dẫn vậy mà còn chê nữa à, tui thấy thế là chi tiết lắm rồi còn gì.
    Nếu bác đã có thằng tướng điều khiển voi rồi thì cho nó tham gia vào đội quân rồi chọn đọi hình voi thôi.

16. VN|MoUsE

Chuyện học tuyệt chiêu khi đi chung đội hình thì tui biết rồi nhưng bác ấy nói vào mục Training là ở đâu vậy ?

17. trunghiro19

Làm quái gì có mục Training. Tui có đầy bạn là người tàu bọn nó cũng chơi cái này nhưng có thằng nào bảo tui là Training được phép đâu. Cái cách cho đi cùng đội thì học còn mệt mới được tuyệt chiêu. Cách 2 là cho đi searh nhiều vào. Nó vào cái even học phép thì được thôi. Cách 3 là học ở trong cái thành nào nó có quyển sách ở trên nóc thành bên cạnh chỉ số của lính đó. Cái này thay đổi theo mùa. Mỗi lần học cũng mất 1 mùa. Chỉ có vậy thui.

18. KOKICHI_T

KOKICHI_T Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi!!!!!!!!!!!!
    Dạy tui cài trò RTK 9 đi
    Tui có đĩa mà ko biết cài
    Ấn vào nó ko hiện lên cái gì cả

19. VN|MoUsE

- Đi chung đội với nhau theo tui là học mới lẹ ấy chứ , chỉ cần bác cho đạo voi đó húc hết máu thành thì bác sẽ thắng mà còn lấy được quân của nó nữa , cứ khoảng 3 , 4 lần như thế thì các tướng khác chung đội hình sẽ học được thôi ( với điều kiện là các tướng đó có thể điều khiển xe đục thành được )
    - Nếu không có training thì tại sao bên trang 101 có 1 bác nói là có ?
    - Còn việc học trong thành thì nó chỉ cho mình học tuyệt chiêu đầu tiên của 1 loại chiêu thôi ( chứ không nâng cấp lên được đâu mà ham ) . Nó cũng không thay đổi theo mùa mà giữ cố định ( nếu bác muốn thử tui sẽ kể cho bác nghe thành nào học chiêu nào bảo đảm sẽ đúng y chốc trong save của bác ) [-x

20. Guo Jia

Guo Jia C O N T R A

Ặc,Training là cái mục gần cuối ở menu có những mục như Facility,Military,Personnel,Plots,Diplomacy , Commands,Training,Observe.
    Đó là tui chơi trên PS2 và chắc trên PC cũng có mục này.Còn Training không được là do thiếu TP chứ không phải không có mục Training!
    Thế mà tay này dám bảo không có,lại còn đem một lũ bạn Tây bạn Tàu ra dọa,eo ôi!em sợ quá!:))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.