Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

10 tang đặc biệt có phải là phần chơi vào New Game rồi chọn phần thứ hai có chữ IF (thứ hai từ trái qua) phải không? Đệ đã vào đó và thấy có đúng 10 màn chơi (màn thứ 10 là bắt đầu từ năm 281) ::)

2. noi buon

noi buon Youtube Master Race

bác Hung Long cho mình hỏi ?,làm thế nào mình kêu tướng bị bắt đầu hàng ? bắt làm ơn chỉ được ko ? thax Bác

3. Lengocnam

Để dụ tướng địch đầu hàng bác phải có những điều kiện sau:
    1. Tướng của bác đi dụ địch phải có Pol và intel cao, tuy nhiên ko phải là cứ có intel và pol cao là được.
    2. Dựa vào câu nói của Warlod khi dụ địch thì biết bác có dụ được hay ko, thường nếu câu nói có 3 hàng là chắc chắn ko được, có 2 dòng mà trên ngắn dưới dài thì có thể được (80%), nếu 2 dòng dài tương đương nhau thì cũng ko được, có một dòng dài thì chắc chắn được.
    3. Luck của bác.
    Ngoài ra còn một cách khác là sử dụng thái thú: Trong RTK9 có đặc điểm là những thằng thái thú mình phong lại dụ tướng rất dễ dàng (mặc dù tụi thái thú tui phong thường là bọn ăn hại, bù lại dụ tướng cực hay), vậy bác có thể phong thái thú để tự chúng nó dụ, sau khi dụ được bác call nó về thành bác cai quản mà xài.
    Những điều tôi nói trên đây là đối với bản tiếng Hoa trên PC, còn đối với bản tiếng Anh trên PS2 thì miễn bàn (bác tra từ điển để hiểu nó nói được hay ko). Thế nhé

4. Lengocnam

Có 2 điều em muốn hỏi các bác:
    Các bác cho em hỏi tí về good ending: trước khi thống nhất Trung Nguyên em đã làm thịt tất cả tụi mọi (4 thằng) và cho tụi Nhật Bủn về quê móc bọc rồi sau đó em phong 4 tướng, để tránh 4 tên này tranh giành uýnh nhau em phong cho 3 anh em vườn đào và bác Gia Cát Lượng, tiếp đến là chọn hướg phát triển cho quốc gia, lần đầu em chọn dòng đầu tiên (hình như nó nghĩa là mở rộng bờ cõi bằng cách xâm chiếm các quốc gia khác, em nghĩ vậy) nhưng kết thúc lại là cảnh quân ta bị dập te tua, trông cực kỳ thê thảm---->bad ending, tức wé em load lại vá cũng phong 4 tướng như vậy nhưng khi chọn hướng phát triển em chọn dòng thứ hai (hình như là củng cố kinh tế phát triển trong nước) thì lại thấy cảnh dân ta đói kinh khủng, xác chết đầy đường---->bad ending, như vậy là sao các bác?
    À có điều này lạ lém, trươc khi chơi RTK9 em đã đọc toàn bộ topic này, em nhớ hình như các bác nói muốn tìm ra tụi Nhật Bủn thì search ở thành Bắc Hải và thời gian hình như phải từ năm 200 trở đi thế mà em đã mò ra 2 em Nhật Bủn vào năm 189 mà không hề search ở thành Bắc Hải. Em nhớ vào khoảng tháng 7, 8 gì đó em đang vây 3 anh em họ Trương tại thành Bắc Hải (3 anh em này ở ngay trong thành Bắc Hải, em dùng 8 tướng cộng với 10 vạn quân đóng ở thành Xei Pi (Hợp Phì) không cho chúng chạy ra), vừa ấn qua turn thì quân sư (Warlod) nói ở thành Bắc Hải có gì ý, em chưa kịp search thì tụi Nhật tự hiện ra ngay sau turn đó. (Nói thêm là em chơi bắt đàu từ năm 184, vào lúc đó (189) em chưa chiếm thành Bắc Hải và đã vây 3 anh em họ Trương đã gần 1 năm, quân sư của em là Điền Phong, Intel của ông này khá lém, 107 lận ý (101 + sách intel 6 và lúc đó quân của em là 150 vạn, quân lương vừa tròn 1 triệu, vàng trên 5 vạn, tướng 187 tên và chỉ số suport tại các thành đều trên 500, quan trọng hơn em không hề chơi hack hay sửa regetry)

5. noi buon

Cái này mình có nên hỏi ko nữa ?,mình có hỏi nếu có lập rồi mod dừng có trách mình nghe ,vì mình mới chơi thôi còn nhiều cái mình chưa bít nen hỏi các bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình đó ,và than'k bạn đó ,ý mình hỏi là ở trong RTK IX nầy ,mình làm sao để xây dựng máy bắt đá ,hay máy phá thành ...v.v...v..?,mong các bạn và mod chỉ dẩn mình o khoang nầy tận tình ....than'ks rất nhiều ....!!!!

6. Lengocnam

Trong RTK9 bác ko thể tạo xe bắn đá hay các loại quân như các game dàn trận khác. Muốn đánh bằng xe bắn đá bác phải có tướng sử dụng được xe bắn đá, bác kiểm tra bằng cách: vào menu chọn quân đi đánh trận sau đó bác vào mục chọn tướng cầm quân, trong mục chọn tướng cầm quân nếu bác có sử dụng patch dịch menu (của bác Roninvn) thì bác nhấp vào mục siege sau đó bác xem phía bên phải tên các tướng có các biểu tượng hình tròn ko, nếu có nghĩa là tướng ấy có khả năng sử dụng xe bắn đá, sau đó bác cho tướng này cầm quân và chọn đội hình ra trận có hình xe bắn đá là được. Lưu ý: sau khi bác chọn mục siege bác sẽ thấy phía trên tên các tướng có bốn cột bằng tiếng Hoa, cột thứ 1 là đánh bằng Cung Lầu (Xe hình cái thang), Cột thứ hai là đánh bằng xe bắn tên (sức công thành mạnh nhất nhưng di chuyển chậm nhất), cột thứ ba là đánh bằng xe bắn đá, côt thứ tư là đánh bằng quân voi (chỉ có vài tướng có khả năng này) , biểu tượng hình tròn xuất hiện ở cột nào thì khả năng đó của tướng sử dụng được, ngoài ra nếu đánh bằng xe thì sẽ tốn tiền khoảng 200-300 cho một lần đánh (tiền mua xe ý). Tuy nhiên để sử dụng được khả năng đó tuỳ thuộc vào cách bác chọn đội hình, đội hình trong RTK9 rất quan trọng bác chọn sai đội hình thì chỉ ngồi đó mà xem quân mình bị làm thịt, về chọn đội hình bác nên vào trang Hướng Dẫn của anh Hùng Long mà xem, trong đó có viết rất kỹ về các loại đội hình.
    Còn về patch dịch nếu bác chưa có thì cho email, tôi sẽ gởi cho bác (Patch menu và patch tên tướng, tên thành). À cho tôi hỏi bác chơi RTK9 trên PC hay PS2? Nếu là PS2 thì mọi chuyện đơn giản hơn.

7. noi buon

bạn Lengocnam oi! bạn gởi mình patch dịch tiếng Anh cũa hãng KOEI đi ,vì mình chơi tòan là tiếng ChiNa ko àh ,và mò chơi mới mấy bửa đó ,bạn gởi mail cho mình ,nickl hợp mail là : tinhbuontramnamvn@yahoo.com và chỉ dẩn dùm thak'sn bạn nhiều ....!

8. Lengocnam

Tôi đã gởi cho bạn patch dịch tiếng Anh (Menu, tên một số tướng, tên các thành chính). Để sử dụng patch Menu bạn chép file San9.exe vào thư mục bạn cài RTK9 và chép file patch menu cũng vào thư mục đó, sau đó bạn mở File patch menu lên và nhấp nút Patch nếu nó ko báo lỗi EROR hay FAILED là thành công.
    Còn đối với File Patch dịch tên tướng bạn cũng chép vào thư mục cài game rồi mở File patch lên trước sau đó bạn vào game (New hay load game đều được)(vào chơi bình thường) rồi ấn alt + tab thoát ra ngoài bạn nhấp vào Patch, xong rồi bạn vào lại game là được.
    Lưu ý: đối với Patch Menu bạn chỉ cần làm một lần thôi, đối với patch tên tướng tên thành mỗi lần chơi bạn đều phải làm như vậy cả.
    Thế nhé, có gì ko hiểu hỏi tui. Chúc vui

9. Lengocnam

Lâu quá hình như ko ma nào vào đây dzậy cà? Hình như tất cả chuyển sang San10 rồi hu hu..., théc méc biết hỏi ai?

10. noi buon

thank's bạn rất nhiều ,nếu có gì thắc mắc bạn chỉ giúp nghe .....,cám ơn bạn lần nữa....!

11. Zhao Gi Long

Zhao Gi Long Mr & Ms Pac-Man

Luyện Skill trong San9 cũng có nhiều thú vị lắm !
    Tui tạo khoảng 10 tướng ở tuổi 15 ,mỗi tướng có 1 loại Skill khác nhau, chọn một thành cạnh tụi Nam man .Dùng GameHack tăng quân số lên hơn 100.000 , dùng 1 thằng tướng rẻ tiền dẫn khoảng 1000 quân sang đánh nhưng thực chất là nhử mồi( nhớ chọn đội hình có tốc độ di chuyển lám sao cho 2 Turn mới tới thành tụi mọi ).Sang Turn tiếp theo , bọn nó ngay lập tức dẫn 20.000 quân ra lùa .Tui lệnh cho thằng tướng mình quay lại thành rồi dẫn 2 đạo khoảng 30.000 do 10 thằng tướng tạo ra đập lũ mọi .Cứ làm như vậy cho đến khi bọn mọi hết 300.000 quân thì 10 thằng tướng tui tạo cũng học đuoc của nhau khối Skill , và quan trọng là Exp của mỗi Skill hơi bị cao . Chỉ số War của tướng cũng sẽ +1 khi tướng đó học đủ 3 cấp của kỹ năng, nên mấy thằng tiwớng của tui toàn có chỉ số trên 100 hết lận :D .
    Nhưng tui thấy điểm Exp quan trọng lắm nha .Một thăng tướng Có Sudden với Exp khoảng 900 mà dập thì đi khoảng hơn 4000 quân , đôi khi có hình ảnh mấy chú kỵ sĩ lao tới thì cứ gọi là khoảng 10000 thằng địch về báo hiếu với ông bà vải hết :D .Hoặc chỉ cần Break với Exp 700 cũng đủ cho đi hơn 3000 rơi .

12. Lengocnam

còn tui thì phát hiện ra điều này cũng thú vị lém, nếu bạn nào gặp khó khăn khi đánh tụi mọi thì thử làm theo tui xem sao: khi Fame của bạn đã là 1000 và bạn đã lên làm vua thì bạn có quyền Bội Tín mà fame ko giảm (có điều loyal của các tướng bị giảm, khi làm điều này bạn phải chắc chắn đã hạ thủ những phe đối lập mạnh như Tào Tháo, Tôn Quyền, nếu ko tướng của bạn bị chúng dụ hết đó), lợi dụng điều này tôi dùng kế để đánh tụi mọi (tôi chơi expert nên tụi mọi khó trị lém, phải dùng đến hạ sách này), ban đầu tui tăng cường tặng quà cho chúng đến khi chúng đã tin tưởng tui thì tui cho quân xây hai trại gần thành chúng (nếu bình thường thì chhỉ cần bạn dẫn quân đi ngang qua cũng bị chúng chặn đường hỏi thăm, do tui đã tặng quà và liên minh được với chúng nên được phép đi lại thoải mái), sau đó tui tập trung quân chia thành 6 đạo, mỗi đạo khoảng 4 vạn quân cho di chuyển từ trại thứ nhất sang trại thứ hai, và từ trại thứ hai sang trại thứ nhất (mỗi trại 3 đạo) tất nhiên trên đường di chuyển sẽ đi ngang qua thành tụi mọi, canh cho 6 đạo quân khi di chuyển đã tiến sát đến thành tụi mọi (6 đạo phải chọn đội hình ramput hoặc voi) thì bất ngờ bội tín dập luôn thành của chúng, sau 2 lượt là xong.
    Tui phải xài cách này vì nếu dẫn quân từ xa đến thì bọn chúng dẫn quân ra gây nhiều khó khăn, còn theo cách của tui thì tạo nên thế bất ngờ áp sát trong khi chúng ko nghi ngờ rồi thịt luôn. Có điều loyal của các tướng bị giảm khá nhiều, bạn phải có nhiều tiền để tặng cho các tướng.

13. Zhao Gi Long

Zhao Gi Long Mr & Ms Pac-Man

Nhân đây nói về lệnh Warn . Hình như khi chơi Scenario thường có vẻ như Never never work , nhưng hãy chơi Scenario 281 coi , thú vị lém !!!
    Tui xuất phát từ thành Jien Ning dập Zhao Fan . Thằng Han Xuân lúc đó có 3 thành , tui đập luôn khiến nó chạy về Gui Jang với quân số là 30.000, tưóng
    còn Weyen ,Hangzong ...Fame tui lúc đó là hơn 600,(còn hắn chỉ có 70 )có ngọc tỷ trong tay . Tui bèn thử cho 1 tưóng có Pol 102 sang "chào hỏi" .Tướng tui vênh mặt rằng thì là mà một hồi tiếng Mán lẫn tiếng Mường thằng Han Xuân nó lắp bắp một tràng tiếng Macau ... rồi bọn quần thần xưng hô vạn tuế . Chúng nó hàng tui mới khoái chứ. Nhưng khoái nhất là tất cả tướng tá đều hàng tuốt luốt , khoẻ re !!! :D .Riêng thằng Han Xuân khi hàng còn lèm bèm cộng thêm bộ mặt khó ưa ,tui lột sạch đồ rồi đá đít ra khỏi cửa #>:) he he !!!
    Về sau khi bình định từ Jun Nan đến Ngô quận (Wu) tui định vươn sang Bác Hải , Fame tui khi đó khoảng 800 . Theo phép lịch sự tui sang "chào hỏi" Đào Khiêm(Fame 125) trưóc khi đập .Ai dè hắn là người có giáo dục ra phết , sau khi lễ pháp đáp lời tui bằng tràng tiếng Eskimo , thành Xia Pi đầu hàng hết trọi làm tui mất cả hứng dù khi đó nó còn hơn 50.000 quân :cool: . Rồi tiếp đến thằng Kong Rong cũng hàng luôn .Thế là chỉ sau 2 Turn tui đã có 2 thành Xia Pi và Bei Hai , 120.000 quân , hơn 15 thằng tướng hàng theo lun , đủ điều kiện dập luôn em Japan ( dù hơi đau xót =(( hic hic ) !!! Hình như những thằng chỉ có 1 thành rất dễ hàng nhưng khi tui sang "chào hỏi " họ Tào và Zang Lu còn bị chúng nó chửi lại mới cú chứ ( lần sau sang dập nát bét như con kiến cho biét #>:) )
    Nói chung giờ mới thấy khoái khi có quyền cao chức trọng !!! He he :D

14. kill_17vn

kill_17vn Youtube Master Race

các bạn ơi tam quốc chí bản 9 ko có tiếng anh,tôi muốn có bản pact của nó thì kiếm ở đâu các bạn ơi giúp tôi tí

15. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

ra ngoai dien đàn gamevn mà down về dùng , cái này có lâu rồi,,,,,,,,,,,,,,,,
    vậy mà cũng hỏi

16. kill_17vn

thì không biết mới hỏi,giúp nhau có tí thôi mà sao mà khó tình thế,mà vào chỗ nào để download vậy ông ơi,tôi vào chỗ download ngày trang chủ có thấy cái cần để down đâu,ai bít thì nói luôn hộ tôi tí là cần phải down cái gì và ở đâu đi,giúp tôi tí đi mà,cám ơn trước nhé

17. dangtoan2003

dangtoan2003 Youtube Master Race

mail của bạn là gì để tui gửi cho , người ta ko biết thì hỏi chứ có gì đâu mà khó khăn như vậy . Phần trước nói rồi bây giờ nói lại có sao đâu , ăn hiếp lính mới vừa thôi . Tui cũng là lính mới nè .

18. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi! Cái phần tải xuống trong đó có mục RTK9 chứ còn gì. Nếu không tìm được thì có cái đường link tận nơi này.
    http://www.gamevn.com/gvn/download/
    http://www.gamevn.com/gvn/download/0.0.10.0.html
    Chịu khó tìm tòi , mò mẫm một chút là thấy liền hà!
    Chúc vui vẻ!

19. kill_17vn

cám ơn mấy bạn nhưng mà cái link của bạn PrinceIce bị hỏng rồi có vào được đâu mà down cám ơn bạn nhé.
    bạn dangtoan2003 ơi mail của tôi là:thang_cb_84@yahoo.com bạn làm ơn gửi vào đó giùm tôi nhé cám ơn bạn nhiều lắm

20. gamevnese

gamevnese Youtube Master Race

có you nào có bản RTK9pk không vậy??

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.