Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Zhao Gi Long

Zhao Gi Long Mr & Ms Pac-Man

To kill_17vn : San9 không hề khó đâu (Kể cả khi bác chơi Hard :D ).Nói chung các bản Tam quốc chỉ có một vài điểm cơ bản giống nhau thôi và mỗi bản đều có sự thú vị riêng.Ngay bản thân tui mê RTK từ bản 4 và gần đây mới biết RTK cón có rất nhiều bản khác .Tui cũng chỉ mới chơi RTK9 mà thui.Muốn chơi RTK8 lắm nhưng tìm không thấy, đợi thi tốt nghiệp xong sẽ chơi bản 10 (Trời ơi thèm wá ! ::( )
    Còn hướng dẫn thì Lênhocnam có post tập hợp lại một bài hướng dẫn khá đầy đủ ở trang 116 của Topic này (Hỏi đáp RTK9).Thế nhé ! :D Chúc vui vẻ :wink:

2. XaydaBoy

XaydaBoy Youtube Master Race

Chơi bằng PC thì bác vào Download mà down bản patch về, còn PSII thì chắc dùng code thui. :p :p

3. kill_17vn

kill_17vn Youtube Master Race

cám ơn các bạn nhé,sau cả đêm qua mò mẫm thì cuối cùng cũng đã biết cách lấy quân và đem đi đánh nhau,nhưng mà vẫn chưa thể biết hết được,không biết tên thằng nào ra thằng nào nữa.Có khi chiếm được thành rồi sau đó lại bị nó cướp lại,nhưng dù sao thì tôi cũng mới chơi mà.
    Cám ơn zhao zi long nhiều nhé

4. kill_17vn

các bạn ơi cho hỏi chuyện ngoài lề chút nhé,có ai biết có chương trình nào có thể download cả trang web về hoặc là down cái nào mình muốn không,ở phần này có rất nhiều bài viết hay,và nhiều bài tôi muốn đọc nhưng không có thời gian đủ và lại không thể nhớ hết được nên muốn down về nhà để đọc.Có ai biết thì chỉ cho tui với,cám ơn trước nhé

5. dangtoan2003

dangtoan2003 Youtube Master Race

tui đã gửi cho huynh Kill_17vn đấy , bây giờ huynh có thể biết được tên tướng và tên thành rồi đấy .

6. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

có thể dùng chương trình Flashget down từ trang www.download.com vô mục search đánh từ này vô rùi down về là xong. Chú ý là phải lựa chọn ngôn ngữ dễ đọc đó.
    >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>==================================================================================================================================

7. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

có thể dùng chương trình Flashget down từ trang www.download.com vô mục search đánh từ này vô rùi down về là xong. Chú ý là phải lựa chọn ngôn ngữ dễ đọc đó.
    >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>==================================================================================================================================

8. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Đúng là chỉ cần đánh bại Bố trong tutorial (ko cần thắng 5 màn kia) thì có 2 cô nương, nhưng chỉ đúng với PS2! Còn với PC thì bác phải thắng cả 6 màn thì mới được (đây là điểm cải tiến của koiel khi ra bản PS2 đó)

9. Lengocnam

He he chẳng những tui có 104 mà hiện nay đã hơn rồi kia, đơn giản thôi vì tui vừa chơi bằng PC vừa chơi bằng PS2 mà, có thể trong PC chhỉ có 100 item nhưng khi tui chơi trên PS2 thì đã kiếm ra hơn 100 rồi. Nhân tiện cũng nói thêm vài điểm khác nhau giữa PS2 và PC :
    Thứ nhất: về item thì PS2 nhiều item hơn PC. Trong PC khi bác đánh thắng tụi mọi thì ko có item thưởng nhưng trên PS2 thì có (item cho war + 10 lận ý).
    Hơn nữa về số lượng các loại item cũng khác nhau, trong PC thì ngựa có 20 con (có bác đã tìm ra đủ 20 con) còn trên PS2 thì ngựa chỉ có 6 thôi.
    Thứ nhì là về bác Khổng: bác Khổng trong PC kém xa với bác Khổng trên PS2! Trong PC bác Khổng chỉ được cái thông minh hơn những tên khác nhưng khi báo tìm item hay tướng tài thì cũng như những tên khác mà thôi (chọn bác Khổng làm Warlord) còn trong PS2 thì khi báo tìm item hay tìm tướng bác Khổng báo luôn cả tên item tên tướng.. :D chỉ mỗi bác Khổng mới có thôi, tui đã thử cho những tay thượng thừa khác dzồi).
    Thứ ba: Về độ khó thì khỏi nói, PS2 là sư phụ của PC!

10. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Nếu chơi trên Pc mà muốn coi hết tất cả các Event + các màn chơi + các nhân vật, bạn có thể dùng cách chỉnh Regẻty, nếu cóp hứng thú, xin coi trên trang www.gamefaqs.com và trang www.gamewinners.com ha >:)

11. Lengocnam

Mấy bác cho hỏi cái: em đã chép file unlock Hiến Đế vào thư mục cài game rồi và em vào chơi phần năm 281 chọn thằng Hà Tiến nhưng chẳng thấy mặt thằng Hiến Đế đâu cả?! Vậy là sao các bác?

12. DoccoPhuong

DoccoPhuong The Warrior of Light

khổ wá, tui chơi chép từ máy nhà thằng bạn, nó cài rùi patch, xong burn đĩa ra cho tui, nên đâu biết đâu, mà cái download đó nằm ở đâu vậy, tìm mà ko có pác ạ, ko thấy trong Gamevn chỗ nào cả, pác send cho tui cái link chỗ đó đựơc ko, cảm ơn trước nhé. Chỉ thiếu mỗi cái patch tên thành tiếng Anh thui, để cho dễ search đó mà >.<.

13. Lengocnam

Bác cho địa chỉ mail đi, tui gởi cho khỏi mò nơi down cho tốn công (Patch dịch tên thành tên tướng luôn :> )

14. Lengocnam

To Kill_17vn: nếu huuynh đài cảm thấy khó khăn khi "luyện" RTK9 thì cho địa chỉ mail, tại hạ sẽ gởi cho huynh bài hướng dẫn, tuy nhiên đây chỉ là bài hướng dẫn những điểm mấu chốt và một số mẹo của game thôi, để vận dụng được thì còn tuỳ vào intel của huynh đài

15. DoccoPhuong

vậy pác gửi hộ về cái mail doccophuong1@yahoo.com nhé, cám ơn pác nhiều nhé.

16. Lengocnam

To Doccophuong: Khổ wé, tui tính gởi trong yahoo cho bác nhưng ko vào yahoo được nên tui đành up nó lên đây cho bác. Đây là 2 patch, 1 cái là patch menu, 1 cái là patch tên thành tên tướng, chắc bác biết cách xài rồi nhỉ.

Các file đính kèm:

17. Lengocnam

Về Ngũ Hổ Tướng tui nghe có bác nói khi có Ngũ Hổ thì 5 tên có cùng một tactic thế mà khi tui có Ngũ Hổ thì chẳng thấy cùng một tactic, 2 anh em Quan, Trương thì cùng một tactic Melee (patch dịch của bác Roninvn trong bản tiếng hoa là Charge), 2 tướng Triệu, Mã thì chung tactic Onslaugt (Patch Roninvn là Sudden) riêng họ Hoàng thì ra FireStorm (Patch Roninvn dịch là gì thì quên mất rồi..), chưa khi nào thấy 5 tên cùng ra một tactic (Có điều 5 đứa ra tactic khá đều tay Quan Trương ra trước sau đến Triệu Mã cuối cùng Hoàng hốt cú chót, một lượt cho trên 1 vạn rơi. tui dùng 5 đứa đánh tụi mọi xem sướng lắm, tụi mọi cho ba đạo ra với 5 vạn, tui cho Ngũ Hổ ra chỉ với 3 vạn mà đập chúng te tua lun)

18. DoccoPhuong

Thế các pác có cho LuBu, Hạ Hầu Đôn, XuHang,Trương Liêu, YanLang, vào chung chưa, cho nó luyện lên Sudden hết, chơi 1 lần, chết chừng 10000+ đó.

19. kill_17vn

to legocnam: tôi cũng đã down cái bản hướng dẫn của bạn về rồi cũng đã đọc rồi nhưng vẫn còn khó chơi lắm vì tôi mới chơi mà,không bít bác định gửi cho tôi cái hướng dẫn như thế nào chứ nếu như cái cũ thì tôi có rồi(cái hướng dẫn ở trang 116 ây)
    mail của tôi là:kid_17vn@yahoo.com
    tôi chẳng biết tao tướng như thế nào cả,có phải vào phần chơi nhiệm vụ để tạo không,ai biết giúp tôi với.tôi cám ơn các bác nhé

20. dangtoan2003

dangtoan2003 Youtube Master Race

Này kill_17vn , bạn đã tải path dịch menu mà ko biết làm gì sao ? phải chịu khó tự tìm đi chứ ! muốn tạo tướng thì vào phần New general , chọn hàng đầu rồi đánh tiếng Tàu vào , muốn chọn skill nào thì cứ việc chọn nhưng mà chỉ có 35P thôi . Muốn lên 99P thì đưa con chuột xuống hàng skill pháp thuật hàng cuối cùng ( chọn cài cuối cùng nhất ấy ) nhấp chuột khoảng hai mươi mấy cái là bạn có thể chọn hết tất cả skill cho nó rồi đó . Chắc là bạn cũng ko biết cách để gõ tiếng Tung Quốc phải ko ? Chịu khó tìm lại ở mấy trang trước đi ha , mấy sư huynh đã chỉ dẫn rất rõ rồi .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.