Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TidusWhitedragon

TidusWhitedragon Mr & Ms Pac-Man

Tại sao mấy thằng tướng của mình poll đang cao nhưng sau một thời gian thì lại bị giảm xuống là thế nào ? có ai bị như vậy chưa ? Nếu mà chơi từ năm 207 thì tìm được Khổng Minh ở vùng Xin Ye còn nếu mà chơi những năm trước năm 207 thì đến năm 207 lại tìm được Khổng Minh ở Mo Ling. Mình chơi mấy lần đều thế cả

2. Guan_yu000

Guan_yu000 Legend of Zelda

polite đang cao tự nhiên giảm là do đi search gặp phải cọp hay bị cướp ,war và lea thấp nên bị thương đó thôi.
    còn tìm đâu thấy Kongming thì kệ thôi ,đâu mắc mớ gì.
    còn vị trí vũ khí xin vào www.game-manga.com
    vào game á châu

3. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

té ra là GuanYu, he he he
    ặc ặc, cái forum ấy chết ngỏm vì quá tải băng thông rồi còn đâu. Chắc tại các bác "tích cực" post ảnh tùm lum quá mà :p

4. TidusWhitedragon

có ai biết làm thế nào để đưa ảnh của mình vào mục tạo tướng ko ?

5. TidusWhitedragon

mình đã tìm được rất nhiều item nhưng sao chẳng ở mục item lại chẳng có file nào cả ?
    ai có thể chỉ cho mình cách save item lại được ko ? (^_^)

6. Lu Xun1985

Lu Xun1985 Mr & Ms Pac-Man

cái này thì tui bó tay,tui chơi trên ps2 chứ k0 chơi trên pc vì nó toàn là tiếng tàu k0 hiểu.

7. skyoffreedom

skyoffreedom Mr & Ms Pac-Man

Bác luxun chơi trên ps2 hả,tui nghe nói hình như rtk9 trên ps2 đã có bản tiếng anh rồi mà,sao bác ko chơi đi chơi tiếng tàu chi cho khổ

8. jasper

jasper Youtube Master Race

Đệ không làm sao mà tạo tướng được, hic hic....! có huynh tỷ nào tạo được tướng xịn cho đệ xin mấy đưa đi! gui vào mail cho đề nhé! diavolino26@yahoo.com Thank kìu!

9. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Dogmeat gặp một trường hợp khá ư là khó hiểu, không biết là tại sao, và làm như thế nào để có được.

Khi đang chơi phe Lubu, một hôm nhìn lại, không biết tại sao toàn bộ các tướng ở phe Dogmeat đều có thể sử dụng tuyệt chiêu cưỡi ngựa Charge. Kể cả những thằng ở quân khác không biết, đến khi gia nhập phe Lubu thì đểu dùng charge được hết. Không hiểu tại sao???

Mà có một đặc điểm đáng chú ý, skill charge của các thằng này hiện lên là hình tam giác /\, chứ không phải là hình tròn O như bọn biết cưỡi ngựa bình thường. Có ai biết làm thế nào để ra được như thế này không. Nếu làm thế nào mà quân mình đều biết Elephant hoặc ArrowStorm hoặc Onslaught thì .... #>:)

10. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Nếu anh nhớ ko lầm thì nếu em thu phục được 1 thằng bên phe Ma Teng (có thể là Ma Teng, Ma Chao hoặc Pang De, lâu ko chơi nên ko sure lắm ;;)...) thì toàn bộ quân mình có thể dùng chiêu Onslaught, Charge,... gì đó. Hình tam giác biểu thị là Skill đó ko phải bản thân thằng tướng có, mà là nhờ 1 thằng # cũng phe....

11. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Có lẽ vậy. Lúc đó em đang đánh nhau với phe Mã Đằng, và có thu phục được 1 số thằng tướng của nó. Nhưng chỉ ra được Charge thôi, ko lên được đến Onslaught. Về sau em dụ hàng thành công thằng Ma Teng, toàn bộ quân nó thành quân mình nhưng cũng vẫn chỉ đến thế, ko lên được thành Onslaught.::(

Em đọc ở đâu đó thấy nói rằng có Even mà Khổng Minh làm toàn bộ quân thục đều biết Tower + Arowstorm, nên mới tự hỏi ko biết có cách nào chính quy để luyện quân mình 100% biết cưỡi voi ko :p

Nhưng dẫu sao, biết charge là tốt lắm rồi. Bây giờ quân em hầu hết chỉ dùng đội hình Mallet :hug:

12. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

các đại kha cho em hỏi ngoài những em gái, ẩn sĩ va hiến đế ra thì con unlock được những ai khác nữa. Em thây bên Game-manga chú Quan Vú dậy cách unlock 1 đóng thằng có cả Bạch Khởi, Hàn Tín ...Hình như là PS2 đúng ko. Anh nào biết cách unlock bon đó thì gửi lên cho anh em.
    Còn nữa: làm sao hiện tên tướng tự tạo trên cờ. Làm sao để đưa mặt mình vào trò chơi( mặt em ko đệp trai nhưng oai lắm :) )

13. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

hehe tự nhiên lại nhớ ra 1 câu nữa may mà chưa off line :p. Lúc đánh nhau, khi mình ấn chuột trái vào quân nó thì hình như hiện 1 cái bảng có 4 ô chữ cho mình chọn, nó là cái dề vậy hả các sư huynh.
    Nếu mình cầm tướng khoẻ ra trận(ví dụ như mình chẳng hạn) mà muốn dánh nhau trực tiếp với tướng giặc thì phải làm thế nào ?
    Hai năm trước đã chơi trò này rồi nhưng thật sự là còn wá nhìu thắc mắc. Mong các sư huynh hết lòng chỉ ráo, "ĐỆ XIN KÍNH CẨN RỬA TAI NGHE"

14. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

HUHUHU sau khi dọc qua 1 số bài của các anh em thì lại tìm ra 1 cau hỏi nữa mà trong FAQ của anh HL ko có vì vậy em đành pham luật mong sư huynh HL đùng treo nick của em.
    Các anh em dùng bản patch nào thế, sao lại có cả Long Trung, Bạch Mã, cả tên cửa ải cũng có à, sướng nhỉ. Em dùng bản "rtk9_menu_patch_v15.exe" và dùng file chạy là "3k9_ep_v15.exe" nên chỉ có tên tướng và thành thôi.
    Anh nào biết cái nào hay hơn chỉ cho em cái. Em đang rất vội, ko có time(hoàn cảnh của em đã trình bày bên RTK10 rùi)

15. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Đúng thế, cái này là dành cho Ps2. Trên PC Dogmeat ko nghĩ rằng có(not sure, chưa chơi nên ko biết), mà cho dù có, thì chắc bạn cũng phải nhập tên bằng tiếng...tàu. Quên chuyện ấy đi. Tự tạo ông tướng với chỉ số giống thế là được chứ gì, việc gì phải bận tâm unlock.

GuanYu bên game-manga làm nhiều cái khá phết, rất công phu, nhưng từ lúc bị thôi chức mod đến giờ thì.... #>:)

16. golden angel

golden angel Donkey Kong

Dogmeat ui! gửi giúp mình phần tao tuớng với! tìm mãi ko thấy nó đâu cả! trong Newgame,nên chọn bên nào? 1 bên tiếng Hoa,1 bên chữ if___?

17. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

Tiếng Hoa là chơi theo lich sử, còn If là chơi hơi khac lịch sử 1 tí.
    Ví dụ như nếu Đặng Ngải và Chung Hội ko die thì ...hoặc Mã Siêu ko thua Tào Tháo thì...Nói chung bạn nên chơi theo phần lịch sử trước, nên chộn Lưu Bị or CàoCào

18. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

À wên, còn phần tạo tướng thì bạn khởi đọng VịtKey, chọn VNI-Time, rồi gõ tên tướng vào(dùnh dấu hỏi, ngã, sắc, huyền thì mới hiện ra tiếng Tàu, chữ OK mới sáng lên).
    Nói ko phải bốc phét với các đại ca chứ trò tạo tướng này 2 năm trước em tự nghĩ ra mà ko cần ai dạy, mình thật giỏi wá, tự thưởng 1 điếu thuốc lá(gần đây em mới lên trang này thấy có chú cũng nghĩ ra trò này giống mình đúng là người giỏi nghĩ giống nhau thật)
    Trong phần kỹ năng bạn kick vào kỹ năng cuối cùng 20 lần(dòng cuối có số 22, hình như là magic hay tatic gì đó) đến khi kêu beng 1 tiếng sẽ lấy được tất cả các kỹ năng.
    Trò này thì em học ở trên này. Thank gamevn :p

19. golden angel

golden angel Donkey Kong

hihi!cám ơn mấy bác nhìu! the con bản patch nào co thể dịch các câu nói nữa ko? lúc vào Newgame thi các tên nhiệm vụ vẫn là tiếng Hoa!

20. golden angel

golden angel Donkey Kong

thế sau khi chọn xong thàn và tưóng,xuất hiện 1 Menu co Report,.... 3 dòng đầu là tiếng Hoa,nghĩa là gì vậy? còn phần nào là chỉnh Hard,Easy?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.