Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

Lên threekingdom.gamevn.net mà down.
    Tiện thể các anh em cho tui hỏi trong 5 bản patch RTK9 ở trên đó thì bản nào dùng tốt nhứt. Nếu được thì nêu rõ công dụng của từng bản :p
    Hai hôm nay tui tìm ông Roninvn để hỏi rùi nhưng mãi ko thấy hồi âm.
    Anh Roninvn đâu rùi ra giúp anh em cái, em chỉ còn 1 trháng ở Việt Nam để chơi bời thui.
    TÌM TRẺ LẠC:
    Bé Roninvn đi lạc từ ngày...Ai thây bé Ronin ở đâu bảo vào RTK9 để trả lời anh em ngay hoặc bảo ông ấy vào hộp thư của ổng cũng được, tui gửi thư cho ổng rùi mà

2. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Anh Ronin và anh HL đều là những người đi làm rồi, họ không thường xuyên lên hội đâu. Mà làm gì bạn phải kêu như vịt vây? Còn 1 tháng để chơi thì dành ra 1 tháng để mà chơi đi, tội gì biến thành 1 tháng để kêu gào??? Chắc nhà con một hả ;;)

@ga: Dogmeat ko chơi trên PC, nên ko giúp bạn phần tạo tướng được. Năm ngoái cũng định thử bản PC, nhưng thấy mọi người nói là AI "thông minh" quá nên lại thôi :;)

Hôm qua đi hết game lần đầu tiên, best expantionist ending :hug: (nhưng thử cái development ending thì chỉ được good, chẳng hiểu tại sao ::( . Mà làm thế nào cũng không ra được cảnh triều đại mình đi lượm lon như anh HL nói, mặc dù đã để PM là Chu Du, Heir là Tào Tháo, 2 ông này ghét nhau vậy mà không chịu... tẩn nhau gì cả :wink: )

3. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

Chơi trò này 2 năm rồi(nhắc lại câu này ko bít lần thứ mấy rùi) bây giờ tôi muốn chơi lại để tìm hiểu thêm bí mật của nó thui. Nói chung là cũng biết 1 số trò trừ unlock.
    Hơn nữa 1 tháng ấy của tui phải chia ra cho ko biết bao nhiêu việc, chơi nhiều lắm chắc chỉ được 2 tuần.
    À hỏi lun chú Dogmeat cái: Đĩa RTK9 của PS2 thì ở hàng điện tử nào cũng có phải ko?
    Nếu thế có khi mình phải ra ngoài hang chơi vậy chắc cách unlock mấy thằng ẩn sĩ cũng ko khác mấy(mỗi tội hơi Lục Tốn)

4. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Đĩa PS2 RTK9 English là hàng hiếm đó. Năm ngoái Dogmeat nhờ người nhà mua trên phố Lương Ngọc Quyến, không biết bây giờ có còn không :p

5. Bata Efren Reyes

Bata Efren Reyes The Warrior of Light Lão Làng GVN

Muốn mua không ! Đưa tiền tớ send cho 2,3 cái nè ::( !!!

6. golden angel

golden angel Donkey Kong

khi chọn xong menu phần War,thi` xuất hiện bản Menu co 4 dòng tiếng Tàu, ô cuối là chọn từ 0-9,trong 4 ô đó nghĩa là gì vậy?,phần nào là chọn để nó truy sát theo? tặng wà bao nhiêu lần thì nó thành đồng minh của mình?

7. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

Phần war thì tui cũng đang hỏi, anh nào biết trả lời dùm cái.
    Còn tặng wà thì chỉ cần nó nhận 1 lần là nó sẽ thành đồng minh của mình(tặng 1500 lạng trở lên cho chắc)

8. golden angel

golden angel Donkey Kong

thế muốn chọn chơi dễ hay chơi khó thì chọn bên trái hay bên phải? sau khi chon trong ruler rồi?

9. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Hôm qua Dogmeat kiểm chứng lại trò này, và toàn bộ quân của Dogmeat giờ đây đều biết tuyệt chiêu Onslaught, lợi hại kinh dị. Từ đó về sau đánh trên đồng bằng, chỉ dùng đội hình /\ và onslaught. Lợi hại quá thành ra... phải chọn scenario khó chơi mới hứng.

Để có được một skill nhất định, thì không phải thu phục một thằng nào, mà quan trọng hơn, là ruler của bạn là thằng nào. Nếu Ruler là Lu Bu, Đổng trác( chưa kiểm chứng thằng này), Mã Đằng thì sẽ cho chiêu Charge. Ruler là họ Tôn thì biết chiêu đánh thuỷ (Arrowship). Nhưng để có chiêu cưỡi ngựa Onlaught, thì chỉ có duy nhất 1 ông: Quang King. Đánh phe mọi::( Chơi game, dùng quân Quang Tribe, thì tất cả các tướng bạn bắt được sẽ biết Onlaught hết:p. Quá tuyệt! Giờ đây, Quan Vũ, Trương Phi cứ yên tâm mà dùng Mallet, vừa mạnh vừa duel tốt, khỏi phải lăn tăn với vụ Cross làm gì cho khổ:lol:

10. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

Đề nghị chú DogDog à wên Dogmeat kiểm chứng lại lần nữa hộ anh em cái này(tui chơi trên PC) :
    Tui chọn quân Thục vào thời điểm Lưu Bị mới die(Khổng Minh bắt Mạch Hoạch). Trước đó quân tui không phải chú nào cũng có RainBow. Sau khi dánh MH xong toàn quân có RainBow mà ko hiểu tại sao. Đề nghị anh nào biết thì mở rộng kiến văn cho đệ

11. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Phù, thế thì kể làm gì? Chỉ có Rainstorm thôi à. Riêng bọn Thục có lợi thế là chúng nó có event "the petition", khiến cho toàn bộ quân thục biết 2 tactic Rainstorm và Tower. Cái này sảy ra sau khi bạn chiếm được Ích châu(ko nhớ lắm, đại loại là cái châu ở hướng Tây Nam), gồm các thành từ Hán Trung cho đến hết 2 thành của ông Mạnh Hoạch nữa. Sự kiện này không chỉ là quân Thục ( Lưu Thiền mới có). Chỉ cần bạn là emperor, và tên nước là nước Thục, chiếm được trọn vẹn cái châu ấy trong 1 mùa, và có ông Gia Cat trong tay là có even ấy thôi à.

Cái đáng nói là các tactic như Onslaught và Flying cơ, nếu không chơi quân rợ thì còn lâu mới có :hug:

Còn một điều nữa, bỏ cái tiết mục xưng anh, xưng chú đi, nghe chưa? X( Còn ít tuổi vậy mà đã vác cái giọng châm chọc ấy ra à X(

12. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

Hì hì! Ko thích anh em thì thui chứ có chi mà phải nổi nóng :D
    Trên diễn đàn thì chỉ tính Level nên tôi đành nhường cậu vậy, nhưng tính tuổi thật thì chắc tui hơn cậu đấy(1980). Xưng anh chút xíu có sao đâu :p :p
    Xin hỏi các cao thủ chỉ số của 1 tướng lên tối đa là bao nhiu ?(255?) Có cheat được chỉ số này không, nếu được thì chỉ cách, nhớ là cụ thể 1 tí nhé :p

13. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Xin lỗi nhé, 1980 thì cũng đừng có lên giọng. Dogmeat chưa bao giờ tự nhiên xưng anh, xưng chú với 1 người ko quen biết. Còn 1980 thì cũng đừng cho là mình hơn ai. Dogmeat đã đi làm mấy năm nay rồi, không phải cái kiểu còn đi học, rồi kêu trời kêu đất ( xét ra cái giọng như thế nói 1885 thì người ta dễ tin hơn)

14. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

Đi làm rồi mà vẫn có thời gian ngồi chơi PS2 à, rảnh rỗi wá nhỉ.
    Nhưng thôi ko cãi nhau nữa ko thì mấy đại ca treo nick đấy. Chúng ta quay trở lại với mục đích của diễn đàn :
    Tôi muốn hỏi lại Dogmeat sao tôi chơi năm 281(phần If) dùng Lưu Bị thu phục cả thiên hạ trong 6 tháng(tất nhiên là có sự giúp đỡ của các cầu thủ ngoại) mà sao ko lấy được RainBow và Sudden cho tất cả quân mình
    -Tôi diệt Mạch Hoạch tháng 2/281, tức là diệt trong 2 tháng chứ ko đến 1 mùa, kết quả ko được RainBow
    -Tôi diệt Mã Đằng tháng 5/281, kết quả cũng chẳng có Sudden gì hết

15. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Dogmeat chưa chơi scenarior này, nên ko rõ tình hình như thế nào. Tuy nhiên
    -Bạn có làm emperor không? tên nước của bạn có là nước Thục không?
    -Gia Cát Lượng có theo phe bạn hay không( nếu nó theo thì phong nó làm Prime Minister)
    - Chiếm toàn bộ Ích châu trong ít nhất 1 mùa chưa? Đến đầu mùa mới thì mới có event.

Vụ đi làm mà vẫn chơi PS2 thì... lộ rõ là bạn chưa đi làm nên ko biết #>:) Đi làm thì ko phải lo ôn thi, không chơi PS2 thì làm gì cho tiêu sầu bây giờ??? Huynh HL, Roninvn v.v.. vẫn chơi vô tư đó, không thấy à #>:)

16. Guan_yu000

Guan_yu000 Legend of Zelda

-đã chọn phe Lưu thiện thì tất nhiên nó là emperor rồi
    -lượng k0 theo thục chả lẽ qua ngô
    còn nữa Yi province là Ích châu gồm các thành sau Công an ,tử đồng,giang châu,thành đô,kiến ninh,vân nam
    bạn đã có 4 thành trên rồi chỉ chiếm thêm 2 thành Jian Ning,Yun Nan của mạnh hoạch nữa là có
    qua game-manga đi,quan mỗ sẽ cùng các vị bàn chơi.
    đợi quan mỗ phục chức đã.k0 biết tại sao ai lại cho quan mỗ xuống làm mem rồi
    tối quá:cry:
    có 15 sự kiện tất cả kể cả 1 cái ending
    qua bên game-manga,quan mỗ sẽ hướng dẫn.

17. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Trước khi "Quan Mỗ" hướng dẫn, mong "Quan Mỗ" đọc kĩ bài của nó xem nó hỏi gì đã. STT chơi scenarior If, 281, phe Lưu Bị. Chơi Scenario này thì phải ngoi lên từ từ, ăn từng nhát repute một để có thể lên chức. STT kết thúc trong 6 tháng, chắc chắn là không kịp để lên hoàng đế rồi, mà có lên ngôi hoàng đế thì cũng có nhớ đặt tên là nước Thục (shu) hay không?

Scenario 281 không phải là normal scenario 225, không có phe Lưu Thiện, không có Khổng minh để cho bác ăn liền đâu. Nó qua bên Ngô, bên Lưu Trương, ai cấm nó đây???

15 sự kiện thì vào Topic RTK9 Faqs (readonly) của anh HL, có hướng dẫn rùi, thiếu có 1 sự kiện "the dethroned emperor" thôi, nhưng cái này cũng không khó lắm.

Còn bên game-manga, "Quan mỗ" bỏ bê nửa tháng trời, bị làm mem từ lúc nào mà cũng ko biết à #>:)

18. Guan_yu000

Guan_yu000 Legend of Zelda

nửa tháng?quan mỗ đi có hơn tuần mà kêu nửa tháng.
    đi làm nhiệm vụ thi lại đó đâu phải đi chơi.
    thế mà mình vừa mở miệng nói ra đi là cho mình làm mem liền.
    k0 biết chuyện gì đã xảy ra
    còn event gì dogmeat nói chắc là vụ event Duke of shanyang
    tức là Sơn Dương công Lưu hiệp.
    cái đó thì chọn màn quên mất rồi,lấy tôn quyền,repute trên 700,searh ở Henei(Hà Nội)
    thằng Lưu hiệp bị thằng Cao Pi cướp ngôi,cho làm hầu.
    repute lên nhanh thì cách này là ổn nhất.tạo khoảng mấy chục tướng Pol 99 cho đi search tập thể,hên thì gặp tả từ nó sẽ cho repute nhưng mất 200gold.cái đó lên 700 khảong nửa tiếng.

19. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Duke of Shan Yang ( Sơn Dương Công) là tên do bác.... Carps Tail( Douglas Lee) bịa ra (Hình như bác này có quen biết gì đó với anh HL, anh Roninvn thì phải). Bác này chắc là chơi bản tiếng Nhật trên PC nên chỉ dịch ra như vậy. Tên PS 2 thì gọi là The Dethroned Emperor. Cách unlock thì giống như Guan Yu nói thôi, chỉ nhớ là mình không được làm emperor. Nếu làm emperor rồi thì... quên đi (nhất là khi mình cướp ngôi thì càng quên nữa) :p

20. MisstressZHEN

MisstressZHEN Mr & Ms Pac-Man

ah` ma` ne` , cho mi`nh hoi? 1 cai' , co' ai o? day da~ unlock duoc 100 tp de? nang skill tatic cho pha`n new oficer roi` vay. mi`nh moi' unlock ra duoc 50 tp ah`
    vay. ai da~ unlock duoc 100 tp roi` thi` chi? cho mi`nh voi' , anh HL, RONIN ... chi? cho em voi' may anh oi !!
    vi' du. nhu : melee = 16 tp
    onslaught = 18 tp vay. do'
    em moi' duoc 50 tp ah` nen nang cho tuo'ng mi`nh it' skill tatic wa' , rat mong duoc moi. nguoi` giup do~ !!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.