Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dopierre

dopierre Youtube Master Race

Cái vùng đất nhỏ bên trái thành Tương Dương ,có cái trại là Long Trung phải ko?

2. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Đúng rồi, nó vừa gần thành Tương Dương, vừa gần thành Tân Dã. Pác định tìm Khổng Minh hả!

3. dopierre

dopierre Youtube Master Race

cho mình hỏi 1 cái , ở bên phải của chỉ số của thành có hình cuốn sách và hình người đang vác đồ . Cái đó có ý nghĩa gì vậy ?

4. Lengocnam

Hình cuốn sách nghĩa là thành đó có dạy skill, bắt đầu mùa mới bạn sẽ được chọn tướng đi học skil, tât nhiên chỉ là những tướng có mặt trong thành đó thôi.
    Hình người vác đồ nghĩa là thành đó đang có thương nhân tới. Lúc này bạn có thể mua bán lương thực tại thành này.

5. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

Lê Ngọc Nam chiến đấu đến đâu rồi, tôi bị nó cướp lại hơn 10 thành phải rút chạy về phía nam, hiện nay trong tay chỉ còn 5 thằng siêu nhân, 9 thành và 160 vạn quân. Nhưng mới nghĩ ra 2 trò bẩn thỉu =))(ko phải cheats nhá :D) nên đánh tan được hơn 300 vạn đại quân của nó, hiện nay đang giành lại thế chủ động

ông thử báo cáo tình hình của ông đi

6. Lengocnam

Te tua ông ơi, nó dí chạy như vịt. Tui chỉ còn 3 thành, Nam Man, Kiến Ninh và Yun Nan. Nó đánh dữ quá ko chịu nổi, quân chống ko lại. Ông có trò bẩn gì vậy? Xây mấy cái trại đểu, dụ nó đánh vào để cướp quân nó à.
    Tui cũng xài trò này nhưng nó đánh liên tục thành ra mình vừa cướp quân nó thỉ lại bị nó cướp lại.

7. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

Ông add nick tôi đi, sonthanchet2000, rồi có gì bàn luận, à mà thôi có khi bàn ngay trên này cho anh em học hỏi, tiện thể câu bài luôn =))
    Bây giờ tôi phải đi tập, đợi tôi về sẽ chỉ cách cho ông, dù sao thì cũng cứ add nick nhá
    Câu thêm 1 con =))

8. korangar

korangar Mega Man

Đi tập gì thế hả đồng chí ?
    chars

9. korangar

korangar Mega Man

Đi tập gì thế hả đồng chí ?
    chars

10. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

Trẫm đi tập tạ thịt =))
    Có hai chiêu chơi bẩn
    - Chiêu 1: khi đang đại chiến với quân nó, thì cho một thằng pol 255 mang theo 10000 vàng đi cầu hòa, rồi lại cho một thằng khác Pol bao nhiêu cũng dc (1 cũng dc =))miễn là bé hơn 255) đi Warn nó. Khi hết turn, thằng Pol 255 đến đưa vàng Máy sẽ nhận ngay và Máy sẽ rút quân về, thằng thứ 2 đi Warn máy sẽ lại bỏ bắt tay với mình. Lúc đó mình cho tất cả các đạo quân của mình đang quyết chiến thừa thế xông vào đánh quân nó (trong lúc quân nó lúc này tòan bộ chỉ lo rút về). Nhớ một diều là mình phải điều khiển các đạo quân vì khi mình cầu hòa xong các đạo này cũng tự rút về
    Nhớ là phải cho thằng Pol 255 đem 10000 vàng đi, vì thằng Pol thấp hơn hoặc đem ít tiền hơn có khi nó ko nhận. Có lần cho thằng Pol 150 cầm 10000 vàng hoặc thằng Pol 255 cầm 1000 vàng đi, thế mà Máy ko nhân cho. Thằng đi Warn cốt là để bỏ bắt tay, nếu ko bỏ bắt tay mà bội ước với Máy thì chỉ số trung thành của các tướng sẽ giảm. Tôi bội ước một lần ko sao, lần sau bội ước tiếp bị máy dụ mất 3 thằng siêu nhân, tiếc quá là tiếc

- Chiêu 2: Bắt tay với máy, sau đó lập một doanh trại nhỏ phía sau cái thành mà mình cần diệt sao cho khi mình hành quân đến trại đó thì đi qua thành của địch. Cho tướng vác Ram(cái để phá thành trâu nhất ấy) hành quân đến cái trại kia, khi đi ngang qua thành nó bất ngờ bỏ bắt tay #>:) xông vào đánh thành, bảo đảm chỉ 4 lượt thành đó bị hạ(nếu cho 4 đội quân đi thì chỉ một lượt là hạ được thành đó)

- Chiêu 3: máy khi mất thành thường cho tòan bộ tướng(phần lớn là mấy thằng siêu nhân War cao thì mới thóat được) chẩu về trại gần nhất, ông vác quân theo đánh trại đó nhưng chỉ đánh cho đến khi nó còn khỏang 1 vạn quân thì rút về. Sau đó cầu hòa ngay, sau đó mình có đánh nhau ở các chỗ khác thì mấy thnằng đó cũng chỉ ngồi yên trong cái trại đó thôi(tất nhiên là mình không đánh trại đó nữa)

11. nhac__phi

nhac__phi Mario & Luigi

chiêu 2 : bẩn quá ,mà mỗi lần xài thường bị trừ 50 charm thì phải ko nhớ nữa vì lâu rồi ko xài
    chiêu :3: pó tay với bọn máy.ngu vật vã

12. Lengocnam

Chiêu 1: Sẽ thử
    Chiêu 2: Xài hoài, nhất là khi đánh tụi mọi, thường dùng chiêu này. Có điều, tui chỉ xài khi fame đã 1000, lúc đó có bội ước fame cũng chả giảm, chỉ tốn tiền cho tướng thôi.
    Chiêu 3: Sẽ thử

13. sonthanchet

sonthanchet C O N T R A

Chiêu 2, 3 thực ra không tác dụng lắm vì quân nó cũng phòng ghê lắm. Chỉ có chiêu 1 là tác dụng nhất. Ví dụ đén turn tôi thì tôi làm 3 việc, cho 1 thằng Pol 255 đi tặng quà, sau đó cho 1 thằng Pol thấp đi Warn, mang đại quân đến đánh nó. Qua turn thì quân 2 bên đều rút về, nhưng tôi điều khiển cho quân tiến tiếp, cứ thế đã hạ được 5 thành rồi, mỗi tội trò này bẩn quá #>:)

14. nhac__phi

nhac__phi Mario & Luigi

ko thủ đoạn ko phải đại trương phu =))

15. Lengocnam

16. MisstressZHEN

MisstressZHEN Mr & Ms Pac-Man

1 năm, tui ko 8 trong đây rùi , tui đang choi tsonline ! à mấy bạn cho tui hỏi , romance 9 của mình , ai đã luyện tới đỉnh chưa ? secret có gì mới ko ? ^^

17. Lengocnam

Cày nát rồi, cũng thế thôi. Nếu thích chiến thật khó thì bạn down file save của sonthanchet về chơi đi. Kinh khủng lắm, tôi đang chơi cái đó. Cái file này Sonthanchet sửa thành 700 tướng lận, có cả những nhân vật có lẽ bạn chưa bao giờ thấy: Nam Đẩu, Bắc Đẩu..vv..v

18. aegis gundam

aegis gundam Legend of Zelda

hic , em chơi phe tàn quân khăn vàng năm 190 , luôn gặp phải vấn đề kinh dị dị nhất , ko thiếu quân , ko thiếu lương hay tiền mà là thiếu ....tướng

Damn , chọn Lưu Bị cùng năm, ko cần đi thỉnh tướng nó cũng rần rần kéo về , còn tàn quân Khăn vàng của em , khởi đầu chỉ có độc 2 tướng ( ai biết 2 anh nì tên là gì xin chỉ cho em ) ý là cắt 1 anh đi làm thái thú rùi mà mãi chẳng ma nào chịu theo , ko khăn lắm , may lắm thì vài anh bèo bọt khăn Vàng ngày trước kéo vài , cố sao cũng ko hơn được 5 tướng ( kể cả 2 ông có sẵn ) , có lần ráng hết sức đánh tới trường An , lạc Dương , tây đụng Mã Đằng , Đông đụng Tháo với Thiệu , nam đụng Biểu

tướng có độc 10 em mà quản hơn 10 thành , chết dí luôn rải dọc biên giới của tụi nó , chết dí luôn

mà cho em hỏi , chơi 195 chiếm được Lac dương , thấy Hiến đế hiện lên , rồi có 2 tùy chọn , đó là gì thế ????

19. PhucLongYth

PhucLongYth Mario & Luigi

híc bọn máy đánh ngu quá nên đánh nhiều chán tận cổ bà con ạ, không biết có cái crack nào mà bọn nó đánh hung hăng một tý không nữa chứ, đánh mà cứ im ỉm như máy thì buồn lắm

20. Lengocnam

Chơi Khăn Vàng thì hơi khó trong chiêu dụ tướng. Chỉ có cách nâng Fame lên thật cao may ra mới dễ chiêu dụ chúng. Muốn tụi thái thú hire tướng có hiệu quả thì chí ít dưới quyền nó phải có 3 tướng chứ có 1 mình nó thì lâu lắm.
    Cái tùy chọn khi đánh vào Lac Dương là:
    1- Tiếp Tục lao động đường phố nhà Hán: Fame tăng 100, quân chuyển thành quân nhà vua có màu vàng.
    2- Lật đổ Hiến Đế: Fame ko tăng, nhưng có thể tự động lên chức kho fame cao, ko cần vua đến phong chức, lên 1000 thì xưng vua ko cần đợi Hiến Đế nhường ngôi (nó bị phế rồi lấy ai phong chức!)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.