Hỏi - Đáp Sango Heroes khác

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi trannhatvu, 14/2/07.

1. Tửu kiếm tiên

Tửu kiếm tiên Legend of Zelda

Lâu wá chơi lại thì khám phá ra một trò rất là ngộ trong sango 7. :D

Đó là khi chơi mức độ dễ với mức độ thường thì khi đến đại hội võ lâm lúc nào cũng bị ngũ đại linh thú dập như con. Thế mà lúc chỉnh lên mức độ khó để chơi thì tướng mình lên sức mạnh một cách khủng khiếp, mới khoảng lv 30 mà full lun chỉ số war lun ( mà chỉ số full là 170 chứ ko phải 255 mới lạ chứ, lên tới 170 thì ko lên dc nửa, trừ phi đi chém mấy ông bụt xuất hiện ngẫu nhiên trên map thì nó cộng thêm 2 cho các chỉ số war và int mỗi lần giết ), đến đại hội võ lâm ta chỉ cần 1 thèng tướng xuất trận, 1 thèng tướng đứng sau buff máu, thế là cho mấy bé thánh thú thăng lẹ lun =))

2. thebin

thebin Mario & Luigi Lão Làng GVN

sao tướng mình 3 con war 155 vì farm tiên nhiều + skill buff máu toàn quân 5 tướng vẫn thua thế này hic, chơi mức medium ấy T-T

3. Tửu kiếm tiên

ta chơi mức hard kìa, chơi thử đi, lúc đầu tuy hơi khó chút, nhưng dc cái lên lv với thăng chức, học skill siêu nhanh, war gốc của tui lúc đầu có 95 àh, thế mà lên tới khoảng 30 là full war 170 lun, buff thêm cây vũ khí nào đó có buff tất sát kĩ nửa thì hehe, solo phá hết tất cả lính trâu chó đi 5 người 1 đội của mấy thằng Lưu Bang, Hạng Vũ lun. :))

PS: ặc ông cho nó ra hết thì đương nhiên chết là phải rùi, mấy con thánh thú tuy war hơn 200 cao thế thôi nhưng lúc đánh yếu xìu àh, tui solo từng con không cần buff giết nó chỉ tốn khoảng 1/6 cây máu. Nhưng dc cái là mấy skill đánh lan của nó hơi bị thấm, thế nên ông cho ra nhiều chỉ chết lẹ hơn thôi chứ làm j, tập trung dùng skill buff máu tốn nhiều mana nhất buff từng con ấy, nhanh tay lẹ mất là 5 bé thánh thú ngủm củ tỏi :))

Àh mà tốc độ đánh của tướng ông ra sao, war cao ko mang lại lợi ít j nhiều đâu, chủ yếu kiếm mấy con nào vừa war cao mà tốc độ đánh cũng phải cỡ Triệu Vân, Lữ Bố kìa :D Kiếm mấy cu đó ráng mà buff :))

Chỉnh sửa cuối: 25/7/12
  4. thebin

thebin Mario & Luigi Lão Làng GVN

chơi mod 2 bà trưng chả thấy tướng nào đánh nhanh hic, luyện thi sách, trưng trắc trưng nhị 3 con war 155 thế mà vẫn thua !

5. Tửu kiếm tiên

chán nhỉ, tui chơi bản thiên hạ đại chiến của mỹ nhân ngư, còn mod 2 bà trưng thì theo như bác nói chắc còn chưa hoàn thiện mấy skill bị động của tướng, chắc đợi có bản hoàn thiện rùi mới down xuống test vậy. Hiện giờ cảm thấy rất hài lòng với bản thiên hạ đại chiến rùi, map nào cũng có mấy phe Lưu, Hạng, Kenshin, Mỹ nhân ngư đại chiến. Mấy phe Tôn Lưu Tào trở nên cùi bắp wá, cũng may có ta đứng sau chống lưng còn cầm hơi dc, rất có tính khiêu chiến =))

PS: mà skill bị động của tướng tui thấy hơi bị nhiều, còn chia ra cả các loại skill chủ tướng với skill của chủ soái, mỗi loại cũng vài chục skill, chắc khó hoàn thiện lắm đây, haiz :2cool_go:

6. nammannamman

nammannamman T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mấy thứ đó thì chỉnh có khó gì, chỉ thay đổi các chỉ số trong các file ini.
    Làm mod quan trọng nhất là phần nhân vật, thông tin về nhân vật cũng như các lớp hình ảnh về nhân vật đó. Phải tham khảo từ lịch sử, internet... sao cho hợp lý. Rất phí sức và mắc công đấy.
    Đúng ra trong mod 2BT hoàn chỉnh mình sẽ thêm các skill, vũ khí, vật cưỡi, chỉnh độ cân bằng hợp lý hơn... nhưng như mình có nói do không thấy ai góp ý, bình luận.. nên mình thấy làm chỉ phí sức, tốn công mà thôi.
    Đáng lẽ 1 mod của người Việt thì mong được sự ủng hộ của các bạn để xem như 1 sự khích lệ mà có tinh thần làm tiếp, đàng này...
    Bạn nào đã biết qua mod thì cứ phát triển thêm. Riêng mình xin "kíu".
    Dù sao mình cũng đã đạt được mục đích là đưa ra cách làm và ra 1 mod.

7. Tửu kiếm tiên

@Namman: Đành là phần nhân vật quan trọng, nhưng bác không để ý là mấy cái skill bị động với tất sát kỹ của tướng đều có liên quan mật thiết tới tướng đó àh, như Lữ Bố, Triệu Vân có có skill chạy nhanh, đánh nhanh dù cưỡi con ngựa cùi, Lưu Huyền Đức thì có skill nhân nghĩa tỷ lệ thu phục cao mấy thánh thú, sơn tặc xuất hiện ngẫu nhiên trên bản đồ mà không cần đánh,.v.v..

Có tổng cộng hơn cả chục skill kiểu đó cho tính cách mỗi nhân vật, chúng tớ toàn dân ngoài nghề không thì sao sửa nổi chứ.

Với lại tớ có nói là ko ủng hộ mod Việt đâu, cứ tưởng bác đang hoàn thiện dần mod hai bà trưng nên mới tính chờ ra bản hoàn thiện lun rùi mới test thôi mờ, ai ngờ giờ bác kíu lun rùi thì....... :(

8. nammannamman

nammannamman T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Trước khi bắt tay làm mod, mình mong được sự góp ý của các bạn, nhưng thấy 1 số bạn lại "bàn ra" . Nhưng mình vẫn quyết tâm làm xong mod. Sau khi ra mod, mình lại mong có sự góp ý, dù là "suông" cũng được. Thế mà chỉ thấy có mỗi thebin. Mod dung lượng không lớn lắm, chỉ cỡ 110mb, tới giờ cũng có 30 download nhưng cũng không thấy bạn nào vào góp ý gì. Mình thấy giống như mình đang solo. Chắc là các bạn thấy dở và game cũng cũ rồi nên không còn ham nữa.
    Thôi ngưng vậy.

anhtuan1051990 thích bài này.
  9. pvdkiki02

pvdkiki02 Youtube Master Race

Trò Này Có Patch Tiếng Việt Đó Bạn

10. anphuocdnvn

anphuocdnvn Youtube Master Race

Các bạn cho mình xin việt hóa mod game 5.1 (hình như là Lưỡng Tông Phong Vân 5.1)
    Và cho mình hỏi, việt hóa game sao có lúc dùng file pack có lúc dùng thư mục setting.
    Xin cảm ơn các bạn.

11. 12/12/2012

12/12/2012 Youtube Master Race

^
    file .pak nén folder setting
    chỉnh trong setting xong phải lưu đè vào file setting cũ = RPG.

12. trunghai1010

trunghai1010 Youtube Master Race

bác co link Sango5 hok ......................................................

13. pvdkiki02

pvdkiki02 Youtube Master Race

Tướng Bạn War Cao Mà Vũ Khí + Đồ Đạc Lõm Thì ăn Thế Nào dc Với Lại Còn Tùy Vào Skill Mạnh Hay yếu Nữa Chứ Ko Phải Máu Trâu Dame Cao Là Mạnh Đâu
    Bạn Muốn Mạnh Thì Trước Tiên Bạn Phải Xem Coi Thằng Tướng Nào Có Skill Ngon Thì Xúc Nó Rồi Thu Phục Là Càng Ngày Bạn Càng Mạnh Đó Mà Với Lại ưu Tiên Train Mấy Thằng Tướng Có Skill Kết Hợp vs Đặt Biệt Như Là ( Quan Vũ lvl 30 Có Chiêu Chém Con Rồng Xanh Mạnh Vãi Đạn ) Còn Nhiều Tướng Có Skill Kết Hợp Lắm Bạn Vào Đây Xem Cho Đầy Đũ Nha http://forum.gamevn.com/showthread....H-ANH-SKILL-TUYET-DEP-skill-Ket-Hop-dac-Biet-

14. vuahaitaccr

vuahaitaccr Youtube Master Race

cho hỏi cách cài tí, sao bấm setup mà nó k chạy, lúc đầu thì chạy đến khi cd2 thì tạo ổ đĩa ảo k đc, thoát cài lại thì k setup đc lun

15. TaKaShi91

TaKaShi91 Youtube Master Race

Ai có hach chuyển tướng từ phe mình qua phe địch share mình với thanks

- - - Updated - - -

cách chuyển tướng qua quốc gia khác

16. baoanhcld

baoanhcld Youtube Master Race

cho tôi vừa dow xong game thì khi nhấn vào game nó ko hiện j hết dù đã rết và nhấn rất nhiều lần cũng vậy?ai pit chỉ với

17. khobo12

khobo12 Youtube Master Race

tắt chương trình diệt víu chưa bác baoanh?? À nhân đây cho hỏi bác @pvdki tí sao mình chơi bản thiên hạ đại chiến bắt được Ngu Cơ với Lưu Thi mà không trang bị đồ đạc cho 2 con này được và 2 con này tsk thì nhiều mà chả đánh ra chiêu nào. Bác chỉ em với :|

18. bell_elda

bell_elda Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Lâu rồi, nhớ lên down về chơi lại. Cho mình hỏi, mình up len patch 1.2 thì ko chơi được. Search mãi mà ko thấy crack cho bản 1.2. Bạn nào rành về vụ này chỉ dùm mình. Cảm ơn nhiều.

19. bell_elda

bell_elda Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Sorry, mình xài Win 7 chạy bản orginal, chép crack vào, nhấp vô thì không hiện gì cả. thanks

20. TNTwTNT

TNTwTNT Youtube Master Race

Giúp mình hack số lượng của vũ khí trong game Sango7 này với.

Và đây nữa:

** Mình biết cách hack tiền và chỉ số Máu Và Mana, nhưng số lượng này thì ko làm được **