Hỏi đáp Sanguo Heroes 5

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi therebex, 2/4/05.

1. Daibang_tungcanh

Daibang_tungcanh Mr & Ms Pac-Man

Ai da , cứ đánh thành 1 hồi là có đầy tướng , nói chung bắt được tướng đừng giết , sớm muộn gì nó cũng theo thôi ah
    Cái nút null đấy xuất hiện có thể do bản cài lỗi
    Tôi cài 2 lần : 1 lần có chữ null đấy , một lần thay vào chữ null là 1 chữ tiếng trung
    Thử cài lại lần nữa xem

2. nhd_86

nhd_86 Mr & Ms Pac-Man

ai biết lấy vũ khí đặc biệt ở đâu không, tui chỉ lấy được mấy cái con linh mã và mấy cái sừng thôi à, còn vũ khí thì chưa thấy đâu cả, ai chỉ bảo dùm

3. Nima Ryu

Nima Ryu Mr & Ms Pac-Man

Tui mua trò này mà chang hiểu gì hết có ai giúp chỉ dãn cach chơi không . please :wink:

4. Kayshika

Kayshika Mr & Ms Pac-Man

Dạo nì seo bên nhóm dịch ko thí động tĩnh gì hết vậy cà, chơi game gì khác mà ghiền wá vậy các pác, mấy tuần nay chả có ai bàn về trò nì nữa cả, hic hic, dở wá nên ko dịch à, mong các pác giúp dùm đi, dịch nôm na cũng được mà, miễn hỉu mà chơi là ok gòi

5. vodanhthieuhiep

vodanhthieuhiep Mr & Ms Pac-Man

chà chà biết thì chỉ cho anh em đi mà.này mấy tuyệt chiêu lúc đầu vô không cho nó chơi pháp thuật là tuyệt chiêu nào vậy, tốn bi nhiêu mana vậy cà .
    này mấy pác nghe núi mình cai quản dân cho tốt trong 6 mùa thì ông tiên hiện lên cho bảo bối phải không,sao tui chơi hoài mà dân nổi loạn hoài hà .ai bít chỉ giùm

6. hoangthong1985

hoangthong1985 T.E.T.Я.I.S

không phải đánh 1 hồi là đầy tướng đâu, mà mình phải giết cái thằng tướng đó vài lần. Khi bạn vào trận. Bên hình của thằng tướng đó, nó có các chỉ số đó chỉ số dưới cùng là quân lính của tướng đó, chỉ số tiếp theo hình như là tài lãnh đạo hay là gì đó(cài này nếu là tương chủ thì nó sẽ như vậy ---) chỉ số tiếp theo hình như là mức độ trung thành của tướng đó, khi nó bị dánh thua 1 trận là nó giảm xuống khi nào nó còn thấp nữa là minh bắt được nó liền ha`. tui bắt được mới có 200 tướng thôi. Trong đó có cả Tào Tháo nữa, LU Bu, Triệu Vân, Trương Phi, Quan Vũ ......... số thành của tui có 20 thành thôi, còn các con linh thú đó thì tui chỉ chưa bắt đươc con thuỷ quái thôi, còn nói về tuyệt chiêu thì tui có rất nhiều, tuyệt chiêu đó phụ thuộc vào vũ khí minh sử dụng nữa đó, ví dụ mình dùng cây cung lv 5 (hình như +3 gì đó) mình có tuyệt chiêu mấy cây kiếm xoay quanh mình đó rất mạnh giết khoảng 300 trăm quân thôi(với dk là nó quây xung quanh mình) còn chiêu con rồng giông tố thì giết rất nhiều hay lắm, tui có rất nhiều chiêu hay nữa. còn mấy chiêu mới vào đã có thì có chiêu biến lính nó thành linh mình nữa.

7. nhd_86

nhd_86 Mr & Ms Pac-Man

trong 1 thành thì nên cho 5 đội tướng và đừng để chế độ tuyển quân thì thành đó sẽ rất thịnh vượng, sau khi các chỉ số của thành đã full thì chỉ nên dùng 1 đội 5 tướng để giữ thành thôi, làm thế thì bạn hay được đồ lắm

còn việc có bắt được tướng hay ko là random chứ không phụ thuộc vào độ trung thành của nó đâu(độ trung thành để cho mình khuyên nó theo mình thôi, cứ 1 quý là bạn có thể thu phục được khối tướng nếu chỉ số trí tuệ cao)

mình để ý là tướng bị vây và tướng bỏ chạy mà bị giết thì dễ bắt hơn

@hoang thong1985: thuỷ quái bắt kiểu gì zậy, tui chỉ đánh thắng nó thì nó cho bảo bối thôi chứ chưa bắt được con nào #>:)

tuyệt chiêu thì nhiều nhưng tôi chỉ sử dụng một vài chiêu hiệu quả thôi(dung ben double-skill):
    chiêu có nội lực 39( mấy con thú chạy loạn ấy): dùng để giết quân lúc đứng thành hành dọc và đang tiến công
    NL 36(chiêu đánh theo tướng): lốc + sét : dùng để giết lính cung thủ thành
    hay nhưng con đứng yên
    NL 70 giống chiêu 39 nhưng mạnh hơn
    Ngoài ra đánh tướng thì có chiêu Song tiễn 40 và Sét 72
    tôi chỉ dùng những chiêu đó thôi còn nhiều chiêu mạnh khác như 55( kiếm xoay hay bánh xe gió thì lúc nào yếu quá thì mới diùng

khuyên là chỉ nên dùng chiêu double - skill thôi để tiết kiệm thời gian đừng dùng quá nhiều tướng vào việc bán chưởng ( vừa lâu đủ thời gian để quân địch thoát khỏi tầm ảnh hưởng của chưởng mà độ sát thương của các chưởng này chỉ nên dùng cho các con khủng như như người thép hay người gỗ mà thôi

chú ý các bác là chiêu biến 1/2 lính của nó thành bên mình là ở lúc trước trận đấu có NL là 50 và thường có ở công chúa Nhật

8. hoangthong1985

Bắt được tướng không phải là random đâu, nếu như random thì bạn thử lại xem:cho một đội mạnh vào đánh nó và đồng thời cho một độii khác ở ngoài đợi khi đội đánh kia thắng rồi thì đội ở ngoài xông vào đánh nó là bắt được 1 vài tướng liền thôi. Tôi khuyên các bạn kô nên chiếm nhiều thành vì khi chiếm nhiều thành thì nó sẽ qua đánh liên tục nên rất bực mình. Còn tướng thì bạn nên giữ khoảng 150 tên thôi, không nên nhiều vì nhiều thì khó cai quản nó lắm, sau khi đủ 150 tướng rồi mà bắt được nữa thì cứ chém đầu hết đi. Nếu bạn chọn là thả đi thì sau này nó đánh bạn nữa đó, còn nếu chọn là bắt theo bạn mà bị nó đánh chạy bỏ thành thì nó bắt được số tù binh mà bạn để trong thành đó(như vậy chẳng khác nào nối giáo cho giặc). Còn chiêu con lừa thì rất yếu, tui rất ghét chiêu đó, có chiêu đánh ra may cục sét rồi nó rượt bên quân địch đó, chiêu đó cũng khá mạnh đó.Còn chiêu con rồng giông tố thì nó cung khá mạnh khi mà bạn cho một thằng tướng vào hy sinh để dụ lính nó vào 1 cục rồi thì bạn dùng (nếu như tướng bạn còn sống tới lúc sử dụng tuyệt chiêu xong rồi thì bảo đảm với bạn là lính nó chết sạch luôn). Các bạn có ai sử dụng cây quạt có 3 màu kô, 1 màu đỏ, 1 màu vàng, 1 màu cam, cây quạt đó khi bạn sử dụng lâu rồi thì nó se có 1 số chiêu rất hay, như chiêu làm lính của nó bị khùng quay sang đánh lính nó luôn.

9. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Không cần quạt ba màu đâu chỉ cần quạt trắng giá 4000 cũng được tướng sẽ học được một chiêu đánh ra bột màu đỏ làm quân địch choảng nhau lun . Tui đang có một con linh thú màu trắng mà Lv 70 mới cưỡi được nhưng hổng biết do đâu mà có nữa vì tui choảng xong một thần thú là Rùa hai đầu . Chưa biết làm sao để cưỡi đây vò tướng Lv cao nhất mới là 36 .

10. T2_2112

À quên có bác nào biết mặt các tướng nổi tiếng không tui bắt và thu phục một đống tướng sức mạnh > 95 mag không biết hắn là ai cả . Bác nào bít post hình lên vài tên cho tui bít được kô ? Tui bít Lã Bố , Quan Vũ , Trương Phi , anh em nhà Hạ Hầu , Bàng Đức , Mã Siêu , Hoàng Trung , Tào Tháo cong lại chịu . Ko nhận ra bố con thàng nào cả . Mà sao nữ hoàng Nhật Bản tui chơi được vài năm lấy chồng hay sao ấy không được làm vua nữa thay vào đó là một tên mặt rỗ yếu xìu ai bít vuk này ko ?

11. Gengis

Gengis Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi
    - Làm sao trang bị vũ khí cho tướng
    - Làm sao nâng cáp lính
    - Mua đồ cho tướng

12. nhd_86

nhd_86 Mr & Ms Pac-Man

bạn có thể trang bị đồ cho tướng cứ mỗi 3 tháng 1 lần
    mua đồ cũng vậy
    nâng cấp lính thì bạn cứ chơi chủng loại đó nhiều là được lính bậc 2

Sau mỗi 3 tháng thì các tướng của bạn sẽ phải tới kinh đô để tụ họp, ở đây bạn sẽ phong chức , cách chức các tướng lĩnh(đối với tab 1)(các tab nằm ở phía bên phải trên màn hình)
    tab 1 có 4 nút thứ tự 1: thăng quan- danh sách chức quan-hạ cấp quan
    nút 2: tìm nhân tài trong thành(cái này rất ít ra tướng)
    nút 3: thu phục các tướng bị cầm tù hoặc giết
    nút 4: tăng độ thuần phục của tướng(dùng tiền mua chuộc)
    tab 2 có 4 nút
    1: mua-bán
    2: mặc đồ cho tướng - học các chiêu thức mới - dùng châu báu mua chuộc độ trung thành
    3: history: liệt kê các món đồ bạn có được trong vào 1 quý
    4: những đồ còn lại trong kho quân nhu
    tab 3:(không nhớ rõ lắm)
    1: câu kết với các nước khác
    2: tặng quà các nước khác
    3: chẳng nhớ nữa vì không bao giờ dùng
    4: thu phục tướng của các nước khác
    tab 4: xem map và các chỉ số của các thành (không bao giờ dùng cả)

13. hoangthong1985

Tui cũng đang chơi công chúa Nhật Bản chơi lâu rồi mà có thay đổi gì đâu, có lẽ bạn bị tụi quân địch bắt mất rồi mà kô biết đó thôi

14. T2_2112

Không phải đâu hoangthong1985 vì nàng đó vẫn cưỡi linh thú cầm quân ra trận như thường thậm chí còn nhận ân điển của tên ngốc đó nữa chứ ! Ai bít ko vậy ?

15. nhd_86

nhd_86 Mr & Ms Pac-Man

Bạn khuyên thế thì khác nào ngược đãi nhân tài, bao nhiêu tướng tài sao không trọng dụng mà lại đem chém đầu, làm thế chỉ làm giảm uy tín của bạn thôi.
    Tôi có 543 tướng và 54 khu vực rồi mà thất có sao đâu, làm vua cả vùng phía Đông Trung Nguyên quả là sướng, cứ mỗi tháng được vài tỷ tiêu mà còn được vũ khí, có vật lạ, các thành cống nộp, rồi cơ hội thịt linh thú nhiều lắm, cứ 1 quý là bắt được 1 con a`, quý nào không có thì diệt thuỷ quái lấy đồ cũng ok, Cả phía đông biển rộng mênh mông mà

16. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

chơi game có một điêu bât lợi ở chỗ, sau khi đánh hết rồi, qua giai đoạn lịch sử khác đánh thì chẳng có gì đổi mới cả, lv yếu xìu, item ko cá>>> làm ta cjhán
    Hiwện giờ tui đang dánh cảnh "Tam quốc loạn thế nhi nữ"
    trong đó toàn các nhân vật nữ ko cũng vui lắm, cón nhân vật nam thì chỉ gặp trong các đám sơn tặc hay hải tặc thui à..

17. hoangthong1985

còn riêng tui thì kô thích tướng nhiều lắm, vì càng nhiều thì trang bị cho nó nhức đầu lắm, lỡ như mà wên kô trang bị cho nó thì khi a trận cũng bị bọn kia bắt lại mà thôi nên tui cũng kô muốn bắt nữa, tui chỉ bắt các tướng chủ của bọn nó mà thôi.

18. nhd_86

nhd_86 Mr & Ms Pac-Man

có nút mặc đồ tự động mà bộ bác không biết hay sao mà phải nhức đầu về vụ đó vậy

19. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

xài cái đonhiều khi làm mình tức hơn nữa chứ.
    Tui thà chọn những tướng chính mà mình cần thiết rồi trang bị vộ cho lẹ. Còn nếu nhiều tướng mới quá thì cho đám đó tự động trang bị

20. vodanhthieuhiep

vodanhthieuhiep Mr & Ms Pac-Man

chè chè mấy pác bàn tán sôi nổi wá cho tui hỏi vũ khí mạnh nhất trò làm sao mà có vậy à.còn con thú mạnh nhất level bao nhiêu vậy,không bít cách nào mà mấy thằng máy luyện level lên nhanh thấy sợ luôn
    nguyên một đội năm thằng tui chơi từ đầu đến cuối mà có level 54 hè mà máy có thằng lên đến level 80 hic hic tui dí nó vô một chổ đâu có cho đi đâu sao mà level nó lên nhanh như điên luôn vậy á.À wên hùi tui tạo nhân vật mới sao vô chơi không có được vậy cà vô xong làm gameover hè hic hic
    Ai bít chỉ giùm coi.mà wên tuyệt chiêu làm cho nó không sài phát thuật được là mana bao nhiêu,tuyệt chiêu tự động tăng máu mana sài là bao nhiêu vậy cè