Hỏi đáp Sanguo Heroes 5

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi therebex, 2/4/05.

1. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

bạn đang hỏi về gì vậy bạn ^_^? thường mấy cái đuôi .jc nghĩa là những file được download = ct download nhưng chưa hoàn chỉnh nên đuôi cuối là .jc. chỉ cần rename xóa đuôi .jc là biết đó là file gì thôi, mà chình cần để ý cũng thấy rồi vì có 2 chấm lận

2. last_samurai

last_samurai Mr & Ms Pac-Man

muốn cho tướng sử dụng chiêu chưởng thì phải làm sao chỉ tôi với và tui chơi không được nên đánh o lai ai hết chỉ giùm tui nha

3. King of paladins

King of paladins Dragon Quest Lão Làng GVN

khi mới bắt đầu trận đánh thì ở trên màn hình xuất hiện một cái bảng ghi các hành động của quân và tướng, bên trên cùng só hai ô , ô trái là hợp chưởng của các tướng còn ô phải là chưởng của các tướng. Nhưng mà bác đã đủ level chưa mà đòi có chưởng? Tướng máy toàn hơn mình 2-3 lvl thôi nên chuyện tướng nó chưởng ầm ầm, tướng mình thì chỉ biết xông xáo là chuyện thường

4. last_samurai

vậy làm cách nào dể tướng lên lv vậy chỉ toi với , và muốn tướng chưởng thì phải làm sao bạn chỉ cụ thể chút giùm tôi khó hiểu quá mong ban giúp giùm

5. last_samurai

ai chỉ tôi cách để đổi ngựa đổi vũ khí đi tôi bắt được mấy con ngưa mà o biết cách cho tướng cưỡi mong các bạn giúp đỡ

6. thuanterry

thuanterry Donkey Kong Lão Làng GVN

Bạn muốn đổi equip thì đợi đến lúc "họp quân hàng tháng", ở bảng thông tin item sẽ có phần "trang bị", bạn có thể tìm từ từ, bảng họp quân hàng tháng là 1 trong các tính năng wan trong của game, bạn muốn mua đồ, thu phục thì chỉ đợi họp quân thì mới làm được.
    Muốn tuớng lên lv thì bạn ko muốn lên nhanh thì cứ lo chuyện kinh tế, tiền bạc trước, xp cũng sẽ tự lên cho tướng, tất nhiên là ít hơn khi đi chiến, bạn muốn có skill mới thì còn tùy, bạn muốn tướng theo dòng phép hay dòng chiến, có 2 loại, tướng văn thì có phép rất mạnh, tướng chiến thì có skill dạ vũ kiếm chỉ sử dụng được vào buổi tối.

Mình vẫn còn đang viết hướng dẫn của game này còn đang dở dang, mình se sớm up lên để mọi người dễ chơi hơn khỏi phải hỏi tới hỏi lui.

7. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

wow, cám ơn bạn nhiều nhé, nếu muốn bạn có thể lập 1 topic trong này và viết từ từ. Mình 0 có dk down và chơi trò này nên 0 thể giúp các bạn khác được. Mình biết bạn trước giờ hướng dẫn nhiều bạn rồi, rất cảm ơn bạn :wink: :x

8. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

nếu có thể mua thì bạn mua đĩa về cài cho nó khỏe, chứ down về thì cần phải timfile crack mất công hơn nhiều.
    Ai biết là đã có Sanguo 6 chưa vậy?
    Thị trưong72 xuất hiện 2 bản game mới nói về Triệu tử Long rồi :)

9. thuanterry

thuanterry Donkey Kong Lão Làng GVN

hai cái bản game về Triệu Vân mà bạn nói chắc là game "Triệu Vân truyền", chơi theo dạng RPG, chơi cũng hay nếu biết tiêng hoa, cốt truyện thì chắc chắn nói về cuộc đời của Triệu Vân gòi, từ nhỏ tới lớn,....

Cái Sanguo6 áh, hình như chứa thấy đâu hết, hy vọng nó sớm ra bản mới, hì....

10. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Đánh mấy con thần thú yêu cầu level bao nhiêu hả các bác?Tui mới level 20 ra đánh nó mà ko đc phép đánh...cả mấy thằng đứng ngoài đg 1 mình nữa,,,

11. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Mọi người đâu hết cả rùi?Sao ko ai trả lời tui vậy?Hic hic chắc cái topic này tiêu rùi cũng nên....Tranh thủ hỏi luôn các bác làm thế nào để quản lý> 10 thành thế?Tui chăm chỉ luyện cho mấy con tướng chính...để bọn tướng phụ yếu xìu....Bọn máy đánh thành là tiêu luôn...có bác nào có cách chống giúp tui với....

12. Gengis

Gengis Mr & Ms Pac-Man

lv 20 d0anh1 linh thú không nổi đâu.Ít nhất lv bạn phải đủ để tập hợp đc 5 đạo wan thì may ra.
    Cách đánh của tui là cho tướng mạnh giữ những nơi hiểm yếu :quan ải ,bến cảng vì chúng bao quanh vùng đất mình chiếm giữ. Giữ đc những chỗ này thì máy không thể dánh vào trong đc .

13. SleepingDr

SleepingDr T.E.T.Я.I.S

ma` các pác ơi cho hỏi có ai biết cách tạo nhân vật ko vậy

14. vodanhthieuhiep

vodanhthieuhiep Mr & Ms Pac-Man

Trùi ui lâu quá không vào mục này.Cái crack game đó bị hư rùi bạn ạ,không tạo được nhân vật đâu à hông tui nghe nói một số bạn chơi trứơc nói rằng có thể tạo nhưng với điều kiện là nhân vật mang hình con thú và khả năng rất thấp.hết

15. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Làm thế nào để kiếm mấy con hổ...báo để cưỡi hả các bác?Tui mua toàn thấy trâu với ngựa ko ah?Bác nào hướng dẫn tui với...

16. King of paladins

làm gì có báo, còn hổ thì cũng hình như không thấy. Có bắt thì chỉ bắt được kì lân thôi, nhưng cũng phải có lvl>26
    Còn về vụ mua đồ thì hình như tùy từng thành cho đồ khác nhau.

17. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Thế các bác lên đến level bao nhiêu thì hết cỡ thế?Mà các chiêu chưởng có chiêu nào giết sạch lính trong 1 chiêu ko?Nếu có thì chỉ dùm tui với....

18. King of paladins

Tôi chịu, đánh đến 29 thì bị thằng Liu Biểu nó đánh bung, sau đó bị xóa đi để tập trung vào việc học. Nhưng mà đánh cái phần một thì phải phòng Lưu Biểu. Tôi đánh Lưu Bị chiếm được đến cả mấy thành phía trên thêm cả vùng Nhật Bản nữa mà chơi sạch (không save load) với nó có ba trận mà binh chủ lực tua sạch. Mà tôi có liên minh với Tào Tháo và Trương Giốc, bọn nó cũng giúp thế mà vẫn bung

19. thanchetmatnet

thanchetmatnet Mr & Ms Pac-Man

da ai Hack level dc chua vay chi tui voi

20. nguyenhuydung_86

nguyenhuydung_86 Youtube Master Race

oh. Cac bac noi gi den chuyen lien minh nua a. Tui thi chang biet lien minh the nao ca. Co ai co the chi tui chac lien minh khong de lan sau tui choi lai tui con lien minh chu tui danh phan dau sap xong rui ma chang lien minh voi ai ca.